Hoàn tất hồ sơ nộp kèm theo Form DS230

Status
Không mở trả lời sau này.

Thành

Thích đủ thứ ...
Dưới đây là một số giấy tờ nộp kèm với Form DS230 cho National Visa Center (NVC)

1. Khai sinh người bảo lãnh và người được bảo lãnh (bản sao được chứng thực bởi nơi cấp bản chính)

2. Hộ chiếu (còn hiệu lực trên 6 tháng, photocopy không cần công chứng, chỉ photo trang có thông tin của mình)

3. Lý lích tư pháp (bản chính, cái này sở tư pháp họ cấp 3 bản chính)

4. Giấy chứng nhận kết hôn hoặc ly hôn (bản sao được chứng thực bởi nơi cấp bản chính)

5. 2 tấm hình (chụp đúng quy cách)

Tất cả những giấy tờ này nếu bằng tiếng Việt thì không cần phải dịch ra tiếng Anh.

Anh, Chị, Em nào thấy còn thiếu hoặc thắc mắc thì có thể post bổ sung vào đây nhé, Thanks ! :)

Chỉnh sửa cuối:

Siphub

Thành viên tích cực
Xin bổ sung: Hồ sơ có thân nhân đang học ở Mỹ

Nếu bạn có thân nhân diện du học Visa F-1 ( sẽ nộp I-485 tại Mỹ )

THƯ GỬI CHO NATIONAL VISA CENTER - BÁO RẰNG ĐƯƠNG ĐƠN PHỤ SẼ XIN ĐIỀU CHỈNH QUI CHẾ NGAY TRONG NƯỚC MỸ.
http://profiles.yahoo.com/blog/D5MV...Ek1zH_L62SVfqOZpDIZiW6wE5KMuEl9oR8ezXsjTFkeGw

"2. Thư mà bạn trích dẫn là để kèm theo mẫu DS-230 của đương đơn chính khi nộp cho National Visa Center. Trong mẫu DS-230 của đương đơn chính, đương đơn chính nên ghi tên người con ở Mỹ sẽ qua Mỹ sau đương đơn chính mặc dù người con đang ở Mỹ."
Trích: Hung-Viet Can
http://vn.answers.yahoo.com/questio...3213607AAI1SNK&show=7#profile-info-yB3HjtSwaa

phinh

Thành viên mới
Ðề: Hoàn tất hồ sơ nộp kèm theo Form DS230

Cho mình hỏi thăm Form DS-230 là do bên Mỹ điền hay gởi về VN cho mình.
Vì mình nghe nói hồ sơ của gia đình mình đã hoàn tất , nhưng đến nay vẫn chưa được gọi phỏng vấn.
Ngày ưu tiên của gia đình mình là 26/04/2001.
Xin được phúc đáp.
Xin cám ơn các bạn

linda

Ban điều hành

Vì mình nghe nói hồ sơ của gia đình mình đã hoàn tất , nhưng đến nay vẫn chưa được gọi phỏng vấn.
Xin được phúc đáp.
Xin cám ơn các bạn
Như theo ngày ưu tiên trên thì bạn đi diện F3.

DS 230 là do người được bảo lãnh và những nguoi72 trong gia đình cùng đi theo hồ sơ ở VN điền. Theo như bạn nói thì bạn chưa điền DS 230 phải không? Nếu bạn chưa nộp DS 230 thì sao hồ sơ hoàn tất được.

Nếu hồ sơ của bạn đã hoàn tất thì bạn sẽ nhận được thư mời PV vào một ngày gần đây, vì ngày ưu tiên hồ sơ của bạn đã có lịch Visa 2 tháng nay rồi.

Chúc bạn sớm nhận được thư mời PV!

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Xin được phúc đáp.
Xin cám ơn các bạn
Chào bạn phinh,
Form DS-230 Part 1&2 là dành cho người được bảo lãnh điền và ký tên vào Part 1, nếu hồ sơ của bạn đã completed, thì nay mai bạn cũng sẽ nhận được giấy mời phỏng vấn vì ngày ưu tiên của gia đình bạn đã đáo hạn. Thân chào

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi Linda, ThangTran & Phinh
Xin được phúc đáp.
Xin cám ơn các bạn
Theo như bài viết của bạn phinh có 2 trường hợp :

1. DS230 của bạn phinh được người nhà bên Mỹ tự điền và chỉ ghi tên vào phần chử ký của part 1, sau đó gộp chung với civil documnet của bạn phinh gửi qua rồi gửi đi. Nếu đúng vậy thì bạn cố gắng chờ thêm một thời gian sẽ có tin vui thôi.

2. Hoặc có thể hồ sơ của bạn đã quá chậm, bạn phinh chưa được hướng dẫn làm gì cả sau khi đã đóng tiền visa.

Bạn phinh có thể cung cấp thông tin là bạn đã làm được những gì từ khi hồ sơ mở để anh chị em ở đây có thể giúp đở bạn.

Chúc bạn may mắn.

minhnha10

Thành viên mới

Xin chào diễn đàn !
Cho mình hỏi chút xíu :
Khi gởi kèm với ds230 cho NVC thì có phải gởi cả khai sanh, giấy hôn thú, giấy quốc tịch của người bảo lãnh không ? Cứ mỗii bộ ds230 thì phải kèm những giấy tờ đó của người bảo lãnh hay như thế nào , xin diễn đàn góp ý và cho ý kiến . thân chào !

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin chào diễn đàn !
Cho mình hỏi chút xíu :
Khi gởi kèm với ds230 cho NVC thì có phải gởi cả khai sanh, giấy hôn thú, giấy quốc tịch của người bảo lãnh không ? Cứ mỗii bộ ds230 thì phải kèm những giấy tờ đó của người bảo lãnh hay như thế nào , xin diễn đàn góp ý và cho ý kiến . thân chào !
Hi
Bạn chỉ gửi giấy khai sinh và giấy hôn thú của người bảo lãnh chỉ khi hồ sơ của bạn thuộc diện F4 thôi, nếu F3 thì không cần. Và nếu hồ sơ F4 thì bạn cũng chỉ cần 1 bộ kèm theo thôi, lấy đâu ra giấy khai sinh và hôn thú dư dã mà nộp nhiều vậy bạn :1::1::1:

ongchudzom

Thành viên mới

Dưới đây là một số giấy tờ nộp kèm với Form DS230 cho National Visa Center (NVC)

1. Khai sinh người bảo lãnh và người được bảo lãnh (bản sao được chứng thực bởi nơi cấp bản chính)

2. Hộ chiếu (còn hiệu lực trên 6 tháng, photocopy không cần công chứng, chỉ photo trang có thông tin của mình)

3. Lý lích tư pháp (bản chính, cái này sở tư pháp họ cấp 3 bản chính)

4. Giấy chứng nhận kết hôn hoặc ly hôn (bản sao được chứng thực bởi nơi cấp bản chính)

5. 2 tấm hình (chụp đúng quy cách)

Tất cả những giấy tờ này nếu bằng tiếng Việt thì không cần phải dịch ra tiếng Anh.

Anh, Chị, Em nào thấy còn thiếu hoặc thắc mắc thì có thể post bổ sung vào đây nhé, Thanks ! :)

Last edited by a moderator:

ongchudzom

Thành viên mới

Cho OCD hỏi : giấy kết hôn lập nơi nào phải về nơi đó xin bản sao . DÚNG KHÔNG ?

linda

Ban điều hành

Cho OCD hỏi : giấy kết hôn lập nơi nào phải về nơi đó xin bản sao . DÚNG KHÔNG ?
Nếu bạn xin bản trích lục thì mới cần về địa phương nơi cấp để xin, nếu bạn chỉ cần photo công chứng thì công chứng ở đâu cũng được.

Chúc may mắn!

phinh

Thành viên mới

Hi Linda, ThangTran & Phinh
Cám ơn bạn
Mình vừa nhận được thư báo lịch phỏng vấn 29.3.10 .
Và kêu mình vao trang web immigrantvisas.state.gov
Mình in và điền vào mẫu đơn Part I, II
Sau đó mình làm nữa xin hướng dẩn giúp mình với
Thanks bạn
bài viết của bạn phinh có 2 trường hợp :

1. DS230 của bạn phinh được người nhà bên Mỹ tự điền và chỉ ghi tên vào phần chử ký của part 1, sau đó gộp chung với civil documnet của bạn phinh gửi qua rồi gửi đi. Nếu đúng vậy thì bạn cố gắng chờ thêm một thời gian sẽ có tin vui thôi.

2. Hoặc có thể hồ sơ của bạn đã quá chậm, bạn phinh chưa được hướng dẫn làm gì cả sau khi đã đóng tiền visa.

Bạn phinh có thể cung cấp thông tin là bạn đã làm được những gì từ khi hồ sơ mở để anh chị em ở đây có thể giúp đở bạn.

Chúc bạn may mắn.

phinh

Thành viên mới

Xin vui lòng chỉ dùm mình điền mẫu Part II với
Thanks các bạn

hungton66

Thành viên mới

Câu 9 tôi đánh đấu vô ô ly dị rồi cuối câu có câu hỏi tính đến thời điểm này cuộc hôn nhân này là thứ mấy tui phải ghi vô ô đó số 1 hay 0 .
Câu 29 tôi có 1 cháu cho cuộc hôn nhân đó , kêu liệt kê tất cà nhửng đứa con ( cháu không có đi theo) cho hỏi trong câu 29 đó tôi có phải ghi tên cháu vô không hay vẫn phải ghi N/A.
Thân chào.

ngomaiise

Thành viên

Câu 9 tôi đánh đấu vô ô ly dị rồi cuối câu có câu hỏi tính đến thời điểm này cuộc hôn nhân này là thứ mấy tui phải ghi vô ô đó số 1 hay 0 .
Câu 29 tôi có 1 cháu cho cuộc hôn nhân đó , kêu liệt kê tất cà nhửng đứa con ( cháu không có đi theo) cho hỏi trong câu 29 đó tôi có phải ghi tên cháu vô không hay vẫn phải ghi N/A.
Thân chào.
Chào bạn
Trong câu 9 mục :
- Including my present marriage, I have been married (1) times.
Câu 29. List Names, Dates and Places of Birth, and Addresses of ALL Children : điền tên con bạn
Câu 31a. Person(s) named in 14 and 29 who will accompany you to the United States now. : N/A
Câu 31b. Person(s) named in 14 and 29 who will follow you to the United States at a later date. : N/A

hungton66

Thành viên mới

Cám ơn nói chung là thông hết mấy câu hỏi mặc dù còn lâu mới điền đơn này nhưng hỏi cho thông .Cám ơn nhiều chúc sức khoẻ .

Status
Không mở trả lời sau này.