Dự Đoán Lịch VISA Tháng 02/2012

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 02/2012

Đọc bên The Visa Bulletin tại Link: http://thevisabulletin.com/2011/12/january2012-visa-bulletin-with-comments-and-discussion/
thấy có trường hợp India F3 PD FEB 24 2002 mới nhận thư phỏng vấn vào ngày 14/12/2011 . Không biết tin này có thật không?
Người này pv vào ngày 3.tháng 01/12 mà ngày 14.12.2011 mới nhận thư pv .Trong khi đó lich vs tháng 1/2012 đã có rồi :F3 là tháng 11/2001 thì làm sao chen vào HS có PD FEb 24/2002 được chứ?Có lẽ có sự nhầm lẫn nào đó,mình đợi xem sao.

ptvienna08

Thành viên tích cực

Có ai cấm bạn đâu. Rất nhiều người nghĩ rằng: đang có mở hồ sơ đi Mỹ định cư thì không thể xin visa du lịch, hoàn toàn sai bạn ạ. Có chăng là nhân viên lãnh sự sẽ hỏi bạn kỹ hơn các vấn đề mà thôi. Bạn cứ tự tin xin visa đi du lịch. Không có một kinh nghiệm cụ thể nào để tôi có thể cung cấp cho bạn khi phỏng vấn. Nhưng có một điều rằng: nếu nhân viên lãnh sự hỏi bạn là đang có mở hồ sơ định cư Mỹ hay không? thì bạn phải bình tĩnh trả lời thẳng thắn là có. Chuẩn bị sẵn các giấy tờ chứng minh tài chính và các mối quan hệ ràng buộc chặt chẽ tại việt nam thật chu đáo, trung thực và trả lời rõ ràng, dứt khoát khi phỏng vấn. Tôi thấy rằng: bản lĩnh, tự tin, và nhạy bén ngay tại thời khắc phỏng vấn, trả lời các câu hỏi lưu loát thì chắc chắn bạn sẽ lấy được visa. Gia đình tôi 4 người mà phỏng vấn không tới 1 phút. Nhân viên lãnh sự hỏi về mối quan hệ của chúng tôi với người thân bên Mỹ, và đặc biệt là họ hỏi về 2 đứa con nhỏ của chúng tôi là chúng tôi có ý định để chúng lại Mỹ làm con nuôi, hoặc đi học hay không. Hai vợ chúng chúng tôi trả lời rõ to là không bao giờ làm như vậy, vì hai đứa nhỏ là cuộc sồng của chúng tôi. Nghe xong câu này, nhân viên lãnh sự người Mỹ rất khoái và trả lời ngay là OK.
Lưu ý: Khi phỏng vấn sẽ có một nhân viên người Mỹ và người Việt phỏng vấn. Nhưng nếu bạn biết tiềng Anh thì hãy trả lời trực tiếp khi nhân viên người Mỹ hỏi, vì như vậy họ sẽ đánh giá bạn là người có trình độ, và cơ hội lấy visa là rất cao.
Chúc bạn lấy được Visa du lịch Mỹ nhé.
Con chào chú Hàng độc.
Con có mấy câu hỏi sau, rất mong nhận được câu trả lời của chú.
Chú có thể cho con biết gia đình chú đi du lịch tự túc hay qua công ty dịch vụ không ạ? Nếu đi tự túc thì chú cho con biết mình cần những giấy tờ gì, điền form gì? Chi phí tổng cộng là bao nhiêu và thời gian để làm cho tới lúc được phỏng vấn là bao lâu ?
Nếu được rất mong chú mở một topic mới để những người quan tâm như con đây có thể theo dõi dễ dàng và không làm loãng topic dự đoán của mọi người ạ.
Con xin cám ơn chú.

sophienhatvo

Thành viên tích cực

Đọc bên The Visa Bulletin tại Link: http://thevisabulletin.com/2011/12/january2012-visa-bulletin-with-comments-and-discussion/
thấy có trường hợp India F3 PD FEB 24 2002 mới nhận thư phỏng vấn vào ngày 14/12/2011 . Không biết tin này có thật không?
Mình nghĩ đương đơn chính của hồ sơ này có vấn đề sức khoẻ nên NVC giải quyết vì lí do nhân đạo... theo mình nhớ không lầm thì từng có một trường hợp tương tự bên vietditru có 1 hs F3 pd 2002, tuy chưa tới ngày đáo hạn nhưng hs này đã đc nhận giấy pv và bạn ấy đã giải thích là do sức khoẻ của người cha tức đương đơn chính không tốt nên đã xin NVC giải quyết vì lí do nhân đạo đó ^^

W

watea

Guest

Chờ lâu quá rồi NVC ơi!

Bao giờ mới được đoàn tựu đây trời ơi !:20:

Cầu Mong Lịch Visa Trong Năm Mới 2012 sẽ mau chóng phục hồi !

rongxanh

Thành viên mới

Chào Bạn(sorry,không biết tuổi để xưng hô..)
Bài viết của bạn cũng đúng là "Hàng độc".Cho mình hỏi rỏ thêm chút chi tiết nhe : Bạn xin Du lich sang Mỹ vời lý do gì..? những ràng buộc cần có của bạn ở VN là sao,để LSQ Mỷ chấp thuận..? Hồ sơ Gia dình bạn đả complete chưa ,và gần đáo hạn chưa ?
Mong bạn không ngại,chúc Bạn và G/Đ một Cíang Sinh an lành và Năm mới vui vẻ !
Chào nguyentrioai! Bạn phải vào website của Lãnh Sự Quán Mỹ, tải về đơn xin visa du lịch, sau đó điền các thông tin đầy đủ. Trong đơn này sẽ có các mục hỏi về lịch trình và mục đích bạn đến Mỹ. Bạn cứ điền là đi du lịch và nên có một lịch trình cụ thể rõ ràng để điền thông tin cho đúng. Lưu ý: Có thêm mục điền thông tin của người thân bên Mỹ, mục này phải điền thật chính xác. Tuy nhiên, không có mục nào hỏi là mình có đang mở hồ sơ đi Mỹ định cư hay không. Nhân viên lãnh sự sẽ hỏi câu này khi phỏng vấn bạn.
Bạn phải trung thực khi điền đơn và khi phỏng vấn.
Tất cả thông tin điền bằng tiếng anh. Nếu có khó khăn về ngoại ngữ, bạn nhờ bác ... Google nhé.
Những ràng buộc cần có ở Việt Nam là: Tình trạng hôn nhân gia đình, con cái, cha mẹ, anh chị em và đặc biệt là tình trạng tài chính của bạn. Bạn nên cung cấp các giấy tờ về nhà cửa, đất đai, giấy phép kinh doanh (nếu có), các giấy tờ chứng minh bạn có sở hữu tài sản tại VN, sổ tiền kiệm, tài khoản ngân hàng, .... ..... .... nói chung là bất cứ giấy tờ gì chứng minh bạn có tài sản giá trị tại VN.

Riêng hồ sơ định cư của gia đình mình vẫn chưa đến ngày đáo hạn. (Diện F4).

W

watea

Guest

Sao đại gia đình (F) ta im lặng thế này ...tháng sau (2) lịch về mốc cũ rồi chẳng lẽ mọi người không vui sao...:2:

Mọi người vào góp vui cho Topic này đi chứ ,chứ im lặng hoài buồn lắm !

Chúc đại gđ F thật nhiều sức khõe ...đón Noel & Năm mới 2012 thật an lành.

hihiruka

Thành viên tích cực

Sao đại gia đình (F) ta im lặng thế này ...tháng sau (2) lịch về mốc cũ rồi chẳng lẽ mọi người không vui sao...:2:

Mọi người vào góp vui cho Topic này đi chứ ,chứ im lặng hoài buồn lắm !

Chúc đại gđ F thật nhiều sức khõe ...đón Noel & Năm mới 2012 thật an lành.
Uả sao watea biết là về mốc cũ...chưa có thông tin gì mà. Đừng nói để mọi người mừng hụt nhé. T.T dù em rất mong điều đó thành sự thật.

vietnam1964

Thành viên tích cực

Chuyên mục dự đoán Visa chúng ta, đã đi quá xa mục đích ban đầu là chỉ Dự đoán mà thôi, nhưng cũng có ý kiến làm cho các anh chị đã hoàn thành hồ sơ mà chờ hoài không biết ngày nào lên xe hoa ... ũa hõng phãi lên máy bay sang Hoa kỳ ,ngày ưu tiên của mình còn xa lắm , ngày lại qua ngày sắp đển Giáng sinh . Mời các bạn xem cây thông Noel :
[/URL][/IMG]
Và nghe Ca khúc Thánh Ca Buồn :
http://www.4shared.com/video/7IgIu2nw/Bai_Thanh_Ca_Buon_-_Vu_Khanh_-.html
Nghe cho đở buồn và Vui mừng cùng Lể Giang Sinh năm 2011
l001l001l001

Chỉnh sửa cuối:

candela

Thành viên tích cực

Thật tình mà nói nhìn vào lịch visa thì cũng rõ rồi,bây giờ chỉ tăng cao lắm là 6 tuần thôi,chứ không thể trỡ về mốc cũ được đâu,ai nhìn cũng hiểu hết mà,thấy mấy bạn dự đoán bất khả thi quá à.......cũng đâu có tiến triển gì đâu,cách tốt nhất là tạm thời gác qua 1 bên đừng suy nghĩ nữa,đi làm kiếm tiền rồi đùng 1 cái có thư Pv là vui liền hê hê vậy nha

orion_tuan

Thành viên tích cực

Thật tình mà nói nhìn vào lịch visa thì cũng rõ rồi,bây giờ chỉ tăng cao lắm là 6 tuần thôi,chứ không thể trỡ về mốc cũ được đâu,ai nhìn cũng hiểu hết mà,thấy mấy bạn dự đoán bất khả thi quá à.......cũng đâu có tiến triển gì đâu,cách tốt nhất là tạm thời gác qua 1 bên đừng suy nghĩ nữa,đi làm kiếm tiền rồi đùng 1 cái có thư Pv là vui liền hê hê vậy nha
Ùm. Đúng rồi.
F4: cứ chờ 11 năm 5 tháng nhé.

Duy

Thành viên tích cực

Kệ , cứ dự đóan cho vui đi các bạn . Cả ngày lo mưu sinh , thỉnh thỏang nhảy vô đọc XNC để có cái mà hy vọng rồi...mưu sinh tiếp. Đọc bên visajourney.com thấy hiện nay đã có hồ sơ F2A PD 24 June 2009 đã được NVC chuyển hồ sơ về Lãnh sự quán chuẩn bị tiến trình phỏng vấn rồi đó , như vậy là F2A sẽ tăng ít nhất 3 tháng cho tháng tới . Biết đâu các diện còn lại cũng tăng cỡ như vậy .

dungthu235

Thành viên tích cực

Kệ , cứ dự đóan cho vui đi các bạn . Cả ngày lo mưu sinh , thỉnh thỏang nhảy vô đọc XNC để có cái mà hy vọng rồi...mưu sinh tiếp. Đọc bên visajourney.com thấy hiện nay đã có hồ sơ F2A PD 24 June 2009 đã được NVC chuyển hồ sơ về Lãnh sự quán chuẩn bị tiến trình phỏng vấn rồi đó , như vậy là F2A sẽ tăng ít nhất 3 tháng cho tháng tới . Biết đâu các diện còn lại cũng tăng cỡ như vậy .
Ho sơ phải chuyển về trước khoảng 3 tháng để sắp xếp lịch pv là đúng rồi,chứ đâu phải chuyển về là tháng tới có lịch liền đâu.Đừng làm mừng hụt nhe bạn.Dẫu sao cũng mong là được như vậy cho các diện.l001

nngocha_vn

Thành viên mới

oh vậy hả bạn,mong lich visa tăng đột biến cho diện F hưởng cái Tết hoành tráng luôn,PD minh :15 June 2009

ku_tj

Thành viên tích cực

cầu cho f4 tăng 6-7tháng là mình được bay bay rùi , hjhj f4 cố lên . minh` 3/2001 , ai cung` ngay` pd thj` kết bạn cho zuj hen ! :6:

quochuy2034

Thành viên tích cực

Theo như mình thấy thì tình hình này trở về sau cũng khả quan lắm. Vì trước khi lịch Vía lùi thì một số lượng lớn hồ sồ của các diện F đã Pv rồi. Khi lịch Visa lùi lại thị chỉ vét hết những hso còn lại. Nên mình nghĩ thời gian trở lại mốc cũ sẽ không còn xa!!!
Mong mọi điều đều tốt đẹp với các F!!!

thanhhoang

Thành viên mới

chúng ta cữ nghĩ chừng 15 lần nữa là lịch sẽ trở về mốc cũ thôi y mà! nhanh lắm:24:

dungthu235

Thành viên tích cực

chúng ta cữ nghĩ chừng 15 lần nữa là lịch sẽ trở về mốc cũ thôi y mà! nhanh lắm:24:
Bạn này nói kỳ quá hà,người ta đang mơ về mốc cũ ,vậy mà làm người ta té cái bịch xuống đất hu hu..Mình nghĩ thực tế nhất là tăng tối đa 6 tuần/tháng thôi là mừng lắm rồi phải không các bạn:6::6::6:

minhhuynh76

Thành viên tích cực

Chúc tất cả ACE. XNC một mùa giáng sinh an lành và hạnh phúc. Chúc diển đàn ngày một phát triển,Cầu mong cho những anh chị, anh Thành chị ngoc ,tuandoan ,lily vvvv.sức khoẻ ,an lành và thật hạnh phúc