Dự đoán lịch Visa tháng 11!

steven

Thành viên mới
Lời nói đầu xin chúc tất cả ACE của diễn đàn XNC cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.
Cứ đến hẹn lại lên vào dịp cuối tháng là mọi người lại nôn nao chờ đợi và trổ tài dự đoán lịch VB của tháng tiếp theo.
Nên mình tạo ra topic cũng với mục tiêu đó. Cám ơn mọi người đã tham gia. :41:

PhienDa

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch Visa tháng 11!

Lời nói đầu xin chúc tất cả ACE của diễn đàn XNC cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc.
Cứ đến hẹn lại lên vào dịp cuối tháng là mọi người lại nôn nao chờ đợi và trổ tài dự đoán lịch VB của tháng tiếp theo.
Nên mình tạo ra topic cũng với mục tiêu đó. Cám ơn mọi người đã tham gia. :41:
Vậy Steven mở hàng xem Visa Bulletin tháng 11 này các diện sẽ như thế nào nè :)

steven

Thành viên mới

Cám ơn diepdiep mở hàng hen. :D
Mình dự đoán lịch VB của các diện F tháng tới sẽ không tăng nhanh vì là đầu năm tài khoá. Như lịch VB tháng 10 vừa rồi, ACE trong diễn đàn nhiều người bị hụt hẫng. Cụ thể như sau:
F1: 31Mar06
F2A: 31May10
F2B: 31May05
F3: 15Jun02
F4: 15Jan02
Vài dòng dự đoán, nếu không đúng như dự đóan của ACE xin bỏ qua cho steven. :41:

vyvy80

Thành viên mới

Mình là diện F4, tháng rồi tăng có 1 tháng rưỡi làm mình buồn quá. Mấy tháng trước mình thấy tăng nhiều nên mình hy vong quá chừng. Đến khi có lịch tăng ít làm thất vọng nhiếu hơn. Tháng này mình đoán là F4 tăng nhiều lắm cũng sẽ tăng 3 tháng thôi vì là đầu năm tài khóa mà. Nếu tăng nhiều hơn thì quá đã:41:

steven

Thành viên mới

Cứ dự đoán đi ACE. Mình lập ra topic này chủ yếu để mọi người vào dự đoán cho thêm đong vui mà.
ACE nên ghi rõ mình thuộc diện F nào. Và dự đoán tăng bao nhiêu tháng so với lịch VB hiện tại để mọi người tiện theo dõi nha. :41:

jacknguyen

Thành viên tích cực

F3 sẽ tiếp tục tăng 2 tháng: 01/07/2002, riêng 2 diện F2A và F2B xin chúc mừng các bạn, theo nguồn tin bên VDT(trong 1 bài phóng sự của NVC) thì 2 diện này sẽ have a very low demand so it will continue to raise quickly

thanghụynh

Thành viên mới

ACE giúp dùm em koi HCM2009652090 đã được mở chưa :New_icons_10:

truc_ngo

Thành viên tích cực

dựa vào đâu các bạn có thể dự đoán lịch visa của các tháng

steven

Thành viên mới

Chào bạn truc_ngo
Thật ra không thể dựa vào đâu để dự đoán chính xác lịch VB được hết. Tuỳ vào số lượng hồ sơ của năm đó và số lượng visa được cấp trong năm tài khoá đó mà có sự nhanh hay chậm của lịch visa hằng tháng.
Nhưng theo thông tin mình được biết trên diễn đàn thì từ năm 2001-2005 số lượng hồ sơ xin visa có ít hơn mọi năm nên tình hình sẽ nhanh hơn.

ptvienna08

Thành viên tích cực

Em cũng tham gia dự đóan nữa :D
Em ở diện F4, em cũng mong lịch chạy nhanh nhanh (PD nhà em là 11.4.2002) nhưng mà rút kn lần trc bị hụt hẫng, nên kì này em đoán là lịch sẽ chạy đến 1/2/2002, hi vọng vậy thôi ạ, hìhì.

baby_princess

Thành viên tích cực

Em cũng tham gia dự đóan nữa :D
Em ở diện F4, em cũng mong lịch chạy nhanh nhanh (PD nhà em là 11.4.2002) nhưng mà rút kn lần trc bị hụt hẫng, nên kì này em đoán là lịch sẽ chạy đến 1/2/2002, hi vọng vậy thôi ạ, hìhì.
2222! cả nhà! mình mong sao cho diện F4 tăng nhanh lên một chút, chứ tháng rồi buồn ơi là buồn vì tăng chỉ 1 tháng rưỡi...hichichic! PD của gia dình mình la 4/2/02! có ai có thể dự đoán giúp mình khi nào thì hồ sơ của mình được mở vây?????????:41::41::36::D

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chào cả nhà,

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé

Cho Oanh hỏi tài khóa đầu năm là thế nào ah?

hongtrienhoang

Thành viên tích cực

Chào cả nhà,

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ nhé

Cho Oanh hỏi tài khóa đầu năm là thế nào ah?
Đây là bài viết về visa quota ,bạn đoc xong sẽ hiểu

L.S. Darren Nguyễn Ngọc Chương, ESQ

Luật di trú Hoa Kỳ là loại luật phức tạp nhất, do đó, theo yêu cầu của đa số bạn đọc cần am tường và thấu hiểu về luật này, tòa soạn nhật báo Người Việt mời được Luật Sư Darren Nguyen Ngoc Chuong phụ trách mục “Tìm Hiểu Luật Di Trú.” Luật Sư Darren Nguyen Ngoc Chuong là luật sư Việt Nam đầu tiên và duy nhất tại Orange County, California đã được Luật Sư Ðoàn Tiểu Bang California chính thức công nhận là luật sư chuyên môn về ngành Luật Di Trú Hoa Kỳ. Hiện nay California có trên 217,608 luật sư nhưng chỉ có 147 luật sư có bằng chuyên môn về luật di trú, trong số đó có Luật Sư Darren Nguyen Ngoc Chuong. Ngoài ra Luật Sư Darren Nguyen Ngoc Chuong đã từng phục vụ lâu năm tại Sở Di Trú Hoa Kỳ (INS). Ông là một luật sư đầy kinh nghiệm và uy tín chuyên trách giải quyết và phục vụ đồng hương Việt Nam về lãnh vực di trú nhiều năm tại California và khắp các tiểu bang Hoa Kỳ.

Tổng số chiếu khán di dân hàng năm được chia ra cho diện bảo lãnh thân nhân, diện bảo lãnh nghề nghiệp và diện “diversity” (được tạm dịch là chiếu khán xổ số).

Diện bảo lãnh thân nhân được tối đa 480,000 chiếu khán di dân cộng thêm những chiếu khán di dân còn dư lại của diện bảo lãnh nghề nghiệp. Diện bảo lãnh nghề nghiệp được tối đa là 140,000 chiếu khán di dân cộng thêm những chiếu khán di dân còn dư lại của diện bảo lãnh thân nhân. Diện “diversity” được 55,000 chiếu khán di dân.

Tổng số 480,000 chiếu khán di dân cho diện bảo lãnh thân nhân được áp dụng trước cho diện Immediate Relatives (tức là thân nhân trực thuộc) và còn lại sẽ được áp dụng cho những diện ưu tiên. Nhưng luật di trú cũng dành ít nhất là 226,000 chiếu khán di dân trong tổng số 480,000 cho các diện ưu tiên. Ðể trong những trường hợp số chiếu khán áp dụng cho diện Immediate Relatives lên cao quá sẽ không ảnh hưởng đến 226,000 chiếu khán tối thiểu cho những diện ưu tiên.

Số chiếu khán di dân cho những diện ưu tiên được chia ra cho các diện ưu tiên như sau:

1. Diện ưu tiên 1, tức là diện bảo lãnh cho con độc thân trên 21 tuổi của công dân Hoa Kỳ, có 23,400 chiếu khán cộng thêm những chiếu khán còn dư của diện ưu tiên 4.

2. Diện ưu tiên 2, gồm có 2A và 2B, có 114,200 cộng thêm những chiếu khán vượt quá số 226,000 chiếu khán ấn định mà chưa được dùng đến, cộng thêm những chiếu khán còn dư của diện ưu tiên 1. Tức là tổng cộng chiếu khán cho diện bảo lãnh thân nhân là 480,000 trừ ra 226,000 chiếu khán dành cho diện ưu tiên, còn lại là 254,000 chiếu khán. Nếu trong năm đó họ không cấp hết 254,000 chiếu khán cho diện Immediate Relatives (tức là thân nhân trực thuộc), thì sẽ được áp dụng cho diện ưu tiên 2. Trong số chiếu khán cho diện ưu tiên 2, thì 77% dành cho 2A và 23% dành cho 2B.

3. Diện ưu tiên 3, tức là diện bảo lãnh cho con có gia đình của công dân Hoa Kỳ, có 23,400 chiếu khán cộng thêm những chiếu khán còn dư của diện ưu tiên 1 và 2.

4. Diện ưu tiên 4, từ là diện bảo lãnh cho anh chị em của công dân Hoa Kỳ, có 65,000 chiếu khán cộng thêm những chiếu khán còn dư của diện ưu tiên 1, 2 và 3.

Số chiếu khán hàng năm được tính từ ngày 1 Tháng Mười đến ngày 30 Tháng Chín. Cho nên quí vị sẽ thấy ngày ưu tiên sẽ được thay đổi bắt đầu Tháng Mười và sẽ chậm lại hoặc đứng lại khi gần tới Tháng Chín.{điều nầy cũng không mấy hợp lý,nhất là năm tài khóa{fy}2010 vừa qua} ,bạn theo dỏi thường xuyên lịch vb hàng tháng, đôi khi có sự khác biệt rõ ràng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

truc_ngo

Thành viên tích cực

Chào bạn truc_ngo
Thật ra không thể dựa vào đâu để dự đoán chính xác lịch VB được hết. Tuỳ vào số lượng hồ sơ của năm đó và số lượng visa được cấp trong năm tài khoá đó mà có sự nhanh hay chậm của lịch visa hằng tháng.
Nhưng theo thông tin mình được biết trên diễn đàn thì từ năm 2001-2005 số lượng hồ sơ xin visa có ít hơn mọi năm nên tình hình sẽ nhanh hơn.
chào bạn steven
theo bạn hồ sơ nộp từ 2001-2005 ít bên sẽ được giải quyết sớm mà sao mình thấy visa tháng 10 f4 tăng chậm quá vậy có 1 tháng à, mình diện f4 nộp 2005 thì chắc còn lâu, mình mong là sẽ nhanh như bạn nói

truc_ngo

Thành viên tích cực

2222! cả nhà! mình mong sao cho diện F4 tăng nhanh lên một chút, chứ tháng rồi buồn ơi là buồn vì tăng chỉ 1 tháng rưỡi...hichichic! PD của gia dình mình la 4/2/02! có ai có thể dự đoán giúp mình khi nào thì hồ sơ của mình được mở vây?????????:41::41::36::D
chào bạn, mình nghĩ hồ sơ của bạn sẽ được mở chậm nhất vào cuối năm nay thôi vì theo lịch visa tháng 10 hồ sơ đã được mở 12/2001 rồi

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chào cả nhà,

Hồ sơ của nhà Oanh F3 PD: 30/01/2003 hiện tại chưa mở nữa nhưng cũng mong là lịch VB tăng đều đều giống vừa rồi hii

Chúc cả nhà mình luôn gặp nhiều điều mai và hồ sơ luôn thành công!

steven

Thành viên mới

Thông thường đầu năm tài khoá thì lịch VB khó mà tăng nhanh được bạn truc_ngo ah. Còn lí do những tháng 7, 8, 9 vừa qua lịch VB tăng nhanh là bởi vì số lượng visa cấp cho năm tài khoá vẫn còn nhiều nên họ mới đẩy nhanh tiến độ xử lý.
Còn ngày ưu tiên của bạn vào năm 2005, thì có lẽ vào đầu năm 2013 đó bạn. Dù sao cũng là dự đoán. Chúc bạn cuối tuần vui vẻ. :41:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

hi steven,

Vậy theo tình hình này chắc nhà Oanh đợi còn lâu rồi

PD: 30/01/2003