Chúc mừng anh Hong Tran

tamchi

Cộng tác viên
Hy vọng tin vui ngày hôm nay sẽ bắt đầu cho chuỗi ngày may mắn và thuận lợi sắp tới. Chúc anh sớm ổn định cuộc sống mới.

Ðề: Chúc mừng anh Hong Tran

Hy vọng tin vui ngày hôm nay sẽ bắt đầu cho chuỗi ngày may mắn và thuận lợi sắp tới. Chúc anh sớm ổn định cuộc sống mới.
Không biết "tin vui ngày hôm nay" mà anh tamchi nói đến là gì nhưng nghe nói "tin vui" tất nhiên là điều vui rồi, TM cũng xin được chúc mừng anh hongtran nhé! Năm mới, chúc anh gặp nhiều may mắn, thành công và có nhiều tin vui hơn nữa để chia sẻ với anh em XNC anh nhé! :113:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng bác Hongtran, sao rồi bác ? Move wa Houston luôn rồi hả :101:

TaoDi

Thành viên mới

Đúng là hổng biết chính xác là tin vui gì! Nhưng hễ cứ tin vui là có "đại hỉ", có "cát tường" rùi! :1::1::1::1:

Xin chúc mừng đại ca Hồng Trần! :113::113::113::113:

luckyseafood

Ban điều hành

Là đang tìm thuê nhà và mua xe cũ ở Houston để chuẩn bị đi làm, qua đầu tháng hai mới move chính thức, vì thế, hihi hongtran chưa có nhiều điều để nói.

Cám ơn tamchi, phuthohoa thật nhiều, đúng là những người bạn tuyệt vời hơn mong đợi.

Cám ơn những lời chúc tốt lành từ các bạn, hy vọng Houston sẽ là vùng đất mới cho tương lai.

Lieuvh, phiden... ơi, hình như San Diego xa dần rồi. Mong rằng sẽ có dịp hội ngộ cùng các bạn vùng nam Cali vậy.

Bác Thành chuẩn bị bay chưa?

Vợ chông Bình Minh tháng 3 này qua đây thì hongtran hy vọng gặp lại sau bao ngày xa cách (cải lương quá nhỉ)

Cám ơn thaomy nhe, hongtran rất ngưỡng mộ nhưng chưa có dịp gặp mặt, hy vọng trái đất tròn.

dohoaibao

Thành viên tích cực

Chúc mừng hongtran đã chọn được bến đáp trong vòng tay ấm áp của bạn bè vùng texas nhé.

ximuoi

Thành viên tích cực

Chuẩn bị bay rùi bác, mà bay ra Hà Lội tiếp nè :24:
Bác Thành này chơi thiệt nghe. Anh em có lòng hỏi thăm mà ....

Xin chúc mung anh Hong Tran va`thân chúc gd anh gặp nhiêu` may măn' vao` thơi` gian toi*'.
xm

Thành

Thích đủ thứ ...

Bác Thành này chơi thiệt nghe. Anh em có lòng hỏi thăm mà ....

Xin chúc mung anh Hong Tran va`thân chúc gd anh gặp nhiêu` may măn' vao` thơi` gian toi*'.
xm
Úi trời, hong dám đâu nhe, nói thiệt mà ximuoi lay khi nào qua tới nơi là biết ah, bi giờ chưa có lệnh :21:

ximuoi

Thành viên tích cực

Úi trời, hong dám đâu nhe, nói thiệt mà ximuoi lay khi nào qua tới nơi là biết ah, bi giờ chưa có lệnh :21:
Bac Th sao thuc' khuya qua vay? Chac' nho Linda ma sao chua bay nua?

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhớ Linda không ngũ được, mà bị cấm chưa cho qua nên không bay được lại càng nhớ thêm làm sao mà ngũ.:109::109:
laylaylay chuẩn bị thăng nè đại ca ui :21: chơi tới sáng ra làm tô bún bò về ngủ luôn :24:

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào anh Hồng,
Kính chúc anh sớm an cư để lạc nghiệp, tìm được môi trường sống thuận lợi hơn. Anh đã từng nói với em "Hữu duyên thiên lý ngộ", mong rằng một thời điểm nào đó sẽ được gặp lại anh. Cố gắng anh nhé, anh em mình đành nghe bản "too late" mà đi tới thôi.
[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/rUSmnxjuzJ[/FLASH]

Chào anh Thành,
Anh qua sớm đi nhé vì dự báo California sẽ bị bão lụt vào cuối tháng này :p.

Cám ơn thaomy nhe, hongtran rất ngưỡng mộ nhưng chưa có dịp gặp mặt, hy vọng trái đất tròn.
Chào anh HongTran!

Anh làm TM ngại quá, người phải ngưỡng mộ là em mới đúng. Lần đầu mới chân ướt chân ráo bước vào XNC, các huynh đã làm cho em vô cùng nể phục. Cái sự nể phục đó dài lắm, kể ra đây không hết đâu! Hìhì, nói tóm lại là XNC mình rất nhiều "cao thủ võ lâm", trẻ có mà lớn tuổi cũng nhiều, em đang "tầm sư học đạo" mà vẫn chưa "thọ giáo được chiêu nào" đây anh. Vâng, hy vọng trái đất tròn, một ngày đẹp trời nào đó TM sẽ được vinh hạnh diện kiến các bậc sư huynh mà em vô cùng ngưỡng mộ - anh HongTran, anh Yman, anh Tamchi, anh Thanhnv, anh LightWind... và còn nhiều người mà TM không kể hết được. Hân hạnh, hân hạnh lay lay lay

quaidan

Cựu Ban điều hành

WOW, chúc mừng bác Hongtran đã tìm được "đất lành" để "chim đậu" :24: hehe, nhưng chớ để "con đậu, con bay" nghen bác :113:

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi quán đải

Chừng nào VC em bay? Hì hì, anh đang hưởng mùa đông đầu tiên bên này. Vừa ngán mà cũng vừa thích thú tò mò Bửa nay từ sáng tới giờ nhiệt độ cứ cà tưng khoảng 15 - 17 độ F, lại gặp windy nữa Tụi anh chơi trò xem thử nước đóng băng tới cở nào. Con rạch nước sâu khoảng 2m, bề ngang khoảng 3m đóng băng nhưng không biết là băng mỏng hay dày, bèn cá nhau chơi. Lúc đầu anh phóng khúc cây to thật mạnh xuống, nó trượt đi không xi nhê gì hết. Cứ thế, cuối cùng anh chơi luôn một tảng xi măng nặng phải 7,8kg, dập cái ầm xuống con rạch. kết quả tảng xi măng bị bể một góc lớn rồi trượt đi luôn. Vậy là anh thua một gói Malboro hết hơn 4$, hehe.

Ráng tranh thủ ăn Tết cho hoành sì tráng lần chót rồi qua đây đi cày nhe.

Anh Hongtran ơi! Anh đã có job bên Houston rồi chưa? Bên này mình cũng đi làm rồi, công việc trên hợp đồng ghi là quality control. Sau 3 tháng hãng mới bắt đầu mua bảo hiểm cho mình và có ngày phép. Được cái thằng manager người Mỹ nó vui vẽ với mình mà lại friendly nữa nên bọn supervisor với ma cũ nó cũng không dám đì.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Chúc mừng Thanhnv và Hồng Trần đã có thể gọi là No cơm Ấm cẳng rồi,cuộc sống nơi này nó cứ tiếp tục và con người cứ phải theo nó cho đến hết cuộc đời .Có công việc làm là thấy vững tin mà đi tới rồi .Lần nữa chúc sống khoẻ để mà cày ...Thân

luckyseafood

Ban điều hành

Anh Hongtran ơi! Anh đã có job bên Houston rồi chưa? Bên này mình cũng đi làm rồi, công việc trên hợp đồng ghi là quality control. Sau 3 tháng hãng mới bắt đầu mua bảo hiểm cho mình và có ngày phép. Được cái thằng manager người Mỹ nó vui vẽ với mình mà lại friendly nữa nên bọn supervisor với ma cũ nó cũng không dám đì.
Hi hi, đầu tháng 2 này move chính thức qua Houston để đi làm luôn đó thanhnv. Giờ đang tận hưởng những ngày mùa đông cuối cùng ở San Diego với gia đình. Qua Tết ta là đơn thân độc mã - một mình một xe - đi suốt từ San Diego tới Houston, chặng đường 1500 miles, tức lái xe 2ngày, nghĩ 1 đêm.

Đời còn gì vui nữa.

Chỉ lo cho bác Liệu, không biết bác ấy dự định sẽ làm gì? Phải mò mẫm tìm kiếm trên mọi nẽo đường phù sa (Mỹ) thôi.

Kiếm việc thì không khó, khó là mình có thích công việc đó không.

Con người ai cũng có số cả. Tóm gọn là hên xui bác thanhnv à.

God bless us and XNC.