[Diện Vợ, Chồng] Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực
tình hình em đã nhận được thư phỏng vấn rồi cả nhà lúc 7:30 ngay 28/1/2016. Cảm ơn toàn thể anh chị em diễn đàn Xuất nhập cảnh rất nhiều.
Chúc mừng bạn ANNA PHAM nha. Có gì mới bạn chia sẻ với mọi người nhé.

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực
tình hình em đã nhận được thư phỏng vấn rồi cả nhà lúc 7:30 ngay 28/1/2016. Cảm ơn toàn thể anh chị em diễn đàn Xuất nhập cảnh rất nhiều.
Ana ơi cho mình hỏi từ khi bạn nộp toàn bộ hồ sơ cho đến khi hoàn tất mất bao lâu vậy. Hồ sơ mình nộp đã hơn 2 tháng rồi mà chưa có tin tức gì hết, thấy nóng ruột ghê.

thienhuongnguyen163

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện Kết hôn Completed & có thư mời PV

Chúc mừng chị Anna Phan. Chúc chị có buổi phỏng vấn thành công. Có tin gì mới, chị cập nhật cho cả nhà cùng biết nhé chị.

LynVo

Thành viên tích cực
Chúc mừng Ana nhe. Zui quá ah. Lyn chưa có gì hết :(
Ana nhận mail khi nào zậy. Hôm nay luôn hả Ana

LynVo

Thành viên tích cực

Ana ơi cho mình hỏi từ khi bạn nộp toàn bộ hồ sơ cho đến khi hoàn tất mất bao lâu vậy. Hồ sơ mình nộp đã hơn 2 tháng rồi mà chưa có tin tức gì hết, thấy nóng ruột ghê.
Chào bạn Tuyetsuong! bạn complete ngày mấy. Của bạn diện gì zậy Lyn complete cùng ngày với Ana đấy mà lyn chưa có gì nữa. Sốt ruột ghê

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Chào bạn Tuyetsuong! bạn complete ngày mấy. Của bạn diện gì zậy Lyn complete cùng ngày với Ana đấy mà lyn chưa có gì nữa. Sốt ruột ghê
Hi Bạn LynVo
Hồ sơ của mình đang đợi complete, mình nộp toàn bộ civil document hôm 28/9 đên nay hơn 2 tháng rồi mà chưa được complete. Vậy bạn complete trước mình rồi. Mình diện CR1.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Em cũng không nhớ rõ thời gian nữa, mà hình như OX em nộp bão trợ tài chính va civil tháng 8, em bị checklist hồ sơ khai sinh, kết hôn, .. tháng 9 em goi sang NVC và 20/10 thì hồ sơ Completed. Hôm qua, mới nhận thư PV ngày 28/01.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Chúc mừng Ana nhe. Zui quá ah. Lyn chưa có gì hết :(
Ana nhận mail khi nào zậy. Hôm nay luôn hả Ana
Đúng vậy đó, Lyvo sáng ngủ dậy kiểm tra email thì thấy NVC gởi 2 cái email thông báo PV vào 7:30 ngày 28-JAN-2016 tai số 4 Le Duan.

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Em cũng không nhớ rõ thời gian nữa, mà hình như OX em nộp bão trợ tài chính va civil tháng 8, em bị checklist hồ sơ khai sinh, kết hôn, .. tháng 9 em goi sang NVC và 20/10 thì hồ sơ Completed. Hôm qua, mới nhận thư PV ngày 28/01.
Vậy hả Ana, Chị không biết hồ sơ của mình như thế nào, Ox mình có gọi điện cho NVC nhiều lần mà không được, chị đợi thêm tuần này và tuần sau xem sao. Hy vọng hồ sơ không bị check list.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Em xin chân thành cảm ơn toàn thể các anh chị, và ban điều hành Xuất Nhập Cảnh đã nhiệt tình giúp đỡ em trong suốt thời gian qua. Mong các anh chị giúp em bước tiếp theo này em phải làm gì nữa ạ? Em in cai thư Phỏng Vấn ra và đi khám sức khoẻ, chích ngừa trong tháng 12 này luôn được không vậy các anh chị, hay là phải đợi gần ngày Phỏng Vấn rồi mới đi khám chích ngừa vậy các anh chi? Mà đi chích ngừa có cần mang theo giấy tờ gì không vậy các anh chi? Cũng như đi khám sức khoẻ có mang nộp hình và hình size nào vậy anh chi?

ANA PHAM

Thành viên tích cực
Vậy hả Ana, Chị không biết hồ sơ của mình như thế nào, Ox mình có gọi điện cho NVC nhiều lần mà không được, chị đợi thêm tuần này và tuần sau xem sao. Hy vọng hồ sơ không bị check list.
Em cũng không rành lắm, em nghe lới mấy anh chị điều hành chỉ, khi hô sơ em NVC họ báo completed là em rút kinh nghiệm vào diễn đàn lấy thư hỏi lịch Phỏng Vấn và send luôn cho NVC ngày hồ sơ Completed luôn, rồi hôm qua em gọi điện thoại NVC nghe tiếng nhân viên nói alo là em bấm ngay phím 1 để nghe bằng tiếng Anh. Rồi sau đó em bấm tiếp phím 4 để nghe thông tin về Interview rồi em cứ đọc họ và tên của em, Case number, Id voice, PD, ngày tháng năm sinh của em. Vậy đó, sáng ra họ gởi cho em 2 cái email luôn: 1 cái họ trả lời cho cái email em gởi cho họ trước, 1 cái là thư mời. Em cũng không biết gì cả.

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực

Em cũng o rành lắm, em nghe lới mấy anh chị điều hành chỉ, khi hô sơ em NVC họ báo completed là em rút kinh nghiệm vào diễn đàn lấy thư hỏi lịch Phỏng Vấn và send luôn cho NVC ngày hồ sơ Completed luôn, rồi hôm qua em gọi điện thoại NVC nghe tiếng nhân viên nói alo là em bấm ngay phím 1 để nghe bằng tiếng Anh. Rồi sau đó em bấm tiếp phím 4 để nghe thông tin về Interview rồi em cứ đọc họ và tên của em, case number, Id voice, PD, ngày thang năm sinh của em. Vậy đó, sáng ra họ gởi cho em 2 cái email luôn: 1 cái họ trả lời cho cái email em gởi cho họ trước, 1 cái là thư mời. Em cũng o biết gì ca.
Cảm ơn em Ana nha, tối nay chị sẽ gọi cho NVC một lần xem sao, chị cũng đã gửi email cho họ hôm cuối tháng 10 nhưng cũng chưa thấy họ hồi âm. Hồ sơ của chị làm từ tháng 6 năm 2014, mỗi lần đóng fee cách nhau gần 2 tháng, thấy hồ sơ một số người thấy nhanh còn mình sao chậm quá. Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Em nhớ share thủ tục khám sức khỏe cho mọi người biết với nha.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Dạ chị muốn biết hồ sơ chị như thế nào 1 cách nhanh chóng thì hãy làm theo cách em đó: vào diễn đàn lấy mẫu thư gởi bưu điện cho NVC thì họ sau khi xem thư xong sẽ trả lời chị luôn ah (nhớ ghi cái email của chị trong thư gởi để họ trả lời bằng email luôn cho lẹ). Chị mà gởi bằng email thì 1-2 tháng NVC mới trả lời email chị. Ana xin chia sẽ luôn với cách anh chị em những hồ sơ mà vừa mới nhận được email báo hồ sợ Complete thì vào diễn đàn lấy mẫu thư hỏi luôn lịch PV luôn đi nhé!! Khoảng 1 tháng họ trả lời email là mình biết luôn ngày Phỏng vấn khỏi phải hồi hộp đợi chờ

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi bây giờ em phải làm gì khi nhận được thư Phỏng Vấn vậy các anh chị? Huhuhu giờ rối tung rồi hõng biết làm gì nữa rồi. Mà em phỏng vấn 7:30 ngày 28 tháng 01. Mong các anh chị hướng dẫn em với: làm gì trước tiên bây giờ?

tuyetsuong822000

Thành viên tích cực
Các anh chị ơi bây giờ em phải làm gì khi nhận được thư Phỏng Vấn vậy các anh chị? Huhuhu giờ rối tung rồi hõng biết làm gì nữa rồi. Mà em phỏng vấn 7:30 ngày 28 tháng 01. Mong các anh chị hướng dẫn em với: làm gì trước tiên bây giờ?
Hi Ana, em xem hướng dẫn ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22529

Sẽ giúp em tiêm ngừa và khám sức khỏe, có hướng dẫn rất chi tiết. Chị làm theo em, chị đã gửi thư qua bưu điện rồi. Thanks em nhé.

LynVo

Thành viên tích cực

Chào cả nhà. Tình hình là mình phỏng vấn ngày 15/1/2016. Zui quá.

LynVo

Thành viên tích cực

Thứ 2 đặt lịch ksk o IOM. Đi chung hem cho vui???
Ana. E chưa biết gì nữa. Đợi bên dịch vụ sắp xếp. Mai e sẽ gọi nó coi sao.

Status
Không mở trả lời sau này.