Chuyến bay SG - Washington DC

Status
Không mở trả lời sau này.

TaoDi

Thành viên mới
Ðề: Chuyến bay SG - Washington DC

Sao pác không mượn đỡ một chiếc bay về đây "úp" với anh em CN này rồi đem trả lợi hêhêhê....:):):):):):)

vma

Thành viên mới

XIN chào anh THANH-anh tường thuật lại chuyến đi tôi thấy dễ dàng quá,cũng đở lo,tôi coi trên diễn đàn đã lâu mà không thấy ai ở vỉginia cả tới đây tôi cũng về đó,địa chỉ 1205 grant street herndon va 20170.chắc là cũng gần chổ anh thôi,ở đó ai mới qua cũng vô sân bay làm trước rồi kiếm việc sau,chị tôi cũng nói như vậy quan trọng là cày nổi hay không,đời u 50 rồi thôi thì chịu cực đời cha cũng cố đời con nha anh THANH,dù gì qua đó có người quen cũng đở buồn hơn,chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ và mau chóng có việc làm.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

nhìn bác Thành chup hình nhìn kg ra lun , hic nhớ ngày nèo ...khè khè dzo dzo

truc_ngo

Thành viên tích cực

cho con hỏi bác thanhnv có bác ở long an.vn không, con nhìn hình bác thấy quen quen không biết con có nhìn nhầm ko.

thanhnv

Thành viên tích cực

cho con hỏi bác thanhnv có bác ở long an.vn không, con nhìn hình bác thấy quen quen không biết con có nhìn nhầm ko.
Chào cháu

Tôi sinh ra và lớn lên ở SG cháu à, còn quê quán thì tận vùng áo lụa Hà Đông bậy giờ thuộc Hà Lội đấy.

@bác phuthohoa
Vâng thì mình cũng chỉ nói vui thôi, chứ thật ra mình cũng không dám "thử" mấy ông hộ pháp ấy :). Ah nhưng phải công nhận bar ở đây nghiêm ngặt vô cùng. Minh thấy các cô cậu choai choai trình ID chưa tròn 21 là security dứt khoát không cho vào, không như mấy cái bar phải gió nhà mình, teen tiếc gì cũng vào tuốt miễn là có $.

Quên nữa, ngày xưa bác ở SG sống ở khu Phú thọ Hòa à? Tại thấy nick bác như thế nên hỏi vậy.

vinh truong

Thành viên mới

thấy anh thanh chụp hình trẻ hơn hồi còn ở vn.được đi nhiều chổ cũng thoải mái quá anh huh?

truc_ngo

Thành viên tích cực

nhà con thì ở long an, nhưng con lên saigon học trường dân lập ở quận tân bình, nhìn hình bác con thấy quen nên hỏi vậy thôi, chúc gia đình bác sang us hạnh phúc và có nhiều sức khoẻ.

rose8x

Thành viên mới

[Không cần thiết nữa vì hơi có liên quan đến đời tư nên xin lỗi phải xoá phần này, thông cảm

Last edited by a moderator:

rose8x

Thành viên mới

[Không cần thiết nữa vì hơi có liên quan đến đời tư nên xin lỗi phải xoá phần này, thông cảm

thanhnv

Thành viên tích cực

@bác phuthohoa

Oh, vậy là nhà bác gần quê vợ nhà tôi lắm lắm :) xin lỗi bác Thanhnv nhe, tôi lấy địa chỉ nhà tôi ra.

T

tuanthinh

Guest

XIN chào anh THANH-anh tường thuật lại chuyến đi tôi thấy dễ dàng quá,cũng đở lo,tôi coi trên diễn đàn đã lâu mà không thấy ai ở vỉginia cả tới đây tôi cũng về đó,địa chỉ 1205 grant street herndon va 20170.chắc là cũng gần chổ anh thôi,ở đó ai mới qua cũng vô sân bay làm trước rồi kiếm việc sau,chị tôi cũng nói như vậy quan trọng là cày nổi hay không,đời u 50 rồi thôi thì chịu cực đời cha cũng cố đời con nha anh THANH,dù gì qua đó có người quen cũng đở buồn hơn,chúc anh và gia đình nhiều sức khoẻ và mau chóng có việc làm.
Tôi cùng gia đình vừa đáp dulles airport đầu tháng 8 đó các bác,vé bay của United nhưng bay vietnam airline qua Narita,sau đó mới bay united đến Dulles,không hiểu sao khi làm xong tất cà thủ tục tụi nó lại giữ gần 4 h tai sân bay để tụi police chek lại lẩn nữa mới cho ra,làm người nhà đi đón nóng cả ruột gan.không biết có ai bị như vậy không??..như vậy cũng có đồng hương cùng VA rồi đó.tôi hiện cũng đang thi luật lấy cái bằng lái đã mới tính tới việc làm.giá nhà ở VA đắt qúa...nên nếu thu nhập của 2 vợ chồng mới qua nếu có job thì cũng vừa đủ trả tiền nhà,chưa nói nuôi 2 nhóc nữa,1 high school,1 còn mẫu giáo,nên cũng dự tính di chuyển đến bang khác mà cày đây.nếu có bác nào tư vấn chút càng tốt,nhất là bác phuthohoa,hay bác Thanh mới đến cũng tốt.chúc mừng bác đến VA nếu có duyên hy vọng được gặp các bác ở Eden.....

thehien

Thành viên tích cực

Chào anh tuanthinh và anh vma, tôi vừa đọc bài của các anh và cũng rất mừng vì tôi cũng vừa phỏng vấn xong ngày 20/10 và đã nhận giấy hồng 27/10 này lấy visa, tôi dự định khoảng 1 tháng nữa sẽ bay qua Virginia chắc cũng gần nơi các anh đang ở, nếu được thì các anh có thể cho tôi biết thêm về thông tin của các anh để khi nào qua tôi sẽ liên lạc với các anh, riêng tôi thì sẽ về ở số 6565 Williams Walk Falls Church VA 22042, mongtin các anh, chúc sức khỏe .

vma

Thành viên mới

:41:chào bạn THE HIEN tôi còn ở sài gòn q.7, khi qua mỹ bạn cho địa chỉ mail trên diẽn đàn khi qua sau tôi sẽ mail cho bạn,chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ. Cũng xin cám ơn anh PHU THO HOA về việc tìm nhà,anh thật là tốt bụng,biết được nhiều điều rất có ích cho anh chị mới qua,chúc anh và gia đình vạn sự như ý.

thehien

Thành viên tích cực

Chào anh vma thời gian vừa qua vì lo việc PV với lấy visa nên không vào mục này nên trả lời anh chậm, không biết anh đã qua mỹ chưa, riêng gia đình tôi thì dự kiến sẽ bay ngày27/11, có gì anh liên lạc vào địa chỉ email dưới đây của tôi nhé, mong được gặp anh, chúc anh và gđ sức khỏe .

thehientran59@yahoo.com

Status
Không mở trả lời sau này.