[Hồ sơ F4] chào các anh chị

khuyen_violet

Thành viên mới
Hồ sơ của dì em theo diện F4 được nộp vào năm 2004.Còn gia đình em và thêm 2 gđ nữa làm hô sơ f4 vào đầu năm 2010.sau 3 tháng hì gđ em nhân được giấy approval nhưng 2 gđ kia thì chưa nhận được ( theo em biết thì giấy này mấy năm sau mới nhận được ).Vì lẽ đó mà dì em ở Mỹ,tức người bảo lãnh,nói rằng hồ sơ của gđ được gộp chung với hồ sơ của dì em (di em làm sô sơ năm 2004 ) và gđ em sẽ được phỏng vấn chung với dì luôn.Em muốn biết là điều này có đúng không ạ,và hồ sơ mới thì có được gộp chung với hồ sơ bảo lãnh cũ không nếu cùng 1 người bảo lãnh.Mong anh chị trả lời giúp em.Em xin cảm ơn trước.

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: chào các anh chị

Hồ sơ của dì em theo diện F4 được nộp vào năm 2004.Còn gia đình em và thêm 2 gđ nữa làm hô sơ f4 vào đầu năm 2010.sau 3 tháng hì gđ em nhân được giấy approval nhưng 2 gđ kia thì chưa nhận được ( theo em biết thì giấy này mấy năm sau mới nhận được ).Vì lẽ đó mà dì em ở Mỹ,tức người bảo lãnh,nói rằng hồ sơ của gđ được gộp chung với hồ sơ của dì em (di em làm sô sơ năm 2004 ) và gđ em sẽ được phỏng vấn chung với dì luôn.Em muốn biết là điều này có đúng không ạ,và hồ sơ mới thì có được gộp chung với hồ sơ bảo lãnh cũ không nếu cùng 1 người bảo lãnh.Mong anh chị trả lời giúp em.Em xin cảm ơn trước.
Chào khuyen_violet,

- Thời điểm hồ sơ bảo lãnh được USCIS chấp thuận cho mỗi trường hợp cụ thể là không giống nhau, nên việc 3 hồ sơ nộp đơn năm 2010 mà mới có 1 hồ sơ được chấp thuận là chuyện bình thường, theo thống kê thì không có quy định thời gian chấp thuận trong bao lâu cả bạn à.

- Cùng diện F4, hồ sơ của dì bạn làm năm 2004 (tức là có PD năm 2004), hồ sơ của bạn có PD năm 2010, khoảng cách này quá xa nên khó có thể được gộp chung để phỏng vấn. Những trường hợp các hồ sơ cùng người bảo lãnh được phỏng vấn cùng ngày đều có cùng ngày PD hoặc rất gần ngày PD với nhau.

Vài thông tin đến bạn. Chúc vui vẻ. Thân ái.