Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

nht

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

ỏai quá ngồi ngó lại lịch sử của lịch visa diện f4 thì thấy thời gian trung bình là 10 năm 6 tháng đến 11 năm 3 tháng, do vậy lịch visa hiện tại của f4 là 11 năm 3 tháng là hòan tòan bình thường, điều này cuti xem lại từ năm 1990 đến nay do vậy có thể khẳng định lại là thời gian mau hay chậm không phải do yếu tố kinh tế mỹ như chúng ta suy đóan như lâu nay mà hòan tòan đã được lập trình cả 20 năm nay rồi, chỉ có năm 2010 có 1 tí xíu đột biến mà thôi nhưng sau đó lùi lại. đây chỉ là cách suy luận cá nhân thôi nhé. Có 1 hay 2 năm diện f4 là 9 năm nhưng không kéo dài được lâu rồi cũng quay lại mốc thời gian như cuti nó bên trên, bây giờ thì cảm thấy không còn bất mãn "bất lực" gì nữa rồi, các bác f4 cứ lấy cái mốc 11 năm là ra ngày đi của mình đi là vừa khỏi phải ngó, mong lịch visa làm gì nữa nhé, còn các diện khác chắc khá hơn f4 nhà mình nhiều.
:113::113::113::113:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Ỏai quá ngồi ngó lại lịch sử của lịch visa diện F4 thì thấy thời gian trung bình là 10 năm 6 tháng đến 11 năm 3 tháng, do vậy lịch visa hiện tại của F4 là 11 năm 3 tháng là hòan tòan bình thường, điều này cuti xem lại từ năm 1990 đến nay do vậy có thể khẳng định lại là thời gian mau hay chậm không phải do yếu tố kinh tế Mỹ như chúng ta suy đóan như lâu nay mà hòan tòan đã được lập trình cả 20 năm nay rồi, chỉ có năm 2010 có 1 tí xíu đột biến mà thôi nhưng sau đó lùi lại. Đây chỉ là cách suy luận cá nhân thôi nhé. Có 1 hay 2 năm diện F4 là 9 năm nhưng không kéo dài được lâu rồi cũng quay lại mốc thời gian như cuti nó bên trên, bây giờ thì cảm thấy không còn bất mãn "bất lực" gì nữa rồi, các bác F4 cứ lấy cái mốc 11 năm là ra ngày đi của mình đi là vừa khỏi phải ngó, mong lịch visa làm gì nữa nhé, còn các diện khác chắc khá hơn F4 nhà mình nhiều.
Ù, mình cũng đồng tình với bạn.
Mà các bạn còn nhớ cái lúc lùi lịch không, có thông tin là lùi lại 2 năm, đến giờ cũng 1 năm rồi, nếu vậy còn 1 nắm nưa để giải quyết F4 đến tháng 7/2002. Vì trước lúc lùi thì F4 open tới 7/2002 rồi. Lịch visa F4 cần phải tăng 24 tháng để phục hồi.
Dư đoán tháng sau tăng 2 tháng. Ít ra NVC phải giải quyết hết những hồ sơ đã open thì tinh tới chuyện F4 đợi 15-20 năm giống Mễ và Phi-lip-pin chứ. Phải không các bạn.
Mà khả năng qua đợt này F4 Việt Nam có tăng lên 15 năm không nhỉ.

mR_vIp

Thành viên tích cực

không biết bước sang tháng đầu tiên của năm 2012 thì lịch visa có biến chuyển không, mình f4 tháng 10 nam 2001 đây chờ đợi tới lượt có thư pv sao ma lâu quá, cầu mong sớm có biến chuyển mới.:1:
Mình F4 T11/2001. chắc là PV chung đấy bạn hiền àk.lâu wá đi :20::20:
Năm nay cũng 23t rồi.không biết tương lãi sẽ về đâu.hjk hjk hjk

Duy

Thành viên tích cực

Hic Hic . Mai 20 rùi chuẩn bị thêm ...3 thùng Ken chờ đợi Lịch tiếp. Hy vọng Lịch visa tháng 01/2012 báo hiệu điềm tốt cho mọi anh em và cho cả mình nữa . Chờ hoài chắc bị chuyển qua diện H.O.M quá . Hic . Có gì chúc anh em may mắn nhe

cuti

Thành viên tích cực

Ù, mình cũng đồng tình với bạn.
Dư đoán tháng sau tăng 2 tháng. Ít ra NVC phải giải quyết hết những hồ sơ đã open thì tinh tới chuyện F4 đợi 15-20 năm giống Mễ và Phi-lip-pin chứ. Phải không các bạn.
Mà khả năng qua đợt này F4 Việt Nam có tăng lên 15 năm không nhỉ.
Mễ và Phi thời gian quá lâu vì có quá nhiều hồ sơ nộp bảo lãnh mà số lượng visa quốc hội Mỹ duyệt hàng năm thì có giới hạn và phải chia đều cho các nước khác nên mới lâu như vậy, nếu số lượng hs ở Vn tăng như Mễ và Phi thì cũng sẽ lấu như thế mà, ngoài ra chính sách visa còn phụ thuộc vào tình hình chính trị thế giới, ví dụ sau cuộc chiến Afghanistan và Iraq thì Mỹ duyệt 1 số lượng visa đáng kể cho 2 nước này với lý do "nhân đạo"...

MinhQuan

Thành viên tích cực

Có 1 tin mình cũng báo cho ACE biết để dự đoán .Mình diện F2A PD 03JAN 2011 mới nhận được mail báo cho biết hồ sơ đã được mở (báo đóng tiền $88 và gửi DS3032 ).Không biết đó có phải là sẽ có sự tăng nhanh lịch visa trong những tháng tới hay không? Vì họ dự báo được lượng visa sẽ cấp nên cho mở hồ sơ từ bây giờ (hình như trước đây khi mở hồ sơ thì khoảng 8,9 tháng sau sẽ có lịch phỏng vấn ?)Dù thế nào đi nữa thôi thì chúng ta vẫn cứ hy vọng vậy .Mong các diện khác cũng có trường hợp mở hồ sơ như F2A thì rất vui .Mong lắm thay.

nht

Thành viên tích cực

Có 1 tin mình cũng báo cho ACE biết để dự đoán .Mình diện F2A PD 03JAN 2011 mới nhận được mail báo cho biết hồ sơ đã được mở (báo đóng tiền $88 và gửi DS3032 ).Không biết đó có phải là sẽ có sự tăng nhanh lịch visa trong những tháng tới hay không? Vì họ dự báo được lượng visa sẽ cấp nên cho mở hồ sơ từ bây giờ (hình như trước đây khi mở hồ sơ thì khoảng 8,9 tháng sau sẽ có lịch phỏng vấn ?)Dù thế nào đi nữa thôi thì chúng ta vẫn cứ hy vọng vậy .Mong các diện khác cũng có trường hợp mở hồ sơ như F2A thì rất vui .Mong lắm thay.
Nếu thông tin bạn đưa là chính xác là 1 dấu hiệu đáng mừng.có khả năng vài tháng tới bùng nổ đấy :113::113:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mễ và Phi thời gian quá lâu vì có quá nhiều hồ sơ nộp bảo lãnh mà số lượng visa quốc hội Mỹ duyệt hàng năm thì có giới hạn và phải chia đều cho các nước khác nên mới lâu như vậy, nếu số lượng hs ở Vn tăng như Mễ và Phi thì cũng sẽ lấu như thế mà, ngoài ra chính sách visa còn phụ thuộc vào tình hình chính trị thế giới, ví dụ sau cuộc chiến Afghanistan và Iraq thì Mỹ duyệt 1 số lượng visa đáng kể cho 2 nước này với lý do "nhân đạo"...
Theo bạn nghĩ cuối năm 2012 lịch VB sẽ lại mốc cũ không.
Nếu trở về mốc F4 7/2002 thì F4 sẽ là 10 năm 3 tháng. Khả năng này mình nghĩ có thể xảy ra. Ak có thông tin F2A mở thêm hồ sơ. Trong tình trạng các diện chưa phục hồi mà đã có hồ sơ mới đc mở. Đây có thể là tin vui hoặc có thể có điều gì đó nhầm lẫn của NVC.
Mình chưa thể đoán đc lúc nào Lịch VB phục hồi trở về mốc cũ. Hy vọng trở về mốc cũ vào cuối năm 2012. Và đừng để đến cuối năm 2013, sẽ lâu lắm đó.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Trước khi lùi, lich VB tháng 12/2010 là 1/8/2010 (chờ 4 tháng). Nhưng hiện tại thì F2A là 22/3/2009.
Của bạn là 3/1/2011. Nếu chắc bạn không nhầm ngày ưu tiên.
Điều này cho thấy năm 2012 sẽ tăng mạnh lắm. Vì không có lí do gì để NVC có thể open các diện F khi mà các F chưa phục hồi.
Sự phục hồi của các diện:
F1>>>cần 1 năm 7 tháng>>>>>>>>>>15/2/06
F2A>>cần 1 năm 5 tháng>>>>>>>>>>>1/8/09
F2B>>cần 1 năm 10 tháng>>>>>>>>>>1/6/05
F3>>>cần 8 tháng>>>>>>>>>>>>>>>>1/6/02
F4>>>cần 1 năm 6 tháng>>>>>>>>>>>1/1/02

cuti

Thành viên tích cực

Bạn MQ có thể kiểm tra lại PD của mình không? Vì theo tôi nếu đúng như bạn nói thì có thê lịch Vb tháng 1/2012 này sẽ có đột biến(ÍT NHẤT LÀ DIỆN CỦA BẠN) vì phải có lý do gì đó thì NVC họ mới làm như vậy vì theo tôi biết diện F2A hs đã open hiện nay còn chờ đợi PV rất nhiều nếu lịch VB không tăng đột biến thì NVC họ chẳng có lý do gì để open tiếp cả!

cuti

Thành viên tích cực

Theo bạn nghĩ cuối năm 2012 lịch VB sẽ lại mốc cũ không.
Có khả năng này lắm vì suốt năm 2011 lịch VB tăng rất ì ạch nhựng phải kèm theo thông tin chính xác của bạn Minh Quân nữa nhé, nếu những gì bạn MQ nói đúng thì KHẢ NĂNG VỀ LẠI MỐC 2002 RẤT CAO!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Có khả năng này lắm vì suốt năm 2011 lịch VB tăng rất ì ạch nhựng phải kèm theo thông tin chính xác của bạn Minh Quân nữa nhé, nếu những gì bạn MQ nói đúng thì KHẢ NĂNG VỀ LẠI MỐC 2002 RẤT CAO!
Giờ chỉ đếm thời gian nhé. Nếu trở về mốc cũ thì F4 trung bình tăng 2 tháng. Nếu đc vậy thì 6-8 tháng nữa thì có tin PV.
Mình F4: 11/2001. Hôm qua tròn 10 năm rùi.

MinhQuan

Thành viên tích cực

Bạn MQ có thể kiểm tra lại PD của mình không? Vì theo tôi nếu đúng như bạn nói thì có thê lịch Vb tháng 1/2012 này sẽ có đột biến(ÍT NHẤT LÀ DIỆN CỦA BẠN) vì phải có lý do gì đó thì NVC họ mới làm như vậy vì theo tôi biết diện F2A hs đã open hiện nay còn chờ đợi PV rất nhiều nếu lịch VB không tăng đột biến thì NVC họ chẳng có lý do gì để open tiếp cả!
Bạn yên tâm về những gì mình nói ( Mình tham gia diễn đàn khi bắt đầu tiến hành bảo lãnh và đã có những câu hỏi về hồ sơ của mình trên diễn đàn cũng như tham gia một số bàiviết ,mình mới online trả tiền $88 và đã gửi cho bà xã DS3032 để tiến hành ,bạn có thể xem lại các bài của mình sau khi click vào tên ,chúc bạn và mọi người vui nếu trường hợp của mình là điều báo trước lịch visa sẽ tăng mạnh trong tháng tới.

MinhQuan

Thành viên tích cực

Bạn yên tâm với những gì mình nói ,trường hợp của mình chính xác là như thế,mong mọi người sẽ đươc vui nếu trường hợp của mình là điều báo trước lịch visa sẽ tăng mạnh trong những tháng tới.Trong diễn đàn này sự nói đùa về vấn đề di trú là một tội không thể chấp nhận .Bạn đồng ý ?Chúc mọi ngừơi vui và mình rất vui khi trường hợp của mình là hy vọng cho những tháng tới với tất cả mọi người .

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn yên tâm với những gì mình nói ,trường hợp của mình chính xác là như thế,mong mọi người sẽ đươc vui nếu trường hợp của mình là điều báo trước lịch visa sẽ tăng mạnh trong những tháng tới.Trong diễn đàn này sự nói đùa về vấn đề di trú là một tội không thể chấp nhận .Bạn đồng ý ?Chúc mọi ngừơi vui và mình rất vui khi trường hợp của mình là hy vọng cho những tháng tới với tất cả mọi người .
Lần trước có người nhầm lẫn thư PV. Hihi. Bùn cười lém. Tại làm cho người khác nghĩ lịch VB tăng qua lịch tháng 12/2010 luôn.
Lần này là chắc rồi. Các F hãy vui lên vì 2012 sẽ là năm phục hồi của các F.
Và con tim đã vui trở lại.

lovelyboy8784

Thành viên mới

như vậy có nghỉa là F4 có cơ hội giải quyết nhanh hả anh chị.Nếu như vậy thì thời gian giải quyết F4 là bao lâu zậy anh chị

vuthangsi

Ban điều hành

có thông tin quan trọng đăng tại mục DI TRÚ PHÁP LUẬT TRÊN TRANG BÁO CALITODAY.COM.
đặc biệt là các anh chị em thuộc diện F 3 ,f2b .

về việc phục hồi nhân đạo đỏn bảo lành.
mong rằng giúp cho các anh chị trên diển đàn X N C bót lo lắng trong thòi gian chò đọi lịch visa .

nht

Thành viên tích cực

có thông tin quan trọng đăng tại mục DI TRÚ PHÁP LUẬT TRÊN TRANG BÁO CALITODAY.COM.
đặc biệt là các anh chị em thuộc diện F 3 ,f2b .

về việc phục hồi nhân đạo đỏn bảo lành.
mong rằng giúp cho các anh chị trên diển đàn X N C bót lo lắng trong thòi gian chò đọi lịch visa .
bạn cho xin cái link đi tim hoài ko thấy
cám ơn