[Hồ sơ F2A, 2B] Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

Status
Không mở trả lời sau này.

poheo4194

Thành viên mới
Ðề: Hội những thành viên F2A đang chờ giấy mời phỏng vấn hãy vào đây

anh chị ơi cho em hỏi chút ạ?e đi diện f2a nộp hs ngày 31/10/2011 và hoàn tất ngày 31/7/2013 thì khi nào mới có giấy gọi PV ạ?e cảm ơn anh chị nhiều

thaisanhon

Thành viên tích cực

Hi Poheo, neu ho so da complete thi hinh nhu khoang tu 5 den 8 thang se co thu moi pv.

tuxedo9090

Thành viên mới

anh chị ơi cho em hỏi chút ạ?e đi diện f2a nộp hs ngày 31/10/2011 và hoàn tất ngày 31/7/2013 thì khi nào mới có giấy gọi PV ạ?e cảm ơn anh chị nhiều
PD chắc chắn là qua hết rồi.Chắc sang tháng là bạn có cùng với hội bọn mình tháng 9 luôn đó.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Tuy bạn có ngày PD 31/7/2013 nhưng PD của bạn tận tháng 10,LSQ chưa xét đến PD này.Chắc tháng này bạn sẽ có thôi.Truờng hợp bạn monalisa ở diễn đàn này bạn có thể tham khảo: complete tận ngày 16/8 nhưng PD 15/9, đã nhận thư.Vậy có thể thấy LSQ đang PV dựa vào PD trong khoảng truớc tháng 10,ai complete sớm đuợc ưu tiên sớm! Cứ thế mà làm!

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Đâu có ạ, thử đàm có 2-3 tháng thôi. Tại phỏng vấn xong, thì người ta bảo: "Về bổ túc giấy khám sức khỏe nữa, thì sẽ được cấp Visa".
Mình nghĩ chắc người ta nghi ngờ phổi của ba bạn có vấn đề , hoặc đã có tiền sử về bệnh lao phổi họ mới yêu cầu cấy đàm. Cấy đàm là từ 2 đến 3 tháng là có kết quả rồi. Sau khi cấy Nếu đàm sạch ko có bệnh thì không sao. Còn có bệnh thì phải chữa hết mới được. Mà time chữa thì từ 6 đến 8 tháng. Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với ba của bạn.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Mình nghĩ chắc người ta nghi ngờ phổi của ba bạn có vấn đề , hoặc đã có tiền sử về bệnh lao phổi họ mới yêu cầu cấy đàm. Cấy đàm là từ 2 đến 3 tháng là có kết quả rồi. Sau khi cấy Nếu đàm sạch ko có bệnh thì không sao. Còn có bệnh thì phải chữa hết mới được. Mà time chữa thì từ 6 đến 8 tháng. Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với ba của bạn.
Cám ơn bạn nhiều lắm lắm :"P

thaisanhon

Thành viên tích cực

Chao buoi sang BDH XNC, BAC VTS va tat ca cac thanh vien. Chuc tat ca bat dau ngay moi that nhieu niem vui va hanh phuc! Som co them thanh vien nhan duoc thu moi pv nhe!

Dai Le

Thành viên mới

Tuy bạn có ngày PD 31/7/2013 nhưng PD của bạn tận tháng 10,LSQ chưa xét đến PD này.Chắc tháng này bạn sẽ có thôi.Truờng hợp bạn monalisa ở diễn đàn này bạn có thể tham khảo: complete tận ngày 16/8 nhưng PD 15/9, đã nhận thư.Vậy có thể thấy LSQ đang PV dựa vào PD trong khoảng truớc tháng 10,ai complete sớm đuợc ưu tiên sớm! Cứ thế mà làm!
Mình PD 30/08/2011 complete 07/11/2013 nè, chắc mình thuộc dạng F2A cổ nhất rồi :(

khoailang

Thành viên mới

Co ai moi complete ngay 10/12 giong minh ko? Ko biet khi nao moi co lich pv nhi?

thaisanhon

Thành viên tích cực

Bác VTS ơi ! Thaisanhon thấy được hồ sơ của Bạn Vananh2008 bên diện IR1/CR1 thấy hơi giống, nên tạm mượn trích dẫn của Vananh2008 để hỏi Bác chút xúi nhe !

18-12-2012, 08:04 AM

vananh2008

Thành viên Tham gia ngàyJun 2012Bài gởi28

[h=2]
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV
[/h]
Rat mong dien dan thong cam vi may minh bi virus ko go tieng viet duoc mong duoc giup do nhe. Ban banmaixanh oi, minh bi giay xanh yeu cau bo tuc timeline, va cu tru 10nam cua ox do ox viet va xac nhan chu ky, minh cung phai lam ban cu tru 10 roi dem ra UBND phuong xac nhan chu ky va dich thuat. Rieng truong hop cua minh dac biet do truoc do 2007 minh da tung xin visa du hoc nhg bi tu choi, hom 15 minh pv dau tien thi quen mat chuyen du hoc nen tra loi lung tung ( vao nam 2007 minh khai da tung hoc DH nhg that ra minh chua co ) khi do VCLS gan hoi minh, thi minh da thanh that tra loi la do minh nho 1 cty tu van du hoc va ho da dan xep nhu the cho minh ( su that la vay ) sau do VCLS noi can minh lam 1 ban tuong trinh de noi ro su viec da xay ra trong qua khu va dich roi dua cho VCLS xem, khi minh di bo tuc thi minh cung duoc pv cung 1 nguoi nay luon, minh dua giay va ho chi hoi minh 2,3 cau la cho minh get pink thoi. Qua bai hoclan nay minh khuyen cac ban sap pv nen thanhthat voi VCLS, cai nao ban ko biet cu noi la ko biet, cai gi saicu thang than thua nhan minh sai, dung bao gio nghi rang VCLS giai quyet nhieu ho so ho se ko nho minh that ra ko phai dau, khi minhvua gap ong ay la ong nho minh va hoi minh ngay, cac VCLS rat co tinh nguoi nen ban cu thanh that tra loi dung so gi ca ( ngay 15 ho noi voiminh ho tin quan he cua minh la that nhg ong ay ko the lam viec theo cam tinh duoc ma phai day du ho so moi cap visa duoc ), ban se duoc danh rat nhieu thoi gian de duoc pv nen cu thoai mai noi ro truong hop cua minh nhe, Vai dong chia se kinh nghiem voi ban mong ban tu tin va thoai mai nha, co gang len nhe ko co gi so dau. chuc ban get pink nha, co gi bao cho minh voi nhe

Bác VTS ơi, lí do Thaisanhon pv du học rớt là :
- Lần 1 là do vấn đề tài chánh và k chứng minh được sẽ trở về nước sau khi kết thúc khóa học.
- Lần 2 vẫn như vậy....

Lần này Thaisanhon pv diện F2A nếu như (hi vọng là k :2:) ... nếu như được hỏi về 2 lần pv du học trước đây thì mình sẽ trình bày rõ sự thật luôn phải k Bác? Sao lo quá Bác ơi ! Mong Bác và các Bạn hướng dẫn !!! Thanks !!!

vuthangsi

Ban điều hành

Bác VTS ơi ! Thaisanhon thấy được hồ sơ của Bạn Vananh2008 bên diện IR1/CR1 thấy hơi giống, nên tạm mượn trích dẫn của Vananh2008 để hỏi Bác chút xúi nhe !

18-12-2012, 08:04 AM

vananh2008

Thành viên Tham gia ngàyJun 2012Bài gởi28

[h=2]
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV
[/h]
Rat mong dien dan thong cam vi may minh bi virus ko go tieng viet duoc mong duoc giup do nhe. Ban banmaixanh oi, minh bi giay xanh yeu cau bo tuc timeline, va cu tru 10nam cua ox do ox viet va xac nhan chu ky, minh cung phai lam ban cu tru 10 roi dem ra UBND phuong xac nhan chu ky va dich thuat. Rieng truong hop cua minh dac biet do truoc do 2007 minh da tung xin visa du hoc nhg bi tu choi, hom 15 minh pv dau tien thi quen mat chuyen du hoc nen tra loi lung tung ( vao nam 2007 minh khai da tung hoc DH nhg that ra minh chua co ) khi do VCLS gan hoi minh, thi minh da thanh that tra loi la do minh nho 1 cty tu van du hoc va ho da dan xep nhu the cho minh ( su that la vay ) sau do VCLS noi can minh lam 1 ban tuong trinh de noi ro su viec da xay ra trong qua khu va dich roi dua cho VCLS xem, khi minh di bo tuc thi minh cung duoc pv cung 1 nguoi nay luon, minh dua giay va ho chi hoi minh 2,3 cau la cho minh get pink thoi. Qua bai hoclan nay minh khuyen cac ban sap pv nen thanhthat voi VCLS, cai nao ban ko biet cu noi la ko biet, cai gi saicu thang than thua nhan minh sai, dung bao gio nghi rang VCLS giai quyet nhieu ho so ho se ko nho minh that ra ko phai dau, khi minhvua gap ong ay la ong nho minh va hoi minh ngay, cac VCLS rat co tinh nguoi nen ban cu thanh that tra loi dung so gi ca ( ngay 15 ho noi voiminh ho tin quan he cua minh la that nhg ong ay ko the lam viec theo cam tinh duoc ma phai day du ho so moi cap visa duoc ), ban se duoc danh rat nhieu thoi gian de duoc pv nen cu thoai mai noi ro truong hop cua minh nhe, Vai dong chia se kinh nghiem voi ban mong ban tu tin va thoai mai nha, co gang len nhe ko co gi so dau. chuc ban get pink nha, co gi bao cho minh voi nhe

Bác VTS ơi, lí do Thaisanhon pv du học rớt là :
- Lần 1 là do vấn đề tài chánh và k chứng minh được sẽ trở về nước sau khi kết thúc khóa học.
- Lần 2 vẫn như vậy....

Lần này Thaisanhon pv diện F2A nếu như (hi vọng là k :2:) ... nếu như được hỏi về 2 lần pv du học trước đây thì mình sẽ trình bày rõ sự thật luôn phải k Bác? Sao lo quá Bác ơi ! Mong Bác và các Bạn hướng dẫn !!! Thanks !!!

TRƯỚC HẾT THAISANHON XEM Ở ĐÂY

Đơn xin cấp thị thực của tôi bị từ chối. Tôi có thể xin cứu xét cho trường hợp bị từ chối cấp thị thực?

Theo tiêu chuẩn qui định toàn cầu, bất kỳ đơn xin thị thực không di dân nào, một khi đã bị từ chối theo Điều khoản 214(b), sẽ không được xem xét hoặc cứu xét lại; không có thủ tục khiếu nại cho điều khoản này. Tuy nhiên, đương đơn có thể xin phỏng vấn lại vào bất cứ thời gian nào sau đó, các hồ sơ xin thị thực không di dân mới sẽ được nộp và xem xét lại do một viên chức Lãnh Sự khác. Đương đơn phải làm lại toàn bộ các thủ tục tương tự như lần phỏng vấn đầu tiên, bao gồm đóng lại lệ phí xin cấp thị thực và đăng ký ngày hẹn phỏng vấn mới. Xin lưu ý rằng chúng tôi luôn khuyến cáo các đương đơn đã hơn một lần bị từ chối trong vòng 6 tháng KHÔNG nên nộp đơn phỏng vấn lại trừ phi hoàn cảnh của đương đơn có thay đổi đáng kể, nếu không, kết quả cũng sẽ không thay đổi.

XEM TOÀN BỘ ĐIỀU KHOÃN 214B
Điều khoản 214(b) luật Di Trú Nhập Tịch Hoa Kỳ (INA)

Viên chức phỏng vấn phải áp dụng điều khoản 214(b) của Bộ Luật Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (INA) để quyết định xem đương đơn có đủ điều kiện được cấp thị thực hay không. Một phần điều khoản này nêu rằng:

“Mỗi ngoại kiều [đương đơn xin thị thực] chắc chắn sẽ được coi như có ý định nhập cư cho đến khi đương đơn, vào thời điểm xin cấp thị thực, thuyết phục được viên chức lãnh sự rằng đương đơn hội đủ điều kiện được cấp thị thực không di dân”.

Điều đó có nghĩa là viên chức Lãnh Sự xem xét trường hợp của đương đơn dựa trên tinh thần của điều luật, luôn cho rằng đương đơn có ý định định cư tại Hoa Kỳ cho đến khi đương đơn chứng minh được điều ngược lại. Cần nhấn mạnh rằng bản thân đương đơn phải có trách nhiệm chứng minh đương đơn hội đủ tiêu chuẩn để được cấp thị thực.

Đương đơn xin thị thực phải thuyết phục được viên chức Lãnh Sự những điều sau:

•đương đơn sẽ rời khỏi Hoa Kỳ sau thời gian lưu trú tạm thời;
•đương đơn có đủ khả năng tài chính để chi trả cho chuyến đi của mình mà không tìm việc làm bất hợp pháp trong thời gian ở Hoa Kỳ; và
•đương đơn phải sử dụng loại thị thực được cấp đúng mục đích và hợp pháp .

Điều khoản 214(b) không được áp dụng vĩnh viễn.
Nếu đương đơn đã bị từ chối cấp thị thực trước đây, nhưng hiện tại đương đơn có thêm thông tin mới, hoặc nếu hoàn cảnh chung của đương đơn thay đổi đáng kể, đương đơn có thể nộp đơn xin phỏng vấn lại theo đúng thủ tục như các đương đơn khác. Tái phỏng vấn là cách duy nhất để hồ sơ của đương đơn được xem xét lại.

Một quan niệm sai lầm phổ biến về điều khoản 214(b) khi cho rằng chỉ cần bổ sung thêm hồ sơ là có thể hội đủ điều kiện được cấp thị thực. Tuy nhiên, quyết định về thị thực không đơn thuần chỉ dựa trên giấy tờ. Đúng hơn, viên chức Lãnh Sự xem xét hoàn cảnh chung của đương đơn để quyết định xem trường hợp của đương đơn có nằm ngoài giả định của luật pháp Hoa Kỳ khi cho rằng đương đơn có ý định định cư hay không. Các giấy tờ cần thiết được liệt kê trên điện thoại văn phòng và trên trang web của chúng tôi có thể giúp viên chức Lãnh Sự có những quyết định đúng đắn, tuy nhiên, không một giấy tờ riêng lẻ hay một thông tin nào bảo đảm việc được cấp thị thực.

VIỆC BỊ TỪ CHỐI CẤP THỊ THỰC DU HỌC CỦA THAISANHON LÀ Ở ĐIỀU KHOẢN 214 B NÀY .

CHỈ KHI NÀO BỊ TỪ CHỐI CẤP THỊ THỰC DI DÂN HAY KHÔNG DI DÂN CỦA ĐIỀU KHOÃN NÀY
Điều khoản 212(a)(6)(C) luật Di Trú và Nhập Tịch Hoa Kỳ (INA)

Điều khoản từ chối cấp thị thực 212(a)(6)(C) của Bộ Di Trú và Nhập tịch áp dụng hình phạt nghiêm trọng đối với các đương đơn xin thị thực cố tình nộp bằng chứng giả mạo hoặc cung cấp thông tin sai lệch cho chính phủ Hoa Kỳ liên quan đến luật Nhập Tịch.

Nếu đơn xin thị thực của đương đơn đã bị từ chối theo điều khoản 212 (a) (6) (C) vì lý do cung cấp thông tin sai lệch hoặc giấy tờ giả mạo cho viên chức Lãnh sự trong cuộc phỏng vấn, thì đương đơn sẽ VĨNH VIỄN không hội đủ điều kiện để nhập cảnh Hoa Kỳ. Xin hiểu rằng điều này có nghĩa rằng, không những hồ sơ hiện tại của đương đơn sẽ bị từ chối, mà tất cả các đơn xin thị thực trong tương lai của đương đơn cũng sẽ bị từ chối, bất kể mục đích đến Hoa Kỳ của đương đơn, vị trí của đương đơn trong cộng đồng doanh nghiệp, nhà nước hay tuổi tác của đương đơn tại thời điểm nộp đơn xin thị thực sau này. Việc cung cấp thông tin sai lệch hoặc giấy tờ giả mạo trong buổi phỏng vấn xin thị thực là một hành vi phạm tội nghiêm trọng và sẽ tác động lâu dài đến cơ hội kinh doanh, học tập hoặc du lịch thăm viếng bạn bè thân nhân của đương đơn tại Hoa Kỳ trong tương lai. Xin vui lòng hết sức thận trọng vấn đề này khi chuẩn bị đơn xin thị thực.

NHƯ VẬY VIỆC BỊ TỪ CHỐI VISA DU HỌC ,THEO ĐIỀU KHOÃN 214 B . KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ SẼ BỊ TỪ CHỐI VISA XIN ĐỊNH CƯ SAU NÀY

KHÔNG CHỈ RIÊNG VISA F2A , MÀ TẤT CẢ CÁC DIỆN XIN CẤP VISA DI DÂN HAY KHÔNG DI DÂN , VIỆC TRÌNH BÀY ĐÚNG SỰ THẬT VÀ CHÍNH XÁC ,VỀ TÌNH TRẠNG HỒ SƠ , VỀ VIỆC BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA DU HỌC HAI LẦN TRƯỚC ĐÂY , NẾU LSQ HOA KỲ CÓ HỎI ĐẾN , LÀ ĐIỀU CẦN THIẾT PHẢI LÀM .

CÁC VIÊN CHỨC CỦA LSQ HOA KỲ TRƯỚC KHI QUYẾT ĐỊNH CẤP HAY KHÔNG CẤP VISA , HỌ ĐỀU DỰA VÀO CÁC ĐIỀU KHOÃN ĐÃ ĐƯỢC QUI ĐỊNH TRONG LUẬT DI TRÚ HOA KỲ .

CÁC CHỨNG CỨ , CÁC GIẤY TỜ HỒ SƠ ĐÃ NỘP VÀ VIỆC TRÃ LỜI CÁC CÂU HỎI CỦA MÌNH TRONG NGÀY PHỎNG VẤN , SẼ QUYẾT ĐỊNH ĐƯỢC HAY KHÔNG ĐƯỢC CẤP VISA , CHO TẤT CẢ CÁC DIỆN DI TRÚ ĐỊNH CƯ TRONG ĐÓ CÓ DIỆN F2A .

VÌ VẬY VIỆC BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA DU HỌC HAI LẦN , THEO ĐIỀU KHOÃN 214 B ,SẼ KHÔNG PHẢI LÀ NGUYÊN NHÂN BỊ TỪ CHỐI CẤP VISA F2A .

VISA F2A , DIỆN VỢ/CHỒNG , LSQ SẼ XEM XÉT MỐI QUAN HỆ HÔN NHÂN GIỮA NBL VÀ NĐBL LÀ CHÂN THẬT HAY KHÔNG .

LSQ HOA KỲ SẼ CĂN CỨ VÀO CÁC CHỨNG CỨ , HỒ SƠ GIẤY TỜ ĐÃ NỘP , VÀ VIỆC TRÃ LỜI MẠCH LẠC TRƯỚC CÁC CÂU HỎI PHỎNG VẤN , ĐỂ QUYẾT ĐỊNH CẤP VISA CHO MÌNH .

Trên diển đàn cũng có rất nhiều trường hợp bị từ chối cấp visa du học , du lịch ....nhưng vẫn được cấp visa định cư bình thường .
NẾU MÌNH KHÔNG PHẠM VÀO ĐIỀU 212(a)(6)(C) của Bộ Di Trú và Nhập tịch như đã nói ở trên .

thaisanhon

Thành viên tích cực

Da, xin chan thanh cam on Bac da huong dan rat chi tiet! Cam on Bac!!! Nhu vay la an tam roi. Thaisanhon se co gang cung cap that nhieu bang chung khi pv de chung minh voi VCLS ! Mot lan nua cam on Bac VTS!

poheo4194

Thành viên mới

e nộp hs 31/10/2011 và hoàn thành hs 31/7/2013 mà h vẫn chưa có giấy gọi pv,e thấy lịch visa F2A mấy tháng gần đây cứ ghi 08.09.2013 đứng yên e không hiểu lắm!có khi nào nó bỏ qua và không gửi giấy gọi cho e không ạ?e thấy lo quá anh chị ơi:( với cứ thấy đứng yên cũng sợ quá ạ!!!:(

PhuongChau

Diễn đàn XNC

e nộp hs 31/10/2011 và hoàn thành hs 31/7/2013 mà h vẫn chưa có giấy gọi pv,e thấy lịch visa F2A mấy tháng gần đây cứ ghi 08.09.2013 đứng yên e không hiểu lắm!có khi nào nó bỏ qua và không gửi giấy gọi cho e không ạ?e thấy lo quá anh chị ơi:( với cứ thấy đứng yên cũng sợ quá ạ!!!:(
Bạn điền đơn điện tử gởi LSQ Hoa Kỳ ở đây:
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Xem hướng dẫn cách điền đơn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Cột subject, bạn chọn câu A1.
A1. I have not receiced my immigrant/fiancé visa instruction package?
Đương đơn muốn hỏi việc chưa nhận được thư phỏng vấn.

Khi nhận được thư trả lời từ LSQ, lúc đó mới in và scan thư này để trình vào cổng Lãnh sự quán Hoa Kỳ.
LSQ sẽ trả lời thư ngay cho bạn, không quá 2 ngày.
Thư được viết bằng tiếng anh, không quá 500 từ, vào ô chữ nhật.
Sau cùng bấm nút submit để gởi đi.

hongcao85

Thành viên mới

Mình chào cả nhà! Mình là Hồng. Ông xã bảo lãnh mình và con gái. Hồ sơ của mình vừa nhận được check list từ NVC thông báo rằng
The NVC has received the information you have submitted in reference to the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support information you have provided does not appear to meet the minimum income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make a decision regarding this requirement at the time of your interview. In order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa Center to assist in sponsoring the intending immigrants.
Mình nhận được cái thông báo này và hiểu rằng NVC bảo hồ sơ của mình ko đạt yêu cầu về bảo trợ tài chính. Tuy nhiên khi ông xã mình gọi điện thoại lên NVC để hỏi cụ thể tình hình thì lại được bảo là hồ sơ đã complete, chờ giấy mời phỏng vấn. Mình muốn hỏi cả nhà có ai đã gặp tình trạng này chưa?
Xin nói rõ thêm rằng I864 của chồng mình (người bảo lãnh) thì không đạt yêu cầu của I864P thiệt nhưng mà đã có joint sponsor nộp I864 cùng lúc với I864 của ông xã và năng lực tài chính của người joint sponsor thì hoàn toàn đạt yêu cầu.
Mong tin của cả nhà!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình chào cả nhà! Mình là Hồng. Ông xã bảo lãnh mình và con gái. Hồ sơ của mình vừa nhận được check list từ NVC thông báo rằng
The NVC has received the information you have submitted in reference to the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support information you have provided does not appear to meet the minimum income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make a decision regarding this requirement at the time of your interview. In order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa Center to assist in sponsoring the intending immigrants.
Mình nhận được cái thông báo này và hiểu rằng NVC bảo hồ sơ của mình ko đạt yêu cầu về bảo trợ tài chính. Tuy nhiên khi ông xã mình gọi điện thoại lên NVC để hỏi cụ thể tình hình thì lại được bảo là hồ sơ đã complete, chờ giấy mời phỏng vấn. Mình muốn hỏi cả nhà có ai đã gặp tình trạng này chưa?
Xin nói rõ thêm rằng I864 của chồng mình (người bảo lãnh) thì không đạt yêu cầu của I864P thiệt nhưng mà đã có joint sponsor nộp I864 cùng lúc với I864 của ông xã và năng lực tài chính của người joint sponsor thì hoàn toàn đạt yêu cầu.
Mong tin của cả nhà!
Có,mình đây.Họ vẫn complete cho mình.Phần còn lại khi PV mình phải thuyết phục được họ.

hongcao85

Thành viên mới

Có,mình đây.Họ vẫn complete cho mình.Phần còn lại khi PV mình phải thuyết phục được họ.
Ủa vậy bạn đã phỏng vấn chưa? Bạn có kinh nghiệm thuyết phục họ khi phỏng vấn như thế nào ko? Chia sẻ một ít thông tin được ko bạn?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Ủa vậy bạn đã phỏng vấn chưa? Bạn có kinh nghiệm thuyết phục họ khi phỏng vấn như thế nào ko? Chia sẻ một ít thông tin được ko bạn?
Chưa nhận thư bạn ơi! Tháng 1 này ng nhà mình khai thuế mới.Với trong bank người đồng BT có tiền,đủ thỏa mãn số tiền thiếu.Hi vọng cũng ok!

thaisanhon

Thành viên tích cực

Than chao XNC! Em vua nhan duoc email tu NVC thong bao ho so da complete. Em F2A pd 27-9-2011, app 30-3-2013, complete 17-12-2013 (bi checklist I864, nen hoi lau). Vui long cho Em hoi vay la khoang 5-6 thang nua moi pv phai k a.? Nhung pd cua Em gan toi, vay Em co hi vong duoc len lich pv gan voi cac Ban pd 9-2011 da complete thang 10,11 k a.? Em chan thanh cam on!!!

Status
Không mở trả lời sau này.