Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

dinhhuy2812

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 7 năm 2011

http://mumbai.usconsulate.gov/interview_appt_schedule.html

Các bạn tham khảo danh sách PV các diện F mà LSQ HK phát thư Pv bên Ấn Độ tháng 5,6
căn cứ vào số hs được gọi PV t5 :41 HS, T6: 47 HS thì mình có dự đóan cho F3 tháng 7 này tăng 1 tháng tối đa là 2 tháng

dựa vào số liệu trên các bạn sẽ tự dự đóan cho các F khác nhé, thân chào

Cảm ơn bạn @tuandoan,
Có 1 điều mình chưa rõ : đó là lịch VB hàng tháng căn cứ trên số liệu nào để ấn định, và số liệu đó do bộ phận, cơ quan nào cung cấp. Thật sự mình nghĩ với hổ trợ của công nghệ thông tin và Hoa Kỳ là một trong những quốc gia hàng đầu về lãnh vực này sao lại có những giai đoạn giống như là không kiểm soát được số liệu cập nhật . Đúng là trên thông báo của USCIS, NVC, Lãnh sự quán họ cũng đã thừa nhận điều này: "Chúng tôi không thể đảm bảo trước là thị thực sẽ được cấp..." hay " Chúng tôi không thể dự đoán tỉ lệ tăng trong những tháng tới...". Đúng là chúng ta bị động hoàn toàn , cầu may và đang chơi trò xổ số (nhưng chắc chắn sẽ có ngày trúng độc đắc).
Ngày rộng tháng dài, trong thời gian chờ đợi chúng ta cùng tìm hiểu, phân tích ...cho vui và quên đi nỗi khắc khoải đợi chờ.
Thân mến
Chào bạn,

Bạn nói chính xác: Tuy là NVC & LSQ liên kết với nhau: Nhưng cách làm hoàn toàn độc lập (Khi HS còn nằm tại NVC, thì LSQ không biết HS này như thế nào, vì vậy khi PV thì NVC cũng không biết chính xác là LSQ đã cấp bao nhiêu Visa, và từ chối bao nhiêu HS (Vì không phải 100% HS chuyễn wa cho LSQ đều được LSQ cấp Visa hết) Số lượng Visa được tính dựa trên số Visa đã cấp ra, chứ không phải dựa vào số HS được PV. Mà đâu phải chỉ có NVC & LSQ ở Việtnam đâu. Mà là trên toàn thế giới. Họ gom lại đến cuối năm tài khoá để tổng kết. Vì lẽ đó mà xãy ra hiện tượng trên.

dinhhuy2812

Thành viên tích cực

người Mỹ làm việc rất có trình tự " First In First Out" , HS có ngày ưu tiên trước thì đi trước , ưu tiên sau đi sau mà trong năm 2010 vừa qua rất nhiều hs F3,F4 có ngày ưu tiên sau đã qua Mỹ vì thế NVC phải cho lùi lịch VISA lại để giải quyết cho các hs có ngày ưu tiên trước, trong hết tài khoá 2010-2011 này. Hy vọng tài khoá sau mới có sự tăng mạnh các diện F chứ bây giờ thì chỉ nhích từ từ thôi .

phucloclydo

Thành viên tích cực

Các bạn đều nói đúng !
Nhìn bên ngoài có vẻ lịch visa bị thụt lùi do một số nguyên nhân như các bạn nhận xét, nhưng mình thấy nếu di dân nhiều qua USA thì có tạo gánh nặng nhiều cho kinh tế, xã hội, an ninh,.. của USA không ? nhất là trong thời điểm kinh tế USA đang suy thoái (% thất nghiệp tăng chưa giảm bao nhiêu, tình hình khủng bố, tình hình kinh tế,...). Còn nếu có lợi cho USA thì lịch visa có cần phải thụt lùi không ? một khi họ đã tạo ra lịch để rồi dời 2 năm.. ? Chắc cũng có gì đây ! NVC và LSQ chắc cũng phối hợp nhịp nhàng chứ đâu để tình trạng mở HS "ào ạt" để rồi visa sắp hết thì dời "ào ạt" !
Bàn cho vui thôi ! hy vọng ACE sẽ đi sớm và thành công ! Thôi thì dời lại cũng hay vì có thêm thời gian chuẩn bị chín mùi hơn !
Nếu ACE có ai làm ở NVC, LSQ,.. biết đâu chúng ta có thể hiểu rõ hơn, nhưng mình dự đoán lịch visa tháng 7/2011 có thể sẽ tăng mỗi diện từ 1-2 tháng !
Chúc vui vẻ ! Chúc mạnh khỏe !
Vấn đề kinh tế cũng chỉ chím 60
% thôi, chính phủ Mỹ hạn chế nhập cư cũng do nhiều lý do khác nửa. Chẳng hạn như hồi cấp II em học bên địa lý thì có nói: dân đông ảnh hưởng đến môi trường, điều kiện típ cận y tế giáo dục, tiếp cận các hoạt động xã hội. Ví dụ như ở các nước đông dân như trung quốc chẳng hạn, vì đông dân nên muốn chen chân vào các trường trung học phổ thông khó khăn, mỗi lần đi khám bệnh phải chờ đợi mòn mỏi ngồi trong 1 lớp học tới gần 70 người vì vậy chất lượng giáo dục giảm súc nghiêm trọng.
Dân đông còn làm việc lưu thông ở các đường phố khó khăng vào các giờ cao điềm. nếu anh chị nào ở sài gòn thì chắc cũng thắm thía vụ này.
chúc vui

teresa

Thành viên tích cực

minh thuoc dang F3 ngay uu tien cua mình là 22/5/2001 mà sao minh chua nhan dc giay goi lay visa..chờ hoài mà hok thấy...l001
vì hiện giờ vẫn đang áp dụng lịch VB của tháng 05/2011 , đến tháng 06/2011 nhà bạn sẽ được gọi lên cấp VB .

lie_Z

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Bạn nói chính xác: Tuy là NVC & LSQ liên kết với nhau: Nhưng cách làm hoàn toàn độc lập (Khi HS còn nằm tại NVC, thì LSQ không biết HS này như thế nào, vì vậy khi PV thì NVC cũng không biết chính xác là LSQ đã cấp bao nhiêu Visa, và từ chối bao nhiêu HS (Vì không phải 100% HS chuyễn wa cho LSQ đều được LSQ cấp Visa hết) Số lượng Visa được tính dựa trên số Visa đã cấp ra, chứ không phải dựa vào số HS được PV. Mà đâu phải chỉ có NVC & LSQ ở Việtnam đâu. Mà là trên toàn thế giới. Họ gom lại đến cuối năm tài khoá để tổng kết. Vì lẽ đó mà xãy ra hiện tượng trên.
nếu theo như tuandoan viết thì khi PV thì cũng ko chắc là đậu 100% ? ( cho các diện F3 F4 chẳng hạn hay đó là 1 số trường hợp của diện vợ/chồng, du học , du lịch . Trước đây mình từng nghe là diện F3 F4 PV là 100% đậu )

phucloclydo

Thành viên tích cực

cô bác anh chị em cho em hỏi:
thông thường lịch vía chạy tới ngày ưu tiên của mình mới được phỏng vấn phải ko ạ. Sao ở xóm em có trường hợp diện f2a được chồng bảo lảnh, phỏng vấn rồi nhưng vẫn bị dời ngày cấp vía tới 3 năm 7 tháng là sao ạ, mình nhờ luật sư kiện được hong, em cảm ơn nhiều.

luckyseafood

Ban điều hành

Hi! Các ACE.
Cho mình hỏi. Diện f3 hiện nay thời gian chờ đợi để dc đi là khoảng mấy năm ạ? Nge nói là 10 năm đúng k zậy? Thời gian đó áp dụng cho nhửng hồ sơ sau này hay là áp dụng cho tất cả các hs dù nộp trước hay nộp sau ạ? Xin cảm ơn rất nhiều.
Chào bạn, nói chung đến giờ diện F3 có thời gian chờ đợi khoảng 10 năm, nếu có nhanh thì khoảng 9 năm mà thôi, không nhanh hơn đuợc vì visa có hạn.

10 năm là khoàng thời gian để một hồ sơ từ lúc mở đến lúc gọi phỏng vấn và nhận visa, áp dụng cho tất cả hồ sơ từ trước đến nay.

Chúc may mắn.

Duy

Thành viên tích cực

Theo bạn @dinhhuy2812 và link http://mumbai.usconsulate.gov/interview_appt_schedule.html , tháng 5 danh sách phỏng vấn có 17 trang , qua tháng 6 chỉ có 13 trang . Ít hơn khoảng 25% . Đến giờ này mà chẳng thấy có hồ sơ nào trên diễn đàn được gọi phỏng vấn. Kiểu này chỉ có nước hy vọng vào tài khoá 2012 kể từ tháng 10/2011 thôi các bạn. Rầu quá râu mọc dài tới rún luôn rồi.

prime

Thành viên tích cực

Chào bạn, nói chung đến giờ diện F3 có thời gian chờ đợi khoảng 10 năm, nếu có nhanh thì khoảng 9 năm mà thôi, không nhanh hơn đuợc vì visa có hạn.

10 năm là khoàng thời gian để một hồ sơ từ lúc mở đến lúc gọi phỏng vấn và nhận visa, áp dụng cho tất cả hồ sơ từ trước đến nay.

Chúc may mắn.
Chào bạn,

Bạn luckyseafood có nói nhầm không đấy,từ lúc hồ sơ đc mở đến lúc PV mà 10 năm chắc die rồi , phải là từ lúc hs đc nộp và chấp thuận chứ... bạn nào có ý kiến như mình ko !:confused:

orion_tuan

Thành viên tích cực

cô bác anh chị em cho em hỏi:
thông thường lịch vía chạy tới ngày ưu tiên của mình mới được phỏng vấn phải ko ạ. Sao ở xóm em có trường hợp diện f2a được chồng bảo lảnh, phỏng vấn rồi nhưng vẫn bị dời ngày cấp vía tới 3 năm 7 tháng là sao ạ, mình nhờ luật sư kiện được hong, em cảm ơn nhiều.
Cũng có thể là khi PV ok, người ta hẹn lên lấy visa, lúc lên lấy visa thì visa bị lùi rùi.

Iris

Thành viên tích cực

chời ơi ko lẽ tin đồn lịch visa tiếp tục đứng yên đến tháng 7 là thật sao chời??huhu...có ai cho tui xin chút ánh sáng hy vọng cuối đường hầm mù mịt này ko vậy?? l001l001

catandpuppy

Thành viên tích cực

http://mumbai.usconsulate.gov/interview ... edule.html
Xem qua trong web này, lịch PV được xếp cho diện F2A trong tháng 6 chỉ có 2 hs. Điệu này tháng sau diện F2A đứng yên rồi. Thấy nản quá, chắc ko thèm để ý tới lịch vb nữa, tới đâu hay tới đó vậy:20::20::20:

phucloclydo

Thành viên tích cực

http://mumbai.usconsulate.gov/interview ... edule.html
Xem qua trong web này, lịch PV được xếp cho diện F2A trong tháng 6 chỉ có 2 hs. Điệu này tháng sau diện F2A đứng yên rồi. Thấy nản quá, chắc ko thèm để ý tới lịch vb nữa, tới đâu hay tới đó vậy:20::20::20:
Đừng có lo

cùng lắm thì tháng này tăng chậm 1 tháng rưởi thôi chứ không có vụ đứng im đâu. Tháng này chính phủ bơm tiền cho visa thì hỏng lẻ bỏ f2a. (nguồn trí thức tương lai của nước Mỹ) nếu để ý sẽ thấy lịch tháng 5 diện này tăng 2 tháng 7 ngày, tháng6 tăng 2 tháng 14 ngày số ngày lẻ cứ theo cửu chương 7 làm tới (nếu không có gì thay đổi thì tháng sau có lẻ diện này tăng 3 tháng ) còn nếu chậm thì cùng lăm tăng 1 tháng rưởi.
Vả lại gần cuối tài khóa rồi, chừa visa lại làm gì, con bao nhiêu vía thừa thải của diện bảo lảnh gia đình chắc chắng sẽ bung ra hết.
Theo dự đoán của tôi thì cuối tài khóa visa sẽ tăng khá mạnh, đến đầu tài khóa sau thì chặm lại, mọi thứ sẽ diển biến nhanh vào giữa tài khóa 2012

phucloclydo

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Bạn luckyseafood có nói nhầm không đấy,từ lúc hồ sơ đc mở đến lúc PV mà 10 năm chắc die rồi , phải là từ lúc hs đc nộp và chấp thuận chứ... bạn nào có ý kiến như mình ko !:confused:
thời giang chờ mở hồ sơ là 1 năm, thời giang chờ vía là 8 năm trở lên hihi

tannguyen0804

Thành viên tích cực

" Đợi chờ một, hai năm.
Hay là cả đời xuân xanh...!"

"Biết đến bao giờ" F3 mới đến 24/12/2002 đây!
l001l001l001l001

Thôi cố gắn thôi ACE! Học tập và làm việc! Cái j đến rồi sẽ đến thui!hihi:p:p

hsinh

Thành viên tích cực

" Đợi chờ một, hai năm.
Hay là cả đời xuân xanh...!"

"Biết đến bao giờ" F3 mới đến 24/12/2002 đây!
l001l001l001l001

Thôi cố gắn thôi ACE! Học tập và làm việc! Cái j đến rồi sẽ đến thui!hihi:p:p
12/2002 thì chờ qua năm 2012 mới được gọi đóng tiền visa nhé...ráng thôi bạn ơi,chờ và chờ ....rồi tự nhiên nó đến ...:1:

hsinh

Thành viên tích cực

Check mail đi anh chị em,không chừng có thư đó............:113:

ngoc hoa

Thành viên tích cực

Mọi ng ơi, em mới gởi mail cho NVC hỏi ngày phỏng vấn và đc trả lời là sẽ đc phỏng vấn vào ngày 06-Jul-2011. Hồ sơ nhà em là F3, PD 21/06/2001. Hi vọng có nhiều anh chị cũng nhận đc tin vui như thế!!!:6:

kenx91

Thành viên tích cực

Mọi ng ơi, em mới gởi mail cho NVC hỏi ngày phỏng vấn và đc trả lời là sẽ đc phỏng vấn vào ngày 06-Jul-2011. Hồ sơ nhà em là F3, PD 21/06/2001. Hi vọng có nhiều anh chị cũng nhận đc tin vui như thế!!!:6:
zậy la F3 có khả năng tăng hơn 1 tháng rồi. Zậy là củng zuj tí xíu.