Article: Tôi đi học - lái xe tại hoa kỳ !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

DucTran

Thành viên mới
Thời gian làm bài là 3'/câu nếu máy ngồi thi có hiện chỗ cho xin thêm giờ nếu cần thì xin ... nhưng với 90'/30 câu thì quá nhiều, bạn làm nhiều lắm là 15' , 20' thôi.
Còn thi trên giấy tại bàn thì cứ đánh tréo vào ô thi (trắc nghiệm) nếu thiếu giờ thì báo người coi thi cho thêm giờ, dĩ nhiên đến cuối buổi thi sáng hay chiều.

iPooh

Thành viên mới
Sáng nay mình đã thi đậu bằng viết ở Cali sau 2 tuần luyện công theo bí kíp của diễn đàn XNC. Chân thành cám ơn thông tin hướng dẫn của anh Duc Tran cùng các anh chị trong diễn đàn. Thân chúc các anh chị sức khoẻ và các bạn sắp thi bằng lái đều pass hết :).

kitty08

Thành viên mới
Ðề: Article: Tôi đi học - lái xe tại hoa kỳ !!!

Chào cả nhà,
Mình khong biet hoi ai, nen Mao phep Viet o day. Mong cac anh chi, ban giup gium. Minh moi thi bang Viet lay bang Toc ma khong pass. Xin cac anh chi, ban co tai lieu ve mon toc o bang Texas gui cho Minh qua email: wendy_hoang@yahoo.com. Xin cam on cac anh chi, ban nhieu!

thienthuonglk

Thành viên mới
Thắc mắc về thi lái thực hành

Anh/chi cho e hỏi phải có xe hơi của riêng mình mới đi thi thực hành phải không ah? Em mới qua TX, bạn em bảo thế ah.

K

Kelsey Bui

Guest

Các bạn ơi, nếu các bạn muốn vad có kế hoạch đi mỹ nên học lái xe từ Khi ở Việt Nam!, để qua mỹ nhanh hoà nhập hơn. Như mình nè, k biết điều đó, nên qua mỹ chồng mới dạy cho lái xe, mất 1 năm nhờ vả đưa đi và đón về, mình lấy bằng lái xe thì nước mắt cũng ngập hết cái bằng lái đó bạn

tâm huyết của mình là các bạn nên học giỏi tiếng anh, và lái xe trước khi sang mỹ nha

NgocKhanhNguyenXiMuoi

Thành viên tích cực

Các bạn ơi, nếu các bạn muốn vad có kế hoạch đi mỹ nên học lái xe từ Khi ở Việt Nam!, để qua mỹ nhanh hoà nhập hơn. Như mình nè, k biết điều đó, nên qua mỹ chồng mới dạy cho lái xe, mất 1 năm nhờ vả đưa đi và đón về, mình lấy bằng lái xe thì nước mắt cũng ngập hết cái bằng lái đó bạn

tâm huyết của mình là các bạn nên học giỏi tiếng anh, và lái xe trước khi sang mỹ nha
Vậy hả chị?chi ở bang nào!thi lái xe có khó lắm không?mà sao có đứa là chị em bạn dâu với em qua cũng được gần 2nam rồi ở cali!khi mới qua là khoảng 2 tháng thi và lấy bằng luôn đó chị!bằng nail nghe nói cũng dễ nữa!đăng kí học ma di hoc co may ngay ma thi cung dau!nhưng k biết vẽ bay gio ve vn hoc (chac tại cali thi bằng tiếng việt)

wenfangvn

Thành viên mới

mình mới thi bằng lái xe xong. Đăng ký thi lý thuyết được 2 lần: Lần 1 thi rớt 11/25 câu. Đợi 30 phút sau thi lại lần 2. Mình thi ở trường Beacon Hill của người Hoa. Vì mình biết tiếng hoa do hồi học DH ở VietNam mình có học qua. Họ cho mình 200 câu hỏi lý thuyết có sẵn đáp án. Mình ngồi khoảng 30 phút sau thi lại đạt 25/25! may quá ! nếu rớt là mất 20$ là chết. Tiếp theo mình thi thực hành tại tacoma lúc cua góc bị leo lên lề đi bộ nhưng may quá gặp giám khảo mỹ da đen cho mình pass luôn. lucky đầu tiên trên USA. Tuy nhiên mình có vài lời khuyên khi thi thực hành là các bạn phải chú ý lúc parking xuống dốc và lên dốc , change lane nhớ nhìn vế phía sau. good luck

minhduy

Thành viên mới

Chào bạn Duc Tran, mình muon hỏi là hồ sơ thi lái xe bên HK có bản tiếng việt không? mình có bản tiếng anh, nhưng vốn tiếng Anh mình ít quá. Nên muốn tìm bản tiếng việt học cho dễ... thank you.

Status
Không mở trả lời sau này.