IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2021776013*

alexandduy

Thành viên mới
Hi các anh chị,
Lời đầu tiên là chúc các anh chị được nhiều sức khoẻ để chông lại dịch bệnh.
Hso bảo lãnh của mẹ em vừa được approved and chuyển sang NVC để nộp lệ phí là submit giấy tờ.
Em mới tìm thấy diễn đàn mình, mọi người có thể cho em biết
1. Giấy tờ e cần chuẩn bị để submit Affidavit of support
2. Giấy tờ mẹ em cần chuẩn bị để em có thể submit phần Civil documents.

Có trang nào trong diễn đàn mà mình đã liệt kê hết các giấy tờ này có thể cho em tham khảo được không ạ? cũng lâu rồi e không có làm hso nên cũng hơi mông lung không biết chuẩn bị gì ở phía Viêt Nam nữa. Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi các anh chị,
Lời đầu tiên là chúc các anh chị được nhiều sức khỏe để chống lại dịch bệnh.
Hồ sơ bảo lãnh của mẹ em vừa được approved và chuyển sang NVC để nộp lệ phí là submit giấy tờ.
Em mới tìm thấy diễn đàn mình, mọi người có thể cho em biết
1. Giấy tờ em cần chuẩn bị để submit Affidavit of support
2. Giấy tờ mẹ em cần chuẩn bị để em có thể submit phần Civil documents.

Có trang nào trong diễn đàn mà mình đã liệt kê hết các giấy tờ này có thể cho em tham khảo được không ạ? cũng lâu rồi em không có làm hồ sơ nên cũng hơi mông lung không biết chuẩn bị gì ở phía Việt Nam nữa. Em cảm ơn.
Chào alexandduy,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này. Không viết tắt, không dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.

alexandduy

Thành viên mới
1. Priority date:07/12/2020
2. Receipt Number: IOE9624061211
3. Case Number: HCM2021776013

Chào anh chị,
Lời đầu tiên là chúc các anh chị được nhiều sức khoẻ để chống lại dịch bệnh.
Hồ sơ bảo lãnh của mẹ em vừa được chấp thuận và chuyển sang NVC để nộp lệ phí và tải các giấy tờ.
Em mới tìm thấy diễn đàn mình, các anh chi có thể cho em biết
1. Affidavit of support
a. em cần nộp form i864 nào ạ? nó có I-864EZ I-864W I-864A, em là married filing joint tax return.
b. Federal Tax return: em phải nộp tax của 3 năm 2018 2019 2020 phải không ạ?
c. AOS supporting documents: đây mình phải nộp cái gì ạ?
2. Civil documents: anh chi cho em biết các giấy tờ mẹ em cần chuẩn bị để em có thể submit phần Civil documents này được không ạ?

Có trang nào trong diễn đàn mà mình đã liệt kê hết các giấy tờ này có thể cho em tham khảo được không ạ? cũng lâu rồi e không có làm hồ sơ nên cũng hơi mông lung không biết chuẩn bị gì ở phía Viêt Nam nữa. Em cảm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
1. Priority date:07/12/2020
2. Receipt Number: IOE9624061211
3. Case Number: HCM2021776013

Chào anh chị,
Lời đầu tiên là chúc các anh chị được nhiều sức khoẻ để chống lại dịch bệnh.
Hồ sơ bảo lãnh của mẹ em vừa được chấp thuận và chuyển sang NVC để nộp lệ phí và tải các giấy tờ.
Em mới tìm thấy diễn đàn mình, các anh chi có thể cho em biết
1. Affidavit of support
a. em cần nộp form i864 nào ạ? nó có I-864EZ I-864W I-864A, em là married filing joint tax return.
b. Federal Tax return: em phải nộp tax của 3 năm 2018 2019 2020 phải không ạ?
c. AOS supporting documents: đây mình phải nộp cái gì ạ?
2. Civil documents: anh chi cho em biết các giấy tờ mẹ em cần chuẩn bị để em có thể submit phần Civil documents này được không ạ?

Có trang nào trong diễn đàn mà mình đã liệt kê hết các giấy tờ này có thể cho em tham khảo được không ạ? cũng lâu rồi e không có làm hồ sơ nên cũng hơi mông lung không biết chuẩn bị gì ở phía Viêt Nam nữa. Em cảm ơn
Tất cả các loại giấy tờ phải nộp cho NVC bằng hình thức online, bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-np-h-so-online-gi-nvc.31076/
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.