[Hồ sơ F4] bo tuc ho so dien F4

laura

Thành viên mới
Minh la thanh vien moi, mong cac ban trong dien dan giup minh voi.Minh duoc chi o My bao lanh nam 2004 luc chi bao lanh minh chua co gia dinh va con ,nhung hien tai minh da co chong va mot be gai 5 tuoi minh dang chuan bi bo tuc ho so cho chong va con gai, nhung ong xa minh khong con giay khai sinh, minh co ra phuong lam lai nhung do Ba cua ong xa minh mat qua lau khong co giay to gi de chung minh , nen giay khai sinh cap cap lai chi the hien ten cu Me thoi phan khai cua Ba de trong, giay khai sinh nhu vay nop qua my co van de khong ? xin cac anh chi giup do giai dap thac mac dum em .

caohung2010

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: bo tuc ho so dien F4

Chào bạn, không sao cả. Giấy khai sinh đăng ký lại của chồng bạn vẫn hợp lệ.

laura

Thành viên mới

Như vậy thì mình yên tâm rồi !!! Cám ơn bạn nhiều lắm.

Cho mình hỏi thêm một vài vấn đề khác nữa nha bạn.
Chi mình bảo lãnh cho mình từ năm 2004 vớ số case number như sau :
Case Number : HCM2009764127
PA Name : TUYET LOAN THI DO
Preference Category : F4- Brothers And Sisters OF U.S.Citizens
Priority Date : 12 OCT 2004

Cho mình hỏi thăm hồ sơ của mình như vậy thì còn chờ đợi khoảng bao lâu nửamới được định cư ở Mỹ.trong thời gian chờ đợi được chấp thuận thì mình vàngười nhà bên Mỹ phải làm gì để khi đến lượt hồ sơ được giải quết nhanhchóng.

Địa chỉ của chị mình ở bên Mỹ đã thay đổi rồi mình phải làm cách nào đểthông báo thay đổi địa chỉ.

Lúc trước chị mình bảo lãnh thì mình chưa có gia đình,hiện tại mình đã cóchồng và con gái , hiện tai mình đang gấp rút chuẩn bị bổ sung hồ sơ chochồng và con gái, vậy làm cách nào để bổ sung hồ sơ một cách đúng nhất, xinchỉ giúp mình với. Nếu như bổ sung hồ sơ thì chờ đợi trong khoảng thời gianbao lâu thì được chấp nhận.

Xin cam on ban nhieu.

Thành

Thích đủ thứ ...

Như vậy thì mình yên tâm rồi !!! Cám ơn bạn nhiều lắm.

Cho mình hỏi thêm một vài vấn đề khác nữa nha bạn.
Chi mình bảo lãnh cho mình từ năm 2004 vớ số case number như sau :
Case Number : HCM2009764127
PA Name : TUYET LOAN THI DO
Preference Category : F4- Brothers And Sisters OF U.S.Citizens
Priority Date : 12 OCT 2004

Cho mình hỏi thăm hồ sơ của mình như vậy thì còn chờ đợi khoảng bao lâu nửamới được định cư ở Mỹ.trong thời gian chờ đợi được chấp thuận thì mình vàngười nhà bên Mỹ phải làm gì để khi đến lượt hồ sơ được giải quết nhanhchóng.

Địa chỉ của chị mình ở bên Mỹ đã thay đổi rồi mình phải làm cách nào đểthông báo thay đổi địa chỉ.

Lúc trước chị mình bảo lãnh thì mình chưa có gia đình,hiện tại mình đã cóchồng và con gái , hiện tai mình đang gấp rút chuẩn bị bổ sung hồ sơ chochồng và con gái, vậy làm cách nào để bổ sung hồ sơ một cách đúng nhất, xinchỉ giúp mình với. Nếu như bổ sung hồ sơ thì chờ đợi trong khoảng thời gianbao lâu thì được chấp nhận.

Xin cam on ban nhieu.
Bạn vào link sau để xem mẫu email thay đổi địa chỉ: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=783
Trường hợp bổ túc hồ sơ bạn có thể gửi khai sinh & hôn thú cho NVC yêu cầu bổ sung, và chờ họ xem xét nhé.

thanhnv

Thành viên tích cực

Xin trả lời thêm cho Laura. Hiện nay diện F4 đã tăng tới ngày 1/6/2001, với đà tăng của F4 như vậy tôi nghĩ trường hợp của bạn sẽ đến lượt vào cuối năm 2012.