Bỗng dưng muốn ... nghe chửi ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Bỗng dưng muốn ... nghe chửi ?

Đã đứng tám chục năm rồi.
Bây giờ xụi xuống, có nàng xót xa.
Đi mua chuối hột, ba ba.
Dổ dành cho nó, ráng mà đứng lên.
Nhưng nó nhất quyết không lên.
Nàng đành ôm hận, cạo đầu đi tu .:21::20::20::20:
Có gì mà phải xót xa.
Cớ chi lại phải cạo đầu đi tu?
Bài thuốc gì lạ thế kia.
Thôi thì hưu nhé, nghỉ ngơi tuổi già...!:20::20::20:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Có gì mà phải xót xa.
Cớ chi lại phải cạo đầu đi tu?
Bài thuốc gì lạ thế kia.
Thôi thì hưu nhé, nghỉ ngơi tuổi già...!:20::20::20:
Dạ, diễn đàn rất quý mến chị. Bữa offline chị cố gắng có mặt nghen chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dạ, diễn đàn rất quý mến chị. Bữa offline chị cố gắng có mặt nghen chị.
Dạ! Cám ơn Bác tamtuong nhiều lắm, nhưng cứ bị Bác vuthangsi hù hoài nên sợ lắm.
Chúc tất cả các Bác kỳ nầy dự Offline vui vẻ nhé!

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Dạ! Cám ơn Bác tamtuong nhiều lắm, nhưng cứ bị Bác vuthangsi hù hoài nên sợ lắm.
Chúc tất cả các Bác kỳ nầy dự Offline vui vẻ nhé!
Đó, bác Thắng thấy chưa?

Anh cứ thế này, em còn sợ, nói chi chị Hoaiphuongchau! Cha Liệu hồn đó nghen!

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Xin nghỉ hưu.

Một ngày nọ, tất cả các cơ quan (bộ phận) trên cơ thể của một cụ ông 80 tuổi cùng tập trung về Thần Kinh Trung Ương để họp.

Đôi mắt phát biểu trước: Thưa Thần Kinh Trung Ương và các bộ phận thân thể khác của chủ nhân! Sau 80 năm giúp chủ nhân nhìn được muôn sắc màu của thế giới này, bây giờ tôi đã mỏi mệt vì vậy xin cho tôi được phép nghỉ hưu.

Thần Kinh Trung Ương nói: Không được! Mắt mà nghỉ hưu chẳng hóa ra chủ nhân của chúng ta sẽ bị mù à?! Thôi được bây giờ mắt phải tiếp tục làm việc nhưng cho phép mắt được đeo kính lão!!!?

Đến lượt Tay và Chân lên tiếng: Thưa! Hai đứa tôi cũng xin phép được nghỉ hưu, 80 năm qua chúng tôi đã giúp chủ nhân sờ mó, cầm nắm đủ thứ vật dụng trên đời và giúp chủ nhân đi mọi nơi, bây giờ mệt mỏi quá rồi xin cho phép tôi được nghỉ hưu.

Thần Kinh Trung Ương lại nói: Không được. Tay Chân mà nghỉ hưu thì chủ nhân ta sẽ bị liệt. Vì vậy Tay Chân phải tiếp tục làm việc nhưng cho phép được ... run và ... chống gậy.

Đến lượt đôi Tai lại xin phép nghỉ hưu vì cho rằng sau 80 năm giúp chủ nhân nghe mọi âm thanh của cuộc sống thì cũng đã mệt mỏi lắm rồi.

Nhưng Thần Kinh Trung Ương một lần nữa lại không cho nghỉ hưu vì sợ chủ nhân sẽ bị điếc vì vậy lại bắt đôi Tai tiếp tục làm việc và cho phép Tai được mang máy trợ thính.

Sau khi giải quyết việc xin nghỉ hưu của "Mắt, Tay, Chân, và Tai" Thần Kinh Trung Ương hỏi câu cuối cùng: Bấy giờ còn bộ phận nào xin nghỉ hưu nữa không thì vui lòng lên tiếng để tôi giải quyết luôn.

Bên dưới bỗng có tiếng nói rất mệt nhọc, đứt quãng và rất nhỏ: Còn... tui... tui xin ... phép ... được ...nghỉ... hưu!!

Thần Kinh Trung Ương nói: Bộ phận xin phép nghỉ hưu vui lòng đứng lên phát biểu chứ không đứng lên ai mà biết bộ phận nào để giải quyết cho nghỉ hưu.

Bên dưới lại giọng mệt nhọc, đứt quãng và rất nhỏ thốt lên: Trời ...ơi!.TUI... MÀ ĐỨNG ...ĐƯỢC THÌ ...TUI ĐÂU... CÓ XIN ...PHÉP... NGHỈ... HƯU... !!!

Đọc xong xin đừng...???
l001l001l001

Sưu tầm (Chuyện cười).
Hehe...

Bài sưu tầm của chị tôi rất thích. Sau khi đọc, ngẫm lại, một chút gì đó...có bóng dáng mình ở trỏng. Khà...khà...:20:

Cảm ơn chị. :6: