Dự đoán lịch visa tháng 6/2011

NHA VY

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 6/2011

Sao 12/05 mà lịch Visa chưa động tịnh gì hết vậy ta ?...Cầu Mong sau diện F2A tăng đến 05/2009 đi ..:113:
chào myngoc, hồ so còn đang duyêt thấng 6 nam 2007,giờ đoi nam2oo9 con lâu lấm,dáng lẽ ra la 2 2010 cung đã đi hết rồi, ma mình bay6 giờ còn ngồi chờ đoi,sao bất công quá đi:mad::mad::mad:l001l001l001

myngoc88

Thành viên mới

chào myngoc, hồ so còn đang duyêt thấng 6 nam 2007,giờ đoi nam2oo9 con lâu lấm,dáng lẽ ra la 2 2010 cung đã đi hết rồi, ma mình bay6 giờ còn ngồi chờ đoi,sao bất công quá đi:mad::mad::mad:l001l001l001
Vậy mình với bạn chung cảnh ngộ cùng diện F2A rồim...hixhix thật là khổ sở khi còn mang 2 chữ chờ đợi ..:20: Mọi người trong gia đình ai cũng cầu mong mình đc PV hết l001

Giang

Thành viên mới

Vậy mình với bạn chung cảnh ngộ cùng diện F2A rồim...hixhix thật là khổ sở khi còn mang 2 chữ chờ đợi ..:20: Mọi người trong gia đình ai cũng cầu mong mình đc PV hết l001
ủa 88 là quá 21 tuổi rồi sao còn trong diện F2A đc nhỉ?

catandpuppy

Thành viên tích cực

Mình cũng F2A nè, p/d là 28/6/2009, completed từ 17/12/2010, mà giờ cứ phải chờ đợi.

Cầu mong lịch VB quay về mốc cũ để mọi người đều đc vui vẻ, l001l001l001l001

Lịch VB lùi thời gian nay và tiến 1 cách chậm chạp không phải vì bất cứ sự ứ đọng HS nào hết,theo tôi nhận xét thì thời gian nay TT Mỹ nói về vấn đề cải tổ Luật Di Trú,trọng tâm là có nên hợp pháp hoá cho người Mễ nhập cư lậu hay không?Đảng Cộng Hoà phản đối và ông Obama không dám đụng đến vấn đề này nhưng cũng không dám huỷ bỏ vì sợ mất phiếu của di dân Mễ.
Theo tôi nghĩ,chỉ vài ba tháng,khi NVC biết chắc sẽ không có cải tổ nào từ TT Mỹ họ sẽ tăng vọt để giải quyết số HS chờ Visa ứ đọng.
Giải thích thêm về di dân Mễ nhập lậu,con số này khoảng 10 triệu,nếu cải tổ luật di trú nước Mỹ sẽ phải hợp pháp hoá 1 phần trong số này,vì vậy làm ảnh hưởng đến những trường hợp xin vào định cư tại Mỹ (ngoại trừ diện vợ chồng và hôn phu,hôn thê).
Theo những nguồn tin (qua báo chí),TT Mỹ vẫn né tránh vấn đề này,họ nói ổng vẫn lơ đi.Mong rằng ông ta đừng cải tổ gì hết.
Chào Bà con,

Chúng ta nên thực tế một chút, luật của Mỹ đâu ra đó đàng hoàng. Không có chuyện vì luật cải tổ di trú mà ảnh hưởng đến lịch Visa. Hs bị ứ đọng là do số lượng Visa đã cấp ra quá nhiều, bây giờ số lượng Visa không còn nhiều so với giới hạn hàng năm. Luật cải tổ di trú đang còn nằm trên giấy. Nếu luật cải tổ di trú được thông qua thì sẽ bất lợi cho toàn bộ diện F ngoại trừ là diện F2A được hưởng lợi mà thôi.
- Nghĩa là: Toàn bộ diện F sẽ bị huỷ hết ngoại trừ F2A(Nếu thời Tổng Thống Bush mà dự luật được thông qua thì những hs diện F có ngày ưu tiên sau 01/05/2005 sẽ bị huỷ bỏ, rất mai là luật không được thông qua.)
- F2A được hưởng lợi là luôn luôn hiệu lực giống như các diện IR1-IR2 và CR1-CR2.
- Chỉ các diện vợ chồng, hôn phu/hôn thuê, cha mẹ bảo lảnh con dưới 21 tuổi là đươc đi.
- Diện IR5. Công dân Hoa Kỳ bảo lảnh cha mẹ sẽ bị giới hạn số lượng Visa giống như các diện F bây giờ.

- Người hưởng lợi nhiều nhất là hơn 11 triệu di dân bất hợp pháp tại Mỹ sẽ được ân xá.
- Cũng có 1 số chính trị gia đòi gia tăng số lượng Visa cho diện F. Nhưng cuối cùng điều này bị gạt ra khỏi dự luật cải tổ.
- Với tình hình kinh tế khó khăn, rất nhiều chính trị gia Hoa Kỳ muốn giảm bớt tình trạng di dân gia đình. Họ cho rằng đó là di dân di truyền, chỉ cần 1 người qua được Mỷ thì sẽ bảo lảnh toàn bộ người thân gia đình.
- Luật di trú cải tổ không có nói làm các diện F chậm lại. Họ chỉ muốn huỷ bỏ luôn diện F mà thôi.
Nếu năm nay dự luật được thông qua thì tôi cho rằng dự luật cải tổ di trú toàn diện sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến các diện F mới mở sau này.
- Như vậy các bạn có mong dự luật cải tổ được thông qua không?

Chỉnh sửa cuối:

myngoc88

Thành viên mới

Mình cũng F2A nè, p/d là 28/6/2009, completed từ 17/12/2010, mà giờ cứ phải chờ đợi.

Cầu mong lịch VB quay về mốc cũ để mọi người đều đc vui vẻ, l001l001l001l001
Còn mình thì p/d là 12/04/2009 đó bạn mình cùng năm nhưng khác tháng .. vậy diện F2A mình tiếp tục đợi tin vui nữa rùi .

shusi1702

Thành viên mới

không biết luật di trú có thay đổigì không mà giờ này visa tháng 6 vẫn không thấy đâu, lặng mất tiêu, 2 ngày rồi, chờ đợi trong vô vọng l001l001l001l001l001. Có khi nào xoá sổ các F hết không :102::102::102::102:

andvhbk

Thành viên tích cực

Chờ đợi mỏi mòn. Cổ dài ra cả thước. Huhu l001

Duy

Thành viên tích cực

Sắp thành Hươu Cao Cổ rồi . He He . Kỳ này mấy Bộ lạc Cổ dài chắc thua xa.

kenx91

Thành viên tích cực

Chắc xóa sổ hết diện F rồi. Hok có lịch visa nửa đâu. Hehe

hsinh

Thành viên tích cực

NVC chỉ đăng lịch vào buổi sáng giờ VN thôi,nên khuya nay chúng ta hãy chờ tiếp.........hope và hope ,wait và wait........

NVC chỉ đăng lịch vào buổi sáng giờ VN thôi,nên khuya nay chúng ta hãy chờ tiếp.........hope và hope ,wait và wait........
Hôm wa buổi tối uống lon bò cụng, không ngủ được thức đến gần 4 sáng mà xem lịch Visa, cuối cùng cũng chưa có, bây giờ vô công ty làm buồn ngủ muốn chết, thôi mình đi ngủ một chút, khi nào tỉnh giấc củng không quên bấm phím F5 để hưởng ứng cùng bà con và đặc biệt là bạn hsinh cho vui. Chúc bà con mọi ngày thật vui khoẻ.

haitrieu

Thành viên tích cực

NVC lúc nào cũng làm cho anh em nhà F phải chờ chờ đợi đợi rồi kết quả lại ko đâu vào đâu . buồn

Duy

Thành viên tích cực

VB tháng 6
F1 1 May 2004
F2A 22 August 2007
F2B 15 April 2003
F3 1 June 2001
F4 8 March 2000
hic buồn cho F4

Duy

Thành viên tích cực