Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

Dự đoán lịch Visa tháng 10.2011

• Total voters
    160
  • Poll closed .

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...
Như thường lệ, hàng tháng sau khi có lịch VISA của tháng này, chúng ta tiếp tục dự đoán lịch VISA của tháng tiếp theo. Vậy các bạn hãy dự đoán lịch VISA tháng 10 trong topic này nhé. Chúc các bạn thành công :8:

orion_tuan

Thành viên tích cực
Trong lịch visa tháng 1/2011, F4 lùi từ 1/1/2002 xuống 1/1/2000. Cho đến bây giờ,(coi như lịch visa tháng 10/2011) thì có 9 tháng lịch visa, và chỉ tăng tới 14/4/2000.
Sơ với 9 tháng ngồi chờ thì tăng đc 4,5 tháng visa. Tốc độ tăng là khoảng 4,5/9=0,5tháng visa/tháng.
F4 trở lại mốc cú còn khoảng 20 tháng nữa. Với tốc độ trên thì ta cần ngồi chờ 40 tháng nữa thì F4 trở lại mốc cũ. Hy vọng NVC tăng tốc độ lên nhé.

lie_Z

Thành viên tích cực
Trong lịch visa tháng 1/2011, F4 lùi từ 1/1/2002 xuống 1/1/2000. Cho đến bây giờ,(coi như lịch visa tháng 10/2011) thì có 9 tháng lịch visa, và chỉ tăng tới 14/4/2000.
Sơ với 9 tháng ngồi chờ thì tăng đc 4,5 tháng visa. Tốc độ tăng là khoảng 4,5/9=0,5tháng visa/tháng.
F4 trở lại mốc cú còn khoảng 20 tháng nữa. Với tốc độ trên thì ta cần ngồi chờ 40 tháng nữa thì F4 trở lại mốc cũ. Hy vọng NVC tăng tốc độ lên nhé.
tháng sau nó có tài khoá mới thì nó phải đẩy nhanh tiến độ hơn chứ .

cuti

Thành viên tích cực
Bi quan

Riêng mình thì rât rất bi quan cho năm tài khóa 2012, nước Mỹ đang có quá nhiều vấn đề cần phải giải quyết, NVC sẽ vẫn tiếp tục làm việc và nhận hồ sơ nhưng thời gian giải quyết sẽ là gấp đôi ngày xưa. Thôi thì tới đâu thì tới, mong mỏi mãi rồi cũng chẳng được gì.

orion_tuan

Thành viên tích cực
tháng sau nó có tài khoá mới thì nó phải đẩy nhanh tiến độ hơn chứ .
Câu này nghe quen lém. Tháng 4 cũng nghe rùi, tháng 4 thì nói tài khóa đc 6 tháng(nửa năm), nữa năm còn lại sẽ giải quyết, nay thấy hết tài khóa năm nay rùi. Việc lịch visa lùi 2 năm cũng là dự đoán cho chúng ta chờ hơn 1 năm để lịch trở lại mốc cũ. Trở lại mốc cũ chứ không phải tốc độ tăng.
Khả năng lại mốc cũ sau 2 năm là có thể, bằng cách giải quyết nào đó: tăng nhanh, tăng chậm rùi tăng đột ngột,... Mà lịch visa về mốc cũ vào 1/2013(=1/2011+2năm). Thì ACE mới có sự kiên nhẫn chờ đợi. Visa đi Mỹ đã khiến nhiều gia đình lo lên lo xuống. Đợi 10năm rùi, thấy hồ sơ mở, đợi 200ngày(6 tháng) sau khi mở thì PV nhưng nay đã hơn 300ngày rùi, cũng khoảng 1 năm rùi.
Tiếp tục thêm mí trăm ngày nữa nhé. Hihi.:6:

babiekute

Thành viên tích cực
Bạn nào good at English thì xem dùm cái muc: "D. DIVERSITY VISA LOTTERY 2012 (DV-2012) RESULTS" nha.
Có phải tài khoá mới 2012 sắp tới, NVC sẽ không có số lượng Visa available dành cho nước VN (những nước khác thì vẫn có). Như vậy, những hồ sơ đã completed cũng không ngoại lệ nằm trong tình trạng "outstanding". Nói như vậy là nếu muốn thì chúng ta phải chờ qua năm tài khoá mới 2013 hả? hic...Cũng mong là mình hiểu sai nhưng không biết thực hư thế nào nữa :20:.
Nhờ các anh chị, các bạn nào có thể translate giúp mọi người hiểu rõ hơn nha. Chứ không thì kiểu này thì nản quá rồi....l001l001l001

waiting

Thành viên tích cực
Dự đoán gì mà dự đoán nữa , ôi ! thấy mà nản, cứ để đó , khi nào đến thì đến thôi , chán ....!

tuandoan

8 Đoàn !
Bạn nào good at English thì xem dùm cái muc: "D. DIVERSITY VISA LOTTERY 2012 (DV-2012) RESULTS" nha.
Có phải tài khoá mới 2012 sắp tới, NVC sẽ không có số lượng Visa available dành cho nước VN (những nước khác thì vẫn có). Như vậy, những hồ sơ đã completed cũng không ngoại lệ nằm trong tình trạng "outstanding". Nói như vậy là nếu muốn thì chúng ta phải chờ qua năm tài khoá mới 2013 hả? hic...Cũng mong là mình hiểu sai nhưng không biết thực hư thế nào nữa :20:.
Nhờ các anh chị, các bạn nào có thể translate giúp mọi người hiểu rõ hơn nha. Chứ không thì kiểu này thì nản quá rồi....l001l001l001
Trùi ui....Đó là Visa dành cho sổ số trúng thưởng, Việtnam nằm trong danh sách các nước có số lượng người di cư lớn vào Mỹ nên không được nằm trong danh sách đó là đúng rùi bạn ui.

orion_tuan

Thành viên tích cực
Trong phần D, khúc cuối: "Natives of the following countries were not eligible to participate in DV-2012: Brazil, Canada, China (mainland-born, excluding Hong Kong S.A.R. and Taiwan), Colombia, Dominican Republic, Ecuador, El Salvador, Guatemala, Haiti, India, Jamaica, Mexico, Pakistan, Peru, the Philippines, Poland, South Korea, United Kingdom (except Northern Ireland) and its dependent territories, and Vietnam."
Dịch google nè: Người bản địa của các nước sau đây không đủ điều kiện để tham gia vào DV-2012: Brazil, Canada, Trung Quốc (đại lục sinh ra, không bao gồm Hồng Kông và Đài Loan), Colombia, Cộng hòa Dominica, Ecuador, El Salvador, Guatemala, Haiti, Ấn Độ, Jamaica, Mexico, Pakistan, Peru, Philippines, Ba Lan, Hàn Quốc, Vương quốc Anh (ngoại trừ Bắc Ai-len) và vùng lãnh thổ phụ thuộc của nó, và Việt Nam.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
du doan lich visa thang 10

Trong phần D, khúc cuối: "Natives of the following countries were not eligible to participate in DV-2012: Brazil, Canada, China (mainland-born, excluding Hong Kong S.A.R. and Taiwan), Colombia, Dominican Republic, Ecuador, El Salvador, Guatemala, Haiti, India, Jamaica, Mexico, Pakistan, Peru, the Philippines, Poland, South Korea, United Kingdom (except Northern Ireland) and its dependent territories, and Vietnam."
Dịch google nè: Người bản địa của các nước sau đây không đủ điều kiện để tham gia vào DV-2012: Brazil, Canada, Trung Quốc (đại lục sinh ra, không bao gồm Hồng Kông và Đài Loan), Colombia, Cộng hòa Dominica, Ecuador, El Salvador, Guatemala, Haiti, Ấn Độ, Jamaica, Mexico, Pakistan, Peru, Philippines, Ba Lan, Hàn Quốc, Vương quốc Anh (ngoại trừ Bắc Ai-len) và vùng lãnh thổ phụ thuộc của nó, và Việt Nam.
Vậy là sao hả bạn? Vậy Việt nam mình có được tham gia vào tài khóa mới không? Tài khóa mới ở VN mình liệu có tăng lịch visa không? Tháng 10 này lịch visa có tăng nữa không vây ? Vậy tháng 3 năm 2009 tháng sau có thể có thư mời pv không? Mong các bạn đoán dùm mình nhé. Cám ơn các bạn.

xuan3truong

Thành viên tích cực
Vậy là sao hả bạn? Vậy Việt nam mình có được tham gia vào tài khóa mới không? Tài khóa mới ở VN mình liệu có tăng lịch visa không? Tháng 10 này lịch visa có tăng nữa không vây ? Vậy tháng 3 năm 2009 tháng sau có thể có thư mời pv không? Mong các bạn đoán dùm mình nhé. Cám ơn các bạn.
Vay la tieu roiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

honey_thao

Thành viên tích cực

Vậy là nó cấm hết tất cả các nước tha giam nhập cư vô nước nó hết rồi

tuandoan

8 Đoàn !
Phần đó nói về Visa Xổ Số trúng thưởng vì vậy Vietnam không nằm trong chương trình Xổ Số là đúng rùi, còn những vẫn đề khác thì vẫn bình thường, F2A với đà tăng nhanh như vậy thì tháng 10 đến lượt bạn PV là nằm trong tầm tay.

xuan3truong

Thành viên tích cực
Phần đó nói về Visa Xổ Số trúng thưởng vì vậy Vietnam không nằm trong chương trình Xổ Số là đúng rùi, còn những vẫn đề khác thì vẫn bình thường, F2A với đà tăng nhanh như vậy thì tháng 10 đến lượt bạn PV là nằm trong tầm tay.
Nghia la lich Visa van binh thuong. Con phan D se la phan Bonus them ha ban.

tuandoan

8 Đoàn !
Nghia la lich Visa van binh thuong. Con phan D se la phan Bonus them ha ban.
Yes, phần đó nói về chương trình Visa sổ xố trúng thưởng (tạm gọi là bonus như bạn nói cho dể hiểu), Vì VN và các nước trên do có số lượng lớn người di cư vào Mỹ nên Vietnam và các nước trên không có tên trong danh sách được tham gia chương trình xổ số trên.

trungtin2010

Thành viên tích cực
cứ theo đà này thì lịch visa tháng 10: f2a tiếp tục tăng...các f khác khó tăng lắm...haizzz...:2::2::2:

honey_thao

Thành viên tích cực
Yes, phần đó nói về chương trình Visa sổ xố trúng thưởng (tạm gọi là bonus như bạn nói cho dể hiểu), Vì VN và các nước trên do có số lượng lớn người di cư vào Mỹ nên Vietnam và các nước trên không có tên trong danh sách được tham gia chương trình xổ số trên.
Trời làm hết hồn,thiệt tình mấy bác làm cư dân XNC thót tim

Hoahongdo

Thành viên tích cực
du doan lich visa thang 10 nam 2011

Cám ơn bạn nhiều nhe. Bạn nói vậy thì mình lạc quan và vui mừng lắm. Còn bạn thì sao? Có khi nào tài khóa mới tháng 10 này nó không tăng hay tăng chậm không bạn?

trucvan

Thành viên mới
mình dự đoán tài khóa 2012 cho F4 là 1/1/2002, tức là xong tài khóa này thì F4 mới trở về mốc cũ, còn muốn tăng típ thì đợi wa tài khóa 2013.