Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011

phucloclydo

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 8 năm 2011

em nghĩ f4 tháng này có lẽ sẽ tăng nhiều hơn ngày 15 tháng 6 vì mới có lịch vía có mấy ngày thôi à, còn tới cả tháng nửa lận vậy còn 1 tháng nửa để cho lịch vía tăng. Còn vụ f2a sao vậy bà con, mấy hs năm 2009 là đã chuyển qua ir rồi mà, vậy cuối cùng f2a có hi vọng gì hong đây.

novolove

Thành viên tích cực

sao tháng này f3 thấy im hơi lặng tiếng vậy các bác mong sao cho nó tăng lên tầm 1.5 là mừng quá vì mình pd là 28-8 mà

lie_Z

Thành viên tích cực

kỳ này nó tăng visa là mọi người đi mau lắm , có rất nhìu đại gia đình đang đến gần thời gian của visa phỏng vấn ,mọi người đừng có nản lòng quá .

KhaNhi

Thành viên mới

Hix, hồi hộp quá, hok biết f4 tháng này thế nào, mình pd tới t7/02 lận, tít tắp

nhok151

Thành viên tích cực

Cứ lề mề theo đà này chắc ít nhất thág 6/2012 em mới thăg wá :2:

duyng90

Thành viên tích cực

sao tháng này f3 thấy im hơi lặng tiếng vậy các bác mong sao cho nó tăng lên tầm 1.5 là mừng quá vì mình pd là 28-8 mà
ây da cái bạn này hay nhỉ ^^" F3 nhà mình 27/8/01 đây !
Mình chỉ mong tháng sau F3 tăng ít nhất tới 1/9/01 thôi :10:, nếu tăng như vậy thì chắc có lẽ cuối tháng này mình sẽ nhận được thư mời pv phải không !? => Nôn nao quá !
Chúc các bạn may mắn nhé !
01/9/01 & more ... :10::24:

tuandoan

8 Đoàn !

ây da cái bạn này hay nhỉ ^^" F3 nhà mình 27/8/01 đây !
Mình chỉ mong tháng sau F3 tăng ít nhất tới 1/9/01 thôi :10:, nếu tăng như vậy thì chắc có lẽ cuối tháng này mình sẽ nhận được thư mời pv phải không !? => Nôn nao quá !
Chúc các bạn may mắn nhé !
01/9/01 & more ... :10::24:
Hôm nay vào trang web này xem
http://mumbai.usconsulate.gov/media/pdf-visas/immigrant-visa-appointments-for-july.pdf

Thấy danh sách tháng 07 này LSQ Mỷ ở Mumbai, Ấn Độ PV diện F3 & F4 rất nhiều. Điều này chứng tỏ HS F4 còn tồn đọng nhiều lắm, F1 thì không thấy bao nhiêu case, chắc do số lượng Visa F1 hết sạch rồi... đợi năm tài khoá mới thôi.

meomeo211

Thành viên tích cực

Co' ai dịch dùm em đoạn này hong--->*NOTE: For July, F2A numbers EXEMPT from per-country limit are available to applicants from all countries with priority dates earlier than 15FEB08. F2A numbers SUBJECT to per-country limit are available to applicants chargeable to all countries EXCEPT MEXICO with priority dates beginning 15FEB08 and earlier than 22MAR08. (All F2A numbers provided for MEXICO are exempt from the per-country limit; there are no F2A numbers for MEXICO subject to per-country limit.)

tuandoan

8 Đoàn !

Co' ai dịch dùm em đoạn này hong--->*NOTE: For July, F2A numbers EXEMPT from per-country limit are available to applicants from all countries with priority dates earlier than 15FEB08. F2A numbers SUBJECT to per-country limit are available to applicants chargeable to all countries EXCEPT MEXICO with priority dates beginning 15FEB08 and earlier than 22MAR08. (All F2A numbers provided for MEXICO are exempt from the per-country limit; there are no F2A numbers for MEXICO subject to per-country limit.)
Đại khái là; F2A của Mexico với ngày ưu tiên sẽ là 22/02/2008, còn các nước khác là ngày 22/03/2008. Riêng số lượng Visa cho F2A của Mexico được tính riêng, không bị tính giới hạn vào các nước khác.

ChiCuong_pth

Thành viên tích cực

Hôm nay vào trang web này xem
http://mumbai.usconsulate.gov/media/pdf-visas/immigrant-visa-appointments-for-july.pdf

Thấy danh sách tháng 07 này LSQ Mỷ ở Mumbai, Ấn Độ PV diện F3 & F4 rất nhiều. Điều này chứng tỏ HS F4 còn tồn đọng nhiều lắm, F1 thì không thấy bao nhiêu case, chắc do số lượng Visa F1 hết sạch rồi... đợi năm tài khoá mới thôi.
F3 & F4 có số BMB trùng nhau tức là số người trong một gia đình F3 hay F4 . Vậy là F3,4 còn lại là rất ít.
dự đoán lịch ViSa tháng này sẽ tăng cho F4 vì sắp hết tài khoá , số visa tồn của các diện khác sẽ chuyển qua cho f4 nên mình dự đoán tháng này f4 sẽ tăng ít nhất là 2 tháng hay hơn nữa

duyng90

Thành viên tích cực

F3 & F4 có số BMB trùng nhau tức là số người trong một gia đình F3 hay F4 . Vậy là F3,4 còn lại là rất ít.
dự đoán lịch ViSa tháng này sẽ tăng cho F4 vì sắp hết tài khoá , số visa tồn của các diện khác sẽ chuyển qua cho f4 nên mình dự đoán tháng này f4 sẽ tăng ít nhất là 2 tháng hay hơn nữa
oh đúng rồi, bạn không nói mình cũng không để ý nữa, thax bạn nhé ! :1:
Nhưng tại sao visa tồn đọng lại chuyển qua F4 vậy ? :confused: => Tháng sau F4 tăng còn các F khác đứng yên huh ?
Nhà mình F3 27/8/01 không bít có cơ hội nhận thư pv cuối tháng này không nữa ?

phucloclydo

Thành viên tích cực

oh đúng rồi, bạn không nói mình cũng không để ý nữa, thax bạn nhé ! :1:
Nhưng tại sao visa tồn đọng lại chuyển qua F4 vậy ? :confused: => Tháng sau F4 tăng còn các F khác đứng yên huh ?
Nhà mình F3 27/8/01 không bít có cơ hội nhận thư pv cuối tháng này không nữa ?
không có diện nào dồn qua cho diện nào đâu bạn ơi, 1 năm quốc hội qui định mỗi diện được bao nhiêu là bấy nhiêu thôi, tại hồ sơ f4 tồn động ít vã lại 3 tháng trước lịch đứng mà cuối tài khóa rồi người ta sẽ bung hết số vía còn lại của f4 ra

thongoc

Thành viên tích cực

dạ vân ạ, kêu khám sức khỏe trước khi phỏng vấn 1 tháng đấy ạ. f4 có hi vọng rồi ạ. rất có thể f4 tháng này tăng ít nhất 4 tháng đấy ạ.
Bạn ơi, hồ sơ này là đã phỏng vấn trước khi lịch visa bị thụt lùi nhưng phải bổ túc hồ sơ nên chưa nhận được visa.
Bây giờ Lãnh Sự Quán viết thư kêu bổ túc lý lịch tư pháp và giấy khám sức khoẻ nhưng cũng chưa chắc là sau khi bổ túc xog sẽ nhận visa. Nên cũng chưa chắc là F4 tháng này tăng được.
Cứ tiếp tục chờ đợi thôil001l001

phucloclydo

Thành viên tích cực

Bạn ơi, hồ sơ này là đã phỏng vấn trước khi lịch visa bị thụt lùi nhưng phải bổ túc hồ sơ nên chưa nhận được visa.
Bây giờ Lãnh Sự Quán viết thư kêu bổ túc lý lịch tư pháp và giấy khám sức khoẻ nhưng cũng chưa chắc là sau khi bổ túc xog sẽ nhận visa. Nên cũng chưa chắc là F4 tháng này tăng được.
Cứ tiếp tục chờ đợi thôil001l001
chị ơi hihi cái thứ nhất: hồ sơ này phỏng vấn thành công hay "đèn xanh"
cái thứ 2: nếu đã phỏng vấn thành công rồi mà bị dời cấp vía thì bây giờ người ta kêu bổ túc lý lịch tư pháp là tại lsq cẩn thận vì biết đâu lý lịch tư pháp này hết hạn (nhưng tốt nhất là đi làm cái mới)
còn khám sức khỏe là điều tất nhiên vì Mỹ không muốn những người bị những chứng bệnh truyền nhiễm như ho lao, s, da liễu, giang mai lậu nhập cư vô nước họ (phải làm, vì đây là bắt buột)
nhưng nếu lsq đã manh nha với mình rồi thì chắc chắng họ sẽ cấp visa cho mình (trừ khi f4 bị giật ngược lại nửa) mà chuyện f4 bị luồi là chuyện không thể sảy ra cho nên thông tin f4 tháng này tăng từ 3 tới 4 tháng là 55% là chắc chắng hehehehe.

kyhanhuyen

Thành viên tích cực

chac chắn f4 sang năm sau sẽ tăng vù thôi: 101:

duy_arsenal176

Thành viên tích cực

theo em nghỉ thì số lượng visa tài khoá này từ lâu đả còn rất ít, vì vậy đầu năm nay mới lùi 2 năm và mấy tháng gần đây chỉ tăng nhỏ giọt trừ diện vợ chồng tháng trước tăng mạnh và diện f3 và f4 tăng rất ít và diện f4 hầu như tài khoá này ko tăng nó cho thấy lượng visa đc cấp sẻ là nhửng diện ưu tiên ít ng di cư như diện vợ chồng còn nhửng diện khác đi rất nhiều như f3 f4 đi hết cả gia đình nên vì vậy tài khoá này tăng nhỏ giọt và em chắc chắn rằng wa tài khoá tiếp theo các diện sẻ tăng mạnh nhất là f3 và f4 :24::24::24::113::113::113::113::100::100::100::100:

vietnam1964

Thành viên tích cực

không sớm thì muộn thôi, rồi chúng ta sẽ được đoàn tụ :41::41::41::41:
*Không đoàn tụ sớm ở Hoa kỳ, chúng ta sẽ chuyễn sang đoàn tụ với ông bà hic hic hehehe :24::24::24:

salem

Thành viên tích cực

nghe mọi người bàn tán về F4 tăg thấy dzui dzễ sợ,hy vọng đúng như những gì mọi người dự đoán,F4 sẽ tăng 3,4 tháng,vote cho F4 nào:1:

kyhanhuyen

Thành viên tích cực

*Không đoàn tụ sớm ở Hoa kỳ, chúng ta sẽ chuyễn sang đoàn tụ với ông bà hic hic hehehe :24::24::24:
hãy vững tin và yêu đời đi bạn nhé....: 113: