Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

phucloclydo

Thành viên tích cực
vậy là f2a có tin vui, nhưng dự đoán f2a đi hết 2008 ko trở thành hiện thật, thôi thì chờ tháng sau:!
bây giờ hi vọng f(2b 3 4) sẽ tăng ít nhất 1 tháng rưởi

lie_Z

Thành viên tích cực
ít nhất t4 mới biết tình hình chính phủ mỹ , hy vọng nó thúc tiến cho các thành viên XNC mau bay.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
vậy là f2a có tin vui, nhưng dự đoán f2a đi hết 2008 ko trở thành hiện thật, thôi thì chờ tháng sau:!
bây giờ hi vọng f(2b 3 4) sẽ tăng ít nhất 1 tháng rưởi
Chưa chắc đâu bạn ơi, vì mới có được giấy mời pv 1, 2 ngày nay thôi mà. Còn nhiều ngày nữa mà, và còn nhiều hồ sơ khác nữa mà, bạn đừng bi quan thế. Muốn biết rõ về lịch visa thì đợi 10 tây đi mới có thể kết luận được bạn à. Lịch visa tăng là mừng rồi.

hannah

Thành viên mới
Hy vọng là sẽ tăng đến đầu năm 2009 luôn nha ! như vậy chác là bà con F2a ăn mừng lớn luôn đó. Cầu chúc cho các F còn lại tăng cũng mấy tháng luôn hhiih:6:l001:tha hồ mà tám luôn :100:

phucloclydo

Thành viên tích cực
hi vọng tới hết ngày thứ 4 mọi hoạt động của chính phủ trở lại bình thường để bớt lo trong bụng đặng tới ngày 10 nvc còn update lịch cho chúng ta nửa

thanhnv

Thành viên tích cực
Ặc ặc! các cụ bàn luận kiểu gì mà lại thằng này thằng nọ, xem ra không ổn rồi đấy. Đừng để tớ phải cho vài cụ trèo cây cho hạ nhiệt thì phiền lắm. Làm ly bia cho hạ nhiệt đi rồi bàn tán tiếp. Nói thật nhé, tớ là tớ thấy tình hình cũng chẳng có gì tồi văn tệ lắm đâu. Các cụ cứ bình văn tĩnh nhé

Tớ nhặt được cái hình này từ web của NVC, mời các cụ tham khảo:

Các cụ thấy không! Tình hình là Mỹ họ vẫn mở cửa cho di dân vào nước họ bình thường, có mất một ly ông cụ nào đâu mà cãi nhau loạn xạ :)

Ông nào bảo nợ công, nợ tư hầm bà lằng ảnh hưởng đến quota visa, rồi thì là cải tổ di trú qua việc hợp thực hóa hơn 11 triệu người nhập cư bất hợp pháp (chủ yếu là Mexican) làm ảnh hưởng đến lịch VB, rồi còn gì nữa nhỉ? À, chỉ tiêu của Việt Nam là 7% nên cứ lấy lượng quota visa từng diện nhân 7 chia 100, hay là bảo F4 đến tháng 10 này quay trở lại mốc cũ làm bà con cứ hoang mang rồi cải nhau loạn xạ cả lên.

Báo cáo với các cụ là tình hình tuy chưa sáng sủa lắm nhưng nó lại không phải từ các thứ hầm bà lằng ở trên mà ra. Các cụ có thắc mắc thì tớ cố gắng giành ít thời gian rảnh rỗi giải thích cho các cụ. Không hứa chắc làm các cụ thỏa mãn nhưng sẽ làm các cụ yên lòng. Ok, không cãi nhau nữa nhé.

Kính các cụ.

Duy

Thành viên tích cực
He He . Đúng vậy , làm 1 két bia để hạ nhiệt và mừng Mỹ sáng nay đã tuyên bố giải quyết xong vụ nợ nần tùm lum gì đó rồi .

hannah

Thành viên mới
vậy là tình hình ổn rồi nha, bà con nào có thư PV thi up lên cho ca nha mừng ha. chắc là chiều nay hoặc ngày mai gì co1 thôi các ace ta sẽ có thư ngay đây thôi mà, đừng nôn nóng nha! cầu xin cho các F cùng tăng l001l001l001l001l001l001l001l001l001

cascadeur

Thành viên tích cực
Sáng giờ diễn đàn bảo trì mới vừa xong.Đọc được 2 Đảng đã đạt được bước đầu thỏa thuận rồi cũng thấy phấn khởi đôi chút:1::1::1:

waiting

Thành viên tích cực
các bạn F4 ơi ơi , có bạn nào nhận được thư phỏng vấn không ! réo lên để mọi người mừng cái nè !

THẬT SỰ HỒI HỘP TRONG NHỮNG NGÀY ĐỢI CHỜ ! ic ic

lataht

Thành viên tích cực
He He . Đúng vậy , làm 1 két bia để hạ nhiệt và mừng Mỹ sáng nay đã tuyên bố giải quyết xong vụ nợ nần tùm lum gì đó rồi .
Lại Mỹ nữa, thật là..

orion_tuan

Thành viên tích cực
Lo gì. Cứ đợi từ lúc lùi là đầu năm nay cho đủ 2 năm thì hãy lo. Lo thì có làm gì đc. F4 lùi lại 2 năm và tăng rất chậm. Bình tĩnh. Lùi vào tháng 1/2011 thì tới 1/2013 thì cũng đủ 2 năm. Mình nghĩ đến trước 1/2013 thì họ cũng giải quyết sự việc mà họ gây ra.

lie_Z

Thành viên tích cực
Lo gì. Cứ đợi từ lúc lùi là đầu năm nay cho đủ 2 năm thì hãy lo. Lo thì có làm gì đc. F4 lùi lại 2 năm và tăng rất chậm. Bình tĩnh. Lùi vào tháng 1/2011 thì tới 1/2013 thì cũng đủ 2 năm. Mình nghĩ đến trước 1/2013 thì họ cũng giải quyết sự việc mà họ gây ra.
sac mở hồ sơ cho cố rồi lùi 2 năm , đến đầu năm 2013 đủ 2 năm trở lại , WTF , biết bao nhiu người bị điêu đứng vì cái tình cảnh này , giá nào cũng phải cuối năm nay quay lại visa mốc 2002 thôi.

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Các bạn thử đoán dùm mình xem F2A sẽ đi đến đâu hiện nay nhe. Cám ơn các bạn. Các hồ sơ năm 2009 thì khi nào mới có giấy pv vậy, mong các bạn đoán dùm mình nhe.

meomeo211

Thành viên tích cực
Các bạn thử đoán dùm mình xem F2A sẽ đi đến đâu hiện nay nhe. Cám ơn các bạn. Các hồ sơ năm 2009 thì khi nào mới có giấy pv vậy, mong các bạn đoán dùm mình nhe.
bạn ơi có phải lịch visa nước ngoài tăng thì bên mình cũng tăng không vậy,sao giờ này mà F2a mình vẫn im hơi lặng tiếng quá.hic:2:

cuti

Thành viên tích cực
vấn đề nợ công của nước Mỹ

"Theo thỏa thuận trên, đầu tiên Mỹ sẽ cắt giảm khoảng 1.000 tỉ USD chi tiêu liên bang trong vòng 10 năm tới, đồng thời cam kết cắt giảm thêm 1,5 nghìn tỷ USD nữa trong tương lai căn cứ theo đề xuất của một ủy ban lưỡng đảng mới tại quốc hội. Trong khi đó, các quan chức cho hay thỏa thuận này sẽ nâng trần nợ của Mỹ hiện nay thêm ít nhất 2.100 tỉ USD. Trần nợ công của Mỹ hiện là 14.300 tỉ USD."

http://www.baomoi.com/Home/TheGioi/...duoc-thoa-thuan-nang-tran-no-cong/6729603.epi

Không những các diện di dân số visa sẽ bị ảnh hưởng ít nhiều mà con cả các lọai an sinh xã hội của Mỹ sẽ bị ảnh hưởng như quỹ người già,hỗ trợ sinh viên, lương bổng cho binh sĩ, hỗ trợ gia đình nghèo... sẽ bị giảm, kinh tế Mỹ đang ốm yếu chắc chắn sẽ không có chuyện Tăng Thuế, không tăng thuế mà muốn giảm nợ thì chỉ còn cách là cắt giảm chi tiêu mà thôi. Chỉ có 1 hy vọng monh manh là mùa bầu cử tổng thống Mỹ sắp đến. ứng cử viên nào muốn kiếm phiếu của cử tri sẽ phải o bế cac thành phần đó ví dụ kỳ này Obama coi trọng cộng đồng người Việt thì sẽ tuyên bố hỗ trợ tăng thêm số visa cho Vietnam hay đại khái như vậy thì chắc chắn số cử tri Việt ủng hộ Obama sẽ tăng lên, nhưng đây cũng là con dao 2 lưỡi vì tổng số visa của nước Mỹ là do lưỡng viện quốc hội Mỹ chuẩn y, nếu lấy lòng cộng đồng Việtnam dành số visa cho Viêtnam nhiều hơn thì cộng đồng khác sẽ "ganh tỵ" và ngược lại sẽ bỏ phiếu cho đối thủ, nói chung số visa năm 2012 các diện F cho Vietnam có tăng không thì vẫn còn là 1 ẩn số, nhưng mình cảm thấy hy vọng hơi thấp. Mong rằng mình sai.

cuti

Thành viên tích cực

minh pd 30/5/2000, da completed vao 9/2010...va dang doi thu phong van... rat mong lam wen zoi cac ban:2::1::1:
Có lẽ gia đình bạn sẽ nhận giấy PV trong tháng này hoặc tháng tới cũng không chừng, hs nhà bạn tính ra đã hơn 11 năm rồi còn gì, có lẽ sẽ nằm trong danh sách first priority rồi còn gì, các gia đình F4 khác cứ lấy ngày PD của mình + thêm 11 năm nữa là tính ra được ngày đi Mỹ của mình rồi đó.

MINHKY

Thành viên mới
Hiến pháp Mỹ qui định "quyền được đòan tụ" đó là quyền cơ bản và nhân đạo của 1 người có quốc tịch Mỹ không có ai dám sửa hiến pháp để bỏ đi điều này cả, chắc chắn NVC sẽ vẫn tồn tại và sẽ vẫn phải "nhận đơn" xin di trú nhưng thay vì F4 từ Asia là 10 năm thì nay kéo dài ra 20 năm hay 30 năm ... nhưng luật này chỉ áp dụng cho những hs mới nộp sau khi ban hành thành luật mà thôi nên các hs đã nộp cho đến bây giờ vẫn "khỏe" vì luật chưa ban hành thì vẫn phải dùng luật cũ và không có chuyện "hồi tố" các hs cũ do vậy ai chưa nộp hs mà có ý định đi Mỹ thì nên kêu gọi người nhà nộp ngay bây giờ đi là vừa, mình có bà cô năm nay cũng 45 tuổi mới nhờ chú mình làm hs bảo lãnh diện F4 đó. 10 năm tưởng là lâu quay đi quay lại hs của minh cũng 9 năm rồi còn gì, hy vọng sang năm đu 10 năm NVC nó sẽ "rớ" tới. hic hic ic
Bạn này nói chính xác,ở một nước như Mỷ ,thì quyền tự do trong đó có quyền được đoàn tụ với thân nhân là một quyền cơ bản ,nếu nó cứ thay đổi luật xoành xạc như ở một số nước khác ,thì chúng ta củng cóc cần đi Mỷ làm gì ...

cuti

Thành viên tích cực
Bạn này nói chính xác,ở một nước như Mỷ ,thì quyền tự do trong đó có quyền được đoàn tụ với thân nhân là một quyền cơ bản ,nếu nó cứ thay đổi luật xoành xạc như ở một số nước khác ,thì chúng ta củng cóc cần đi Mỷ làm gì ...
Nước Mỹ là của dân Mỹ chứ không phải của ông tổng thống Mỹ, ngay cả cái lưỡng viện quốc hội Mỹ cũng do dân chúng bầu ra, dân chúng bầu ra thì phải phục vụ cho quyền lợi của dân chúng, nước Mỹ làm được 1 việc mà các cường quốc khác phải thèm muốn đó là nước Mỹ là 1 nước Pháp Quyền, bất cứ ai từ tổng thống cho đến dân đen đều phải tôn trọng và thực thi luật pháp, không có ai cho mình quyền đứng trên luật pháp, Nixon là 1 gương điển hình, Clinton là 1 điển hình, cho dù là tổng thống vi phạm pháp luật thì vẫn phải chịu tôi, vì thế nước Mỹ mói có rất ít chuyện tham nhũng(ít chứ không phải không có), lạm quyền... do thế chỉ 200 năm lập quốc nước Mỹ mới number one in the world như ngày nay. Nhật là cường quốc Kinh Tế, Trung Quốc là cường quốc kinh tế mới nổi, Nga trước đây là Liên Xô là cường quôc về quân sự, nhưng chưa có 1 nước nào sánh vai cùng Mỹ để trở thành 1 cường quốc về Chính Trị cả, từ ngày lập quốc đến nay nước Mỹ chưa hề có 1 cuộc đảo chính nào và chưa bao giờ có 1 chế độ độc tài nào giống như Pinochet... đó là vì nước Mỹ quyền hành nằm trong tay người dân... do vậy sẽ chẳng có việc luật sẽ bị thay đổi xòanh xọach đâu mà lo, chỉ có vấn đề là chính phủ Mỹ đang bị khủng hỏang ngân sách nên chúng ta bị ảnh hưởng ít nhiều thôi, chuyện xóa bỏ quyền được "đòan tụ" của công dân mình là 1 chuyện quá khó nếu được đưa ra sửa thành luật vì bản thân điều đó là Vi Phạm Nhân Quyền chắc chắn ông tổng thống hay thượng nghị sĩ nào dám đưa dự luật này ra bàn chắc chắn sẽ nhận được rất nhiều trứng thối và cà chua từ công chúng và cuộc đời chínnh trị của ông ta sẽ chỉ còn là 1 mầu xám, sẽ chẳng có ông nào dám hy sinh tiền đồ của mình cho việc này cả nên các bạn cứ yên tâm mà ngồi chờ lịch visa sẽ đến với mình nhé.