[Hồ sơ F4] Hỏi về DS230 đem theo khi phỏng vấn.

hlhphu

Thành viên mới
Thân chào các ACE trong diễn đàn!
Nhờ các ACE trong diễn đàn giải đáp giùm tôi các thắc mắc như sau:
1) Khi đi phỏng vấn mình sẽ đem theo DS230 cũ đã nộp cho NVC (còn lưu) hay là làm DS230 mới?
2) Nếu làm DS230 mới thì có một số thông tin không còn giống như DS230 đã nộp cho NVC được không, ví dụ: địa chỉ mới, bằng tốt nghiệp mới ...?
3) Do vấn đề tên 4 chữ nên nay xem lại DS230 cũ tôi thấy có 1 chổ bị nhầm lẫn, vậy mình sẽ sửa lại trong DS230 mới được không?
4) Ngày ký trong DS230 mới có phải là ngày phỏng vấn không?
Rất mong nhận được sự trả lời của các bạn!
Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi về DS230 đem theo khi phỏng vấn.

1) Khi đi phỏng vấn mình sẽ đem theo DS230 cũ đã nộp cho NVC (còn lưu) hay là làm DS230 mới?
2) Nếu làm DS230 mới thì có một số thông tin không còn giống như DS230 đã nộp cho NVC được không, ví dụ: địa chỉ mới, bằng tốt nghiệp mới ...?
3) Do vấn đề tên 4 chữ nên nay xem lại DS230 cũ tôi thấy có 1 chổ bị nhầm lẫn, vậy mình sẽ sửa lại trong DS230 mới được không?
Trân trọng.
Nếu bạn thấy những thông tin trong DS230 có nhiều thay đổi so với trước đây thi bạn cứ làm. Khi sơ vấn bạn nói nhân viên sơ vấn cho bạn nộp bản mới vì có nhiều thay đổi.

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Trân trọng.
Chào anh,
1. Khi có thay đổi gì khác với DS-230 cũ thì anh phải làm cái mới.
2,3. DS-230 cũ có thể có thông tin chưa chính xác, nhưng thông tin trên DS-230 mới phải thật chính xác, anh có thể chỉnh lại toàn bộ, email và địa chỉ phải đích thực là của anh (chứ ko phải của luật sư như trước đây). Tên trên DS-230 lần nộp sau này sẽ là tên của anh trên visa, vì thế anh ghi theo đúng "ý anh muốn".
4. Ghi ngày anh điền đơn đó.
Chúc anh may mắn!

hlhphu

Thành viên mới

Rất cám ơn anh Thành và kid4love đã trả lời nhanh chóng và cụ thể!
Chúc các bạn luôn vui khỏe!