[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC0424051717

XUAN THANH

Thành viên mới
WAC0424051717
Ngày ưu tiên: 30/8/2004.

Xin chào các Anh Chị Em trên diễn đàn.
Đây là lần đầu tiên em vào và post bài trên diễn đàn nếu có gì sai xót mong admin và các anh chị hướng dẫn thêm cho em.
Cách đây 3 tuần em đã vào link Public Inquiry Form và điền những thông tin cần thiết để xin lại số Case number của mình. Theo như em đọc thì bảo phải đợi từ 4 đến 6 tuần mới nhận được thư hồi đáp, nhưng điều em lo lắng là từ khi em gởi mail cho đến nay em chưa nhận được email tự động báo đã nhận được email của em nên em không biết mình có sai xót gì không. Kính mong các anh chị và admin hướng dẫn giúp em nhé. Em cám ơn rất nhiều ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
WAC0424051717
Ngày ưu tiên: 30/8/2004.

Xin chào các Anh Chị Em trên diễn đàn.
Đây là lần đầu tiên em vào và post bài trên diễn đàn nếu có gì sai xót mong admin và các anh chị hướng dẫn thêm cho em.
Cách đây 3 tuần em đã vào link Public Inquiry Form và điền những thông tin cần thiết để xin lại số Case number của mình. Theo như em đọc thì bảo phải đợi từ 4 đến 6 tuần mới nhận được thư hồi đáp, nhưng điều em lo lắng là từ khi em gởi mail cho đến nay em chưa nhận được email tự động báo đã nhận được email của em nên em không biết mình có sai xót gì không. Kính mong các anh chị và admin hướng dẫn giúp em nhé. Em cám ơn rất nhiều ạ.
Hiện nay NVC không còn trả lời thư tự động như trước đây nữa. Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ chính xác, và thực hiện đúng theo hướng dẫn, thì phải chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ mới có thư trả lời.

XUAN THANH

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F4 - WAC0424051717

Hiện nay NVC không còn trả lời thư tự động như trước đây nữa. Nếu bạn đã gửi email cho NVC với các thông tin thật đầy đủ chính xác, và thực hiện đúng theo hướng dẫn, thì phải chờ khoảng từ 6 - 8 tuần lễ mới có thư trả lời.
Dạ em cám ơn rất nhiều ạ...vậy là em yên tâm đợi rồi ^^

XUAN THANH

Thành viên mới
Xin chào Admin và các bạn trên diễn đàn. Em đã đợi NVC trả lời email gần 10 tuần rồi nhưng vẫn chưa được hồi đáp, bây giờ em phải làm gì tiếp theo để xin lại được số Case number của mình ạ? Vì em cần bổ sung thêm cho chồng và con em, nhưng chị em ở Mỹ nói phải có số Case number mới bổ sung được. Chị em có đến 1 văn phòng để hỏi thì họ trả lời bây giờ muốn xin lại số Case phải đóng cho NVC 400usd thì họ mới tìm lại số Case cho mình. Xin admin hướng dẫn cho em để tìm lại được số Case của mình. Em cám ơn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Admin và các bạn trên diễn đàn. Em đã đợi NVC trả lời email gần 10 tuần rồi nhưng vẫn chưa được hồi đáp, bây giờ em phải làm gì tiếp theo để xin lại được số Case number của mình ạ? Vì em cần bổ sung thêm cho chồng và con em, nhưng chị em ở Mỹ nói phải có số Case number mới bổ sung được. Chị em có đến 1 văn phòng để hỏi thì họ trả lời bây giờ muốn xin lại số Case phải đóng cho NVC 400usd thì họ mới tìm lại số Case cho mình. Xin admin hướng dẫn cho em để tìm lại được số Case của mình. Em cám ơn rất nhiều.
Có thể lần trước bạn gửi email cho NVC thao tác chưa đúng cách, nên không nhận được thư trả lời.
Bây giờ bạn theo hướng dẫn bên dưới của tôi, gửi email cho NVC lại lần nữa xem sao.

Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21666

Trong phần điền đơn Public Inquiry Form, đã có hướng dẫn minh họa bằng hình ảnh rất chi tiết, và cụ thể.
Bạn nên đọc kỷ để mà thực hiện cho đúng, quan trọng là phải điền các thông tin thật chính xác, và đầy đủ.

Ở câu hỏi Your question: Bạn chọn câu này What is the status of my case?

Kế tiếp copy phần Mẫu điền thông tin để hỏi NVC, số hồ sơ Case number HCM, ở bên dưới:

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center. Thus, I would be grateful to you for informing me of my case number.

Thank you very much for your attention.
Dán vào hộp thoại sau:

Additional comments or questions not in the above list.

Sau khi đã điền đầy đủ các thông tin, mã xác nhận, đồng thời kiểm tra lại các thông tin. Bạn bấm vào nút Submit để gửi thư đến NVC.

XUAN THANH

Thành viên mới
Cám ơn admin đã hướng dẫn chi tiết cho em, em đã làm lại theo hướng dẫn. Hi vọng lần này sẽ nhận được hồi đáp... Em cám ơn rất nhiều ạ.