[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Status
Không mở trả lời sau này.

thaisanhon

Thành viên tích cực
Ðề: Hội những người hs pd 8,9,10/2011!

Nhìn hình này cảm động trước sự hy sinh của phái NỮ chưa mấy anh phái NAM ?

monalisa

Thành viên tích cực

Ban đầu mình cũng có lăn tăn vụ Timeline nhưng sau đó hỏi ý kiến ox thì ox bảo ko làm. Nên mình cũng ko làm luôn.
Nếu lỡ xui bị kêu bổ túc thì chịu thôi, còn lại dựa vào... may mắn.
Bên ấy nghỉ Thanksgiving tới tuần sau rồi, môn phái Võ Đang chúng ta nghỉ giải lao hết tuần này đi, ko cần hồi hộp check mail từng phút từng giờ mỗi ngày nữa :)
Ở đây xuất hiện phái đoàn Thần điêu đại hiệp rồi Nga Mi gì đó rồi vui hen, mình đọc mà mắc cười ghê, giọng văn sặc mùi kiếm hiệp hihi.
Hôm nay SN Bác VuThangSi ah, em xin chúc Bác thêm tuổi mới nhiều niềm vui nhen :)

THANK YOU MONALISA .

Last edited by a moderator:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Còn mấy ngày nữa em lên dĩa rồi, hy vọng các anh chị sớm nhận IL trước ngày nghỉ đông
Cả nhà đang mong chờ tin vui của em! Cố lên! PV về post lên liền nha!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Visajourney da co IL roi, sao xnc chua co ai len tieng vay ta?
Nước khác tháng PD 1/2013 đã có thư PV.Philip thì PD 11/2102 đã có...Nghĩa là chỉ 1 năm! VN Vô Địch!

nndphuong

Thành viên tích cực

Nước khác tháng PD 1/2013 đã có thư PV.Philip thì PD 11/2102 đã có...Nghĩa là chỉ 1 năm! VN Vô Địch!
Dung la VN vo dich, chan wa. Ko biet khi nao moi den luot tui minh nhan IL day?

monalisa

Thành viên tích cực

Sao tất cả diện F ở XNC chưa thấy ai nhận thư PV vậy ta??? Ko lẽ LSQ VN... ngủ quên??? Chúng ta còn Hi vọng cho đầu tuần sau ko? Huhu nghe mà bùn não ruột...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Sao tất cả diện F ở XNC chưa thấy ai nhận thư PV vậy ta??? Ko lẽ LSQ VN... ngủ quên??? Chúng ta còn Hi vọng cho đầu tuần sau ko? Huhu nghe mà bùn não ruột...
The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Hic,nội dung mình mới vừa nhận mail từ NVC...Thấy mail đến mừng,ai ngờ...Vẫn chờ!
Chúc các bạn may mắn,các bạn còn 1 tuần để hi vọng!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Qua tháng mới rồi, chúc cho tất cả hồ sơ trong diễn đàn mau có kết quả tốt đẹp nhe ! ChÚc cho hội PD tháng 8,9,10 của mình đều nhận được thư mời PV !!! :41: Chúc sức khỏe BĐH diễn đàn XNC và Bác VTS !!!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

NVC chơi trò im lặng!!

@ lichundung: PV về nhớ báo kq nha boy!

lichundung

Thành viên tích cực

NVC chơi trò im lặng!!

Hy vọng mọi người sẽ có IL trước tết... hihi
Pink pink pink rồi nha cả nhà ơi, mừng quá... Tưởng pink là giấy gì, hóa ra giấy gởi EMS cái liên màu đỏ do người ký gởi nhận lại sau khi đóng tiền gởi Visa.
Lịch PV lúc 9h em get line từ 7h sáng vô phòng chờ đến 11h30 không kịp ăn sáng đói meo ruột, khoảng 200 người tham dự, có 4 quầy phỏng vấn nhỏ giọt, nhưng bù lại không uổng công, chờ đợi... khi em phỏng vấn xong còn khoảng 60 người chờ...
Nhân viên Lãnh sự là cô gái người Mỹ hỏi có 4, 5 câu gì đó, xem qua loa vài tấm hình bằng chứng, rồi cười... chúc mừng em.
Chẳng bù cho nhân viên sơ vấn người Việt Nam, thái độ thấy ghét... may mà em còn bình tĩnh không cương với nó.
Hihi, quan trọng là pink ạ, các anh chị

PINK .
MÀU HỒNG LÚC NÀO CŨNG ĐẸP

lichundung

Thành viên tích cực

NVC chơi trò im lặng!!

Em gởi lên các câu hỏi mọi người tham khảo nha:

Anh làm ở đâu?
Làm sao mà quen được chị?
Hai người có quan hệ tình cảm lúc nào?
Lần cuối cùng chị về VN khi nào?
Anh dự định qua đó làm gì?
Chị có ở đây không? Anh cho xem hình ảnh bằng chứng là quen nhau.

Dù cái DS260 của em chưa điền nội dung chích ngừa, phỏng vấn viên cũng cho qua, nói em là người may mắn vì không phải bổ túc hồ sơ cái nội dung đó.

jostuananhcs

Thành viên tích cực

Anh làm ở đâu?

Dù cái DS260 của em chưa điền nội dung chích ngừa, phỏng vấn viên cũng cho qua, nói em là người may mắn vì không phải bổ túc hồ sơ cái nội dung đó.
em có thời gian Pd 8.8.2011 giống anh!!! nhưng là diện dưới 21t!!!em hoàn tất hso trễ hơn anh vào ngày 7.8!!! vậy anh họ có yêu cầu làm lại DS 230 thành DS260 ko anh!!!!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Anh làm ở đâu?

Ok,vậy là ngon lành rồi,chúc mừng em...Thêm 1 thành viên của ngôi nhà này đã thành công mỹ mãn...Xin chúc mừng!

lichundung

Thành viên tích cực

em có thời gian Pd 8.8.2011 giống anh!!! nhưng là diện dưới 21t!!!em hoàn tất hso trễ hơn anh vào ngày 7.8!!! vậy anh họ có yêu cầu làm lại DS 230 thành DS260 ko anh!!!!
Anh không biết nữa, nhưng bên dịch vụ họ làm 2 mẫu cho anh luôn, mà họ lại làm không khớp nhau về ngày tháng sinh của bố mẹ anh nên nhân viên sơ vấn nó bắt bẻ anh cái này.

thaisanhon

Thành viên tích cực

hy vọng mọi người sẽ có il trước tết... Hihi
pink pink pink rồi nha cả nhà ơi, mừng quá... Tưởng pink là giấy gì, hóa ra giấy gởi ems cái liên màu đỏ do người ký gởi nhận lại sau khi đóng tiền gởi visa.
Lịch pv lúc 9h em get line từ 7h sáng vô phòng chờ đến 11h30 không kịp ăn sáng đói meo ruột, khoảng 200 người tham dự, có 4 quầy phỏng vấn nhỏ giọt, nhưng bù lại không uổng công, chờ đợi... Khi em phỏng vấn xong còn khoảng 60 người chờ...
Nhân viên lãnh sự là cô gái người mỹ hỏi có 4, 5 câu gì đó, xem qua loa vài tấm hình bằng chứng, rồi cười... Chúc mừng em.
Chẳng bù cho nhân viên sơ vấn người việt nam, thái độ thấy ghét... May mà em còn bình tĩnh không cương với nó.
Hihi, quan trọng là pink ạ, các anh chị
:41: Chúc mừng lichundung nhe !

thaisanhon

Thành viên tích cực

Bác VTS ơi ! nếu như trong tháng này mình nhận được thư mời PV vậy là tháng 2 mới PV (thông thường là thông báo trước 1 tháng để đi khám sức khỏe) vậy là mình phải làm lai I 864 mới 2014 rồi phải không Bác ?!!?

vuthangsi

Ban điều hành

Bác VTS ơi ! nếu như trong tháng này mình nhận được thư mời PV vậy là tháng 2 mới PV (thông thường là thông báo trước 1 tháng để đi khám sức khỏe) vậy là mình phải làm lai I 864 mới 2014 rồi phải không Bác ?!!?
Từ ngày nhận giấy gọi phỏng vấn cho đến ngày phỏng vấn trung bình khoãng 45 ngày (một tháng rưởi ).

BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH
Form I-864 /I-864A khi đã nộp cho NVC sẽ KHÔNG HẾT HẠN .

Chỉ khi nào ngày phỏng vấn sau ngày 15/04/2014 thì sẽ phải nộp lại các giấy tờ phụ kèm theo FORM I.864/I.864A như sau
1 Giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,2013.
2 Bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương,
giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về bảo trợ tài chính

Bộ bảo trợ tài chính:
Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo.
Bản chính I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất.
Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722).
Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov

•Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như:(một trong những giấy này )
a bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ,
b giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ
c hoặc thẻ xanh.

•Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Thị Thực Quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại.

Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn.

Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.

Status
Không mở trả lời sau này.