[Hồ sơ F4] cho em hỏi chút

andiloveher_90

Thành viên tích cực
Khi điền câu 43a của DS230 phần II...Trong đó có câu hỏi phụ số 1 và 2 cho e hỏi câu hỏi phụ số 1 là trả lời YES or NO trong khi e chưa đi Hoa Kỳ bao giờ....Câu hỏi như thế này: would you like to receive a replacement card ? (you must answer YES to question 43b. to receive a card.)

ACE nào trong hoàn cảnh giống như e thì giúp e với...e cám ơn nhiều

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: cho em hỏi chút

Khi điền câu 43a của DS230 phần II...Trong đó có câu hỏi phụ số 1 và 2 cho e hỏi câu hỏi phụ số 1 là trả lời YES or NO trong khi e chưa đi Hoa Kỳ bao giờ....Câu hỏi như thế này: would you like to receive a replacement card ? (you must answer YES to question 43b. to receive a card.)

ACE nào trong hoàn cảnh giống như e thì giúp e với...e cám ơn nhiều
Chào bạn Andiloveher,

Câu 43a: Have you ever applied for a Social Security Number (SSN)? (bạn đã có thẻ SSN bao giờ chưa?) Bạn đánh No
- Câu hỏi phụ 1: Would you like to receive a replacement card? (You must answer YES to question 43b. to receive a card.). Bạn bỏ trống không đánh Yes hay No.
- Câu hỏi phụ 2: Do you want the Social Security Administration to
assign you a SSN and issue a card? (You must answer YES to question 43b. to receive a number and a card.). (Bạn có muốn nhận thẻ SSN không?). Bạn đánh Yes.câu 43b bạn cũng đánh Yes.
Thân chúc bạn hồ sơ may mắn và nhanh chóng.

andiloveher_90

Thành viên tích cực

Nhưng khi gia đình e đi dịch vụ thì người ta lại chỉ câu hỏi phụ 1 đánh YES...vậy e phải làm sao,giúp e điền cho chắc chắn

lightwind

Cựu Ban điều hành

Nhưng khi gia đình e đi dịch vụ thì người ta lại chỉ câu hỏi phụ 1 đánh YES...vậy e phải làm sao,giúp e điền cho chắc chắn
Chào bạn Andiloveher_90,
Câu hỏi phụ 1 có nghĩa là "Bạn có muốn nhận một cái thẻ SSN thay thế không?", bạn đã có thẻ SSN chưa? nếu chưa mà đánh "yes" để muốn thay thế thẻ cũ, bạn nghĩ sao?
Bạn chỉ đáng Yes ở câu hỏi phụ 1 khi câu 43a bạn đánh Yes bạn nhé, có nghĩa là bạn đã có thẻ SSN rồi và lúc ấy câu hỏi phụ 2 bạn lại bỏ trống.
Thân chúc bạn vui nhé

Chỉnh sửa cuối: