[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR5 - LIN1990309821

Lâu quá rồi không vào diễn đàn nên bị bỡ ngỡ khi sử dụng post bài của mình ở đâu nữa, Mình mới vừa nhập tịch hồi tháng hai và đang mở một hồ sơ bảo lãnh Ba mình trong tháng ba LIN1990309821, bên cạnh đó mình cũng đang theo dõi hai hồ sơ diện F4 của bên em chồng mình HCM2010693124 và HCM2010693125, có gì thắc mắc thì nhờ diễn đàn giúp đỡ.
Mình có một câu hỏi là người bảo lãnh lúc trước có bảo trợ tài chánh cho hai người nhưng bây giờ hai người đó không còn thẻ xanh ở Mỹ cũng như không còn sống ở mỹ và đã về việt nam sống luôn, vậy mình có cần khai gì bây giờ khi bảo trợ tài chánh hồ sơ hiện tại để không phải tính luôn hai người trước đây. Cám ơn rất nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...
Mình có một câu hỏi là người bảo lãnh lúc trước có bảo trợ tài chánh cho hai người nhưng bây giờ hai người đó không còn thẻ xanh ở Mỹ cũng như không còn sống ở mỹ và đã về việt nam sống luôn, vậy mình có cần khai gì bây giờ khi bảo trợ tài chánh hồ sơ hiện tại để không phải tính luôn hai người trước đây. Cám ơn rất nhiều.
2 người bạn đã bảo trợ tài chính trước kia nếu không còn thẻ xanh và về VN thì bạn không còn trách nhiệm về bảo trợ tài chính nữa. Hiện tại bạn có thể làm bảo trợ tài chính mới cho bất kỳ người thân nào của bạn.

Trích dẫn thông tin từ đây: https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-din-mu-don-form-i-864.28848/

Khi nào những trách nhiệm đó chấm dứt? (When Will These Obligations End?).
@ Không còn là Thường trú nhân, và đã rời khỏi Mỹ (No longer has lawful permanent resident status, and has departed the United States).

Mấy ngày nay loay hoay để đăng nhập diễn đàn, hôm nay mới vào được nhà mình để nói cảm ơn Mr Thành nhiều, sau này mong nhận nhiều giúp đỡ.

Happy Valentines!!!!!
Chia sẽ với cả nhà đang bảo lãnh cha mẹ, là mình vừa được có giấy chấp nhận ngày 02/05 từ Sở Di Trú sau 11 tháng chờ đợi, và bây giờ mình phải đợi thêm 1 tháng nữa để được nhận case number từ Trung tâm chiếu kháng visa, mình cũng hơi lo về diện bảo lãnh Cha mẹ hơi gặp khó khăn về tuổi tác và sức khoẻ.

Mong cả nhà vẫn khoẻ sau một thời gian chờ đợi vì Covid, mình muốn cập nhật tình hình trường hợp của ông ba mình đã được sắp lịch phỏng vấn tháng tư, như vậy là Lãnh sự quán đã trở lại làm việc bình thường rồi nha.