Có phải lịch phỏng vấn tháng 11 kg vậy?

haphuoc

Thành viên mới
Xin chào các ACE trên diễn đàn.Vừa qua mình có gửi Email cho NVC hỏi về hồ sơ của mình,thì được trả lời là:

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC). The NVC has completed its processing of the visa petition you mentioned in your letter and has forwarded the petition to the assigned US Embassy/Consulate General for further processing.

As the file is no longer at the NVC, please notify the assigned US Embassy or Consulate General of your change of mailing address and email address (if applicable).

An appointment has been scheduled for the applicant. Please be sure that you carefully review the instructions for your appointment at the following website www.ImmigrantVisas.State.Gov, Interview Preparation. This website contains information that will answer many of your questions. Please notify the embassy or consulate at once if the applicant cannot keep the appointment. Any further inquiries should be directed to the assigned US Embassy or Consulate General.

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicant(s) November 19, 2010 at 10:00am at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh.

Sincerely,

Wallace
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco, Inc.
NVCInquiry@state.gov
This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Vậy có phải mình sẽ phỏng vấn tháng 11 kg? Mà sao mình chưa nhận được thư mời PV.Xin các ACE chia sẽ dùm. Cám ơn

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Có phải lịch phỏng vấn tháng 11 kg vậy?

Xin chào các ACE trên diễn đàn.Vừa qua mình có gửi Email cho NVC hỏi về hồ sơ của mình,thì được trả lời là:

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC). The NVC has completed its processing of the visa petition you mentioned in your letter and has forwarded the petition to the assigned US Embassy/Consulate General for further processing.

As the file is no longer at the NVC, please notify the assigned US Embassy or Consulate General of your change of mailing address and email address (if applicable).

An appointment has been scheduled for the applicant. Please be sure that you carefully review the instructions for your appointment at the following website www.ImmigrantVisas.State.Gov, Interview Preparation. This website contains information that will answer many of your questions. Please notify the embassy or consulate at once if the applicant cannot keep the appointment. Any further inquiries should be directed to the assigned US Embassy or Consulate General.

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicant(s) November 19, 2010 at 10:00am at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh.

Sincerely,

Wallace
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco, Inc.
NVCInquiry@state.gov

Vậy có phải mình sẽ phỏng vấn tháng 11 kg? Mà sao mình chưa nhận được thư mời PV.Xin các ACE chia sẽ dùm. Cám ơn
Đúng rồi đấy bạn. NVC cho biết đã chuyển hồ sơ vê LSQ Hoa Kỳ tại VN. Lịch PV của bạn là 10 giờ sáng ngày 19/11/10. Email nay chắc không có thư PV đính kèm, nếu bạn chưa nhận được thư PV thi nên in email này ra để đến phòng thông tin LSQ vao buổi chiều xin họ cấp thư PV cho bạn.

langvuon

khoai nướng

Vậy là hồ sơ của bạn đã được lên lịch PV, xin chúc mừng. Tạm dịch như sau:
Yêu cầu thông tin của bạn National Visa Center đã nhận được. NVC đã xử lý hoàn tất hồ sơ bảo lãnh bạn đã đề cập trong bức thư của bạn và đã gửi hồ sơ đến Đại sứ quán Mỹ/Tổng Lãnh sự quán để tiếp tục xử lý.
Khi hồ sơ không còn ở NVC, xin vui lòng thông báo cho người được giao Đại sứ quán Mỹ hoặc Tổng lãnh sự thay đổi của bạn về địa chỉ gửi thư và địa chỉ email (nếu có thay đổi).
Một cuộc hẹn đã được lên lịch cho đương đơn. Hãy chắc chắn rằng bạn xem xét cẩn thận các hướng dẫn cho cuộc hẹn chuẫn bị phỏng vấn của bạn ở trang web www.ImmigrantVisas.State.Gov. Trang web này có nhiều thông tin trả lời câu hỏi của bạn. Xin vui lòng thông báo tức khắc cho đại sứ quán hoặc lãnh sự quán nếu đương đơn không thể giữ hẹn. Mọi thắc mắc cần được gửi đến Đại sứ quán Mỹ hoặc Tổng lãnh sự quán.
Xin thông báo rằng cuộc hẹn đã được lên kế hoạch cho người nộp đơn lúc 10:00 sáng 19 Tháng Mười Một, 2010 tại Đại sứ quán Mỹ hoặc Tổng lãnh sự quán tại TP Hồ Chí Minh.

T

Trang,thi thu Nguyen

Guest

Xin chúc mừng bạn HaPhuoc đã có ngày phỏng vấn.
Bạn cho mình hỏi thăm là hồ sơ nhà bạn diện nào vậy và hồ sơ nhà bạn complete vào ngày nào?
Cảm ơn bạn

TaoDi

Thành viên mới

Sướng nhất là đọc được những dòng chữ này nè, bạn haphuoc:

Chúc mừng bạn đã có thư PV! :41::41::41::41:

Bây giờ, bạn phải nhanh chân đăng ký ksk (bằng cách gọi điện cũng được). Hai nơi được chỉ định để ksk xuất cảnh là IOM (đối diện NVH Thanh niên, gần nhà thờ Đức Bà) và BV Chợ Rẫy. Có được ngày hẹn ksk xong, bạn "phóc" đi chích ngừa tại 40 Nguyễn Văn Trỗi, Q.PN (qua khỏi cầu Công Lý, ngã tư Huỳnh Văn Bánh nếu bạn đi từ phía chùa Vĩnh Nghiêm sang). Chắc bạn đã nhớ là Chích ngừa trước rồi mới tới ksk rồi hén?

Chúc thành công.

love1

Thành viên tích cực

Chúc mừng haphuoc nhận đc email pv nhé ,Haphuoc vui lòng cho love1 hỏi haphuoc ,NVC gủi email pv cho haphuoc khi nào vậy?, hs haphuoc diện gì vậy .Hs haphuoc compteled ngày nào vậy?

Haphuoc có thể chia sẽ cho các bạn đc ko .thank haphuoc .

Chúc haphuoc cuôc pv xắp đến get pink nhé .:)

haphuoc

Thành viên mới

Đầu mình xin cám ơn tất cả các bạn trên Diễn Đàn đã có lời hỏi thăm và chia xẻ, mình chúc các bạn mọi điều tốt đẹp nhất.
Để trả lời các ban mình là diện Vợ Chồng, compteled ngày nào mình cũng hổng rành, chỉ biết là mình đóng 400$ được 4 tháng. Bà Xã mình chỉ có thẻ xanh àh

love1

Thành viên tích cực

NVC gủi email pv cho haphuoc khi nào vậy?:)

heaven

Cựu Ban điều hành

Đầu mình xin cám ơn tất cả các bạn trên Diễn Đàn đã có lời hỏi thăm và chia xẻ, mình chúc các bạn mọi điều tốt đẹp nhất.
Để trả lời các ban mình là diện Vợ Chồng, compteled ngày nào mình cũng hổng rành, chỉ biết là mình đóng 400$ được 4 tháng. Bà Xã mình chỉ có thẻ xanh àh
chúc mừng bạn đã có lịch pv sao kỳ vậy ta xin hỏi bạn nhận được email này khi nào vậy? có bạn nào nhận được email giống như vầy la lên cho bà con mừng với:41::41:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

chúc mừng bạn haphuoc có lịch phỏng vấn . mình thì NVC ko có gửi mail giống như bạn haphuoc .:114: NVC gửi thư pv báo ngày giờ pv và cần đem theo những giấy tờ gì đi theo .

haphuoc

Thành viên mới

Xin lỗi các bạn vì bận quá,còn đi làm nữa,thông cảm nha.NVC gửi cho mình ngày 14/10/2010. Cách đó 2 tuần mình có gửi Email hỏi thăm hồ sơ.Các cứ gửi thư hỏi coi.Tất cả mình nhờ dd trên đây kg đó

haphuoc

Thành viên mới

Bạn Anh_Viet 1982, bạn nhận thư PV hồi nào vậy, sao mình chưa nhận được, chỉ có thư trên àh. Làm sao đi KSK đây.Có bà con nào nhận thư như mình hôn, la lên cho có bạn coi.Có mình ên à, hiu quạnh quá

TaoDi

Thành viên mới

Sướng nhất là đọc được những dòng chữ này nè, bạn haphuoc:

Chúc mừng bạn đã có thư PV! :41::41::41::41:

Bây giờ, bạn phải nhanh chân đăng ký ksk (bằng cách gọi điện cũng được). Hai nơi được chỉ định để ksk xuất cảnh là IOM (đối diện NVH Thanh niên, gần nhà thờ Đức Bà) và BV Chợ Rẫy. Có được ngày hẹn ksk xong, bạn "phóc" đi chích ngừa tại 40 Nguyễn Văn Trỗi, Q.PN (qua khỏi cầu Công Lý, ngã tư Huỳnh Văn Bánh nếu bạn đi từ phía chùa Vĩnh Nghiêm sang). Chắc bạn đã nhớ là Chích ngừa trước rồi mới tới ksk rồi hén?

Chúc thành công.
Chết! Xin lỗi bạn haphuoc! Tôi quên, không xem kỹ đây chỉ là thư thông báo tình trạng hồ sơ, chưa phải là thư mời phỏng vấn chính thức nên chưa thể xách đi đăng ký ksk và chích ngừa được.

I do apologize for my careless comment!

haphuoc

Thành viên mới

Mình chân thành gửi lời cám ơn đến với bạn Binh Minh, có những chia xẻ nhiệt tình, mình thật cảm động. Sẳn trớn cho mình hỏi luôn, bây giờ mình phải làm gì nửa.Mình chưa nhận thư PV.Mai mình định lên LSQ hỏi nè

Lily

Cựu Ban điều hành

Mình chân thành gửi lời cám ơn đến với bạn Binh Minh, có những chia xẻ nhiệt tình, mình thật cảm động. Sẳn trớn cho mình hỏi luôn, bây giờ mình phải làm gì nửa.Mình chưa nhận thư PV.Mai mình định lên LSQ hỏi nè
Chào haphuoc,

* Bạn nên nhanh chóng đến LSQ hỏi về thư mời phỏng vấn (theo lời tư vấn của anh thanhnv)

* Bạn có thể gọi điện thoại ngay ngày mai để đăng ký khám sức khỏe tại 2 nơi sau:
- số (08) 38 222 061 hoặc (08) 38 222 057 để đăng ký khám tại IOM, địa chỉ 1B Phạm ngọc Thạch, Q.1.
- số (08) 38 554 137 nhấn tiếp số 165 để đăng ký khám tại BV Chợ Rẫy.

* Sau đó, khi đã có thư mời PV thì đi chích ngừa.

Chúc thành công. Thân ái.

TaoDi

Thành viên mới

Như bạn Lily trình bày, bạn cứ gọi đt đến trước để "đặt cục gạch xí chỗ trước" í mà (nhân viên xếp lịch chưa y/c mình trình thư chính thức lúc đó đâu).

Tuy nhiên, trước khi đi chích ngừa, bạn đã phải có thư PV chính thức (nhận qua Email vẫn hợp lệ). Nếu có rồi, chỉ cần in 2 trang đầu là "lên đường" thôi.

Chúc thành công!

love1

Thành viên tích cực

Như bạn Lily trình bày, bạn cứ gọi đt đến trước để "đặt cục gạch xí chỗ trước" í mà (nhân viên xếp lịch chưa y/c mình trình thư chính thức lúc đó đâu).

Tuy nhiên, trước khi đi chích ngừa, bạn đã phải có thư PV chính thức (nhận qua Email vẫn hợp lệ). Nếu có rồi, chỉ cần in 2 trang đầu là "lên đường" thôi.

Chúc thành công!
Chào bạn .

Nếu như bạn nhận đc thư pv qua email ,love1 khuyên bạn nên in hết thư pv mà nvc gửi,vì bạn love1 mới đi ksk,nhân viên chỗ ksk,họ yêu cầu phải nộp đủ thư pv,họ ko chiu nhận thủ pv chỉ có 2 trang đầu .

Chút thông tin mới cho bạn tham khảo .

TaoDi

Thành viên mới

Chào bạn .

Nếu như bạn nhận đc thư pv qua email ,love1 khuyên bạn nên in hết thư pv mà nvc gửi,vì bạn love1 mới đi ksk,nhân viên chỗ ksk,họ yêu cầu phải nộp đủ thư pv,họ ko chiu nhận thủ pv chỉ có 2 trang đầu .

Chút thông tin mới cho bạn tham khảo .
@love1:
Vậy chắc là bạn khám ở Chợ Rẫy rồi, chứ IOM chỉ cần 2 trang đầu thôi. Chỗ chích ngừa cũng vậy!

@haphuoc:
Thôi! Tốt nhất là cứ mang "cả cụm". Thêm có vài tờ cũng chẳng nặng hơn và chẳng chết thằng Tây nào. Chỉ có điều, tay nhân viên ksk bày vẽ này sẽ đọc mờ mắt luôn vì những trang sau thực ra chẳng có giá trị gì với "tển" cả. (Có khi, hắn chẳng cần xem mà chỉ "hành...chính" thôi!

Chúc bạn thành công!

Last edited by a moderator:

haphuoc

Thành viên mới

Cám ơn mấy bạn nha, mình sẽ làm theo như trên cứ làm "cụm" cho chắc ăn.Mà có thư đâu mà 1 cụm, chưa nhận được.Hổng hiểu kì quá,sợ nhận thư trễ quá KSK kg kịp.Mình mới lên TLS họ nói chưa nhận được thư PV tháng 11,nên kg thể copy cho mình đc.phải làm sao đây

love1

Thành viên tích cực

Cám ơn mấy bạn nha, mình sẽ làm theo như trên cứ làm "cụm" cho chắc ăn.Mà có thư đâu mà 1 cụm, chưa nhận được.Hổng hiểu kì quá,sợ nhận thư trễ quá KSK kg kịp.Mình mới lên TLS họ nói chưa nhận được thư PV tháng 11,nên kg thể copy cho mình đc.phải làm sao đây
Nếu LSQ họ nói vậy,thì bạn phải chờ đầu tháng 11,NVC xắp lịch pv cho tháng 12 thôi .

Chúc bạn sớm nhận thư pv nhé .:100::100::100: