Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

"HR 3012 sẽ sửa đổi Luật Quốc tịch và Di trú để loại bỏ các giới hạn cho mỗi quốc gia về số người nhập cư dựa trên việc làm, tăng giới hạn cho mỗi quốc gia về số người nhập cư theo diện bảo lãnh thân nhân ''gia đình.''
F3 ơi....cố lên....tăng nhanh đi...ngày 1.12 toàn tin vui....hy vọng ngày 2.12 sẽ tiếp tục tăng...:1::1:
uả diện bảo lãnh thân nhân gia đình chỉ là F3 thôi hả,còn F1,2,4 không phải thân nhân gia đình hả bạn?:confused:

quoctuan1608

Thành viên mới

Mong là tất cả các diện đều tăng phi mã khi luật này được thông qua.
Có ai có tin vui nữa chưa, post lên chia sẻ cùng mọi người nào.
Thanks

dungthu235

Thành viên tích cực

Mong là tất cả các diện đều tăng phi mã khi luật này được thông qua.
Có ai có tin vui nữa chưa, post lên chia sẻ cùng mọi người nào.
Thanks
yên ắng thế này chắc là hết rồi.Mỗi diện cũng chỉ vài tuần hoặc 1tháng thôi.Đành đợi tiếp tháng tới xem có gì biế động lớn không:20:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Dự luật trên chỉ ưu tiên cho những ai có vốn lớn. Các bạn thử nghĩ xem, ở Mỹ đang có biểu tình việc làm, chưa giải quyết xong, nhập thêm người không là cách tốt cho nước Mỹ, luật là điều tốt cho đất nước và cho công dân đất nước.

cuti

Thành viên tích cực

hi bạn CUTI.
bạn mở hàng mục dự đoán visa này hên quá .
bạn tiếp tục mở dự đoán VISA 02/2012 nhé.
tôi định đi dự họp mặt diển đàn xuất nhập cảnh ngày 18/12/2011 rồi.
nhưng hôm đó phải ra sân bay để đón người thân ở mỷ về nên không đi được .thôi hẹn gặp bẠN vào dịp khác vậy.chúc bạn và gia đình sức khoẻ , may mắn .
tôi hy vọng khi đạo luật H R 3012 trở thành hiện thực ,các diện F sẽ tăng ít nhất từ 2 tháng trở lên ,thậm chí nếu lịch visa tăng trở về mốc củ thì đây sẽ là món quà giáng sinh tuyệt vời nhất cho tất cả các anh chị em trên diển đàn xuất nhập cảnh. mong sao mọi ước muốn sẽ trở thành hiện thực .
Cám ơn bạn nhiều cuti tui cũng hay dị đoan chơi đánh bài thấy mình thua hòai là đổi bài mới liền, mong rằng kỳ này VB sẽ tăng mạnh cho cả nhà đều vui. Mình cũng bận nên kỳ này cũng chẳng óp nai óp niếc gì cả, hẹn bạn kỳ tới nhé!

taisao

Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều cuti tui cũng hay dị đoan chơi đánh bài thấy mình thua hòai là đổi bài mới liền, mong rằng kỳ này VB sẽ tăng mạnh cho cả nhà đều vui. Mình cũng bận nên kỳ này cũng chẳng óp nai óp niếc gì cả, hẹn bạn kỳ tới nhé!
Anh Cuti F mấy vậy ?

sophienhatvo

Thành viên tích cực

"HR 3012 sẽ sửa đổi Luật Quốc tịch và Di trú để loại bỏ các giới hạn cho mỗi quốc gia về số người nhập cư dựa trên việc làm, tăng giới hạn cho mỗi quốc gia về số người nhập cư theo diện bảo lãnh thân nhân ''gia đình.''
F3 ơi....cố lên....tăng nhanh đi...ngày 1.12 toàn tin vui....hy vọng ngày 2.12 sẽ tiếp tục tăng...:1::1:
LOẠI BỎ GIỚI HẠN về số người nhập cư dựa trên việc làm,TĂNG GIỚI HẠN cho người nhập cư theo diện đoàn tụ ... l001 vậy dự luật này chả có lợi ích gì cho các F cả hic

cuti

Thành viên tích cực

Anh Cuti F mấy vậy ?
Mình F4-2002 đó bạn à, năm ngóai thấy F4 đến 1/1/2002 rồi về nói với bà xã chắc sắp đi rồi đó em, bà xã vùng vằng đi gì mà đí! cuối cùng thấy bả nói đúng thiệt! Vb tháng sau zọt 1 phát về lại 1/1/2000:20:

thuannam1994

Thành viên tích cực

Còn theo mình nghĩ thì có lẽ các diện F tháng này chỉ tăng 1 tháng thôi, bắt đầu tháng sau mới 2 tháng , vì trước khi dự luật được thông qua vào ngày 29/11 thì Bộ Ngoại Giao đã lên sẵn lịch Visa Bulletin rồi. Đạo luật này được thông qua vì nó muốn giới hạn nhập cư bất hợp pháp . Ý nghĩa của nội dung đạo luật này là : Đa số khi những người mới nhập cư vào Hoa Kỳ ,họ chưa có nhà cửa ,tiền bạc hay kinh nghiệm để kiếm được việc tốt lương cao nên họ phải đi làm thuê, làm công việc lao động tay chân ấy. Như thế sẽ rất có lợi cho các doanh nghiệp cần nhân công , vì mới qua ai mà không muốn có việc làm để hòa nhập cuộc sống mới ,dù đồng lương rẻ cũng phải làm đúng không? nếu không ai nuôi mình hoài được nên đạo luật H.R.3012 cung cấp cho các công ty ,xí nghiệp hay chủ xưởng nguồn nhân công dồi dào với mức lương khá ổn. Khi có đủ lượng nhập cư mới, cung cấp đủ số nhân công thì các doanh nghiệp sẽ không còn thuê lao động nước ngoài nữa , như thế nước Mỹ đã giới hạn được nguồn lao động nước ngoài đáng kể , vì đó cũng là một trong những nguyên nhân gây ra nguồn nhập cư lậu ( được xuất khẩu lao động qua Mỹ thấy cuộc sống ổn định, dù đã hết hợp đồng lao động nhưng không chịu về lại nước nguyên thủy trốn làm di dân lậu luôn). Nên đạo luật này một phần nhằm hạn chế tuyệt đối tình trạng di dân lậu . Khi đạo luật được thông qua thì chỉ còn một số diện sống tạm trú hợp pháp trên Mỹ như du học sinh , du lịch. .. Như thế Mỹ sẽ dễ dàng nắm được và kiểm soát tình trạng di dân lậu. Còn 1 phần là vì có thể họ muốn rút ngắn lại thời gian chờ đợi của các diện bảo lãnh gia đình, cũng như họ muốn thúc đẩy nhanh hơn khoảng thời gian chờ đợi , giải quyết nhanh các hồ sơ , vì còn quá nhiều hồ sơ tồn động chưa giải quyết đã có rất nhiều đơn bảo lãnh nộp vào.
Vài dòng xin gửi đến các ACE ! Chúc sức khỏe ! Thân chào

Chỉnh sửa cuối:

haitrieu

Thành viên tích cực

F3 ơi tăng mạnh đi nàooooooooo để giấc mơ trở thành hiện thực ...

docthanquytoc

Thành viên tích cực

hy vọng visa quay lai mốc cũ vào khoảng tháng 6 / 2012 là mừng rồi

dungthu235

Thành viên tích cực

hy vọng visa quay lai mốc cũ vào khoảng tháng 6 / 2012 là mừng rồi
Mốc cũ 1/1/2002.Vậy 6 tháng mà tăng 14 tháng, coi bộ khó à nghen.Nhưng mình có quyền mơ ước ,hy vọng để thời gian qua nhanh nhanh...l001

haitrieu

Thành viên tích cực

Sao chưa thấy F3 tăng gì nữa vậy ta hok lẽ tới đó là hết rồi.

pipi_vn

Thành viên tích cực

có ai mong chờ đến ngày 10 có lịch vào comment này like phát :D
sr spam chút

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Mốc cũ 1/1/2002.Vậy 6 tháng mà tăng 14 tháng, coi bộ khó à nghen.Nhưng mình có quyền mơ ước ,hy vọng để thời gian qua nhanh nhanh...l001
hoàn toàn có thể , tính đến tháng 1/ 2012 nó đã lùi đúng 1 năm.mà ko có động tĩnh gì khả quan cho dù qua tài khóa mới , gia đình bên mỹ cũng đã gọi vô nvc hỏi tại sao lâu quá mà nó cũng chỉ trả lời cho.có chứ nó cũng ko thể xác định.chính xác .tháng.6 năm sau là 1 năm rưỡi tính ra 18 tháng tăng.cho.24 tháng visa.là cũng hợp lý .

KrayKen

Thành viên tích cực

kiểu này f3 chắc tháng này sẽ là 1.11.2001 cho đẹp lun, mình f3: 2/2002 cầu mong cho chậm nhất là 5 tháng nữa thui, lâu quá rùi. À, cho mình hỏi trong đợt này khi lịch visa đến tháng 10 rùi, còn ai tháng 8,9 ko được kiu phỏng vấn ko vậy? Sợ nhất là bị bỏ rơi lại. Với lại năm sau vào tháng 3 là mình 22t rùi, hồ sơ mình hoàn thành vào 11/2011 vậy có bị cho là quá tuổi 21 ko ạ.?

dungthu235

Thành viên tích cực

Sau đợt NVC phát thư cho đến ngày có lịch VS là khoảng thời gian mình cảm thấy buồn chán nhất:2:Visa ơi tăng nhanh nhanh lênl001

cuti

Thành viên tích cực

Sau đợt NVC phát thư cho đến ngày có lịch VS là khoảng thời gian mình cảm thấy buồn chán nhất:2:Visa ơi tăng nhanh nhanh lênl001
Đến giờ này mà chưa thấy có thư PV cho những hs 2001 hoặc cuối năm 2000 thì tự hiểu rằng Vb tháng này VŨ NHƯ CẪN. Chẳng có "đột biến" hay "đột tử" gì cả, 1 tháng đi với 1 tháng thôi. Buồn 5 phút!:20:

taisao

Thành viên mới

Đến giờ này mà chưa thấy có thư PV cho những hs 2001 hoặc cuối năm 2000 thì tự hiểu rằng Vb tháng này VŨ NHƯ CẪN. Chẳng có "đột biến" hay "đột tử" gì cả, 1 tháng đi với 1 tháng thôi. Buồn 5 phút!:20:
Có tăng là tốt rồi (đầu năm dậm dậm chân tại chỗ mấy tháng trời phát nản ).Vậy ra topic bên kia anh lập ra để hai người trao đổi ?!!! Sorry all .
Anh rảnh hôm nào đi coffe cóc tán phét hai chữ VN ? Anh gửi tin nhắn vào hộp thư cho tiện. Chúc anh vui