Mọng được sự giúp đỡ và tư vấn của anh chị và chú vha08

hunganlao76

Thành viên mới
chào chú vha08 và mọi người
em mới đi phỏng vấn du học mỹ hôm 30/08/2013 tuy nhiên em cũng chưa hiểu rõ lý do tại sao mình bị đánh rớt để cố gắn cho lâng phỏng vấn sau nên hôm nay em trìh bày lại cuộc phỏng vấn của em mong anh( chị) và chú vha08 tư vấn cho e

Đầu tiên em chào hỏi nhân nhiên lãnh sự quán
me:hello, how are you
Co:good, and you
Me:i'm nervous because i'm waiting a long time
Co:where do you study in the us ( câu này em nghe không rõ nên nhờ người ta lặp lại mới nghe được)
Me: i'm study dominguez hills in 1000E viectoria street, carson CA 90747, i choose this school because this school does not required toefl and this school have reasonable cost, ang this shool near my relative home so it convenient for me go to school
Co:can you show me the transcript high school? ( câu nay em không nghe được gì hết nên nhờ nhân viên bên cạnh dịch cho em)
Me:this is transcript high school, in three year i study very good, especilly the score natunal subject is very high from 8.5 to 8.7
Co:What do you do in two year ago?
me:i study in college foreign economic ralation, i'm pretty good student from grade 1 to grade 12, in addition i study english comminication skill
Co:what do you parent do? ( câu nay em cùn nghe không rõ được nên phải nhờ nhân viên dich, Co pv nói khó nghe mà nhỏ lăm)
me:my father is died, and my mother is business but ítudy in the US, my uncle and aunt sponsor for me, my ancle and aunt owns their home and income abount 100000$ so my ancle and aunt support for me when i study in US, this is the bank of american and document tax of my ancle and aunt
-----> Co bảo em chưa đủ điều kiện để học tập, em cũng chưa biết nguyên nhân mình rớt nữa nên nhờ anh chị và chú vha08 tu vấn giúp cho e để lần sau đi pv em cảm thấy tự tin hơn
Đây là nick yahoo của em:hunganlao76
mong chú vha08 dành chút thời gian đọc và tư vấn dùm em,em xin cảm ơn
em phỏng vấn ở gate 4 nhân viên nữ giồn người châu phi lắm, nói nhỏ và rất khó nghe

vha08

Support
Ðề: Mọng được sự giúp đỡ và tư vấn của anh chị và chú vha08

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14052-Bí-quyết-lấy-Visa-du-học-Mỹ

Cháu đọc bài trên xong mà vẫn không biết lý do tại sao mình rớt PV thì bỏ ý đinh du học đi

Uncle & Aunt muốn bảo trợ tài chính cho cháu du học thì phải điền mẫu đơn I-134. Khi trả lời các câu hỏi phỏng vấn của CO, hãy trả lời rõ ràng theo sự hiểu biết của mình, đừng như 1 con vẹt trả lời theo các câu hướng dẫn của mấy công ty dịch vụ du học.

Chỉnh sửa cuối:

hunganlao76

Thành viên mới

hồ sơ của con có thư của cô và chú con viết cam kết bảo trợ, lúc đi phỏng vấn con có mang theo
chú có thể hướng dẫn con thêm cũng như phỏng vấn giúp con qua yahoo được không chú
con có add chú mà chưa thấy chú trả lời xác nhận, mong chú giúp đỡ giúp con
Yahoo con là: hunganlao76

vha08

Support

I-134 là giấy bảo trợ tài chính là đúng rồi. Cô chú, cháu muốn bảo trợ tài chính cho cháu du học thì cần những giấy tờ sau:

- I-130 cả 2 người cùng ký tên
- Bank statement
- Tax return 2 năm (2012 và 2013)

Đồng thời cháu phải biết thật rõ về cô chú và gia đình của họ, vì LSQ sẽ hỏi rất nhiều về người bảo trợ
Chỉ một lá thư, nói sẽ trả tiền học cho cháu thì LSQ không tin và sẽ đuổi cháu về.

Chỉnh sửa cuối: