Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

Các bạn ơi, cho mình hỏi là NVC y/c đóng tiền 88USD là cho từng người, hồ sơ của mình có 3 người như vậy là 264USD. Hay là chỉ đóng 88USD thôi và còn đóng những phí gì nữa không, mình ko biết gì hết. NVC gửi mail nhiều lắm mà mình đọc ko hiểu được nhiều đâu. Các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với. Cám ơn nhiều.

Các bạn ơi, cho mình hỏi là NVC y/c đóng tiền 88USD là cho từng người, hồ sơ của mình có 3 người như vậy là 264USD. Hay là chỉ đóng 88USD thôi và còn đóng những phí gì nữa không, mình ko biết gì hết. NVC gửi mail nhiều lắm mà mình đọc ko hiểu được nhiều đâu. Các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với. Cám ơn nhiều.
1 người/230$ .bạn xem qua kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ từ a-> z nha (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z)

hailuong

Thành viên tích cực

Chào các bạn . Hôm nay có hs tháng 4 được mở rồi mừng quá , mình tháng 7

tuminhkha

Thành viên tích cực

khi nào có lịch visa tháng 9 vậy các bạn

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

bình thường NVC mở được mấy tháng các bạn hay là chỉ theo ngẫu nhiên thôi vậy?

khi nào có lịch visa tháng 9 vậy các bạn
có thể là ngày mai sẽ có lịch visa tháng 9. @_@
bình thường NVC mở được mấy tháng các bạn hay là chỉ theo ngẫu nhiên thôi vậy?
dựa vào số lượng hồ sơ của tháng đó + LSQ giải quyết hồ sơ. @_@

vuthangsi

Ban điều hành

Lệ phí bảo trợ tài chính 88 $
II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền

1 LỆ PHÍ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH 88 $/ CHO MỘT BỘ HỒ SƠ , BẤT KỂ HỒ SƠ NÀY CÓ MẤY NGƯỜI .
2 LỆ PHÍ VISA 230 $
MỔI NGƯỜI LÀ 230 $ , HỒ SƠ CÓ MẤY NGƯỜI THÌ NHÂN LÊN .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực

Cám ơn anh Vuthangsi. Tôi đọc thư của NVC thì bước đầu chỉ đóng tiền 88 đô và điền DS- 3032 thôi. Anh cho hỏi Form này mình có thể điền tay được và scan gửi NVC? Tôi vẫn chưa biết cách điền Form này. Các anh chị chỉ tôi với. Cám ơn.

trilong.tran76

Thành viên mới

Chúc mừng bạn Caoquan_nguyen, mong gđ bạn sớm đoàn tụ. Hồ sơ của tui cũng F3-Apr/2013. Tui cũng đang núp lùm chờ đợi từng ngày đây

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn anh Vuthangsi. Tôi đọc thư của NVC thì bước đầu chỉ đóng tiền 88 đô và điền DS- 3032 thôi. Anh cho hỏi Form này mình có thể điền tay được và scan gửi NVC? Tôi vẫn chưa biết cách điền Form này. Các anh chị chỉ tôi với. Cám ơn.
. Affidavit of Support Fee bill (AOF): Giấy báo đóng lệ phí để xét đơn I-864, bảo trợ tài chánh, thường được NVC gởi cho người bảo lãnh khi hồ sơ được mở.
SAU KHI ĐÓNG 88 $ , THÌ IN BAR CODE SHEET , MÃ VẠCH , ĐỂ KẸP VÀO ĐƠN BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 ,GỞI ĐI CHO NVC MỚI HỢP LỆ .

Điền đơn DS-3032 ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/145-DS-3032-mẫu-hình-ảnh

Chỉ chọn một cột để đánh dấu chéo .
khi đạ chọn NBL bên HOA KỲ , làm người đại diện hồ sơ , thì phần ô thứ 2 của NĐBL ở VIỆT NAM , bỏ trống và chỉ ký tên , ghi ngày tháng năm gởi đi .
Địa chỉ gởi thư có ghi trong đơn ds-3032 của bạn .

National Visa Center
ATTN: ACL
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth NH 03801-2915

MẨU EMAIL GỞI KÈM DS-3032 CHO NVC Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...u-ds-3032-cho-national-visa-center-bằng-email

DS-3032 GỞI CHO NVC BẰNG ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN VÀ GỞI QUA EMAIL SONG SONG CÙNG MỘT LƯỢT .

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực

. Affidavit of Support Fee bill (AOF): Giấy báo đóng lệ phí để xét đơn I-864, bảo trợ tài chánh, thường được NVC gởi cho người bảo lãnh khi hồ sơ được mở.
SAU KHI ĐÓNG 88 $ , THÌ IN BAR CODE SHEET , MÃ VẠCH , ĐỂ KẸP VÀO ĐƠN BẢO TRỢ TÀI CHÍNH I-864 ,GỞI ĐI CHO NVC MỚI HỢP LỆ .

Điền đơn DS-3032 ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/145-DS-3032-mẫu-hình-ảnh

Chỉ chọn một cột để đánh dấu chéo .
khi đạ chọn NBL bên HOA KỲ , làm người đại diện hồ sơ , thì phần ô thứ 2 của NĐBL ở VIỆT NAM , bỏ trống và chỉ ký tên , ghi ngày tháng năm gởi đi .
Địa chỉ gởi thư có ghi trong đơn ds-3032 của bạn .

National Visa Center
ATTN: ACL
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth NH 03801-2915

MẨU EMAIL GỞI KÈM DS-3032 CHO NVC Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...u-ds-3032-cho-national-visa-center-bằng-email

DS-3032 GỞI CHO NVC BẰNG ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN VÀ GỞI QUA EMAIL SONG SONG CÙNG MỘT LƯỢT .

Xin cam on anh Vuthangsi nhieu lam, toi da hieu. Chuc anh va dien dan nhieu suc khoe.

truongthang738

Thành viên tích cực

Chào các bạn, mình F3. PD: 4/2003. Minh vua nhan duoc email cua NVC thong bao mo HS va y/c dong tien 88USD.:6:
hồ sơ gia đình bạn tháng 4/2003 đã đuợc mở rồi hả ? chúc mừng gia đình bạn nha

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Chuc mung ban nha nha minh la thang5/2003 khong biet khi nao moi duoc goi dong tien visa day nong ruot wa di f3 oi tang nhanh nhanh nao!!

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Co ban nao biet thong tin ve dien f3 da mo toi thang may chua vay non nao wa hs nha minh 5/2003 ne

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Xin cho e hoi khi ben my nguoi bao lanh da duoc goi dong visa cho nguoi duoc bao lanh rui thi khi nao nguoi duoc bao lanh moi nhan duoc thong tin fong van vay?mong ac giai dap dum e .va thuong dong tien visa truoc ngay uu tien la bao nhieu lau vay a?

minh.henryshopbansi

Thành viên tích cực

Chào các bạn, mình F3. PD: 4/2003. Minh vua nhan duoc email cua NVC thong bao mo HS va y/c dong tien 88USD.:6:
Anh ơi cho em hỏi, hồ sơ F3: 4/2013 của anh là Ngày Mấy vậy. H/s của em là F3: 7/4/2013. Hehe đang hồi hợp chờ đợi . Thanks Anh

themarinect

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà, em là thành viên mới, PD: 23/6/2003. Vào sáng hôm qua 10/8 thì nhà em bên Mỹ báo qua là nhận đc thông báo đóng tiền hồ sơ đã đc mở, nhưng vẫn chưa thấy giấy tờ gì đc gửi về VN

hailuong

Thành viên tích cực

Vậy là tháng 6 mở rồi . Mình tháng 7 đang hồi hộp quá , có ai tháng 7 được mở hồ sơ thì thông báo nha . Thanks

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

ồ, vậy hay quá. mình cũng tháng 7. hi vọng thôi. hehehe

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Chúc mừng các bạn nha, hồ sơ nhà e 5/2003 vẫn chưa nghe người thân bên mỹ báo gì hết,nôn nao quá không biết giấy tờ thế nào rồi, mong các anh chị thông báo chính xác tin để những người diện f3 đỡ nôn nao nha