Có phải lịch phỏng vấn tháng 11 kg vậy?

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Có phải lịch phỏng vấn tháng 11 kg vậy?

Cám ơn mấy bạn nha, mình sẽ làm theo như trên cứ làm "cụm" cho chắc ăn.Mà có thư đâu mà 1 cụm, chưa nhận được.Hổng hiểu kì quá,sợ nhận thư trễ quá KSK kg kịp.Mình mới lên TLS họ nói chưa nhận được thư PV tháng 11,nên kg thể copy cho mình đc.phải làm sao đây
Chào haphuoc,

Theo tôi thì bạn nên gởi ngay một e-mail cho NVC nói rõ rằng cho đến hôm nay bạn chưa nhận được thư mời phỏng vấn. E-mail này phải đính kèm luôn cả e-mail hôm trước mà bạn nhận được từ NVC (tức là bạn vào lại cái e-mail NVC gởi cho bạn báo ngày phỏng vấn hôm trước đó, bấm vào chỗ "trả lời" hay "reply" rồi gõ thư hỏi). Mong NVC gởi lại thư mời phỏng vấn cho bạn qua địa chỉ e-mail này của bạn. Thư phải bằng tiếng Anh nha bạn.

Hy vọng NVC sẽ gởi lại cho bạn thư mời phỏng vấn.

Chúc may mắn. Thân ái.

ngocluyen

Thành viên mới

chao cac ban , chac la ko ai tren dien dan giong mjnh, NVC goi thu moi PV cho minh hom 6/10 ma minh ko biet , chi thay co tap tin tuong la thu tu dong nen ko de y, mai toi hom 19/10 moi len dien dan xem , thi co 1 ban co tap tin y vay , thi anh chi dien dan noi la` do la thu moi PV, minh moi mail lai xem nhap chuot dai , thi mung het biet do la thu moi trong mong bay lau gio toi nguyen , vai loi tam su voi cac ban dung cuoi minh nha............

haphuoc

Thành viên mới

Bà con ơi, bây giờ mình lo quá, số là vầy. Allbum hình cưới của mình, mình bị giựt giỏ xách hồi năm 2006 rồi,chỉ còn mười mấy tấm hình đi chơi cổ lổ sỉ àh và hình đi chơi sau ngày cưới thì nhìu.Hổng biết PV có sao hông nũa.Xin các bạn cho cao kiến đi,gấp lắm đó.Thank

amiami2812

Thành viên mới

a haphuoc cho e hỏi là hồ sơ của anh từ lúc được mở cho đến lúc nhận đuợc thư phỏng vấn là bao lâu ạ? vì e muốn biết là có thẻ xanh và có quốc tịch thì cái nào bão lãnh diện vợ chồng nhanh hơn đó mà.

TaoDi

Thành viên mới

Bà con ơi, bây giờ mình lo quá, số là vầy. Allbum hình cưới của mình, mình bị giựt giỏ xách hồi năm 2006 rồi,chỉ còn mười mấy tấm hình đi chơi cổ lổ sỉ àh và hình đi chơi sau ngày cưới thì nhìu.Hổng biết PV có sao hông nũa.Xin các bạn cho cao kiến đi,gấp lắm đó.Thank
Mình thử bàn với bạn một số cách để có lại được những đám cưới nhé:

1) Nhà bạn chắc vẫn còn vài tấm chụp hình kỷ niệm cưới treo ở nhà?;

2) Thường sau đám cưới, cô dâu-chú rể hay có thói quen tặng hình cho bà con, bạn bè. Giờ mình mượn lại để đi PV được không?;

3) Có những nhà hàng hay trưng hình đám cưới của các cặp cô dâu-chú rể đãi ở nhà hàng của họ lên mạng. Thử liên lạc lại với họ xem sao?;

4) Nếu cuối cùng mà vẫn không có thì có nhiêu, mang bấy nhiêu. Nếu được hỏi những hình cưới thì cứ nói thật là bị giựt mất. Chắc viên chức lãnh sự sẽ thông cảm.

Chúc bạn thành công!

haphuoc

Thành viên mới

amiami, từ ngày HS mở đến PV là 6 tháng.Còn có quốc tịch bảo lãnh thì nhanh hơn rồi.Nhưng theo mình nghĩ thì thẻ xanh PV dễ hơn,vì thời gian lâu lắm chỉ có VC mới đủ kiên nhẫn chờ.chào

amiami2812

Thành viên mới

da. cảm ơn a.Hồ sơ của anh sao rồi??? Nhận được giấy phỏng vấn chính thức chưa???