[Hồ sơ F3] Những hồ sơ diện F3 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

teresa

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F3 Completed & có thư mời PV

Vậy thì chúng ta chờ xem lịch visa tháng 4 như thế nào rồi sẽ biết.Có lẽ tháng 4 sẽ tăng lên vài tháng ....
mình nghĩ các bạn khi đọc bất kỳ 1 thông tin gì phải nên suy nghĩ và hiểu rõ vấn đề . bởi vì NVC làm việc rất có quy trình , chứ không phải lên lịch 1 nẻo lại cấp visa 1 đằng . Chúng ta sẽ cùng đợi lịch visa tháng 4 này thì sẽ biết .

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực
Ðề: phỏng vấn mà liệu có nhận được visa không

Tôi cũng là thành viên trong diễn đàn thấy các bạn hơi vội mừng đó, vì tôi là người thật việc thật đã phỏng vấn thành công nhận giấy hồng nhưng đến ngày hẹn nhận visa lại bị trả lại hộ chiếu và nhận giấy trắng hẹn khi nào lịch visa đến hạn thì mới giải quyết
ACE có hiểu vì sao không . Tôi xin phép giải thích để ACE rỏ mà yên tâm nhé . vì lịch visa của 12/2010 diện f3 cấp đến 1/6/2002 . nhưng qua 1/1/2011 lịch visa lùi lại cấp 1/1/2001. Do đó hồ sơ ACE nào có ngày ưu tiên sau 1/1/2001 thì chưa được cấp visa cụ thể hồ sơ của tôi có ngày ưu tiên là 14/9/2001xen như chưa đến hạn do đó chưa được câp visa. vậy ACE nào f3 có ngày ưu tiên trước 1/1/2001 được gọi phỏng vấn thi ok có visa là tất nhiên rồi ( ngày ưu tiên là ngày nạp hồ sơ được châp nhận ) . vậy ACEnào cùng cảnh ngộ với tôi thì cùng nhau theo gỏi lịch visa tháng 4 trỏ đi
chào bạn HOANGTHU
mình cũng giống trường hợp như bạn mình là F3 7/2001 chờ cấp visa ,mình hỏi ngày đáo hạn KSK của gđ bạn còn mấy tháng ,còn của mình là 5/2011.mong bạn chúng ta cùng chia sẽ nhé !
thân chào bạn !

nguyenhuukhoa

Thành viên mới

Tôi cũng là thành viên trong diễn đàn thấy các bạn hơi vội mừng đó, vì tôi là người thật việc thật đã phỏng vấn thành công nhận giấy hồng nhưng đến ngày hẹn nhận visa lại bị trả lại hộ chiếu và nhận giấy trắng hẹn khi nào lịch visa đến hạn thì mới giải quyết
ACE có hiểu vì sao không . Tôi xin phép giải thích để ACE rỏ mà yên tâm nhé . vì lịch visa của 12/2010 diện f3 cấp đến 1/6/2002 . nhưng qua 1/1/2011 lịch visa lùi lại cấp 1/1/2001. Do đó hồ sơ ACE nào có ngày ưu tiên sau 1/1/2001 thì chưa được cấp visa cụ thể hồ sơ của tôi có ngày ưu tiên là 14/9/2001xen như chưa đến hạn do đó chưa được câp visa. vậy ACE nào f3 có ngày ưu tiên trước 1/1/2001 được gọi phỏng vấn thi ok có visa là tất nhiên rồi ( ngày ưu tiên là ngày nạp hồ sơ được châp nhận ) . vậy ACEnào cùng cảnh ngộ với tôi thì cùng nhau theo gỏi lịch visa tháng 4 trỏ đi
Mà hồ sơ tôi thì 3/2001 ,phỏng vấn thiếu hồ sơ bổ túc vào tháng 6/2010, đến tháng 12/2010 lịch visa cấp cho 1/6/2002 .sao hồ sơ tôi vẫn không có vậy?

hsinh

Thành viên tích cực

Có ai nhận thêm được thư phỏng vấn không vậy ace ?

bichdaongo

Thành viên mới

cho e tham gia với
Nhà e cũng nằm trong diện F3
NVC Case : HCM2010588020
mọi người check dùm e với nha...

bichdaongo

Thành viên mới

cho e tham gia với
Ngày PD : 10Nov2003

duyng90

Thành viên tích cực

cho e tham gia với
Hồ sơ nhà bạn còn xa lắm ... Theo lịch Visa Bulletin hiện nay thì NVC đang giải quyết đến 1/1/01. Trong tương lai bạn nhớ check lịch VB hàng tháng để bít thêm nhé !
Chúc bạn may mắn ! :1:

linhvo47

Thành viên tích cực

chào bạn HOANGTHU
mình cũng giống trường hợp như bạn mình là F3 7/2001 chờ cấp visa ,mình hỏi ngày đáo hạn KSK của gđ bạn còn mấy tháng ,còn của mình là 5/2011.mong bạn chúng ta cùng chia sẽ nhé !
thân chào bạn !

Xin chào !

Hồ sơ KSK của mình tháng 3 này là hết hạn rồi . Mình diện F3 , PD Tháng 7/2001 đã PV rồi chỉ chờ cấp visa thôi . Vậy khi hs tháng 7 mở trở lại thì LSQ có bắt mình đi KSK và làm LLTP lại không ?

Xin cám ơn rất nhiều . :1:

hsinh

Thành viên tích cực

Xin chào !

Hồ sơ KSK của mình tháng 3 này là hết hạn rồi . Mình diện F3 , PD Tháng 7/2001 đã PV rồi chỉ chờ cấp visa thôi . Vậy khi hs tháng 7 mở trở lại thì LSQ có bắt mình đi KSK và làm LLTP lại không ?

Xin cám ơn rất nhiều . :1:
Bạn phải khám sức khỏe lại và làm lại LLTP đó .:100:

hsinh

Thành viên tích cực

cho e tham gia với
Hồ sơ bạn mình đoán khoảng gần 2 năm nữa mới được mở và gọi đóng tiền visa .Chúc may mắn ,,,,:1:

hsinh

Thành viên tích cực

1 tuần nữa có lịch visa ,OMG:New_icons_60:

duyng90

Thành viên tích cực

ACE trên dd cho e hỏi là hôm qua e có tự check case status qua https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do thì kết quả là e đang ở trong bước "Post Decision Activity" ... Có ai giải thích giúp em là nó có nghĩa là gì không ạ ???
_ HS nhà e F3 PD 27/8/01 Complete 03/9/10
Em xin Cảm ơn !

duyng90

Thành viên tích cực

hix bùn quá thế là sao vậy :2: ... theo mình bít thì hs nhà mình đã complete nhưng tại sao khi check case status thì trong đó lại báo là đang trong process "Post Decision Activity" mà chẳng thấy nhắc gì đến Complete hay đợi mail pv v.v... ??? Có ai giúp mình với :2::2::2:

bichdaongo

Thành viên mới

khi nào có lich Visa mọi người nhớ post cho e cái lun hey...thanks mọi ng

hsinh

Thành viên tích cực

hix bùn quá thế là sao vậy :2: ... theo mình bít thì hs nhà mình đã complete nhưng tại sao khi check case status thì trong đó lại báo là đang trong process "Post Decision Activity" mà chẳng thấy nhắc gì đến Complete hay đợi mail pv v.v... ??? Có ai giúp mình với :2::2::2:
Bạn check trên trang đó không được đâu vì trên đó người ta ít khi cập nhật tình hình hồ sơ của bạn.Hồ sơ completed thì check trên NVC thôi .:100:

jhony

Thành viên mới

cho e tham gia với
NVC Case : HCM2009764042
Ngày PD : 2002
complete 1/2/2011

kinbig

Thành viên tích cực

Ko biết đến khi nào mới có giấy mời phỏng Vấn cho nhưng hồ sơ Đã complete thang 10 :(( cho doi ,cho doi,cho doi !!!!!!!!!!!!

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

chào ACE
mong ACE nào có thông tin có giấy mời phỏng vấn tháng 4 ACE ta cập nhật để cùng nhau chia sẽ và hy vọng nhé
thân chào ACE

hungtq45

Thành viên mới

Xin chào các Anh Chị và các Bạn;

Để tiện theo dõi các HS của gia đình F3 đã complete và đã có giấy PV, xin phép lập 1 bản danh sách nha:

Sẽ chỉnh sửa và cập nhật sau .
Cho xin số HS của gia đình F3 đã có giấy mời phỏng vấn trong tháng 3/2011. xin cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.