Dự Đoán Lịch VISA Tháng 12/2011

• Thread starter watea
  • Ngày gửi

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Dự Đoán Lịch VISA Tháng 12/2011

Cảm ơn bạn,Pd cuả minh thang 8/2001 ,theo như bạn nói mình có thể hy vong cuối năm 12 sẽ đươc PV . Dù sao mình cũng như nhiều người rất muốn biết khoảng thời gian chờ đợi còn bao lâu để có sự chuẩn bị cho tương lai và cho những ngày tháng còn ở VN.
Tạm thơi lịch visa lúc sau này mình thấy 1 tháng đi vơi 1 tháng, bạn cứ tính tới là ra ngày PV của mình thôi à. Khi nào nó tăng mạnh thì tính tiếp nhé.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Tạm thơi lịch visa lúc sau này mình thấy 1 tháng đi vơi 1 tháng, bạn cứ tính tới là ra ngày PV của mình thôi à. Khi nào nó tăng mạnh thì tính tiếp nhé.
Đúng rồi nhé. Đứng thì cũng tính tiếp, lịch tăng thì tính tăng, lịch đứng thì cộng thêm 1 tháng chờ.
Các F cuối năm sẽ tăng mạnh.
Mình thấy F4 tăng mạnh lắm. So với các tháng trước.
Còn khoảng 6 tháng visa nữa là visa F4 bước qua 2001. Hy vọng NVC chỉ cần 3 tháng(đến tháng 2/2012) thì lịch VS bước qua năm 2001.
Chứ cứ tính theo đà hiện nay thì 1 tháng visa = 1 tháng đợi.

Henrykhoa

Thành viên tích cực

bạn Quách Hồ Linh ơi, đọc tin bạn mình vui quá, mình F1, có ngày ưu tiên 01/08/2004 nhưng chờ mãi không thấy phỏng vấn!. không biết trường hợp của mình thế nào nữa! anh chị em có ai biết vì sao không? nói cho mình biết với!
Chào bạn,

Có thể do hsơ bạn gặp trục trặc hay thiếu sót gì đó, hsơ bạn đã complete hay chưa ? Bạn thử gọi hỏi thăm người thân bên Mỹ xem sao.

Duy

Thành viên tích cực

- Mỹ sẽ không giảm số lượng visa hàng năm 226.000 trừ khi Quốc hội phê chuẩn thay đổi Luật Di trú , muốn vậy phải cần nhiều năm mới xong. Các trường hợp khác như EB5 đầu tư, hay bỏ ra 500K mua bất động sản nếu có thì cũng không ảnh hưởng đến con số 226.000.
- Vietnam vẫn còn trong "All Chargeability Areas Except Those Listed" trong 1 thời gian dài nữa, số lượng hồ sơ vẫn còn ít hơn nhiều so với "CHINA- mainland born", "INDIA" ; và càng rất ít so với Mexico hay Philippín .
Thực ra do năm 2010 không hiểu sao lịch VB tăng một cách bất thường nên chúng ta đã quen và bây giờ cảm thấy nó chậm (thật ra không có gì thay đổi so với trước năm 2010)
Thời gian chờ đợi tạm tính : ~ (PD + 10 năm) - 05NOV2011

KhaNhi

Thành viên mới

mình thấy năm 2010 nó tăng mạnh, thu tiền đóng visa quá trời, xong rùi chậm lại và lùi, rồi cứ thế mà chậm. Nhưng nhờ 2010 đột biến đó mà chị họ mình được đi sớm hơn dự kiến:1:

cuti

Thành viên tích cực

mình thấy năm 2010 nó tăng mạnh, thu tiền đóng visa quá trời, xong rùi chậm lại và lùi, rồi cứ thế mà chậm. Nhưng nhờ 2010 đột biến đó mà chị họ mình được đi sớm hơn dự kiến:1:
Không muốn tin cũng phải tin, dày dép còn có số nói chi là con người, có ai ngờ là 1 số người rất may mắn năm 2010 diện F4 mà chỉ có 8 năm là qua Mỹ rồi, còn bây giờ là 11 năm 6 tháng! theo quan điểm của tui thì có Cố cũng chẳng được gì, rất nhiều người tán gia bại sản từ hồi còn đi vượt biên vì muốn đi Mỹ , đi mấy chục lần bị bắt vẫn hòan bị bắt, nộp đơn đi chính thức thì cả gia đình đều đi được riêng cá nhân này thì bị kẹt lại không đi được mãi đến cả chục năm sau mới đi được... đây là trường hợp có thật của bạn tui đó nha kg có sạo đâu... do vậy các bác cứ bình tĩnh khi nào nó tới thì sẽ tới... số mình đen đủi như con chó mực nên giờ này còn ngồi đây, trong khi 1 số người F4 năm 2002 đi mất tiêu rồi... cứ chờ tiếp đi nhé.

khanhnguyen

Thành viên mới

mong là qua chủ nhật sẽ có thêm đợt thư nữa cho các F đặc biệt là F4 l001l001l001l001l001

oliole

Thành viên tích cực

Không muốn tin cũng phải tin, dày dép còn có số nói chi là con người, có ai ngờ là 1 số người rất may mắn năm 2010 diện F4 mà chỉ có 8 năm là qua Mỹ rồi, còn bây giờ là 11 năm 6 tháng! theo quan điểm của tui thì có Cố cũng chẳng được gì, rất nhiều người tán gia bại sản từ hồi còn đi vượt biên vì muốn đi Mỹ , đi mấy chục lần bị bắt vẫn hòan bị bắt, nộp đơn đi chính thức thì cả gia đình đều đi được riêng cá nhân này thì bị kẹt lại không đi được mãi đến cả chục năm sau mới đi được... đây là trường hợp có thật của bạn tui đó nha kg có sạo đâu... do vậy các bác cứ bình tĩnh khi nào nó tới thì sẽ tới... số mình đen đủi như con chó mực nên giờ này còn ngồi đây, trong khi 1 số người F4 năm 2002 đi mất tiêu rồi... cứ chờ tiếp đi nhé.
bạn cuti cho mình hỏi, có chắc là thời gian tối đa cho hs F4 là 11năm 6tháng ko bạn ?? :confused:

quách hồ linh

Thành viên tích cực

bạn Quách Hồ Linh ơi, đọc tin bạn mình vui quá, mình F1, có ngày ưu tiên 01/08/2004 nhưng chờ mãi không thấy phỏng vấn!. không biết trường hợp của mình thế nào nữa! anh chị em có ai biết vì sao không? nói cho mình biết với!
chào bạn khanhbp .bạn viết thư cho NVC để hỏi về hồ sơ của mình ngay đi
bạn có phải ở bình phước không hi hi

quách hồ linh

Thành viên tích cực

Thật bất ngờ ,hôm nay vẫn còn thư pv,vậy các bạn làm thêm 1 thùng ken nưã đi,nhất à bạn Duy đó. Chúc mừng, chúc mừng gia dình quách hồ linh.
cảm ơn bạn dungthu235 nhiều ,vì lời chúc tốt lành của bạn
mình cũng như bạn Duy đó uống ken nhiều quá đến mức kén sồ tới bây giờ chưa có tin gì đây

nhocino

Thành viên tích cực

Không dám trông mong ji nữa rồi
Cầu mong cho tất cả các diện sẽ tăng mạnh
l001l001l001l001

khanhbp

Thành viên mới

chào bạn khanhbp .bạn viết thư cho NVC để hỏi về hồ sơ của mình ngay đi
bạn có phải ở bình phước không hi hi
Mình ở sg ban Quách Hồ Linh ơi, ban đi diện F nào vậy?:1:

Kim Ngan

Thành viên tích cực

Nghe ACE diễn đàn bàn lịch visa thấy buồn quá ! Dự đoán chỉ là tự an ủi thôi
chứ NVC đang thử sự kiên nhẫn của chúng ta đó mà ! Thấy lịch Visa sao mà thăm thẵm luôn ! :2:

namnguchinh25

Thành viên tích cực

Nghe ACE diễn đàn bàn lịch visa thấy buồn quá ! Dự đoán chỉ là tự an ủi thôi
chứ NVC đang thử sự kiên nhẫn của chúng ta đó mà ! Thấy lịch Visa sao mà thăm thẵm luôn ! :2:
Các bạn ơi, Visa tháng này F4 tăng hơn 1 tháng, minh vừa xem trên vietditru, co nguoi ngày 17/7/2000 đã có giấy phỏng vấn vào tháng 12/2011, hi vọng no tăng đều đều, minh 9/2000 không biết có đi trước tết ko, chờ dài cổ:2:

nhan thanh

Thành viên mới

Ban namnguchinh25 xem trên việt di trú ở đâu vậy? có lộn không đó ,post lên đường lịnk cho bà con tham khảo đi .Thank:6::24:

dungthu235

Thành viên tích cực

Các bạn ơi, Visa tháng này F4 tăng hơn 1 tháng, minh vừa xem trên vietditru, co nguoi ngày 17/7/2000 đã có giấy phỏng vấn vào tháng 12/2011, hi vọng no tăng đều đều, minh 9/2000 không biết có đi trước tết ko, chờ dài cổ:2:
Sao mình hỏng thấy ,bạn xem kỹ lại đi, đừng để mọi người mùng hụt đó nghen.Thanks

Mình biết rồi đó chỉ là lời than vãn của một bạn pd 17/7/2000 không biết chừng nào mới được pv thôi,chứ chưa có thư đâu.

namnguchinh25

Thành viên tích cực

Sao mình hỏng thấy ,bạn xem kỹ lại đi, đừng để mọi người mùng hụt đó nghen.Thanks

Mình biết rồi đó chỉ là lời than vãn của một bạn pd 17/7/2000 không biết chừng nào mới được pv thôi,chứ chưa có thư đâu.
link nè bạn xem đi, mới có hồi sáng
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=11&t=5037

cuti

Thành viên tích cực

bạn cuti cho mình hỏi, có chắc là thời gian tối đa cho hs F4 là 11năm 6tháng ko bạn ?? :confused:
Hồi xưa bạn cứ lấy công thức F4 thì 10 năm là "go" còn F3 là 7 năm... còn bây giờ hả? cho dù là cao thủ trong diễn đàn này cũng chẳng dám nói gì, NVC họ quyêt định hết tất cả, thích thì cho tăng mạnh, buồn thì lùi lại 2 năm, sắp tới họ "vui" lên thì lại cho tăng lên 1/1/2002 ... vài tháng sau lại quay về mốc... 1/1/2000...:24:

Henrykhoa

Thành viên tích cực

Bạn namnguchinh25 xem lại dùm nha :1:
nguyetbang 03 Nov 2011, 09:30 - url
Hi, Hồi hộp quá. Hồ sơ nhà em có PD 17/07/2000, hiện giờ vẫn chưa có thư báo.