[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - tuong vy

• Thread starter tuong vy
  • Ngày gửi
T

tuong vy

Guest
Xin thưa diễn dàn
trường hợp của tôi không có approval date mà dì tôi bên Mỷ làm lạc mất I-797 và tôi có theo dỏi trên diễn dàn thấy form này rất cần có dể sau này khiếu nại tuổi cspa vì tôi nam nay dã 21 tuổi
vậy tôi có cần email dến NVC theo mẩu dể xin lại form I-797 và như thề có trở ngại gì không, có ảnh hưởng dến tình trạng hồ sơ tôi ?tôi lo lắm
trân trọng kính chào

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: email xin lại form I-797

Xin thưa diễn dàn
trường hợp của tôi không có approval date mà dì tôi bên Mỷ làm lạc mất I-797 và tôi có theo dỏi trên diễn dàn thấy form này rất cần có dể sau này khiếu nại tuổi cspa vì tôi nam nay dã 21 tuổi
vậy tôi có cần email dến NVC theo mẩu dể xin lại form I-797 và như thề có trở ngại gì không, có ảnh hưởng dến tình trạng hồ sơ tôi ?tôi lo lắm
trân trọng kính chào
Chào bạn , rất cần thiết nếu như bạn phải khiếu nại CSPA , và việc gửi thư cho NVC để xin lại mẫu i-797 ko ảnh hưởng gì đến hồ sơ của bạn .
Đây là mẫu thư xin NVC gửi lại form i-797 của anh Hungviet , chúc bạn may mắn .

Subject: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

As my petitioner has lost his [her] approval notice (I-797) since long time, I would be grateful to you for providing a copy of I-797 for me should there is a copy of it in my file.

Below is the information concerning the petitioner and the principal beneficiary:

Petitioner’s full name: [Tên họ của người bảo lãnh].
Petitioner’s date of birth: [Ngày sanh của người bảo lãnh].
Principal beneficiary’s full name: [Tên họ của người được bảo lãnh].
Principal beneficiary’s date of birth: [Ngày sanh của người được bảo lãnh chính].

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Chữ ký của người được bảo lãnh chính]
[Tên họ của người được bảo lãnh chính]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin thưa diễn dàn
trân trọng kính chào
Bạn thử dùng thư dưới đây để gửi cho USCIS chứ không phải NVC nhé. USCIS là cơ quan phát ra mẫu I797 này.

Subject : Request for Approve Date
Receipt Number : WAC/EAC/LIN/SRC-XXXXXXXXXX
Preference Category : Diện ưu tiên

Name of Petitioner : .Họ tên người bảo lãnh
Date of Birth : Ngày sinh người bảo lãnh

Name of Beneficiary : Họ tên người được bảo lãnh chính
Date of Birth : Ngày sinh người được bảo lãnh chính

Họ tên người được bảo lãnh chính
Dear Madam or Sir,
My name is (Họ tên người được bảo lãnh chính), the beneficiary of this case.

I would like to be given back my file’s approve date due to losing form I797. Please kindly give me my file’s a duplicate I797

Would it is possible that I am be able to receive the information regarding the processing my case via my email ?

Beneficiary’s Email : Địa chỉ Email của người được bảo lãnh chính

I am looking forward to your response.
Thank you very much in advance.
Sincerely yours,

Họ tên người được bảo lãnh chính

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Bạn thử dùng thư dưới đây để gửi cho USCIS chứ không phải NVC nhé. USCIS là cơ quan phát ra mẫu I797 này.

Nếu bạn xin lại mẫu I-797 ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ thì bạn sẽ phải điền mẫu I-824. Lệ phí của mẫu I-824 là 340 $.

thanhnv

Thành viên tích cực

Nếu bạn xin lại mẫu I-797 ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ thì bạn sẽ phải điền mẫu I-824. Lệ phí của mẫu I-824 là 340 $.
Cám ơn Dungquangnguyen đã cung cấp thông tin. Hôm qua mình thật là lú lẫn, bạn Tuongvy có còn giữ receipt number không? Nếu có thì có thể dùng để check status là biết ngay ngày chấp thuận. Trong trường hợp bạn không biết receipt number thì bạn có thể sửa nội dung mẫu thư đôi chút rồi gửi cho NVC để xin receipt number. Phần đầu lá thư bạn sẽ thay receipt number bằng case number.

T

tuong vy

Guest

Cám ơn Dungquangnguyen đã cung cấp thông tin. Hôm qua mình thật là lú lẫn, bạn Tuongvy có còn giữ receipt number không? Nếu có thì có thể dùng để check status là biết ngay ngày chấp thuận. Trong trường hợp bạn không biết receipt number thì bạn có thể sửa nội dung mẫu thư đôi chút rồi gửi cho NVC để xin receipt number. Phần đầu lá thư bạn sẽ thay receipt number bằng case number.
dạ thưa , tôi cũng không có receipt mà chỉ có case number HCM 2009705026, vậy xin dược phép nhờ chú ( cô) thanhnv giúp dở hướng dẩn mẩu thư rõ hơn.. chân thành cãm ơn
trân trọng kính chào

tuongvan

Đội trưởng CSPA

dạ thưa , tôi cũng không có receipt mà chỉ có case number HCM 2009705026, vậy xin dược phép nhờ chú ( cô) thanhnv giúp dở hướng dẩn mẩu thư rõ hơn.. chân thành cãm ơn
trân trọng kính chào
Chào bạn.
Nếu bạn biết được case number thì bạn sử mẫu thư mà anh Dungquangnguyen đã cung cấp để mail cho NVC nhé. Mình xin post lại mẫu thư này nhé :
Đây là mẫu thư xin NVC gửi lại form i-797 của anh Hungviet , chúc bạn may mắn .

Subject: Case Number [Số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

As my petitioner has lost his [her] approval notice (I-797) since long time, I would be grateful to you for providing a copy of I-797 for me should there is a copy of it in my file.

Below is the information concerning the petitioner and the principal beneficiary:

Petitioner’s full name: [Tên họ của người bảo lãnh].
Petitioner’s date of birth: [Ngày sanh của người bảo lãnh].
Principal beneficiary’s full name: [Tên họ của người được bảo lãnh].
Principal beneficiary’s date of birth: [Ngày sanh của người được bảo lãnh chính].

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Chữ ký của người được bảo lãnh chính]
[Tên họ của người được bảo lãnh chính]
[Địa chỉ]
[Số điện thoại]

Anhhuong

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà! Chào TUONG VY! Tôi đã đén LSQ Saigon khiếu nại CSPA cho con tôi sáng qua, 18/05/2010. Tại cửa sổ nhận HS cô nhân viên sau khi nghe trình bày đã cấp cho tôi một tờ giấy in hai mặt mà không hề nhìn ngó gì tới những giấy má mà tôi đưa cho cô ấy và cô ấy bảo tôi điền vào và nộp ngay cho cổ. Bản form đó có những mục in sẵn chúng ta chỉ đánh dấu vào mục nào mà ta cần khiếu nại. Lúc tôi nộp vào cho cô, tôi cũng cẩn thận đưa kèm theo những giấy tờ như đọc được trên D Đ nhưng cô ấy chỉ rút lấy một tờ bản sao khai sinh mà thôi, còn lại cô ấy đẩy ra trả lại cho tôi hết! Tôi gởi tới mọi người thông tin nầy để thêm kinh nghiệm và trong trường hợp TUONG VY nếu không có I 797 chắc cũng khgông nên quá lo lắng tthế! Chúc cả nhà ta an vui và chờ đợi! Xin cảm ơn

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn AnhHuong,
Thành thật cảm ơn những chia sẻ của bạn.
Thân chúc bạn khiếu nại CSPA thành công, nhớ cho diễn đàn biết tin vui bạn nhé.
Thân mến.

T

tuong vy

Guest

Xin chào cả nhà! Chào TUONG VY! Tôi đã đén LSQ Saigon khiếu nại CSPA cho con tôi sáng qua, 18/05/2010. Tại cửa sổ nhận HS cô nhân viên sau khi nghe trình bày đã cấp cho tôi một tờ giấy in hai mặt mà không hề nhìn ngó gì tới những giấy má mà tôi đưa cho cô ấy và cô ấy bảo tôi điền vào và nộp ngay cho cổ. Bản form đó có những mục in sẵn chúng ta chỉ đánh dấu vào mục nào mà ta cần khiếu nại. Lúc tôi nộp vào cho cô, tôi cũng cẩn thận đưa kèm theo những giấy tờ như đọc được trên D Đ nhưng cô ấy chỉ rút lấy một tờ bản sao khai sinh mà thôi, còn lại cô ấy đẩy ra trả lại cho tôi hết! Tôi gởi tới mọi người thông tin nầy để thêm kinh nghiệm và trong trường hợp TUONG VY nếu không có I 797 chắc cũng khgông nên quá lo lắng tthế! Chúc cả nhà ta an vui và chờ đợi! Xin cảm ơn
dạ xin chào chú Hưởng, cháu chân thành cảm ơn chú rất nhiều về thông tin quý giá này, cháu cảm thấy yên lòng, bởi vì theo dỏi diển dàn hồ sơ cháu có khả năng nam 2011 sẻ dến lượt và cháu 22 tuổi

ngocyen

Thành viên mới

Em xin chào các anh chị, xin anh chị giải đáp giúp trường hợp của em.
Trước đây chú em bảo lãnh gia đình em theo diện F4, và vào tháng 3/2007 gia đình em đã nhận đựơc giấy hồng và đi Mỹ, nhưng cũng vào thời gian đó em đậu vào đại học được 1 năm nên em quyết định ở lại Việt Nam để tiếp tục học đại học.Bây giờ em đã học năm thứ 5 đại học nhưng bây giờ vì xa gia đình quá lâu nên em muốn đi Mỹ để đòan tụ gia đình. Em đã nộp giấy tờ và đã phỏng vấn. Hôm phỏng vấn họ kêu em bổ túc thêm giấy I-797 nhưng giấy này đã quá lâu, chú em không còn giữ nữa,cũng không còn receipt number ! Vậy cho em hỏi bây giờ em phải làm cách nào để có tờ giấy i-797 ?
Hiện tại em 23 tuổi, em có khả năng thành công không ạ?
PD: 25 Jul 1995
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị!