Dự Đoán Lịch VISA Tháng 02/2012

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 02/2012

Khi đó bạn phải nói người bảo trợ tài chánh đi làm giấy xác nhận việc làm và gởi về cho bạn.
Cam on ban.Nhu vay là không liên quan đến NBL nưã, chỉ cần người bảo trợ TC thôi. Trương hợp của mình rất bấp bênh, hồ sơ đã completed rồi,nhưng NBL giận hờn tuyên bố không bảo lãnh nưã,nên mình rất hồi họp mỗi khi nghe nói khi đi PV cần phải cung cấp thêm những gì liên quan đến NBL.
Chúc bạn sơm nhận được thư mời Pv:6:

curiopeia

Thành viên mới

cho mình hỏi là nếu anh em bão lãnh là diện F4 phải ko,ba mình làm giấy tờ năm 2002 tháng 11 vậy phải đợi mấy năm vậy các bạn

hihiruka

Thành viên tích cực

hehe bạn curiopeia có cùng ngày ưu tiên giống mình 11/2002. Cũng còn tuỳ nữa. nếu NVC giải quyết nhanh thì đi nhanh.

curiopeia

Thành viên mới

hehe bạn curiopeia có cùng ngày ưu tiên giống mình 11/2002. Cũng còn tuỳ nữa. nếu NVC giải quyết nhanh thì đi nhanh.
hì ,nhưng khổ nỗi không có số hồ sơ,giấy tờ bên bà cô bên Mỹ giữ hết rồi.Không thôi là nhờ anh em trong đây kiểm tra dùm,haiz nghe nói qua bên đó ở thành phố philadelphia ko có người việt chán

orion_tuan

Thành viên tích cực

cho mình hỏi là nếu anh em bão lãnh là diện F4 phải ko,ba mình làm giấy tờ năm 2002 tháng 11 vậy phải đợi mấy năm vậy các bạn
Hàng tháng cứ vào khỏang từ ngày 9 đến ngày 15, National visa center sẽ đăng lịch giải quyết visa cho các diện F đến Mỹ, lịch visa cho ta biết đc các diện F sẽ đc PV tới đâu, ví dụ lịch visa F4 tháng 1 năm 2012 đc đăng vào ngày 9/12/2011 cho Việt Nam là 15/8/2000, tức là những hồ sơ đc thành lập trước ngày 15/8/2000 sẽ đc nhận thư PV và đc PV trong tháng 1 sắp tới. Câu hỏi của bạn sẽ có câu trả lời khi bạn theo dõi lịch visa thường xuyên.

hihiruka

Thành viên tích cực

hì ,nhưng khổ nỗi không có số hồ sơ,giấy tờ bên bà cô bên Mỹ giữ hết rồi.Không thôi là nhờ anh em trong đây kiểm tra dùm,haiz nghe nói qua bên đó ở thành phố philadelphia ko có người việt chán
Mình cũng từng giống bạn, không biết thông tin gì của hs hết. Bạn gửi thư cho NVC đi, hỏi họ thông tin. Mình gửi rồi. cỡ một tuần là có thôi.

namhong

Thành viên mới

Xin chào ACE diễn đàn XNC
Gia đình tôi F4 PD 01.04.2001, hồ sơ đã completed tháng 2 năm 2011.
Vừa rồi nghe tin chị ruột của mình (là người bảo lãnh chính) bị bệnh nặng, sức khỏe yếu nên rất lo cho chị ấy. Có nghe là trong diễn đàn XNC có người rơi vào hoàn cảnh này và đã có làm đơn xin NVC xem xét và họ đã đòng ý cho qua sớm vì lý do nhân đạo. Xin ACE cho biết tôi cần phải làm gì trong trường hợp này để có thể qua sớm gặp chị của mình. Mong được sự giúp đỡ của mọi người trong diễn đàn

W

watea

Guest

Những năm trước khi lịch visa các diện lùi trong một thời gian sau đó đều quay về mốc cũ hết mà .Sao có đợt này lâu quá không thấy về mốc cũ vậy nè?

Không lẽ tháng 2 ----> trở về mốc cũ hay sao ta ..:2:

cuti

Thành viên tích cực

Vừa rồi nghe tin chị ruột của mình (là người bảo lãnh chính) bị bệnh nặng, sức khỏe yếu nên rất lo cho chị ấy. Có nghe là trong diễn đàn XNC có người rơi vào hoàn cảnh này và đã có làm đơn xin NVC xem xét và họ đã đòng ý cho qua sớm vì lý do nhân đạo. Xin ACE cho biết tôi cần phải làm gì trong trường hợp này để có thể qua sớm gặp chị của mình. Mong được sự giúp đỡ của mọi người trong diễn đàn
Bạn nói người nhà bên đó nhờ luật sư làm đơn xin đặc cách cho NVC hoặc văn phòng của ông Thống Đốc bang chị bạn đang ở, bạn của tôi đã được đi sớm mấy năm vì người nhà bị bệnh nan y sắp chết(ung thu thì phải), chắc chắn họ sẽ kiểm tra tình trạng sức khỏe của NBL trước khi cho bạn PV, nhắc cho bạn là ông anh của bạn tôi bị bệnh nan y nhưng ở bên Mỹ kg có gia đình chỉ đơn thân độc mã nên cũng có thể đó là 1 lý do họ chấp thuận cho bạn tôi qua sớm để trôm nom, còn nếu người nhà bạn có gia đình con/cái thì không biết có được kg nữa, cái này phải thử mới biết. Việc này chỉ có NBL mới làm được gia đình bạn ở đây chẳng làm gì được đâu.

Thành

Thích đủ thứ ...

Nếu người bảo lãnh không may qua đời SAU KHI hồ sơ bảo lãnh I-130 được chấp thuận, thì hồ sơ vẫn tiếp tục được coi là một hồ sơ mở. Bất cứ ai là thân nhân, họ hàng của người được bảo lãnh chính đều có thể tiếp tục hồ sơ bảo trợ tài chánh thay cho người bảo lãnh đã qua đời, nếu người thân này trên 18t và là một thường trú nhân hợp pháp, hay là một công dân Hoa kỳ. Điều này, được thực hiện ngay trên mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864, phần 1, câu 1f, trang 12/19. Xem thêm tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1170

@ Không có trường hợp nào NVC xét vì lý do nhân đạo. vì các diện F đều nằm trong luật di dân của Hoa Kỳ, phải có trình tự, thời gian chờ đợi như nhau.

hihiruka

Thành viên tích cực

Những năm trước khi lịch visa các diện lùi trong một thời gian sau đó đều quay về mốc cũ hết mà .Sao có đợt này lâu quá không thấy về mốc cũ vậy nè?

Những năm trước bao lâu mới quay lại mốc?

songoku

Thành viên tích cực

Gia đình tôi F4, cách đây vài bữa cả gia đình (4 người) xin Visa đi du lịch, rất dễ dàng để có được Visa cả gia đình. Mọi người nếu thấy chờ lâu quá thì cũng nên xin Visa đi du lịch Mỹ cho biết.
Chao ban HangDoc. Bạn cho mình hỏi bạn có thể xin visa du lịch trong khi bạn dang có xin visa định cư a.

Cam ơn ban nhieu nhe!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn nên có 1 hồ sơ bệnh án của chị mình, bạn đem hồ sơ đó lên Lãnh sự quán, họ sẽ hướng dẫn bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Nếu người bảo lãnh không may qua đời SAU KHI hồ sơ bảo lãnh I-130 được chấp thuận, thì hồ sơ vẫn tiếp tục được coi là một hồ sơ mở. Bất cứ ai là thân nhân, họ hàng của người được bảo lãnh chính đều có thể tiếp tục hồ sơ bảo trợ tài chánh thay cho người bảo lãnh đã qua đời, nếu người thân này trên 18t và là một thường trú nhân hợp pháp, hay là một công dân Hoa kỳ. Điều này, được thực hiện ngay trên mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864, phần 1, câu 1f, trang 12/19. Xem thêm tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1170

@ Không có trường hợp nào NVC xét vì lý do nhân đạo. vì các diện F đều nằm trong luật di dân của Hoa Kỳ, phải có trình tự, thời gian chờ đợi như nhau.
Người ta còn sống mà bạn nhắc đến trường hợp qua đời làm gì. Bạn có theo dõi thường xuyên trên diễn đàn không. Hiện hồ sơ trên chỉ chờ lịch visa, nhưng NBL nguy kịch, xét lý do nhân đạo là đúng. Và trên diễn đàn cũng có trường hợp trên và đc PV trước lịch VB ó.

nht

Thành viên tích cực

chắc như vậy rồi :6::6:

Henrykhoa

Thành viên tích cực

Hồ sơ complete rồi là giờ chỉ chờ khám sk và pvấn nữa là xong xuôi fải ko mọi người? Có bị vướng mắc, trục trặc gì nữa ko, có fải check-list nữa ko hay là giờ chỉ còn chờ duy nhất thư gọi pvấn thôi. Thanks mọi người, chúc mọi người ngày mới vui vẻ :)

rongxanh

Thành viên mới

Chao ban HangDoc. Bạn cho mình hỏi bạn có thể xin visa du lịch trong khi bạn dang có xin visa định cư a.

Cam ơn ban nhieu nhe!
Có ai cấm bạn đâu. Rất nhiều người nghĩ rằng: đang có mở hồ sơ đi Mỹ định cư thì không thể xin visa du lịch, hoàn toàn sai bạn ạ. Có chăng là nhân viên lãnh sự sẽ hỏi bạn kỹ hơn các vấn đề mà thôi. Bạn cứ tự tin xin visa đi du lịch. Không có một kinh nghiệm cụ thể nào để tôi có thể cung cấp cho bạn khi phỏng vấn. Nhưng có một điều rằng: nếu nhân viên lãnh sự hỏi bạn là đang có mở hồ sơ định cư Mỹ hay không? thì bạn phải bình tĩnh trả lời thẳng thắn là có. Chuẩn bị sẵn các giấy tờ chứng minh tài chính và các mối quan hệ ràng buộc chặt chẽ tại việt nam thật chu đáo, trung thực và trả lời rõ ràng, dứt khoát khi phỏng vấn. Tôi thấy rằng: bản lĩnh, tự tin, và nhạy bén ngay tại thời khắc phỏng vấn, trả lời các câu hỏi lưu loát thì chắc chắn bạn sẽ lấy được visa. Gia đình tôi 4 người mà phỏng vấn không tới 1 phút. Nhân viên lãnh sự hỏi về mối quan hệ của chúng tôi với người thân bên Mỹ, và đặc biệt là họ hỏi về 2 đứa con nhỏ của chúng tôi là chúng tôi có ý định để chúng lại Mỹ làm con nuôi, hoặc đi học hay không. Hai vợ chúng chúng tôi trả lời rõ to là không bao giờ làm như vậy, vì hai đứa nhỏ là cuộc sồng của chúng tôi. Nghe xong câu này, nhân viên lãnh sự người Mỹ rất khoái và trả lời ngay là OK.
Lưu ý: Khi phỏng vấn sẽ có một nhân viên người Mỹ và người Việt phỏng vấn. Nhưng nếu bạn biết tiềng Anh thì hãy trả lời trực tiếp khi nhân viên người Mỹ hỏi, vì như vậy họ sẽ đánh giá bạn là người có trình độ, và cơ hội lấy visa là rất cao.
Chúc bạn lấy được Visa du lịch Mỹ nhé.

nguyentrioai

Thành viên tích cực

Có ai cấm bạn đâu. Rất nhiều người nghĩ rằng: đang có mở hồ sơ đi Mỹ định cư thì không thể xin visa du lịch, hoàn toàn sai bạn ạ. Có chăng là nhân viên lãnh sự sẽ hỏi bạn kỹ hơn các vấn đề mà thôi. Bạn cứ tự tin xin visa đi du lịch. Không có một kinh nghiệm cụ thể nào để tôi có thể cung cấp cho bạn khi phỏng vấn. Nhưng có một điều rằng: nếu nhân viên lãnh sự hỏi bạn là đang có mở hồ sơ định cư Mỹ hay không? thì bạn phải bình tĩnh trả lời thẳng thắn là có. Chuẩn bị sẵn các giấy tờ chứng minh tài chính và các mối quan hệ ràng buộc chặt chẽ tại việt nam thật chu đáo, trung thực và trả lời rõ ràng, dứt khoát khi phỏng vấn. Tôi thấy rằng: bản lĩnh, tự tin, và nhạy bén ngay tại thời khắc phỏng vấn, trả lời các câu hỏi lưu loát thì chắc chắn bạn sẽ lấy được visa. Gia đình tôi 4 người mà phỏng vấn không tới 1 phút. Nhân viên lãnh sự hỏi về mối quan hệ của chúng tôi với người thân bên Mỹ, và đặc biệt là họ hỏi về 2 đứa con nhỏ của chúng tôi là chúng tôi có ý định để chúng lại Mỹ làm con nuôi, hoặc đi học hay không. Hai vợ chúng chúng tôi trả lời rõ to là không bao giờ làm như vậy, vì hai đứa nhỏ là cuộc sồng của chúng tôi. Nghe xong câu này, nhân viên lãnh sự người Mỹ rất khoái và trả lời ngay là OK.
Lưu ý: Khi phỏng vấn sẽ có một nhân viên người Mỹ và người Việt phỏng vấn. Nhưng nếu bạn biết tiềng Anh thì hãy trả lời trực tiếp khi nhân viên người Mỹ hỏi, vì như vậy họ sẽ đánh giá bạn là người có trình độ, và cơ hội lấy visa là rất cao.
Chúc bạn lấy được Visa du lịch Mỹ nhé.
Chào Bạn(sorry,không biết tuổi để xưng hô..)
Bài viết của bạn cũng đúng là "Hàng độc".Cho mình hỏi rỏ thêm chút chi tiết nhe : Bạn xin Du lich sang Mỹ vời lý do gì..? những ràng buộc cần có của bạn ở VN là sao,để LSQ Mỷ chấp thuận..? Hồ sơ Gia dình bạn đả complete chưa ,và gần đáo hạn chưa ?
Mong bạn không ngại,chúc Bạn và G/Đ một Cíang Sinh an lành và Năm mới vui vẻ !