Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

thanhhoang

Thành viên mới
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 01/2012

Em tự nghĩ sao diễn đàn ta không mở văn phòng luật đi nhỉ!!!! bay h ai cũng thành chuyên môn rồi :1:

cuti

Thành viên tích cực

Bạn yên tâm với những gì mình nói ,trường hợp của mình chính xác là như thế,mong mọi người sẽ đươc vui nếu trường hợp của mình là điều báo trước lịch visa sẽ tăng mạnh trong những tháng tới.Trong diễn đàn này sự nói đùa về vấn đề di trú là một tội không thể chấp nhận .Bạn đồng ý ?Chúc mọi ngừơi vui và mình rất vui khi trường hợp của mình là hy vọng cho những tháng tới với tất cả mọi người .
Các bác khác nên quan tâm thông tin này nhé, tớ mới kiểm tra lại là diện F2A bị lùi lịch Vb nặng nhất, các diện khác khỏang 2 năm còn F2A bi lùi đến 2 năm 7 tháng (từ Aug-2010 lùi về Jan-2008) nhưng PD của bạn này Jan-2011 mà bây giờ đã được Open có nghĩa là khỏang cuối năm 2012 hoặc trễ lắm đầu 2013 gia đình bạn này sẽ được PV( hoăc có thể còn sớm hơn), NVC họ mà quyết định gọi để open hs thì cũng có lý do gì đó để họ phải làm như thế, chưa biết các diện khác ra sao nhưng theo mình là F2A có tin vui nhiều hơn các diện khác trong tương lai gần rồi nhé.

nht

Thành viên tích cực

có khi nào bạn MinhQuan chuyển :2: từ F2 sang cr1 không????

PhienDa

Thành viên mới

Bạn yên tâm ,tôi vẫn là F2A.
Chào các bạn, trường hợp của bạn MinhQuan cũng đâu có gì bất bình thường đâu nè ...như F1 chẳng hạn, khí lịch Visa Bulletin đưng im và chạy chậm cả năm 2011 nhưng F1 cũng đã có HS mở đến năm 2007 rồi, trong khi lịch VB trước khi lùi là 2/2006, nhưng HS của 2007 đã mở cách dây vài tháng à....rồi mọi người hy vọng F1 sẽ đột phá bất ngờ, nhưng mà ...đợi thành Hươu cao cổ hết rồi ...mà có thấy có gì đột biếng tăng đâu, và vẫn ì à ì ạch kìa...nên cứ mình tinh, tự tin đừng cay cú...chờ chờ chờ...thành hươu sao ....hihihi

orion_tuan

Thành viên tích cực

như vậy có nghỉa là F4 có cơ hội giải quyết nhanh hả anh chị.Nếu như vậy thì thời gian giải quyết F4 là bao lâu zậy anh chị
Khoảng 10 năm rưỡi đến 11 năm rưỡi bạn ak. Hiện là 11 năm 4 tháng.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Chào các bạn, trường hợp của bạn MinhQuan cũng đâu có gì bất bình thường đâu nè ...như F1 chẳng hạn, khí lịch Visa Bulletin đưng im và chạy chậm cả năm 2011 nhưng F1 cũng đã có HS mở đến năm 2007 rồi, trong khi lịch VB trước khi lùi là 2/2006, nhưng HS của 2007 đã mở cách dây vài tháng à....rồi mọi người hy vọng F1 sẽ đột phá bất ngờ, nhưng mà ...đợi thành Hươu cao cổ hết rồi ...mà có thấy có gì đột biếng tăng đâu, và vẫn ì à ì ạch kìa...nên cứ mình tinh, tự tin đừng cay cú...chờ chờ chờ...thành hươu sao ....hihihi
Nếu như F4 mà open hồ sơ thì biết chắc lịch VB sẽ nhanh chóng phục hồi. Còn F2A thì không dám chắc, vì thời gian đợi rất ngắn, 2-3năm.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Các bác khác nên quan tâm thông tin này nhé, tớ mới kiểm tra lại là diện F2A bị lùi lịch Vb nặng nhất, các diện khác khỏang 2 năm còn F2A bi lùi đến 2 năm 7 tháng (từ Aug-2010 lùi về Jan-2008) nhưng PD của bạn này Jan-2011 mà bây giờ đã được Open có nghĩa là khỏang cuối năm 2012 hoặc trễ lắm đầu 2013 gia đình bạn này sẽ được PV( hoăc có thể còn sớm hơn), NVC họ mà quyết định gọi để open hs thì cũng có lý do gì đó để họ phải làm như thế, chưa biết các diện khác ra sao nhưng theo mình là F2A có tin vui nhiều hơn các diện khác trong tương lai gần rồi nhé.
Riêng mỗi F2A thì mình xin chúc mừng. Nhưng với các diện khác thì cần xem lại.
Lịch VB vừa rùi, với lịch VB tháng 10, 11 tăng giống nhau. Tốc độ không thay đổi, F4 tăng 4tuần, F3,F2B tăng 2tuần, F2A,F1 tăng 5 tuần.
Mình nghĩ trong 1 tháng thì số lượng hồ không giống nhau, nên việc tăng sẽ khác nhau, nhưng đây lại tăng giống nhau. Có thể tăng như thế cho ổn định tiến trình giải quyết, khi thật sự ổn định và có số visa đư thì lịch VB cũng sẽ tăng lên.

dungthu235

Thành viên tích cực

Riêng mỗi F2A thì mình xin chúc mừng. Nhưng với các diện khác thì cần xem lại.
Lịch VB vừa rùi, với lịch VB tháng 10, 11 tăng giống nhau. Tốc độ không thay đổi, F4 tăng 4tuần, F3,F2B tăng 2tuần, F2A,F1 tăng 5 tuần.
Mình nghĩ trong 1 tháng thì số lượng hồ không giống nhau, nên việc tăng sẽ khác nhau, nhưng đây lại tăng giống nhau. Có thể tăng như thế cho ổn định tiến trình giải quyết, khi thật sự ổn định và có số visa đư thì lịch VB cũng sẽ tăng lên.
Cứ nghĩ lịch VS tăng 1/1 thì cũng an tâm rồi.Bây giờ xem các bạn suy luận mình lại bị rối loạn nhip tim vì cứ hồi họp,hồi họp mong lich tăng nhanh.Ôi trời , chờ 10 năm không sao mà chờ tiep 1 nam nưã nghe sao lâu quá.Cầu mong tất cả các diện đều tăng 8 tuần.

Henrykhoa

Thành viên tích cực

Bạn khỏi cần cầu mong lịch VB tăng vọt làm gì tháng sau là đến lượt gia đình bạn rồi còn gì! Lo chẩun bị giấy tở đi là vừa.
Nhà mình 29/8/2000 lận, lịch VB có tăng 6 tuần thì cũng fải đợi đợt sau, tăng 8 tuần thì còn may ra :1:

tomato_tihon2712

Thành viên mới

Chào các ace, em diện F2A co PD 30/1/2011 case number 2011659047 nhưng hồ sơ vẫn chưa được mở, thấy trường hợp của chú Minh Quân em cũng hy vọg sắp tới hồ sơ sẽ được mở và có thể khoảng cuối năm 2012 lịch visa sẽ về mốc cũ!!!

MinhQuan

Thành viên tích cực

Chào các ace, em diện F2A co PD 30/1/2011 case number 2011659047 nhưng hồ sơ vẫn chưa được mở, thấy trường hợp của chú Minh Quân em cũng hy vọg sắp tới hồ sơ sẽ được mở và có thể khoảng cuối năm 2012 lịch visa sẽ về mốc cũ!!!
Chú PD 03-01-2011,hơn cháu gần 1 tháng ,có lẽ tháng sau hồ sơ của cháu sẽ được mở.xem trước trên diễn đàn cách đóng tiền online và điền đơn .Chúc cháu may mắn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Nếu bắt đầu từ tháng sau, mỗi tháng F4 tăng 8 tuần VB thì mới chắc. Nếu 1 tháng mà tăng đc 8 tuần thì cuối năm 2012 sẽ là F4: 7/2002, lúc đó sẽ là 10 năm 5 tháng. Đc rút ngắn từ 11 năm 3 tháng xuống 10 năm 5 tháng. Nhưng nếu không thay đổi thì trung bình F4 là 10 năm 9 tháng.
Mình nghĩ F4 sau 11/9/2001 sẽ rất ít. Nhưng F4 trước 11/9/2001 số lượng sẽ nhiều. Đầu năm 2012 này sẽ dành thời gian giải quyết hết F4 2000, khoảng tháng 4, tháng 5/2012 thì F4 sẽ bắt đầu năm 2001

emkieu2005

Thành viên mới

chào các bạn - mình là diện f 3 2009612031 rất vui dược làm quen với các bạn . Hôm nay là lần đầu mình vào dự doán lịch vsía tháng 01/2012 . Mình rất mong vsía tháng này tăng nhiều dể mình mau doàn tụ với Ba mẹ mình . Chúc các bạn luôn luôn gặp nhiều may mắn.

sweet_candy46

Thành viên tích cực

Mình diện F2A P/d : 12/04/2009 ..l001l001l001lại trời tháng sau lịch visa tăng đừng đứng yên hay trở về mốc cũ .....hy vọng tất cả các diện tăng 2 tháng
:(:(:( mình F2A nè PD 11jun2009 ,mà đang bị check list ,vô forum đc chỉ cách mail gửi lại mà k bít ng ta yêu cầu bổ sung gì huhuhu

Đợi đi PV chắc tóc bạc hết rùi huhuhu

myngoc88

Thành viên mới

:(:(:( mình F2A nè PD 11jun2009 ,mà đang bị check list ,vô forum đc chỉ cách mail gửi lại mà k bít ng ta yêu cầu bổ sung gì huhuhu

Đợi đi PV chắc tóc bạc hết rùi huhuhu
Nếu bạn nhận đc thư check list bạn hãy bổ sung nhanh lên để kịp lịch visa kêu bạn PV ...Mình thì cũng đợi muốn nản luôn không bt tháng sau tới mình chưa nữa haizzzzz...Chúc bạn may mắn !

dungthu235

Thành viên tích cực

Diễn đàng mình mấy hôm nay sao mà buồn như con chuồn chuồn vầy nè:confused:

langvuon

khoai nướng

Diễn đàng mình mấy hôm nay sao mà buồn như con chuồn chuồn vầy nè:confused:
Cuối tháng nào cũng vậy:
Lẳng lặng mà nghe Visa cho lịch ra, lịch ra là tháng mấy tăng mấy tháng lịch visa
Hôm qua em đi chùa Hương
Hoa cỏ còn mờ hơi sương
Cùng thầy me vấn đầu soi gương...
Tăng hai năm luôn :1: Tăng hai năm luôn
Có ai kinh hông :confused:

Duy

Thành viên tích cực

Chẳng ai có thể đoán được Lịch visa hàng tháng, ngay cả Bộ Ngoại giao HK . Vậy thì mỗi tháng mình có quyền hy vọng nó sẽ tăng đột biến. Riêng tháng 01/2012 thì có thể lắm vì suốt 1 năm qua 2011 lịch đã tăng quá chậm.
Hệ Thống Chiếu Khán Vận Hành Ra Sao?
(11/23/2011 10:44 AM)

"Bộ Ngoại Giao Hoa Kỳ có trách nhiệm quyết định số chiếu khán (visa) được cấp trong mỗi tháng, cho mỗi diện bảo lãnh, và cho từng quốc gia.
Chiếu khán dành cho những diện bảo lãnh trực hệ không có tiêu chuẩn giới hạn. Những diện này bao gồm diện bảo lãnh vợ/chồng, các con dưới tuổi vị thành niên và cha mẹ của các công dân Hoa Kỳ. Những đơn bảo lãnh gia đình còn lại được xếp theo "Hạng mục theo thứ tự ưu tiên" và có số lượng chiếu khán theo tiêu chuẩn. Vào đầu mỗi tháng, Văn Phòng Chiếu Khán nhận được một bản báo cáo của từng văn phòng lãnh sự, liệt kê tổng số những đương đơn xin chiếu khán di dân hội đủ tiêu chuẩn trong các hạng mục có số chiếu khán theo tiêu chuẩn.
Văn Phòng Chiếu Khán sẽ so sánh số đương đơn đủ tiêu chuẩn với số chiếu khán có sẵn trong tháng. Việc quyết định có bao nhiêu chiếu khán cần dựa trên một số thay đổi, bao gồm:
- Số chiếu khán đã cấp trong thời gian qua;
- phỏng đoán số chiếu khán sẽ được cấp trong tương lai và tỷ lệ chiếu khán trả về, và
- phỏng đoán nhu cầu của sở di trú, dựa trên sự di chuyển của những ngày đáo hạn.
Phương cách để có được những ngày đáo hạn đòi hỏi sự phỏng định và một số ước đoán. Không có một công thức chính xác nào có thể biết được ngày đáo hạn. Không có cách nào để Bộ Ngoại Giao hay bất cứ ai có thể tiên đoán chính xác những ngày đáo hạn sẽ ra sao trong tương lai.
Ðối với các đương đơn xin chiếu khán, thông tin quan trọng nhất là ngày các cơ quan di trú nhận được đơn bảo lãnh của họ. Ðây là "Ngày Ưu Tiên" của họ. Họ cần theo dõi thường xuyên những ngày đáo hạn được Bô Ngoại Giao phổ biến mỗi tháng để xem khi nào đơn bảo lãnh họ đến ngày "đáo hạn". Ngày "đáo hạn" có nghĩa là đơn bảo lãnh được hợp lệ để chuẩn bị những thủ tục cuối cùng trước khi được phỏng vấn ở Việt Nam, hoặc được phỏng vấn để xin Chuyển Diện Thường Trú Nhân ở Hoa Kỳ.
Những đơn bảo lãnh đã nộp tại sở di trú trước ngày không còn chờ đợi được xem là "đáo hạn". Ðiều này có nghĩa là đơn bảo lãnh đã hợp lệ để chuẩn bị được phỏng vấn cấp chiếu khán. Thí dụ, trong tháng 12 năm nay, ngày đáo hạn của diện F-1 là ngày 1 tháng 9 năm 2004. Những đơn bảo lãnh nào nộp sau ngày này đều phải đợi thêm một thời gian.
Những đương đơn trong diện Bảo Vệ Tuổi Trẻ Em (tức diện CSPA) cần biết về những ngày đáo hạn ngay khi đơn bảo lãnh họ đến ngày đáo hạn, vì họ chỉ còn một năm để nộp đơn xin chiếu khán hoặc xin chuyển diện Thường trú nhân.
Mỗi năm, có 226.000 chiếu khán di dân hoặc thẻ xanh được cấp cho những người được bảo lãnh trong các hạng mục bảo lãnh theo thứ tự ưu tiên. Mỗi hạng mục bảo lãnh và mỗi quốc gia có số lượng chiếu khán giới hạn. Diện bảo lãnh con trưởng thành, độc thân, trên 21 tuổi của công dân Mỹ (diện F-1) có tối đa 1.640 chiếu khán ở mỗi quốc gia. Diện bảo lãnh vợ/chồng và các con dưới vị thành niên của Thường trú nhân (diện F2A) có 6.150 chiếu khán và diện bảo lãnh con trưởng thành, độc thân, trên 21 tuổi của các Thường trú nhận (diện F2B) có 1.840 chiếu khán. Có 1.640 chiếu khán mỗi năm dành cho diện bảo lãnh con đã lập gia đình (diện F-3), và 4.555 chiếu khán dành cho diện bảo lãnh anh chị em (diện F-4).