IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - IOE0906967358

TrinhVuNguyen

Thành viên mới
Chào các anh chị trong diễn đàn
Cho em hỏi một trường hợp của em ko biết đã có ai bị trường hợp giống em.
E làm giấy tờ bảo lãnh ba mẹ em tháng 7 năm /2019 và được approved em đợi đến nay cũng khoảng 9 tháng.
Và hôm nay ngày 20/ tháng 4 /2020 em nhận được hai lá thư mails bảo lãnh của ba và mẹ em nói là phải bổ sung thêm chứng cứ.
trong thư có nói là giấy khai sanh của em là 06/09/1988 nhưng em lại chỉ nộp bản sao và họ ghi ngày đăng kí cho bản sao của em là tháng 3 năm 2005. Họ hỏi em nếu vậy em có 15 tuổi.( em là người bảo lãnh ba mẹ).
rồi còn 1 phần thứ 2 họ thắc mắc giấy khai sanh và giấy kết hôn của ba má em cũng là đăng kí năm 2004 ?
Khi em hỏi lại ba mẹ thì ba mẹ nói ngày xưa giấy tờ gốc bị cũ và rách nát nên đi làm lại mới và đăng kia năm đó cho tất cả anh chị em trong nhà luôn nên ngày đang kí sẽ ko trùng với ngày gốc bản gốc.
Bây giờ trong thư họ gửi cho em
Nói em phải thu nhập thêm nhiều bằng chứng và có thể phải thử DNA.
Họ cho em trong vòng 84 ngày nếu ko sẽ huỷ hồ sơ và nếu ko đưa đủ bằng chứng họ sẽ xem xét lại hồ sơ của em vì họ nói sẽ ko muốn mất thời gian thư đi thư lại nên chỉ cho 1 lần duy nhất thu nhập bằng chứng và giải thích cho họ.
em đang bị lộn xộn ko biết phải làm thế nào trước mong các anh chị có ai từng giống em giúp dùm tư vấn dùm e
Cám ơn tất cả anh chị em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào các anh chị trong diễn đàn
Cho em hỏi một trường hợp của em ko biết đã có ai bị trường hợp giống em.
Em làm giấy tờ bảo lãnh ba mẹ em tháng 7 năm /2019 và được approved em đợi đến nay cũng khoảng 9 tháng.
Và hôm nay ngày 20/ tháng 4 /2020 em nhận được hai lá thư mails bảo lãnh của ba và mẹ em nói là phải bổ sung thêm chứng cứ.
trong thư có nói là giấy khai sanh của em là 06/09/1988 nhưng em lại chỉ nộp bản sao và họ ghi ngày đăng kí cho bản sao của em là tháng 3 năm 2005. Họ hỏi em nếu vậy em có 15 tuổi.( em là người bảo lãnh ba mẹ).
Rồi còn 1 phần thứ 2 họ thắc mắc giấy khai sanh và giấy kết hôn của ba má em cũng là đăng kí năm 2004?
Khi em hỏi lại ba mẹ thì ba mẹ nói ngày xưa giấy tờ gốc bị cũ và rách nát nên đi làm lại mới và đăng kia năm đó cho tất cả anh chị em trong nhà luôn nên ngày đang kí sẽ không trùng với ngày gốc bản gốc.
Bây giờ trong thư họ gửi cho em
Nói em phải thu nhập thêm nhiều bằng chứng và có thể phải thử DNA.
Họ cho em trong vòng 84 ngày nếu không sẽ hủy hồ sơ và nếu ko đưa đủ bằng chứng họ sẽ xem xét lại hồ sơ của em vì họ nói sẽ không muốn mất thời gian thư đi thư lại nên chỉ cho 1 lần duy nhất thu nhập bằng chứng và giải thích cho họ.
Em đang bị lộn xộn ko biết phải làm thế nào trước mong các anh chị có ai từng giống em giúp dùm tư vấn dùm em
Cám ơn tất cả anh chị em.
Chào TrinhVuNguyen,
Request for Initial Evidence Was Sent
On April 15, 2020, we sent a request for initial evidence for your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number IOE0906967358. The request for evidence explains what we need from you. We will not take action on your case until we receive the evidence or the deadline to submit it expires. Please follow the instructions in the request for evidence. If you do not receive your request for evidence by April 30, 2020, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên th6ong báo như sau:
Yêu cầu chứng cứ ban đầu đã được gửi
vào ngày 15 tháng 4 năm 2020, chúng tôi đã gửi yêu cầu bằng chứng ban đầu cho Mẫu I-130 của bạn, Đơn thỉnh cầu cho người nước ngoài , Số biên nhận IOE0906967353. Yêu cầu bằng chứng giải thích những gì chúng tôi cần từ bạn. Chúng tôi sẽ không có hành động đối với trường hợp của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được bằng chứng hoặc thời hạn nộp nó hết hạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong yêu cầu bằng chứng. Nếu bạn không nhận được yêu cầu làm bằng chứng trước ngày 30 tháng 4 năm 2020, vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao của thông báo. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Hồ sơ của bạn USCIS yêu cầu bổ sung thêm chứng cứ, nên bạn cần thực hiện gấp gửi để cho họ xem xét, vì hồ sơ này hiện tại vẫn còn ở USCIS chưa được chấp thuận.