Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

rainie_2208

Thành viên tích cực
Ðề: Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn

Kính thưa Mẹ :

Ngày nào con cũng vào nhà nguyện dâng lên Mẹ 50 kinh Kính Mừng và để cầu nguyện cho những ai có lời nguyện nhờ, như Chúa Jesus đã dạy "Cứ xin thì sẽ được" nay bạn Rainie đã có lòng dâng niềm tin trọn vẹn cho Mẹ cho Chúa, xin Mẹ hãy đoái thương ban cho gia đình này ơn được như ý.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.
Em cám ơn anh Cuti nhiều lắm,ngày nào em cũng chờ mong đến giờ để lên tòa Đức Mẹ cầu nguyện,lần chuỗi mân côi,xin Chúa và Mẹ ban ơn như ý và bình an cho gia đình em.Cảm giác chờ đợi,lo lắng làm em mệt mỏi,mỗi khi đến với Chúa và Mẹ cho em thêm niềm tin và sức mạnh.Chúa và Mẹ đã ban cho em biết bao nhiêu ân huệ,trước giờ có khó khăn là em chạy đến với Chúa Mẹ và đều được nhậm lời.Em tin em xin thì em sẽ được.
Hết tình kêu khẩn,con tin chắc Mẹ thương nhậm lời.

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em Công Giáo thân mến,

Hôm nay 15/08 là ngày tưởng niệng ngày Đức Mẹ Maria trọn đời đồng trinh lên trời cả hồn lẫn xác, chúng ta hãy năng cầu nguyện lần chuỗi mân côi xin Mẹ cứu giúp các hoàn cảnh khó khăn các anh chị em còn gặp khó khăn trong việc xin được ơn đoàn tụ nới Mẹ, xin Mẹ quan phòng giúp đỡ che chở cho gia đình bé nhỏ của chúng ta, xin Mẹ hãy đưa bàn tay nhân từ của Mẹ che chở cho những đứa con thơ của chúng ta, với bàn tay của Mẹ chở che thì con cái chúng ta gia đình chúng ta chẳng còn gì phải lo lắng cả.

Xin Mẹ một ơn lành cho 2 bạn Rainie và Yuri sớm được ơn đoàn tụ.

cuti

Thành viên tích cực

Kính thưa Mẹ :

Ngày nào con cũng vào nhà nguyện dâng lên Mẹ thật nhiều kinh Kính Mừng và bái lạy Thiên Chúa Ba Ngôi, không bao nhiêu kinh sẽ là đủ đối với con, con luôn dâng lên Mẹ thật nhiều và nhiều kính Kính Mừng hơn nữa để làm đẹp lòng Mẹ, đối với con không có điều gi quý giá và hạnh phúc hơn là con biết rằng những gì con đang làm là đẹp lòng Mẹ và Mẹ hài lòng về điều đó.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chao Cu ti va cac bạn,hỗm rày rất nhớ mọi người,nhớ Cuti,thật ra là mọi người vẫn luôn mãi trong trái tim tôi,có điều là tôi có thể hiện được hay khg mà thôi,và thông qua những kinh nguyện mà tôi đọc hàng ngày,các bạn luon ở trong tôi,và các bạn đừng có quên tôi nhé.
Những ngày nầy sao tâm tư mình dao động.chúc mọi người luôn vui vẽ hạnh phúc,luôn sống trong tình yêu cũa đấng tối cao.bye

cuti

Thành viên tích cực

Chao Cu ti va cac bạn,hỗm rày rất nhớ mọi người,nhớ Cuti,thật ra là mọi người vẫn luôn mãi trong trái tim tôi,có điều là tôi có thể hiện được hay khg mà thôi,và thông qua những kinh nguyện mà tôi đọc hàng ngày,các bạn luon ở trong tôi,và các bạn đừng có quên tôi nhé.
Những ngày nầy sao tâm tư mình dao động.chúc mọi người luôn vui vẽ hạnh phúc,luôn sống trong tình yêu cũa đấng tối cao.bye
Chị Kimthanh thân mến,

Như Chúa Jesus đã dạy "Ngày nào thì có cái khổ của ngày ấy", thông điệp Chúa muốn dạy cho chúng ta là làm người vốn khổ bao giờ cũng nhiều hơn là sướng, những cảnh bất hạnh bao giờ cũng sẽ nhiều hơn các niềm hạnh phúc, trong cuộc sống bon chen này chắc chắn chúng ta không khỏi rơi vào hụt hẫng, chán nản làm cho tinh thần ta giao động, những khi lòng ta không yên này thì cách duy nhất để chế ngự được nó là chúng ta hãy nói "Lạy Chúa con xin dâng lên Chúa bất hạnh này, con xin dâng khó khăn này cho Ngài, xin Ngài cất khó khăn, bất hạnh này..." chị nhé. Cuti luôn vào nhà nguyện dâng lên Mẹ MARIA và Chúa hàng ngày, sẽ luôn dành một lời cầu nguyện cho gia đình chị, chị hãy yên tâm chị nhé.

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em thân mến,

Cuti mới được tin mẹ của một người bạn mới qua đời sáng nay, người bạn này cũng là một thành viên của diễn đàn XNC, xin nhờ anh chị em Công Giáo trong diễn đàn hiệp thông cùng Cuti cầu nguyện cho linh hồn Maria. Rất cám ơn anh chị em đã giúp đỡ.

nguyen no

Thành viên mới

em xin chào gia đình, em củng là một thành viên trong nhóm Mân Côi . em xin ủng hộ và nếu được , xin được gia nhập nhé , em tin Mẹ sẽ luôn lắng nghe lời cầu khẩn của những ai gặp khó khăn và luôn kêu cầu Mẹ

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào CuTi,chào các bạn,các bạn thấy sao khi chúng ta vào gian phòng nầy,có phải ấm áp lắm khg?đầy yêu thương và chúng ta được chổi dậy từ mọi sự chán nản,cảm nhận được chúng ta còn có người thân bên cạnh,một người thân nhiều hiểu biết,có thêm một chút quyền lực tâm linh,có nhiều sức mạnh tinh thần,(sự nhận xét nầy của cá nhân tôi),dù thế nào chúng ta vẫn luôn mong thế.Vâng nghe lời CuTi chị sẽ yên tâm,cầu chúc mọi tốt lành đến chúng ta,riêng em rất rất nhiều sức khoẻ để giúp nhiều người,và mãi đừng có quên chị dù chưa gặp chị lần nào bye

cuti

Thành viên tích cực

em xin chào gia đình, em củng là một thành viên trong nhóm Mân Côi . em xin ủng hộ và nếu được , xin được gia nhập nhé , em tin Mẹ sẽ luôn lắng nghe lời cầu khẩn của những ai gặp khó khăn và luôn kêu cầu Mẹ
Bạn nguyenthino thân mến,

Bạn làm cuti tôi rất mừng rỡ vì đã chấp nhận lời nguyện cầu dâng lên Mẹ Maria, vậy là trong căn phòng bé nhỏ này đã có 3 thành viên Mân Côi là cuti, bạn nguyenthino và bạn Tâmđan vậy là cuối cùng cuti tôi không còn đươn thương độc mã trên con đường chông gai đầy khó khăn này, lời cầu nguyện của 2 bạn hiệp thông cùng tôi sẽ trở nên mạnh mẽ hơn rất nhiều. Xin Mẹ một ơn bội hậu cho 2 bạn.

Ngày 08/09 này là sinh nhật Đức Mẹ chúng ta hãy dâng lên Mẹ nhiều kinh Kính Mừng hơn các ngày thường các bạn nhé.

nguyen no

Thành viên mới

Lạy Mẹ Maria con cám tạ vì bao hống ân Chúa ban con đả nhận được qua lời chuyển cầu của Mẹ . xin Mẹ tiếp tục gìn giữ ban ơn giúp con mạnh sức chiến đấu sự dử bằng việc siêng năng lần hạt Mân Côi . với tước hiệu Mẹ Hằng Cứu Giúp con luôn cậy trông , con xin ca tụng Tôn vinh Mẹ suốt cuộc sống của con Amen .
Mẹ ơi , hôm nay con xin dâng lên Mẹ lời cầu nguyện cho những ai đang gặp khó khăn mọi mặt , đặc biệt về giấy tờ xuất cảnh , (có con nửa mẹ ơi). con không quên hai bạn đang đồng hành với con dâng lên Mẹ lời cầu xin thống thiết mỗi ngày xin Mẹ nhớ đến chúng con Mẹ nhé
Hai bạn cuti & kim thanh nè mình đề nghị dâng chuỗi mân côi sống đi nhé , chúng mình dây chuyền với nhau nhưng vẫn hưởng trọn vẹn chuỗi Mân Côi ,cho mình ý của hai bạn đi...hi...hi sớm nhé

rainie_2208

Thành viên tích cực

Con xin tạ ơn những hồng ân Thiên Chúa và Mẹ Maria đã ban cho gia đình con được hơn như ý,ngàn đời con ca tụng danh Chúa và Mẹ Maria.Gia đình con đã được đoàn tụ bên Mĩ.Xin Chúa ban ơn bình an,khoẻ mạnh cho gia đình con,sớm được ổn định và có công ăn việc làm tốt.Con xin giữ trọn những điều con đã hứa!
Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh
Lạy Chúa Giesu con tín thác vào Chúa

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào các bạn,chào Cuti,chúng ta vẫn đang đồng hành cùng nhau,luôn quan tâm nhau.
Vâng,tôi chưa hiểu rõ lắm về câu nói của bạn, bạn nguyenthino ,nhưng có điều nầy ,lần chuổi,cầu nguyện,thì bạn yên tâm,vì đấy là của ăn hàng ngày của tôi,nếu ngày nào khg được lần hạt,cầu nguyện thì tôi khg thể tồn tại,cũng chẳng được gọi là" sống". và rất vui lòng liên kết cùng bạn trong việc cầu nguyện,lần chuổi,vậy nhé,và khi nói được điều nầy tôi khg thể khg cho bạn biết,động lực việc làm tốt đẹp nầy chính từ bạn thánh Cuti, (mính tự phong cho cuti đấy),chúc các bạn đầy ơn Mẹ nhơn lành,vui ,khoẻ,bye
Cầu xin Đưc Bà MaRia trọn đời đồng trinh

cuti

Thành viên tích cực

Chào các bạn,chào Cuti,chúng ta vẫn đang đồng hành cùng nhau,luôn quan tâm nhau.
Vâng,tôi chưa hiểu rõ lắm về câu nói của bạn, bạn nguyenthino ,nhưng có điều nầy ,lần chuổi,cầu nguyện,thì bạn yên tâm,vì đấy là của ăn hàng ngày của tôi,nếu ngày nào khg được lần hạt,cầu nguyện thì tôi khg thể tồn tại,cũng chẳng được gọi là" sống". và rất vui lòng liên kết cùng bạn trong việc cầu nguyện,lần chuổi,vậy nhé,và khi nói được điều nầy tôi khg thể khg cho bạn biết,động lực việc làm tốt đẹp nầy chính từ bạn thánh Cuti, (mính tự phong cho cuti đấy),chúc các bạn đầy ơn Mẹ nhơn lành,vui ,khoẻ,bye
Cầu xin Đưc Bà MaRia trọn đời đồng trinh
Chị Kimthanh thân mến,

Theo em bạn nguyenthino muốn nói đến mỗi cá nhân chúng ta hãy là những chuỗi Mân Côi sống để vinh danh Mẹ bằng cách sống và lối sống của chúng ta, đó chính là việc MANG ĐẠO VÀO ĐỜI mà hiện nay ngày càng trở nên xa lạ với nhiều người Công Giáo trong đó có cả chúng ta, thực tế là hiện nay rất nhiều người Công Giáo sống đạo rất sai lạc khi không mang đạo vào đời, không sống theo tin mừng và thực thi các điều răn của Chúa làm cho các người anh em khác đang theo các đạo giáo khác xem thường và thương hại vì miệng họ luôn tung hô Chúa nhưng lối sống cách sống thì tỉ lệ nghịch với những gì họ nói ra ngoài miệng về Chúa và các điều răn của Ngài, học phải đi đôi với hành, đạo đức xã hội ngày nay đang khủng hoảng về niềm tin, khủng hoảng về đạo đức lối sống, em có đọc được một bài báo viết về 1 con rắn chúa dài 2m bò vào nhà 1 người dân, ông này lập miếu thờ cho "bà rắn" ở hàng ngày thắp nhang cúng viếng lạy lục, thế là bao nhiêu người gần xa mắc bệnh nan y đổ xô đến thắp nhang lạy lục "bà rắn" để xin được hết bệnh, trúng số, xin số đề... hoặc chỉ vì mâu thuẫn nhỏ nhặt sẵn sàng dùng dao đâm bà bầu 4 tháng lấy cây gỗ đánh vào đầu cho đến khi cô này chết hẳn... rõ ràng xã hội ngày nay đang khủng hoảng về 2 chữa đạo đức. Xin Mẹ ban cho các thành phần này một ơn soi sang và biết sám hối.

Em đã đọc khá nhiều về các thánh trong đạo Kitô giáo của chúng ta nhưng theo em chỉ có 2 người xứng đáng là Thánh khi còn sống.

Thánh thứ nhất chính là Mẹ Maria mà chúng ta hằng sùng kính vì Mẹ đã được Chúa Cha chọn tư muôn thuở từ ngàn đời, Mẹ là người duy nhất là đấng Vô Nhiễm nguyên tội, là Mẹ của Đức Chúa Trời là Mẹ của Giáo Hội và là người mà Chúa Jesus đã trao cho 1 đặc ân mà tất cả các Thánh khác không hề được đó là ơn Đồng Công Cứu Chuộc nói về sự cứu chuộc loài người thì Mẹ ngang bằng với Chúa Jesus, chính Mẹ đã dựng lên Giáo Hội từ thuở sơ khai chưa có gì, đến nay đã có 1/3 dân số thế giới biết đến Chúa, hang tỉ tỉ linh hồn đã được cứu rỗi.

Thánh thứ hai là Mẹ Teresa Calcutta những việc Mẹ Teresa đã làm thì có lẽ chúng ta không cần phải nhắc lại nữa chì xin nhắc lại một tiểu tiết nhỏ đó là ngày Mẹ Teresa qua đời thì hàng chục ngàn người tại Calcuta đã thương khóc trong số đó có vô số người Hồi Giáo và Ấn Giáo… điều gì đã làm họ như thế? Xin thưa đó là họ đã cảm nhận được Chúa qua các việc làm của Mẹ Teresa Calcuta cho dù Mẹ Teresa chưa được phong thánh nhưng Mẹ đã là Thánh của rất nhiều người rồi vì bằng cách sống Mang Đạo Vào Đời của Mẹ đã có rất nhiều những người ngoại đạo đã biết đến Chúa, vô số các hoàn cảnh tuyệt vọng đã được Mẹ cưu mang và chữa lành cả về thể xác lẫn linh hồn.

Ai là thánh sống xứng đáng hơn 2 người Mẹ này? Có lẽ hậu thế sau này còn lâu lắm mới xuất hiện 1 người Mẹ nào nữa…

Cầu Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.

cuti

Thành viên tích cực

Con xin tạ ơn những hồng ân Thiên Chúa và Mẹ Maria đã ban cho gia đình con được hơn như ý,ngàn đời con ca tụng danh Chúa và Mẹ Maria.Gia đình con đã được đoàn tụ bên Mĩ.Xin Chúa ban ơn bình an,khoẻ mạnh cho gia đình con,sớm được ổn định và có công ăn việc làm tốt.Con xin giữ trọn những điều con đã hứa!
Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh
Lạy Chúa Giesu con tín thác vào Chúa
Kính thưa Mẹ,

Con xin cảm ơn Mẹ đã đưa bàn tay nhân từ của Mẹ cứu giúp các hoàn cảnh khó khăn đã biết dâng hiến nỗi tuyệt vọng, bất hạnh và cầu xin nơi Mẹ, Mẹ là Mẹ của chúng con, chẳng có người Mẹ nào lại bỏ rơi con mình trong lúc khốn khó cả, đối với con những ơn lành mà Mẹ ban cho không bao giờ kể cho hết nhưng ơn lớn nhất Mẹ ban cho con đó là ơn Mẹ dạy con biết kính lạy Thiên Chúa Chúa Ba Ngôi, khi Chúa Ba Ngôi ngự vào lòng vào gia đình chúng con thì con chẳng còn lo lắng gì, của ăn, sức khỏe, việc làm các Ngài đều ban cho tất cả, Thiên Chúa Ba Ngôi đã trở thành nguồn sống của cả gia đình con, không có Ngài thì gia đình con không thể tồn tại, không thể an vui như ngày hôm nay, Ngàn lần con xin sấp mình quỳ lạy Thiên Chúa Ba Ngôi xin Ngài luôn ở bên gia đình con trọn vẹn hôm qua, hôm nay và mãi mãi.

Ly Trần

Thành viên mới

Tạ ơn Mẹ đã cho con được ơn đoàn tụ với chồng con.
Xin mẹ hãy luôn bên con để con thêm vững tin trong cuộc sống mới này.
Xin mẹ ban cho gia đình con sức khoẻ.
Con tin mẹ ở trong con!

cuti

Thành viên tích cực

Tạ ơn Mẹ đã cho con được ơn đoàn tụ với chồng con.
Xin mẹ hãy luôn bên con để con thêm vững tin trong cuộc sống mới này.
Xin mẹ ban cho gia đình con sức khoẻ.
Con tin mẹ ở trong con!
Kính thưa Mẹ :

Vậy là 2 người con của Mẹ là rainie_2208 và Yuri đã được Mẹ ban ơn lành, ban thân con thì chưa bao giờ thấy Mẹ từ chối bất cứ lời cầu xin nào cả, nay Mẹ cũng đã ban ơn cho 2 người anh em này, xin Mẹ một ơn bình an và yên vui cho 2 gia đình này nơi đất khách.

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em Công Giáo thân mến,

Tháng 10 này là tháng của Đức Mẹ Mân Côi, anh chị em hãy cố gắng bỏ chút ít thời gian dâng lên Mẹ 1 kinh Kính Mừng mỗi ngày, 1 kinh Kính mừng có lẽ sẽ tốn thời gian của anh chị em chừng 15 giây nhưng sự huyền diệu của 1 kinh Kính Mừng là rất lớn.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng Trinh.

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em thân mến,

Vào ngày 13/10/1917 Mẹ Maria đã hiện ra tại Fatima với ba trẻ nhỏ lời nhắn nhủ của Mẹ thông qua ba em nhỏ đến chúng ta là :

1. Lời Mẹ nhắn nhủ : Các con hãy siêng năng lần chuỗi Mân Côi.
2. Lời Mẹ nhắn nhủ : Hãy sám hối và hy sinh hãm mình để đền thay cho kẻ có tội.
3. Lời Mẹ nhắn nhủ : Hãy tôn sùng Trái Tim Vô Nhiễm Mẹ Maria.

Cả 3 lời nhắn nhủ này đều quan trọng và liên quan mật thiết với nhau, chúng ta hãy suy niệm và thực thi lời Mẹ dạy anh chị em nhé, hãy đừng suy đoán, hãy đừng suy nghĩ xem lời Mẹ dạy này đúng chỗ nào sai chỗ nào mà hãy Vâng Lời mà thực thi đúng theo những lời này, những điều Mẹ dạy thì lúc nào cũng đúng đắn cả, con người chúng ta quá nhỏ bé để hiểu hết ý nghĩa và sự huyền diệu ẩn ý trong 3 lời nhắn này.

Francis Luke

Thành viên tích cực

Em thì luôn lúc nào cũng trông cậy Đức Mẹ hết, xin anh chị em cầu nguyện cho Daddy của em mau chóng qua Mỹ, có việc làm ổn định.
Cảm ơn anh chị em!

cuti

Thành viên tích cực

Em thì luôn lúc nào cũng trông cậy Đức Mẹ hết, xin anh chị em cầu nguyện cho Daddy của em mau chóng qua Mỹ, có việc làm ổn định.
Cảm ơn anh chị em!
Xin chào bạn,

Bạn hãy phó thác những khó khăn và những ước nguyện của bạn cho Mẹ bạn nhé, Mẹ luôn bên cạnh chúng ta, nâng đỡ chúng ta trong những thời khắc khó khăn nhất. Bạn hãy lần chuỗi Mân Côi, nguyện xin thì Mẹ sẽ ban cho bạn đấy. Hãy vững tin hãy học cách biết phó thác.