Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

phucloclydo

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

yeah 1993 - 5 ^^ . thật ra mình là du học sinh bên úc , mình đã bỏ học khoá tháng 7 năm 2010 khi nghe gia đình có tin là dc mở hồ sơ , nhưng đến giờ vẫn chưa có động tịnh về visa , ước tính cũng phải cao nhất là cuối năm mới đi dc , ( hy vọng ) ,suy ra mất ít nhất 4 học kỳ của mình , mà bên úc 6 học kỳ là có bằng bachelor.
Nè sao bạn không ở úc luôn đi, ở úc cũng có những điều kiện gần tương tự như ở Mỹ. Hay ở úc cũng có những thứ mà ở Mỹ không có, hay ngược lại. Hơn nửa bạn học hết đại học ở úc song lấy bằng đại học đó xin nhập dư Mỹ được mà, chờ vía lâu vả lại nguy hiểm nửa.

Nè sao bạn không ở úc luôn đi, ở úc cũng có những điều kiện gần tương tự như ở Mỹ. Hay ở úc cũng có những thứ mà ở Mỹ không có, hay ngược lại. Hơn nửa bạn học hết đại học ở úc song lấy bằng đại học đó xin nhập dư Mỹ được mà, chờ vía lâu vả lại nguy hiểm nửa.
Du học đi ÚC đâu dể gì ở lại ÚC được, nếu có lập gia đình với công dân Úc cũng không ở lại ÚC được, phải về Việtnam xúc tiến giấy tờ xong xui có visa mới quay lại Úc được. Hiện tại bên ÚC họ đang truy lùng rất gắt gao những du học sinh nào mà đi làm chui bị bắt đuợc là trục xuất về liền. Chính sách di trú của ÚC bây giờ khó hơn trước nhiều những diện Anh Chị em hầu như không bảo lãnh cho nhau được, kể cả cha mẹ bảo lảnh cho con phải xét duyệt xem người bảo lảnh có con ở ÚC nhiều hơn ở VN hay không nữa, nếu số lượng người con ở VN nhiều hơn ở bên UC cũng kg làm bảo lảnh được.

phucloclydo

Thành viên tích cực

Du học đi ÚC đâu dể gì ở lại ÚC được, nếu có lập gia đình với công dân Úc cũng không ở lại ÚC được, phải về Việtnam xúc tiến giấy tờ xong xui có visa mới quay lại Úc được. Hiện tại bên ÚC họ đang truy lùng rất gắt gao những du học sinh nào mà đi làm chui bị bắt đuợc là trục xuất về liền. Chính sách di trú của ÚC bây giờ khó hơn trước nhiều những diện Anh Chị em hầu như không bảo lãnh cho nhau được, kể cả cha mẹ bảo lảnh cho con phải xét duyệt xem người bảo lảnh có con ở ÚC nhiều hơn ở VN hay không nữa, nếu số lượng người con ở VN nhiều hơn ở bên UC cũng kg làm bảo lảnh được.
Ối trời đất ơi sao mà giống dự luật cải tổ của obama quá vậy (còn căn hơn nửa) hi vọng dự luật cải tổ của obama ngả ngủ chư hong là giống như úc vậy đó.
Tháng sau nghe nói quốc họi sẽ bơm tiền để đẩy vía lên, hi vọng tặng cho f2a mình thêm 8 ngày nửa đủ 3 tháng luôn. Mỗi tháng tăng đều 3 tháng là tốt lăm rồi, còn nếu đầu tài khóa sau từ bi cho lên sáu tháng thì cảm ơn hihi.

KhaNhi

Thành viên mới

nhà dì mình đi theo diện f3, ông ngoại bảo lãnh, mà ông đã 82t rồi, mà cái lịch visa thế này thì lo...hok bít có đoàn tụ con cháu đc hok nữa. Cầu trời tháng sau tăng nhanh nhanh

lie_Z

Thành viên tích cực

nói chung, mình đây cũng muốn ở úc ,nhưng ko bằng mỹ bởi vì mỹ toàn bộ họ hàng bà con sống ,còn úc thì 1 mình nên mình cũng ít ham.

phucloclydo

Thành viên tích cực

hồi tối này nằm mơ thấy đang mở máy coi lịch vía tháng 7.
f1 tăng 2 tháng, f2a tăng 3 tháng, f3 tăng 3 tháng f4 tăng hình như là mấy quên rồi, mà cũng nhiều lắm. tự nhiên thức khuya dậy sớm trong chờ lịch vía riết thành quen luôn.
ối trời! admin ơi, kêu bang quản trị trang web coi lại đi. Mình đánh chữ visa phải đánh chữ vi cách ra sa rồi xóa khoản trắng, đánh liên tục nó hiện ra như vầy nè "vía". Nếu ghi là "lịch vía tháng 7" thì người ta lại tưởng mình cúng cô hồn, ối trời ạ hihi.

phucloclydo

Thành viên tích cực

Xin lỗi , bạn lấy thông tin này ở đâu vậy, nói rõ hơn mình chút được ko. Tại mình mới thức có 2 đêm để mà đọc thông tin về vấn đề cấp visa nên chưa hiểu rõ. :2: Tại theo mình tính(mình theo diện F4) :
PD :09/01/2003
Approval date:14/05/2003 (sau khi nhập receipt number trong phần check status , còn case của mình là HCM2003xxxx gì đó mình ko nhớ)
Ngày sinh của mình : 14/06/1991
Dự án ngày đáo hạn trễ nhất là : 16/10/2012

Như vậy với đà của lịch VB hiện nay thì 99% mình sẽ quá tuối và ko được hưởng CSPA.
Mình dự tính theo phương án 2: là sau khi ba mẹ qua Mỹ thì sau khi co thẻ xanh sẽ bảo lãnh mình theo diện F2B, nhưng không biết thời gian là khoảng bao lâu tại vì mình vẫn con được giữ PD 09/01/2003 trong khi VB thì đã qua ngày đó.Xin các ACE trong diễn đàn trả lời câu hỏi này dùm mình được không ?
Phương án 3: liên thông lên đại học NewHampshire University sau khi hoàn tất học tại NIIT ở Việt Nam. Cái này thì nó đòi bằng IELTS 6.5. Bây giờ mà học IELTS thì chắc tới tết năm nào mới dc 6.5 :mad: Trong khi trinh độ hiện tại dc có Toeic 300:43:
Có lẽ số trời muốn mình ở VN lun roi:1:
Chúc các anh chị nhiều sức khỏe.
nếu trể thì ba mẹ bạn bảo lảnh cho bạn theo diện f2b (hình như 8 năm) nếu ba mẹ bạn có quốc tịch thì từ f2b chuyện qua f1 (ko giới hạn vía thì phải) mà ba mẹ bạn chắc chỉ chờ quốc tịch trong vòng 4 năm thôi. vậy là ba mẹ qua bển xong là 5 năm sau bạn có thể đi được nếu không lập gia đình. "lỡ có yêu ai thì ráng chờ nhau nha đây cũng là thử thách cho 2 bạn"

langvuon

khoai nướng

f1 tăng 2 tháng, f2a tăng 3 tháng, f3 tăng 3 tháng f4 tăng hình như là mấy quên rồi, mà cũng nhiều lắm. tự nhiên thức khuya dậy sớm trong chờ lịch vía riết thành quen luôn.
ối trời! admin ơi, kêu bang quản trị trang web coi lại đi. Mình đánh chữ visa phải đánh chữ vi cách ra sa rồi xóa khoản trắng, đánh liên tục nó hiện ra như vầy nè "vía". Nếu ghi là "lịch vía tháng 7" thì người ta lại tưởng mình cúng cô hồn, ối trời ạ hihi.
Lịch Visa mà tăng như giá xăng giá điện thì giấc mơ đâu có "khiêm tốn" như thế. Nhưng cầu mong cho giấc mơ tháng 7 của bạn trở thành hiện thực :1:

@: Nếu bạn gõ dấu tiếng Việt theo mã VNI thì đánh dấu vào ô VNI để không bị lạc sang kiểu gõ Telex, hoặc có thể gõ thêm chữ S là được không cần cách chữ, trong trường hợp dấu sắc này

Duy

Thành viên tích cực

Lại sắp tới giai đoạn chờ đợi Lịch phỏng vấn . ACE nào có thư mời PV nhớ post liền nha , cho anh em vui , hy vọng và lên tinh thần một tí . Không hiểu sao dạo này NVC chẳng có mục dự đoán, dự kiến gì hết , chắc để dành visa cho cả chục triệu dân Mễ để chuẩn bị cho tái cử tổng thống Hoa Kỳ.

nguyen nhat1173

Thành viên tích cực

Lại sắp tới giai đoạn chờ đợi Lịch phỏng vấn . ACE nào có thư mời PV nhớ post liền nha , cho anh em vui , hy vọng và lên tinh thần một tí . Không hiểu sao dạo này NVC chẳng có mục dự đoán, dự kiến gì hết , chắc để dành visa cho cả chục triệu dân Mễ để chuẩn bị cho tái cử tổng thống Hoa Kỳ.
chào ACE
Tuần sau ACE nào có tin vui nhớ post lên cùng chia vui nhé!

phucloclydo

Thành viên tích cực

Lịch Visa mà tăng như giá xăng giá điện thì giấc mơ đâu có "khiêm tốn" như thế. Nhưng cầu mong cho giấc mơ tháng 7 của bạn trở thành hiện thực :1:

@: Nếu bạn gõ dấu tiếng Việt theo mã VNI thì đánh dấu vào ô VNI để không bị lạc sang kiểu gõ Telex, hoặc có thể gõ thêm chữ S là được không cần cách chữ, trong trường hợp dấu sắc này
hihi, khi nào giá săng giá điện, giá thực phẩm giảm thì visa mới tăng nhanh được. Giá thực phẩm trong mấy tháng đầu năm mới là gai cột sống, hể visa cũng tăng như thực phẩm đầu năm nay thì tốt biết mấy. Thực phẩm có món tăng tới 50% luôn đó

Tháng 7-8-9 có chuyễn biến tích cực. Bạn mình diện F4 có ngày ưu tiên tháng 09/2001 có quen ông Sếp nguời nước ngoài làm ở IOM nhờ ổng kiểm tra HS dùm (sau khi kiểm tra HS, ổng nói HS bị trục trặc 1 chút (do bảo trợ tài chính bị thiếu) ổng nói với bạn mình là : nhưng mà không sao, tranh thủ bổ túc cho hoàn tất để được PV trong quý 3.

nam461987

Thành viên tích cực

Tháng 7-8-9 có chuyễn biến tích cực. Bạn mình diện F4 có ngày ưu tiên tháng 09/2001 có quen ông Sếp nguời nước ngoài làm ở IOM nhờ ổng kiểm tra HS dùm (sau khi kiểm tra HS, ổng nói HS bị trục trặc 1 chút (do bảo trợ tài chính bị thiếu) ổng nói với bạn mình là : nhưng mà không sao, tranh thủ bổ túc cho hoàn tất để được PV trong quý 3.
hehe , quý 3 năm 2012

kennyphuc

Thành viên tích cực

Cái kiểu này đánh theo Telex thui mà V-I-S-S-A-> VISA thui

kennyphuc

Thành viên tích cực

PD F4 của mình 23-3-2001, hic bà xã mình sanh con vào khoảng đầu tháng 12 như vậy thì bổ túc hồ sơ thêm bao lâu ta? Không biết là nên cầu cho lịch Visa tăng nhanh hay chậm lại đây??l001l001

kenx91

Thành viên tích cực

Nói như thế là f4 trong 3 tháng tới trung bình mỗi tháng tăng 6 tháng hỏ trời. Chắc xỉu khi nghe tin đó quá. OMG

phucloclydo

Thành viên tích cực

sao lại nói gỡ như thế .
@ HS có ngày ưu tiên 9/01 hy vọng Q3 2011 dc pv , mình 11/01 ,chỉ hy vọng tháng 11 nhận dc thư mời.
không có vụ quí 3 đâu, hồ sơ mình 5-1-2011 nè. chờ dài cả cổ,, muốn chuyển biến phải giữa tài khóa sao thì mới có hi vọng. Đầu tài khóa sau cũng không có gì gọi là sáng láng vì năm 2010 sài thâm tới bây giờ

chitamvt

Thành viên tích cực

bạn phải bấm 2 lần chữ S là được...:1::1::1:

Killerqhk

Thành viên tích cực

Nếu thật vậy thì mừng quá. Làm mình hy vọng tràn trề :6: .