[Hồ sơ F3] Những hồ sơ diện F3 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhchi

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F3 Completed & có thư mời PV

hiii :chúc mừng ,các bạn đã nhận giấy pv ,và rinh giấy hồng, chúc mừng, chúc mừng ,và thượng lộ bình an ::100:

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Em chào mọi người ! Em vừa nhận được giấy mời phỏng vấn ngày 25/6/2010 ngay ưu tiên của em là 22/1/2001 complete 18/3/2010 . Buồn là con lớn của Em không có tên , mặc dù mình đã đóng tiền Visa cho cháu rồi . Em không có I_130 và I-797 nên không biết chính xác ngày chấp thuận vậy giờ Em phải làm gì để khiếu nại được , mong các Anh Chị tư vấn giúp Em . Em cám ơn ACE

thanhnv

Thành viên tích cực

Em chào mọi người ! Em vừa nhận được giấy mời phỏng vấn ngày 25/6/2010 ngay ưu tiên của em là 22/1/2001 complete 18/3/2010 . Buồn là con lớn của Em không có tên , mặc dù mình đã đóng tiền Visa cho cháu rồi . Em không có I_130 và I-797 nên không biết chính xác ngày chấp thuận vậy giờ Em phải làm gì để khiếu nại được , mong các Anh Chị tư vấn giúp Em . Em cám ơn ACE
Hi Nhuuyen
Sao bạn lại để sự việc chậm trể như vậy? Như bạn nói thì hiện này bạn không biết receipt number cũng như ngày chấp thuân hồ sơ. Vậy cho nên khi hồ sơ được chuyển về LSQ Mỹ ở VN bạn sẽ không có cơ ở gì để khiếu nại. Người ta nói gà thì biết gà người ta nói vịt là biết vịt. Tôi đề nghị bạn tranh thủ gửi email ngay bây giờ cho NVC trong khi hồ sơ còn chưa chuyển về VN. Khi NVC trả lời cho biết receipt number và ngày chấp thuận hồ sơ, bạn in ra để làm cơ sở khiếu nại CSPA với LSQ Mỹ.

Subject : Request for Approval Date

Case Number : HCM200XXXXXXX
Preference Category : F3 – F3 – Married Sons and Daughters of U.S CITIZENS

Name of Petitioner : Họ tên người bảo lãnh
Date of Birth : Ngày sinh người bảo lãnh

Name of Beneficiary : Họ tên người được bảo lãnh chính
Date of Birth : Ngày sinh người được bảo lãnh chính

Họ tên người được bảo lãnh chính
Dear Madam or Sir,
My name is (Họ tên người được bảo lãnh chính), the beneficiary of this case.
I would like to be given back my file’s approval date due to losing form I797. Please kindly give me my file’s approve date and receipt number.
Would it is possible that I am be able to receive the information regarding the processing my case via my email ?

Beneficiary’s Email : Địa chỉ Email của người được bảo lãnh chính

I am looking forward to your response.
Thank you very much in advance.
Sincerely yours,

Họ tên người được bảo lãnh chính

Bạn thông cảm vì gọi điện thoại không thể biết được các thông tin trên. Thôi thì chậm 1 chút mà giải quyết được công việc cũng còn hơn. Cố lên nhé, chúc bạn may mắn.

justin2006

Thành viên mới

:102: Buồn quá đi àh, hồ sơ của mình là 8/6/2010 completed 19/11/2009 vậy mà h chưa có nữa.Vậy mà Nhuuyen135 đã có giấy trước rồi buồn wá đi àh:Mọi người có ai rãnh thì kiểm tra dùm mình nha!!!Thanks :Số hồ sơ HCM2008630042 :confused::confused:

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Em cám ơn Thanhnv nhiều , Em sẽ gửi thư này ngay cho NVC . Mình xin cấp lại ở NVC cũng được nữa hả , không cần phải xin ở USCIS hả Anh? Vậy mình chờ 2 tuần có thư trả lời rồi khiếu nại , trong thời gian đó những người có tên đi khám sức khoẻ trước được không Anh ?

banglang

Thành viên mới

Sáng nay 1/5/2010 mình đã nhận được thư mời phỏng vấn ngày 8/6/2010, ngày ưu tiên của mình là 11/6/ 2001, completed ngày 30/10/2009. Xin thông báo cho các anh chị em trong diễn đàn hay nha. Cho mình hỏi thêm lý lịch tư pháp mình được cấp ngày2/10/2009, vậy có cần làm lại không?

Chỉnh sửa cuối:

namhoang

Thành viên tích cực

Sáng nay 1/5/2010 mình đã nhận được thư mời phỏng vấn ngày 8/6/2010, ngày ưu tiên của mình là 11/6/ 2001, completed ngày 30/10/2009. Xin thông báo cho các anh chị em trong diễn đàn hay nha. Cho mình hỏi thêm lý lịch tư pháp mình được cấp ngày2/10/2009, vậy có cần làm lại không?
Chúc mừng banglang .Lý lịch tư pháp có thời hạn 1 năm bạn không phải làm lại .Thân .

Trunghai

Thành viên tích cực

trunghai PD;14/62001
-Có ngày phỏng vấn :9/6/2010 lúc 10h sáng
- báo cho các anh chị em cùng vui nhe :41::41::41:

thanhnv

Thành viên tích cực

Em cám ơn Thanhnv nhiều , Em sẽ gửi thư này ngay cho NVC . Mình xin cấp lại ở NVC cũng được nữa hả , không cần phải xin ở USCIS hả Anh? Vậy mình chờ 2 tuần có thư trả lời rồi khiếu nại , trong thời gian đó những người có tên đi khám sức khoẻ trước được không Anh ?
Hi nhuuyen
Hồ sơ bảo lãnh sau khi được chấp thuận thì USCIS sẽ chuyển qua hết cho NVC do vậy NVC sẽ có hết những thông tin bạn cần. Tôi nghỉ đây là cách duy nhất để có thông tin về ngày chấp thuận hồ sơ.
Về việc khám sức khoẻ hôm nay vẫn là ngày nghỉ nhưng tôi sẽ báo Yman, anh ấy sẽ giúp bạn tường tận việc đăng ký khám sức khoẻ. Vừa qua chị Hương (Nicolas) trên diễn đàn cũng khiếu nại CSPA và đăng ký khám KSK với sự trợ giúp của anh Yman đấy. Bạn cứ yên tâm.

nhuuyen135

Thành viên tích cực

Dạ Em cám ơn Anh thanhnv , Em đã gửi thư cho NCV . Trog lúc này Em rất là lo lắng và bối rối , có sự trợ giúp của Anh làm cho Em cũng yên tâm hơn phần nào . Em chúc Anh cùng các ACE trên diễn đàn luôn gặp may mắn .

justin2006

Thành viên mới

Chúc mừng banglang nha !!còn mình sao vẫn chưa thấy gì buồn quá đi ah!!!hok chịu đâu nha!!!!!

khoittt

Thành viên tích cực

Xin chào ACE trong diễn đàn
Tôi đã nhận email phỏng vấn vào ngày 30/4/2010 , ngày PV 23/06/2010 , diện F3 , PD tháng 12 năm 2000 .Hy vọng các ACE cũng sẽ sớm nhận giấy hồng.
Tôi có một câu hỏi nhờ các ACE giúp: không biết là hiện nay LSQ có gửi thư mời bằng bưu điện không hay chỉ cần Emal in ra là đủ.
Cảm ơn rất nhiều.

lightwind

Cựu Ban điều hành

Xin chào ACE trong diễn đàn
Tôi đã nhận email phỏng vấn vào ngày 30/4/2010 , ngày PV 23/06/2010 , diện F3 , PD tháng 12 năm 2000 .Hy vọng các ACE cũng sẽ sớm nhận giấy hồng.
Tôi có một câu hỏi nhờ các ACE giúp: không biết là hiện nay LSQ có gửi thư mời bằng bưu điện không hay chỉ cần Emal in ra là đủ.
Cảm ơn rất nhiều.
Chào bạn Khoittt,
Như trường hợp của tôi chỉ nhận thư phỏng vấn bằng email, hoàn toàn không có thư mời phỏng vấn qua bưu điện. Tôi đã in ra đi KSK và đã phỏng vấn.
Như vậy bạn chỉ cần in ra là đủ bạn nhé
Chúc bạn phỏng vấn thành công.

khoittt

Thành viên tích cực

Cảm ơn thông tin của bạn lightwind , tôi cũng đã in ra để đi chích ngừa xong và đăng ký ,chờ KSK , chỉ sợ khi đi PV cần nhưng bây giờ tôi đã an tâm vê việc nầy .Chúc anh mọi chuyện tốt đẹp và sớm bay qua đó.

hongvo

Thành viên mới

xin chao diễn đàn

Xin dinh chinh cập nhật giúp H là Võ Thị Hồng và Võ Thị Thu có PD lá 12/12/2001 và completed ngày 02/03/2010 ( hình như là vậy ).

Cám ơn anh chị.

quanhongan

Thành viên mới

Xin chào ACE.
Cho mình tham gia với...Lâu nay không làm sao vào được diển đàn vì mình dốt quá...nay mò ra được mừng quá...vội vàn đăng ký và xin ACE nếu có gì mới báo cho mình với nhé.
Hồ sơ của mình có :p/d june 12,2001
Case number :2008838034.
Liệu visa của tháng 6 này tới lượt của mình chưa nhì?

linda

Ban điều hành

Xin chào ACE.
Cho mình tham gia với...Lâu nay không làm sao vào được diển đàn vì mình dốt quá...nay mò ra được mừng quá...vội vàn đăng ký và xin ACE nếu có gì mới báo cho mình với nhé.
Hồ sơ của mình có :p/d june 12,2001
Case number :2008838034.
Liệu visa của tháng 6 này tới lượt của mình chưa nhì?
Chào anh/chị!

F3 hiện nay có thư mời PV đến 19/06/2001. PD của anh/chị 12/06/2001 chắc cũng sắp nhận được thư mời PV rồi, nhớ check mail thường xuyên nhé.

Chúc may mắn!

tdung6025

Thành viên tích cực

F3 HCM2008851028 PD 27/07/2001 completed ngày 23/04/2010 xin đăng ký .

Liệu

Cựu Ban điều hành

F3 HCM2008851028 PD 27/07/2001 completed ngày 23/04/2010 xin đăng ký .
Chào anh chị tdung6025, cám ơn anh chị đã cung cấp thông tin về HS của mình. Chúc anh chị sớm nhận được tin vui. Đã cập nhật.

justin2006

Thành viên mới

Cho em xin hỏi mấy anh chị về chuyện nhận thư phỏng vấn và tin tức từ mail la sao ạh,cho em hỏi cách thức tham gia

Status
Không mở trả lời sau này.