Chia sẻ và lưu ý khi sơ vấn và phỏng vấn

whitecat

Thành viên tích cực
Ðề: Chia sẻ và lưu ý khi sơ vấn và phỏng vấn

Chào ACE,

Trong giấy xanh có nói thêm "...Nếu quý vị không thể cung cấp mục nào theo yêu cầu, vui lòng viết thư giải thích." Như vậy theo ý tôi thì đến ngày bổ túc thì cứ tới bổ túc những gì có, còn KSK chưa có thì viết thư nói là phải chờ kềt quả thử đàm và sẽ bổ túc sau. Rồi tuỳ lúc đó LSQ quyết định. Đừng liều mà không đến đúng hẹn. Có gì xảy ra họ nói là do lỗi mình trễ hẹn. Ý tôi là như vậy, đến hẹn là lên.
Xin chào, rất cám ơn ý kiến đóng góp của các ACE
Mình sẽ viết mail lên lãnh sự hỏi, nếu không nhận được trả lời của họ thì mình sẽ lên bổ sung I-864A đúng ngày hẹn, kèm theo thư trình bày lý do nộp kết quả ksk sau đó.

Nếu kết quả thế nào mình sẽ cập nhật lên đây để các ACE khác cùng cảnh ngộ có kinh nghiệm nhé.

linh_khanh

Thành viên tích cực

Xin chào, rất cám ơn ý kiến đóng góp của các ACE
Mình sẽ viết mail lên lãnh sự hỏi, nếu không nhận được trả lời của họ thì mình sẽ lên bổ sung I-864A đúng ngày hẹn, kèm theo thư trình bày lý do nộp kết quả ksk sau đó.

Nếu kết quả thế nào mình sẽ cập nhật lên đây để các ACE khác cùng cảnh ngộ có kinh nghiệm nhé.
Chào bạn WhiteCat, vợ tôi cũng bị trường hợp như bạn. Tôi email hỏi LSQ và được trả lời chung chung chứ không rõ ràng. Họ nói khi nào có đủ KSK và các giấy tờ bổ túc khác thì hãy nộp vì thiếu sẽ không được giải quyết. Vẫn biết rằng thiếu KSK thì sẽ không được giấy hồng, nếu không lên đúng hẹn thì họ có lý do đổ lỗi cho mình sau này.
Nhưng họ không nói là đến ngày hẹn bổ túc mà không đến thì phải làm gì để không bị trở ngại nếu mình không đến đúng hẹn. Hình như nhân viên LSQ họ cũng không biết phải làm gì? Theo tôi thì cứ đến hẹn lại lên, rồi tuỳ lúc đó LSQ giải quyết. Cứ đến để họ cho một cái hẹn khác để bổ túc KSK. Khi có KSK thì mình bổ túc lai các hồ sơ khác lần nữa nếu họ cần. Dư còn hơn thiếu. Nếu họ bảo về khi nào có đủ thì trở lại nộp, thì về và chờ. Cần nhất là giữ lại bản sao những gì bổ túc mà họ lấy. Tuỳ bạn quyết định đi hay chờ. Tôi nói vợ tôi cứ đến hẹn là lên. Có thông tin gì khi vợ tôi lên bổ túc ngày 4 tháng 11, sẽ chia sẻ sau. Chúc may mắn.

gifser

Thành viên mới

Nghĩ lại vẫn hãi hùng lần đầu đi phỏng vấn:

Đến câu hỏi: Quan hệ với đồng nghiệp thế nào
Trả lời: Môt tuần 2 lần có khi khỏe thì 3 lần
Thế là nó đuổi thẳng cổ, các bạn rút kinh nghiệm.

linh_khanh

Thành viên tích cực

Chào bạn WhiteCat, vợ tôi cũng bị trường hợp như bạn. Tôi email hỏi LSQ và được trả lời chung chung chứ không rõ ràng. Họ nói khi nào có đủ KSK và các giấy tờ bổ túc khác thì hãy nộp vì thiếu sẽ không được giải quyết. Vẫn biết rằng thiếu KSK thì sẽ không được giấy hồng, nếu không lên đúng hẹn thì họ có lý do đổ lỗi cho mình sau này.
Nhưng họ không nói là đến ngày hẹn bổ túc mà không đến thì phải làm gì để không bị trở ngại nếu mình không đến đúng hẹn. Hình như nhân viên LSQ họ cũng không biết phải làm gì? Theo tôi thì cứ đến hẹn lại lên, rồi tuỳ lúc đó LSQ giải quyết. Cứ đến để họ cho một cái hẹn khác để bổ túc KSK. Khi có KSK thì mình bổ túc lai các hồ sơ khác lần nữa nếu họ cần. Dư còn hơn thiếu. Nếu họ bảo về khi nào có đủ thì trở lại nộp, thì về và chờ. Cần nhất là giữ lại bản sao những gì bổ túc mà họ lấy. Tuỳ bạn quyết định đi hay chờ. Tôi nói vợ tôi cứ đến hẹn là lên. Có thông tin gì khi vợ tôi lên bổ túc ngày 4 tháng 11, sẽ chia sẻ sau. Chúc may mắn.
Chào ACE, vợ tôi đi bổ túc hồ sơ như ngày hẹn sáng nay ngày 4/11/2010 dù chưa có kết quả KSK. Họ nhận tất cả hồ sơ bổ túc và cho giấy sanh không ghi ngày hẹn để khi nào có KSK thì lên bổ túc. Ngoài ra họ không đòi bổ túc gì thêm nữa. Coi như là ổn rồi. Còn nhiều người lên bổ túc bị cho giấy trắng, không hiểu lý do gì mà nhận giấy trắng. ACE nào biết xin chia sẻ kinh nghiệm.

Hong

Thành viên mới

Cho minh hoi 10/11 nay minh PV ma minh chi nhan duoc mail PV , vay khi nao moi goi giay chinh thuc cho minh

nguyen du

Thành viên tích cực

@Hong,
Mail bạn nhận được hãy in ra mà đi chích ngừa, khám sức khoẻ, và phỏng vấn, nếu thư qua bưu điện chưa có...Nói tóm lại là giấy nào cũng OK hết, an tâm đi nhé:)
Nên lưu ý nên coppy giấy này ít nhất là 4 tờ, chích ngứa 1 tờ, khám SK 2 tờ, PV 1 tờ.

whitecat

Thành viên tích cực

Chào ACE, vợ tôi đi bổ túc hồ sơ như ngày hẹn sáng nay ngày 4/11/2010 dù chưa có kết quả KSK. Họ nhận tất cả hồ sơ bổ túc và cho giấy sanh không ghi ngày hẹn để khi nào có KSK thì lên bổ túc. Ngoài ra họ không đòi bổ túc gì thêm nữa. Coi như là ổn rồi. Còn nhiều người lên bổ túc bị cho giấy trắng, không hiểu lý do gì mà nhận giấy trắng. ACE nào biết xin chia sẻ kinh nghiệm.
Chào Anh,
Chúc mừng vợ anh bổ sung giấy tờ suôn sẻ, chỉ còn chờ bổ túc kết quả KSK nữa thôi thì chắc 99% sẽ nhận giấy hồng (luôn luôn mong là vậy :))

Mình nghĩ nhiều người nhận giấy trắng sau khi bổ túc có thể là do vẫn chưa hoặc không thuyết phục được lãnh sự hoặc họ đã bổ túc nhiều lần nhưng vẫn không đạt yêu cầu. Ví dụ trường hợp của 1 người mình đã gặp hôm đi pv. Chị này đã pv cuối 2008 nhận giấy xanh bổ túc bằng chứng thuyết phục cho mối quan hệ vợ chồng, lên bổ túc tiếp tục nhận giấy xanh nữa, ... bổ túc ... nhận giấy xanh => tổng cộng là 4 giấy xanh, 4 lần bổ túc .... nhưng cuối cùng là GIẤY TRẮNG. 4 lần như vậy là mất khoảng 4 tháng (huhuhu) :10: (như vậy là các bác lãnh sự cũng kiên nhẫn cho chúng ta cơ hội đấy nhỉ? ):)

Sau đó chồng chị ấy gởi thư khiếu nại, vòng vo đến nay (sau gần 2 năm) mới kêu lên pv lại. Lần naỳ thì đỡ hơn rồi vì chị ấy đang có thai (là bằng chứng thuyết phục quá rồi) => chỉ nhận giấy xanh bổ túc kết quả KSK thôi vì chị ấy đang có thai chưa chích ngừa được, phải sinh xong mới chích ngừa. Nhưng thời gian pv của chị ấy cũng dài lắm hơn 30p :10:

Bây giờ Anh vui lòng cho hỏi việc này, theo thông tin các ACE trong diễn đàn đã chia sẻ đi bổ túc là vào buổi chiều, bắt đầu từ 12g30, thấy anh ghi đi bổ túc buổi sáng ??? Trong giấy xanh mình cũng thấy ghi là bổ túc buổi chiêù => VẬY LÀ ĐI BỔ TÚC GIỜ NÀO CŨNG ĐƯỢC PHẢI KHÔNG NHỈ??? Rất cám ơn anh đã chia sẻ thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

linh_khanh

Thành viên tích cực

Chào Anh,
Chúc mừng vợ anh bổ sung giấy tờ suôn sẻ, chỉ còn chờ bổ túc kết quả KSK nữa thôi thì chắc 99% sẽ nhận giấy hồng (luôn luôn mong là vậy :))

Mình nghĩ nhiều người nhận giấy trắng sau khi bổ túc có thể là do vẫn chưa hoặc không thuyết phục được lãnh sự hoặc họ đã bổ túc nhiều lần nhưng vẫn không đạt yêu cầu. Ví dụ trường hợp của 1 người mình đã gặp hôm đi pv. Chị này đã pv cuối 2008 nhận giấy xanh bổ túc bằng chứng thuyết phục cho mối quan hệ vợ chồng, lên bổ túc tiếp tục nhận giấy xanh nữa, ... bổ túc ... nhận giấy xanh => tổng cộng là 4 giấy xanh, 4 lần bổ túc .... nhưng cuối cùng là GIẤY TRẮNG. 4 lần như vậy là mất khoảng 4 tháng (huhuhu) :10: (như vậy là các bác lãnh sự cũng kiên nhẫn cho chúng ta cơ hội đấy nhỉ? ):)

Sau đó chồng chị ấy gởi thư khiếu nại, vòng vo đến nay (sau gần 2 năm) mới kêu lên pv lại. Lần naỳ thì đỡ hơn rồi vì chị ấy đang có thai (là bằng chứng thuyết phục quá rồi) => chỉ nhận giấy xanh bổ túc kết quả KSK thôi vì chị ấy đang có thai chưa chích ngừa được, phải sinh xong mới chích ngừa. Nhưng thời gian pv của chị ấy cũng dài lắm hơn 30p :10:

Bây giờ Anh vui lòng cho hỏi việc này, theo thông tin các ACE trong diễn đàn đã chia sẻ đi bổ túc là vào buổi chiều, bắt đầu từ 12g30, thấy anh ghi đi bổ túc buổi sáng ??? Trong giấy xanh mình cũng thấy ghi là bổ túc buổi chiêù => VẬY LÀ ĐI BỔ TÚC GIỜ NÀO CŨNG ĐƯỢC PHẢI KHÔNG NHỈ??? Rất cám ơn anh đã chia sẻ thông tin.
Chào bạn, vợ tôi cũng đi bổ túc vào buổi chiều 1 giờ không phải buổi sáng. Họ hẹn giờ nào thì tới giờ đó, không phải tới lúc nào cũng được. Vợ tôi thấy nhiều người đi bổ túc mà bị giấy trắng nên không hiểu tại sao. Tôi thấy ai đi pv thì họ hẹn buổi sáng, đi bổ túc thì hẹn buổi chiều. Chúc bạn may mắn được giấy hồng. Có thông tin gì xin chia sẻ cùng. Cám ơn.

TaoDi

Thành viên mới

Tôi cho rằng buổi sáng là giờ dành cho phỏng vấn, không phải dành cho bổ túc hồ sơ. Buổi chiều mới là lúc làm việc này!

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

- Giấy trắng là giấy có gì đó còn đắng đo, phân vân, chưa có quyết định chính thức, cần xem lại.
- Nếu giấy trắng ko yêu cầu gì tức anh phải về nhà chờ đợi trong một thời gian ngắn (các diện F), còn diện vợ chồng thì no-limited, để họ xem lại, xác nhận, chứng thực... sau đó họ sẽ gọi lên nhận giấy hồng.
- Nếu giấy trắng có kèm thiếu hồ sơ sức khỏe, tức là vừa thiếu HSSK vừa bị cái trên. Nếu khi có KQ SK sớm, anh cầm đi nộp, khi mà hồ sơ đã bổ túc trước đó vẫn chưa dc ok, thì anh sẽ nhận thêm 1 tờ giấy trắng chờ đợi nữa.
- Thực ra, đa phần giấy trắng đều được nhận giấy hồng sau này, nhưng cái đáng để lo đó là ko có thời gian xác định, mỗi ngày là một ngày chờ mòn mỏi. Giấy xanh đọt chuối mới là tờ giấy đáng sợ nhất, chờ lâu, mà còn có nguy cơ ko dc nhận giấy hồng.
Về phần này, do chưa khảo sát nhiều, nên em chỉ đưa ra ý kiến như thế.
@linh_khanh: đúng như whitecat nói, coi như vợ a pass 99% rồi.

whitecat

Thành viên tích cực

Chào bạn, vợ tôi cũng đi bổ túc vào buổi chiều 1 giờ không phải buổi sáng. Họ hẹn giờ nào thì tới giờ đó, không phải tới lúc nào cũng được. Vợ tôi thấy nhiều người đi bổ túc mà bị giấy trắng nên không hiểu tại sao. Tôi thấy ai đi pv thì họ hẹn buổi sáng, đi bổ túc thì hẹn buổi chiều. Chúc bạn may mắn được giấy hồng. Có thông tin gì xin chia sẻ cùng. Cám ơn.
Xin chào, rất cám ơn những chia sẻ của anh.
Anh có thể vui lòng thuật lại tiến trình vào bổ túc hồ sơ thế nào không ạ? Có giống như khi mình đi pv không nhỉ? Mình có gặp lại người đã pv mình không hay là người khác? Nhân viên lãnh sự có pv thêm gì trong lúc bổ túc không hay mình chỉ nộp giấy tờ rồi chờ họ đưa giấy xanh hay giấy hồng tiếp theo?

linh_khanh

Thành viên tích cực

Xin chào, rất cám ơn những chia sẻ của anh.
Anh có thể vui lòng thuật lại tiến trình vào bổ túc hồ sơ thế nào không ạ? Có giống như khi mình đi pv không nhỉ? Mình có gặp lại người đã pv mình không hay là người khác? Nhân viên lãnh sự có pv thêm gì trong lúc bổ túc không hay mình chỉ nộp giấy tờ rồi chờ họ đưa giấy xanh hay giấy hồng tiếp theo?
Chào bạn, vợ tôi nói khi mình đi bổ túc tới nơi chờ đợi vài tiếng mà họ chỉ tiếp mình chưa đến 10 phút. Mình chỉ đưa giấy tờ, nếu họ thấy đầy đủ rồi thì họ đưa giấy xanh, giấy trắng hay giấy hồng. Họ không pv lại hay hỏi gì hết. Chúc may mắn.

Xin chào các Anh Chị và các Bạn;

Xin được chia sẻ những gì mà GĐ lieuvh đã nhìn được và thực hiện trong ngày PV và qua đây cũng xin phép các ACE lưu ý 1 số việc như sau:

1. Ngày giờ đến LSQ: tốt nhất có mặt lúc 6 giờ 30 sáng, gửi xe xong và chuẩn bị qua bên đường xếp hàng. Các thủ tục, cứ theo dòng người xếp hàng mà làm theo.

2. Sau khi gửi điện thoại, nhận thẻ giữ đồ, vào trong quẹo phải là vào khu vực PV cho diện di dân. Đi thẳng sát tay trái sẽ thấy 1 ô cửa và 1 NV ngồi sẵn. Nộp giấy PV và nhận được 1 số thứ tự. Số thứ tư này sẽ theo mình suốt khi sơ vấn (SV) và PV.

Lưu ý: số này sẽ không theo 1 thứ tự nào cả, không phải số trước mà sơ vần hoặc PV trước đâu nha. Tùy thuộc tất cả vào LSQ và được gọi trên loa (nghe rất nhỏ), nhưng bù lại, sẽ hiện trên bảng. Nên theo dõi trên bảng được treo trên trần nhà.

3. Trong khu vực này, cố gắng tìm chỗ ngồi trong khoảng ô thứ 7 đến 12 để tiện quan sát, nghe loa và nhìn bảng số. Nếu đến trễ thì không sao, nhưng cần chú ý lên bảng hiện số thứ tự.

4. Trong khi chờ đến lượt được gọi sơ vấn, chuẩn bị HS ra sẵn và phong bì khám SK. Nên bỏ toàn bộ HS vào 1 bìa chung, khi cần chỉ lấy ra thôi.

Chú ý: Ngoài các ô (số 5 đến số 15) còn có 2 phòng số 3 và số 4 là các nơi sơ vấn.

5. Sơ vấn: khá là quan trọng, vì nơi đây sẽ check lại toàn bộ HS trước khi chuyển cho Viên chức Phỏng vấn.

Lưu ý: để tạo thiện cảm với Viên chức sơ vấn và PV, chúng ta nên:

- Lúc vào: Chào và mỉm cười với họ;
- Lúc ra: Cám ơn và chào.

+ Khi trao đổi, đương đơn chính cần chú ý nghe những lời yêu cầu, những câu hỏi của Viên chức (kể cả khi sơ vấn). Nếu nghe không rõ, cứ tự nhiên hỏi và yêu cầu họ nói lại.

+ Khi trả lời, cần nói rõ ràng, chính xác và đầy đủ câu hỏi của Viên chức. Chỉ trả lời ngắn, gọn, đúng trọng tâm câu hỏi, không cần giải thích.

+ Đưa đúng giấy tờ, hồ sơ mà Viên chức yêu cầu nộp vào.

Ví dụ:

Hỏi: Ai là người bảo lãnh cho Anh/Chị?

Trả lời: Cha/Mẹ/Anh/Chị em RUỘT bảo lãnh cho Tôi/Em

Hỏi: Người bảo lãnh về VN lần cuối năm nào?

Trả lời: Tháng xx năm xxxx

Vậy thôi, không cần giải thích thêm gì cả. Hỏi gì trả lời nấy và rõ ràng, chính xác. Cái chính là tư tin, bình tĩnh, thoải mái, vui vẻ
.

5.1. Cầm trước toàn bộ HS sức khỏe để trước cho NV sơ vấn;

- Đưa từng HS khám SK vào, theo thứ tự: đương đơn chính, rồi tới đương đơn phụ (theo danh sách PV);

- Sau khi NV lấy giấy khám chính thức, rút phong bì ra và đưa phong bì khám SK của người sau vào tiếp và cứ thế tuần tự.

Chú ý: khi đưa vào, đưa phần có niêm phong vào (chỗ có phần giấy được gấp vào trong) và không đưa vào hết, để NV họ rọc phần này. Họ sẽ lấy giấy khám chính thức trong phong bì đó, không lấy phim phổi.

5.2. Cầm toàn bộ HS giấy tờ đã sắp xếp trước, cũng tuần tự đưa vào theo thứ tự như đưa HS khám sức khỏe ở phần 5.1. trên

Lưu ý:

- Viên chức sơ vấn sẽ thực hiện công việc của họ, giấy tờ nào họ trả ra, chúng ta nhận lại và tốt nhất đưa vào bìa phong bì đựng các HS khám sức khỏe, để khi xong sơ vấn, chúng ta sắp xếp lại sau.

- Họ sẽ giữ lại các giấy tờ bản chính như sau: Hộ khẩu, CMND, giấy khai sinh và passport. Tất cả các giấy này sẽ được chuyển cho Viên chức PV xem xét và sẽ trả lại cho chúng ta sau khi đã PV xong. Do đó, cần nhìn xem họ giữ lại những giấy tờ gì để khi PV xong, chúng ta sẽ nhận lại.

Qua quan sát, Lieuvh nhận thấy, khá nhiều GĐ lúng túng và mất thời gian trong quá trình sơ vấn. Bị Viên chức nhắc nhở, yêu cầu rất nhiều, thậm chí làm cho họ bực mình vì không chuẩn bị đưa HS cho họ. Viên chức yêu cầu gì, đưa đó, nghĩa là quá thụ động. Trong khi đó, nếu chúng ta chuẩn bị tinh thần và nhanh chóng chuyển HS liền cho họ, họ khá thoải mái và vui vẻ.

Lưu ý: Nên cần 2 người chuyển và nhận HS;

- Nếu đương đơn chính là người chuyển HS vào, thì cần 1 người phụ chuyển tiếp HS cho đương đơn chính và nhận lại HS dư mà Viên chức sơ vấn trả lại và cho vào phong bì. Lúc này, đương đơn chính vừa chuyển HS, vừa lắng tai nghe Viên chức hỏi.

- Nếu đương đơn phụ là người chuyển HS vào, thì đương đơn chính cần đứng gần để nghe Viên chức hỏi và yêu cầu.

Hết sơ vấn, coi như 1/2 chặng đường Trở về chỗ ngồi, chuẩn bị các HS bằng chứng, bao gồm:

- Quan hệ người bảo lãnh với người được bảo lãnh và các đương đơn đi theo bằng giấy tờ (i);
- Quan hệ người bảo lãnh với người được bảo lãnh bằng hình ảnh (ii);
- Quan hệ đương đơn chính với các đương đơn phụ đi theo bằng hình ảnh (iii);
- Học bạ, sổ Gia đình Công giáo, v.v... (iv).

Cần chú ý coi bảng điện tử để chuẩn bị vào ô PV. Trong thời gian này, có thể đi vệ sinh, rửa mặt và coi trên TV hướng dẫn các lấy dấu vân tay

- Đầu tiên là tay trái: 4 ngón tay để sát vào nhau (không có ngón cái) và đặt trên màn hình màu xanh, chờ Viên chức bấm xác nhận;
- Tiếp theo là tay phải, cũng 4 ngón tay để sát vào nhau (không có ngón cái);
- Cuối cùng, 2 ngón cái, cũng để sát vào nhau và đặt trên màn hình và chờ Viên chức bấm xác nhận;

6. Phỏng vấn:

Khi loa thông báo và bảng điện hiện lên, chúng ta sẽ đến ô PV bao gồm từ ô thứ 6 đến ô 12. Nếu để ý, chúng ta sẽ nhận thấy ở các ô này có 1 hộp màu xanh, đó chính là màn hình để lấy dấu vân tay.

Khi PV sẽ có 2 người: 1 Viên chức người Mỹ và 1 Viên chức người VN chịu trách nhiệm phiên dịch.

6.1. Chuyển các HS bằng chứng vào trong cho Viên chức PV, tuần tự các HS (i) -> (ii) -> (iii) -> (iv);

6.2. Viên chức sẽ yêu cầu từng người, lấy dấu vân tay và ký tên trên part 2 form DS-230.

6.3. Viên chức PV sẽ hỏi và phỏng vấn đương đơn chính (những câu hỏi, mời các Anh Chị tham khảo trong diễn đàn).

6.4. Sau khi PV, sẽ có 2 trường hợp xảy ra:

- Nhận giấy hồng: Viên chức sẽ đưa cho chúng ta 1 tờ giấy màu hồng và nói ngày giờ lên LSQ nhận VISA đồng thời sẽ trả lại tất cả giấy tờ mà lúc sơ vấn đã giữ lại. Họ chỉ giữ lại passport mà thôi. Do đó, cần kiểm tra lại, chú ý là CMND vì đơi khi họ cặp chung vào passport đó.

- Nhận giấy xanh: chúng ta nhận được tờ giấy xanh, trong đó ghi nội dung cần bổ túc và họ trả lại hết giấy tờ, kể cả passport.

7. Kết thúc: Lúc này, nếu ai nhận được giấy hồng, thì đại đa số đều vui mừng và hạnh phúc. Tuy nhiên, lieuvh đề nghị cần kiểm tra lại:

- Giấy hồng: ghi tên đúng không, nếu có gì cần điều chỉnh thì trao đổi liền. Coi ngày nhận VISA có ghi cụ thể không (đa số là 7 ngày sau ngày PV);
- Các giấy tờ mà Viên chức sơ vấn giữ lại, sau khi PV, họ trả lại hết chưa. Nếu chưa, cần gặp để hỏi nha.

Hì hì ... 1 số thông tin xin được viết lại cho Anh Chị tham khảo. Rất mong các ACE đã PV trước bổ sung thêm.

Cám ơn các Anh Chị và các Bạn đã đọc bài viết này và chúc các GĐ phỏng vấn nhẹ nhàng, nhanh chóng và nhận giấy hồng.:41::41::41:
Hi bạn!!! Mình trất vui khi đọc được bài viết của bạn. hs gd mình cũng sắp đến ngày pv rồi. Nhưng mình không biết lúc sang mỹ mình sẽ chuẩn bị những loại hổ sơ gì để mang theo và qua đó mình phải nộp những loại hs gì nửa không? và nộp cho ai? ở địa chỉ nào? Mình xin chân thành cảm ơn bạn.

heaven

Cựu Ban điều hành

bạn yên tâm, nếu bạn pv đậu, nhân viên lsq sẽ gởi lại cho bạn một bộ hs được niêm phong kín và 1 tờ giấy dặn dò kèm theo cho mỗi thành viên, ngoài ra những giấy cá nhân của bạn thì bạn phải tự lo để mang đi theo vd: học bạ, bằng cấp... ngoài ra bạn cũng nên mang theo cmnd đừng nộp lại để mai mốt về chơi có cái mà sài....,chúc bạn may mắn, bạn có thể tham khảo thêm tại đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=5550
:113::113:

martinminh

Thành viên mới

Chào ACE và Quản lý diễn đàn,

Xin cho em hỏi: em có ngày pv vào cuối tháng 3 này, người bảo lãnh là mẹ em. Nhưng hiện tại, ba mẹ em không cùng hộ khẩu, em định sẽ mang theo cả 02 hộ khẩu khi đi pv. Tên em nằm trong hộ khẩu chung với ba em, mẹ em có hộ khẩu riêng. Vậy khi em photo hộ khẩu để mang đi pv, em phải photo hộ khẩu nào, chỉ photo tên em thôi hay là cả cuốn hộ khẩu?
Mong nhận được sự giúp đỡ của Qúy anh/chị. Xin cảm ơn !

harahara

Thành viên mới

Có anh chị nào bị nghi ngờ là ly dị <giả> để được phòng vấn sớm ko, vào chia sẽ với em cái >_<

khanhthuy

Thành viên mới

Anh cho e hỏi,20/04 nay gia đình em phỏng vấn diện F4, ma tóc e đang nhuộm màu vàng,như vây có tạo ấn tương xấu với gia đình em không?người đương đơn chính la ba em.

Anh cho e hỏi,20/04 nay gia đình em phỏng vấn diện F4, ma tóc e đang nhuộm màu vàng,như vây có tạo ấn tương xấu với gia đình em không?người đương đơn chính la ba em.
Vấn đề tóc tai hay trang phục bạn kg có gì lo lắng , trang phục ăn mặc cho lịch sự chút , đừng quá lố lăng , tóc thì kg có gì ngại . đương đơn chính là ba bạn thì sẽ trã lời câu hỏi nhiều hơn , chứ bạn chỉ đứng cho có mặt mà thôi . Chủ yếu là HS đầy đũ là Ok . Hôm tôi đi PV thấy cũng rất dể dàng với những gia đình F4 . Chúc bạn may mắn và cã gia đình ra quầy EMS đóng tiền .

khanhthuy

Thành viên mới

Vấn đề tóc tai hay trang phục bạn kg có gì lo lắng , trang phục ăn mặc cho lịch sự chút , đừng quá lố lăng , tóc thì kg có gì ngại . đương đơn chính là ba bạn thì sẽ trã lời câu hỏi nhiều hơn , chứ bạn chỉ đứng cho có mặt mà thôi . Chủ yếu là HS đầy đũ là Ok . Hôm tôi đi PV thấy cũng rất dể dàng với những gia đình F4 . Chúc bạn may mắn và cã gia đình ra quầy EMS đóng tiền .
Dạ.em cảm ơn anh nhiều lắm.nhưng ba em phải thử đàm.em đang lo không biết nếu phỏng vấn đậu rồi không biết khi nào moi được cấp vía

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Dạ.em cảm ơn anh nhiều lắm.nhưng ba em phải thử đàm.em đang lo không biết nếu phỏng vấn đậu rồi không biết khi nào moi được cấp vía
Sau khi đậu phỏng vấn, thông thường khoảng 1 đến 2 tuần là nhận được visa thôi bạn.

Chào thân mến.