IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - Cherries Nguyen

Cherries Nguyen

Thành viên mới
Chào cả nhà! Em đang làm hồ sơ bảo lãnh cha mẹ. Hiện tại đã nhận được thư của NVC thông báo đóng tiền và làm các bước tiếp theo. Tuy nhiên do em ở nhà nuôi con nhỏ nên phần bảo trợ tài chính thì ông xã em đứng ra bảo trợ. Em muốn hỏi cả nhà là trường hợp đơn bảo lãnh thì em đứng ra bảo lãnh nhưng bảo trợ tài chính là ông xã em, vậy em có cần làm thêm “Thư giải thích mối quan hệ của cha mẹ em với ông xã em- người đồng bảo trợ “ để nộp cùng với đơn bảo trợ tài chính I-864 hay khong ? Hay chỉ cần nộp đơn bảo trợ tài chính I-864 trong đơn có phần hỏi mối quan hệ giữa người được bảo lãnh và người bảo trợ rồi nên NVC họ sẽ hiểu và ko cần nộp Thư giải thích mối quan hệ.
Em mới đóng tiền visa và tiền bảo trợ tài chính mà chưa khai đơn nên hoang mang khúc này. Anh chị có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp em. Em chân thành cám ơn rất nhiều ah

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào cả nhà! Em đang làm hồ sơ bảo lãnh cha mẹ. Hiện tại đã nhận được thư của NVC thông báo đóng tiền và làm các bước tiếp theo. Tuy nhiên do em ở nhà nuôi con nhỏ nên phần bảo trợ tài chính thì ông xã em đứng ra bảo trợ. Em muốn hỏi cả nhà là trường hợp đơn bảo lãnh thì em đứng ra bảo lãnh nhưng bảo trợ tài chính là ông xã em, vậy em có cần làm thêm “Thư giải thích mối quan hệ của cha mẹ em với ông xã em- người đồng bảo trợ“ để nộp cùng với đơn bảo trợ tài chính I-864 hay không? Hay chỉ cần nộp đơn bảo trợ tài chính I-864 trong đơn có phần hỏi mối quan hệ giữa người được bảo lãnh và người bảo trợ rồi nên NVC họ sẽ hiểu và không cần nộp Thư giải thích mối quan hệ.
Em mới đóng tiền visa và tiền bảo trợ tài chính mà chưa khai đơn nên hoang mang khúc này. Anh chị có kinh nghiệm xin chỉ dẫn giúp em. Em chân thành cám ơn rất nhiều ah.
Chào Cherries Nguyen,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn. Cách post bài và đặt câu hỏi, có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/