[Hồ sơ F4] anh chi giai dap cho em với

capcom

Thành viên mới
hồ sơ nhà em theo diện f4 , cậu em bảo lãnh cả nhà em qua (nhà em gồm 5 ngươi) hồ sơ dược làm từ năm 2000. va dến nay thì cậu em nói mấy thang nữa là nhà em được đi. hiên nhà em đang hoc nghề neo đẻ qua bên đó làm việc.em muốn hỏi la
1/ cậu e mới gọi điện về nói bên đó đã đóng tiền visa thi khoang mấy thang nũa thì gia đinh e đuọc di, và đi phỏng vấn?
2/ cậu e thuê luạt sư , mọi giây tờ bên đó bên đó làm bên nay chỉ làm giấy tờ bổ sung gửi qua thi e đi phỏng vấn ở đâu?
3/ theo nhu tinh hình bên đó đã đong tiền visa vâyj thì tỷ lệ nhà em đi được có cao ko?
4/ em sinh 15/4/1989 thi lieu e co khả năng ko đi được hay ko?
(thật tình hiên em đang là sinh viên năm 4 sắp tốt nghiệp rồi, em ko muốn đi chut nào nhưng e ko có quyền quyét định, qua bên đó em phải băt lại từ đầu va nghe nói hiện nay di my thi khổ lắm.e rát muon e ko đi dươc, e muốn ở lại việt nam, qua bên đó ko biết làm j. mong anh chị em giải đáp cám ơn nhiều!)

dr_quack

Thành viên tích cực
Ðề: anh chi giai dap cho em với

Đi đi bạn, nếu đi được thì bạn nên đi chứ. Mình cũng bằng tuổi bạn, năm nay lên năm 4, là sinh viên tr Học viện hàng không. Wa bên đó mình sẽ bắt đầu học lại đại học, có thể vừa đi làm part-time job, nếu sau khi tốt nghiệp ĐH ở Mỹ mà "khó sống" hoặc ko tìm được việc làm thì với tấm bằng ĐH ở Mỹ, thì bạn có thể way về VN làm việc( sau khi đã vào quốc tịch Mỹ) mà. Nếu có thể bạn hãy nói với gia đình là đợi bạn tốt nghiệp xong rồi hãy lên đường, Visa có hạn 6 tháng lận mà, bạn nên suy nghĩ kĩ nhé, quyết định cuối cùng là ở bạn, mình chỉ nêu chút quan điểm của mình thôi. Chúc bạn sáng suốt để đưa ra quyết định phù hợp cho chính mình.

capcom

Thành viên mới

a chi em xin hay tra loi nhung câu hỏi cụ the giúp e. e liệu co khả năng ko di hay ko

thanhnv

Thành viên tích cực

a chi em xin hay tra loi nhung câu hỏi cụ the giúp e. e liệu co khả năng ko di hay ko
Thế bạn còn thích đi hay không? Nếu thích thì bạn cung cấp thêm thông tin về hồ sơ đi nhé. Ví dụ ngày ưu tiên của hồ sơ và ngày chấp thuân của hộ sơ.