Dự đoán lịch visa tháng 11/2011

Dự đoán lịch Visa tháng 11.2011

• Diện F2A - Đứng yên trong tháng 11.2011

Votes: 0 0.0%
  • Diện F1 - Đứng yên trong tháng 11.2011

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    104
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

nhatpham2007

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 11/2011

Sao lại im lặng vậy chứ, không thấy ai la lên là đã nhận thư pv sao ?!. không lẽ visa lùi hoặc đứng yên sao pà kon....:20::20::20::20:
phai doi den het thu 6 nay ,se co tin tuc phong van vao thu 2 .nen pakon rang co gang cho doi .

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Chào các bạn , mong các bạn giúp mình, mình không biết viết và hỏi ở đâu nên mình viết và hỏi ở đây , mong các bạn thông cảm.
Chồng mình gần sắp thi quốc tịch rồi , và chồng mình không biết tiếng Anh nhiều, vậy phải làm sao để thi được? Có thể thi tiếng Việt được không? Và khi nào mới thi tiếng Việt được? Và đăng ký thi như thế nào? Cám ơn các bạn.

dungthu235

Thành viên tích cực

phai doi den het thu 6 nay ,se co tin tuc phong van vao thu 2 .nen pakon rang co gang cho doi .
bạn ơi như vậy là thứ 6 hay thứ 2, sao day thun quá vậy. Mong sao sang thứ 7 là đã có thể có tin phỏng vấn rồi

uthami15

Thành viên tích cực

Chào các bạn , mong các bạn giúp mình, mình không biết viết và hỏi ở đâu nên mình viết và hỏi ở đây , mong các bạn thông cảm.
Chồng mình gần sắp thi quốc tịch rồi , và chồng mình không biết tiếng Anh nhiều, vậy phải làm sao để thi được? Có thể thi tiếng Việt được không? Và khi nào mới thi tiếng Việt được? Và đăng ký thi như thế nào? Cám ơn các bạn.
hj hoahongdo chồng bạn không thi quốc tịch bằng tiếng việt được đâu vì đó chỉ là trường hợp dành cho người lớn tuổi mà phải ở mỹ từ 15 năm. vì vậy chồng bạn chỉ còn cách cố gắng học ta mà đi thi thôi. Nhưng ngày ưu tiên của bạn là tháng 3 cũng sắp đến rồi mà cố gắng chờ 1,2 tháng nữa thôi nhé.
goodluck ^@^

dungthu235

Thành viên tích cực

Bạn ơi, trong lúc chờ đợi ,các bạn cho mình hỏi, hồ sơ mình đã completed rồi, mình muốn xin visa du lịch để đưa mẹ mình đã 90 tuổi rồi ,qua Mỹ du lịch ,có được không

nhatpham2007

Thành viên tích cực

chào các bạn , mong các bạn giúp mình, mình không biết viết và hỏi ở đâu nên mình viết và hỏi ở đây , mong các bạn thông cảm.
Chồng mình gần sắp thi quốc tịch rồi , và chồng mình không biết tiếng anh nhiều, vậy phải làm sao để thi được? Có thể thi tiếng việt được không? Và khi nào mới thi tiếng việt được? Và đăng ký thi như thế nào? Cám ơn các bạn.
hong biet noi tieng anh thi van thi duoc .co gang se duoc .dang ky thi dowload mau don n-400 ve .sau do dien vo .dong le phi 680 usd va 2 tam hinh pasport .thi quoc tich de hon la thi bang lai xe nua do .

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Bạn ơi, trong lúc chờ đợi ,các bạn cho mình hỏi, hồ sơ mình đã completed rồi, mình muốn xin visa du lịch để đưa mẹ mình đã 90 tuổi rồi ,qua Mỹ du lịch ,có được không
trên nguyên tắc là được, nhưng trên thực tế thì impossible. Dẫu sao đi nữa, thì bạn cũng cứ làm thứ, rùa rùa được thì sao :6:

dungthu235

Thành viên tích cực

trên nguyên tắc là được, nhưng trên thực tế thì impossible. Dẫu sao đi nữa, thì bạn cũng cứ làm thứ, rùa rùa được thì sao :6:
Chào bạn, bạn nói vậy làm mình càng băn khoăn hơn.Mình thực sự muốn đưa mẹ mình đi rồi quay về liền vì mình vẫn còn làm việc không thể đi lâu đươc. Nhưng không biết có được đi du lịch không và có ảnh hưởng gì cho hồ sơ bảo lảnh không. Có bạn nào biết xin nói rõ hơn dùm mình được không. Cám ơn trước

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Chào bạn, bạn nói vậy làm mình càng băn khoăn hơn.Mình thực sự muốn đưa mẹ mình đi rồi quay về liền vì mình vẫn còn làm việc không thể đi lâu đươc. Nhưng không biết có được đi du lịch không và có ảnh hưởng gì cho hồ sơ bảo lảnh không. Có bạn nào biết xin nói rõ hơn dùm mình được không. Cám ơn trước
câu hỏi : mẹ bạn qua đó làm gì? thăm ai ? ở bao lâu ? quan hệ của người mà mẹ bạn sẽ đến thăm? nếu mẹ bạn còn minh mẫn khỏe thì bạn đi theo làm gì ?

kg cần trả lời mình nếu bạn giải thích thấy OK thì mạnh dạn xin visa :6:

dungthu235

Thành viên tích cực

câu hỏi : mẹ bạn qua đó làm gì? thăm ai ? ở bao lâu ? quan hệ của người mà mẹ bạn sẽ đến thăm? nếu mẹ bạn còn minh mẫn khỏe thì bạn đi theo làm gì ?

kg cần trả lời mình nếu bạn giải thích thấy OK thì mạnh dạn xin visa :6:
Mình hiểu ý bạn dẫu sao cũng cho mình cám ơn bạn Asm chứ

Hoahongdo

Thành viên tích cực

-Cám ơn bạn huynhthitho và bạn uhtami15 nhe.
-Xin hỏi bạn huynhthitho là: chồng mình gửi đơn thi quốc tịch trước khi thi bao lâu thì được? Và gửi đơn ở đâu? Thi quốc tịch là thi nói và viết tiếng Anh à bạn? Ôn thi ở đâu vậy bạn?
-Chồng mình cuối năm nay mới thi , không biết mình đợi lịch visa hay đợi chồng mình thi quốc tịch đây? Mình F2a tháng 3/ 2009.
Cám ơn các bạn nhiều .

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Theo luật mỹ thì để xin visa B1/B2 bạn phải có đủ bằng chứng để chứng minh rằng việc đi qua chỉ là tạm thời và bạn sẽ ra khỏi nước Mỹ khi xong việc. Nếu bạn chứng minh được thì người ta cấp thôi.

Như mình cả gia đình ở Mĩ, lần đầu tiên xin visa B1/B2 qua Mĩ thăm gia đình vậy mà nó okie luôn, không thắc mắc gì hết. Và mình cũng ra khỏi nước Mĩ đúng i xì hạn định. không sai một ngày
Còn 2 lần sau cũng làm i xì thì nó bảo là ko đủ để cm mình sẽ quay ra khỏi nước Mĩ :2:

Du lịch nếu bạn không cố tình trốn lại Mĩ cho mục đích khác thì ko ảnh hưởng gì bạn nhé :1:
Vài dòng chia sẽ kinh nghiệm, chúc bạn phỏng vấn thành công.

rongxanh

Thành viên mới

Bạn cứ mạnh dạn xin visa, chẵng sao cả, miễn là bạn chứng minh được cho nhân viên lãnh sự là bạn và mẹ bạn có đầy đủ các yếu tố ràng buộc chặt chẽ tại VN, để bạn và mẹ bạn sẽ trở về VN, chứ không ở lại Mỹ. Bạn cũng phải cho nhân viên lãnh sự thấy được khả năng tài chính của bạn đủ để trả chi phí cho chuyến đi.

Gia đình mình diện F4, năm 2008, cả gia đình mình (2 vợ chồng và 1 đứa con) xin visa đi du lịch vẫn đậu cả gia đình. Năm nay sinh thêm 1 em bé nữa, cũng đang quyết định xin visa đi du lịch Mỹ lần nữa. Vì công việc nên mình chỉ rãnh vào dịp Tết Ta, nên sẽ đi Mỹ một lần nữa vảo dịp Tết trước khi quyết định là có định cư ở Mỹ hay không.

dungthu235

Thành viên tích cực

Theo luật mỹ thì để xin visa B1/B2 bạn phải có đủ bằng chứng để chứng minh rằng việc đi qua chỉ là tạm thời và bạn sẽ ra khỏi nước Mỹ khi xong việc. Nếu bạn chứng minh được thì người ta cấp thôi.

Như mình cả gia đình ở Mĩ, lần đầu tiên xin visa B1/B2 qua Mĩ thăm gia đình vậy mà nó okie luôn, không thắc mắc gì hết. Và mình cũng ra khỏi nước Mĩ đúng i xì hạn định. không sai một ngày
Còn 2 lần sau cũng làm i xì thì nó bảo là ko đủ để cm mình sẽ quay ra khỏi nước Mĩ :2:

Du lịch nếu bạn không cố tình trốn lại Mĩ cho mục đích khác thì ko ảnh hưởng gì bạn nhé :1:
Vài dòng chia sẽ kinh nghiệm, chúc bạn phỏng vấn thành công.
Mình xin cảm ơn sự chia sẻ chân tình của bạn cold-blood-boy178 và hangdoc. Chúc hai bạn và mọi người luôn vui khỏe nhé!

thinh18189

Thành viên tích cực

cầu mong cho lịch visa quay về mốc cũ l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001l001

peagon2002

Thành viên tích cực

Bạn cứ mạnh dạn xin visa, chẵng sao cả, miễn là bạn chứng minh được cho nhân viên lãnh sự là bạn và mẹ bạn có đầy đủ các yếu tố ràng buộc chặt chẽ tại VN, để bạn và mẹ bạn sẽ trở về VN, chứ không ở lại Mỹ. Bạn cũng phải cho nhân viên lãnh sự thấy được khả năng tài chính của bạn đủ để trả chi phí cho chuyến đi.

Gia đình mình diện F4, năm 2008, cả gia đình mình (2 vợ chồng và 1 đứa con) xin visa đi du lịch vẫn đậu cả gia đình. Năm nay sinh thêm 1 em bé nữa, cũng đang quyết định xin visa đi du lịch Mỹ lần nữa. Vì công việc nên mình chỉ rãnh vào dịp Tết Ta, nên sẽ đi Mỹ một lần nữa vảo dịp Tết trước khi quyết định là có định cư ở Mỹ hay không.
Minh lam o cong ty du lich chuyen lam tour du lich My , theo kinh nghiem bao nhieu nam cua minh , khi ban co ho so bao lanh duoc approve roi thi 90% ban se bi tu choi khi xin visa du lich . COn nhung truong hop khogn co ho so bao lanh muon di du lich My con nhieu yeu to khac nua .

dungthu235

Thành viên tích cực

Minh lam o cong ty du lich chuyen lam tour du lich My , theo kinh nghiem bao nhieu nam cua minh , khi ban co ho so bao lanh duoc approve roi thi 90% ban se bi tu choi khi xin visa du lich . COn nhung truong hop khogn co ho so bao lanh muon di du lich My con nhieu yeu to khac nua .
Chào bạn, vậy để mình tính cách khác, mình không nên làm việc mà khả năng thất bại cao. Hiện tại mình chưa tìm được ai để đưa mẹ mình đi, mà đã 90 tuổi rồi ,cũng không thể để bà đi một mình.
Sắp tới ngày ưu tiên của peagon2002 chưa? Mong sao tháng này có đột biến cho tất cả các diện. Cầu trời F4 tăng 2 tháng

nhan thanh

Thành viên mới

:confused:sáng nay đã 30 rồi mà chưa thấy ai động tĩnh cả ,tôi vẫn tin chắc rằng đây chỉ là bề nổi của tảng băng mà thôi ,tin se được ,tìm sẽ gặp .gỏ sẽ mở ..........chỉ vài ngày tởi nữa thôi sẽ có nhiều tin vui cho các a.c.e minh ......hi vong lên anh chị em ta ơi .....đời có bao lâu mà hững hờ l001l001l001l001l001l001

Status
Không mở trả lời sau này.