Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

nghia123456

Thành viên mới
Ðề: Hội Chờ Nhận Thư PV Tháng 12/2010

Chào các anh chị, chào bạn nghiale123456.

Bạn ơi, bạn có thể nói rỏ hơn giúp mình được không? Nếu không đi qua Mỹ trước tháng 1, thì người bảo trợ tài chánh phải đóng thuế. Đóng thuế như thế nào vậy bạn? số tiền đóng thuế có nhiều lắm không?
Gia đìng mình vẩn chưa ai nhận được giấy pv hết. Tất cả đều complete trong tháng 09.
Cảm ơn bạn nhiều
Nếu ban chưa có giấy PV thì có lẽ bạn PV vào tháng 1. Như vậy người bảo trợ sẽ khai thuế năm 2011, gia đình mình gồm 4 người , hình như đóng khoảng 5k j đó.

Chac co le~ ban ko kip PV trong thang 12 roi. Nhà mình dư định đi trước tháng 1, nhưng ko biết có vé không nữa

ChuongNguyen

Thành viên tích cực

Chào các AEC và B Đ H, cho mình xin một chổ ngồi ở đây nhe, HS complete ngày 08/10/2010. Và tiện thể cho mình hỏi Vợ mình và con trai 3 tuổi là người được bảo lãnh. Vậy IOM và bệnh viện chợ rẩy thì nên đi khám bên nào tiện hơn? Xin cho mình sự góp ý.
cảm ơn nhiều.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào các AEC và B Đ H, cho mình xin một chổ ngồi ở đây nhe, HS complete ngày 08/10/2010. Và tiện thể cho mình hỏi Vợ mình và con trai 3 tuổi là người được bảo lãnh. Vậy IOM và bệnh viện chợ rẩy thì nên đi khám bên nào tiện hơn? Xin cho mình sự góp ý.
cảm ơn nhiều.
Chào bạn!
Lịch khám sức khoẻ càng ngày càng đông, mình nghe nói bên CR hiện đang quá tải, IOM thì đỡ hơn và thoáng mát hơn nhiều. Hs của mình completed ngày 14/9 và cũng đang chờ ngày pv đây. Nếu có lịch pv mình sẽ khám ở IOM.

quochuy2107

Thành viên tích cực

Chào bạn!
Lịch khám sức khoẻ càng ngày càng đông, mình nghe nói bên CR hiện đang quá tải, IOM thì đỡ hơn và thoáng mát hơn nhiều. Hs của mình completed ngày 14/9 và cũng đang chờ ngày pv đây. Nếu có lịch pv mình sẽ khám ở IOM.
HS cua mình complete 7/10 mình cũng mon men hi vọng là tháng 12 này sẽ có giấy pv về.hihi. Hi vọng tràn trề:10:

W

watea

Guest

Nếu ban chưa có giấy PV thì có lẽ bạn PV vào tháng 1. Như vậy người bảo trợ sẽ khai thuế năm 2011, gia đình mình gồm 4 người , hình như đóng khoảng 5k j đó.

Chac co le~ ban ko kip PV trong thang 12 roi. Nhà mình dư định đi trước tháng 1, nhưng ko biết có vé không nữa

Như vậy là gđ nào pv ở năm sau(2011) là phải bổ sung thêm giấy khai thuế 2011 rồi,bạn có thể nói rõ hơn về đóng khoảng tiền 5k(là 5.000 USD hả bạn) gì đó không bạn

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Nếu phỏng vấn sau ngày 15/04/2011 mới cần giấy thuế 2010 vì đó là ngày cuối cùng phải nộp khai báo thuế cho sở thuế vụ.

nhavy2986

Thành viên tích cực

Thường bên IOM họ ít nhận khám cho hồ sơ quá gần ngày phỏng vấn lắm đó bạn ơi . Dì của mình đăng kí trước ngày phỏng vấn hơn một tháng mà họ vẫn không nhận . Mình cũng p.vấn ngày 06.12 mà vẫn chưa nhận đượ thư mời . Nhưng NVC nói họ đã phát thư mời đi hết rùi , hy vọng sớm nhận đc .

teresa

Thành viên tích cực

BẠN cho mình hỏi là pv đầu năm 2011 thì đã có gì đâu mà để khai thuế 2011 hả bạn . bạn nói rõ hơn được ko

W

watea

Guest

BẠN cho mình hỏi là pv đầu năm 2011 thì đã có gì đâu mà để khai thuế 2011 hả bạn . bạn nói rõ hơn được ko

Do bạn đó đánh nhầm đó bạn .qua năm 2011 thì phải nộp bổ sung thuế 2010 nếu pv sau ngày 15/04/2011 như bạn HOABUOI đã cho thông tin

langvuon

khoai nướng

Do bạn đó đánh nhầm đó bạn .qua năm 2011 thì phải nộp bổ sung thuế 2010 nếu pv sau ngày 15/04/2011 như bạn HOABUOI đã cho thông tin
Nếu nộp bảo trợ tài chánh trước ngày 15/4/2011 thì vẫn dùng Federal tax 2010, khi phỏng vấn mang theo 2 cùi check lương mới nhất là ok.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Các ace biết ngày pv đã nhận được mail chưa? Có lẽ là do thời gian sắp cuối năm nên lịch làm việc của NVC busy quá. Bây giờ mà vẫn chưa thấy gì hết là phải chờ sang tháng 1 thôi. Hy vọng new year mọi điều may mắn sẽ đến.

thanghụynh

Thành viên mới

AC giúp em cho em hỏi bên nhà em ông nội em nói giấy tờ của em đã về đến việt nam zạ còn bao lâu nửa em mới có giấy mời PV zạ AC xin hãy giúp em :New_icons_10:thanks

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Chào các bạn,

Ngày 8/11 mình gọi lên NVC và đã được thông báo ngày PV. Cho đến hôm nay đã 4 ngày mình vẫn chưa nhận được giấy báo qua email. Không chỉ riêng mình và rất nhiều bạn khi gọi lên NVC cũng đã biết ngày PV nhưng chưa nhận được giấy báo chính thức. Trong khi đó NVC nói rằng họ đã gửi thư PV đi rồi. Không biết hệ thống gửi mail có họ có trục trặc gì hay không hoặc là hệ thống gửi thư của họ phải mất vài ngày mới gửi được thư. Thật khó hiểu. Mình thực sự sốt ruột quá đi thôi

bebe

Thành viên tích cực

Chào các bạn,

Ngày 8/11 mình gọi lên NVC và đã được thông báo ngày PV. Cho đến hôm nay đã 4 ngày mình vẫn chưa nhận được giấy báo qua email. Không chỉ riêng mình và rất nhiều bạn khi gọi lên NVC cũng đã biết ngày PV nhưng chưa nhận được giấy báo chính thức. Trong khi đó NVC nói rằng họ đã gửi thư PV đi rồi. Không biết hệ thống gửi mail có họ có trục trặc gì hay không hoặc là hệ thống gửi thư của họ phải mất vài ngày mới gửi được thư. Thật khó hiểu. Mình thực sự sốt ruột quá đi thôi
mình cũng bị y chang nè...^^... vậy bạn pv ngày mấy?

teresa

Thành viên tích cực

AC giúp em cho em hỏi bên nhà em ông nội em nói giấy tờ của em đã về đến việt nam zạ còn bao lâu nửa em mới có giấy mời PV zạ AC xin hãy giúp em :New_icons_10:thanks
HS nhà bạn hoàn tất trong tháng mấy . Lịch PV tháng 12 , mình nghĩ NVC chỉ xếp lịch từ T08/10 trở lên thôi .

The_Gunners1995

Thành viên tích cực

Cho mình tham gia vs nào.......
Hồ sơ nhà mình diện F3
Completed ngày 10.9.2010
Hi vọng trong tháng này sẽ nhận đc. mail của NVC.....:X:X:X
Các bác cứ yên tâm đi,không PV tháng này thì cũm tháng sau,chuyện gì tới nó sẽ tới..........cứ bình tĩnh rùi cũng ôm giấy hồng thoy......

nhavy2986

Thành viên tích cực

Chưa có ai nhận được thư của NVC hết . buồn quá đi . ai cần đăng kí khám sức khỏe thì gọi SDT này 0918080511 gặp anh Trung , anh ấy sẽ đăng kí giúp và sẽ giúp sắp xêp hồ sơ khi đi phỏng vấn . mình đã nhờ anh ấy dk rồi .

trandunganh

Thành viên mới

chào các anh chị,cho e tham gia hội chờ đợi với,HS của e cũng complete vào ngay 17/8, e đi diện vợ chồng,đến giờ vẫn chưa nhận đươc,xin cho e hỏi a chị gọi vào LSQ như thế nào mà họ cho mình biết ngày phỏng vấn vậy?e có gọi mà họ chị nói là không trả lời qua điện thoại mà hãy đến LSQ hỏi đê biết thêm thôi.Chúc tất cả các anh chị sớm nhận được thư mời phỏng vấn.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

231738
NHUNGOC 10 minutes ago - url
Nhungoc mới gọi cho NVC thì người ta nói là vẫn chưa hoàn tất xắp xếp lịch phỏng vấn cho tháng 12/2010. NVC nói là đợi đến tuần sau nữa.

Đây là bài 1 bạn ben VDT post lên. Nếu đúng như vậy thì chúng ta vẫn còn hy vọng vào ngày đầu tuần.