Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

duc

Thành viên tích cực
Tháng sau là tháng cuối cùng của năm tài khoá 2011 rồi, hy vọng tất cả các hồ sơ còn tồn đọng NVC sẽ giải quyết hết một lượt, cho tất cả ACE được nhận thư phỏng vấn sớm. Mình dự đoán F2A tháng tới sẽ giải quyết hết hồ sơ còn tồn đọng năm 2008.

T

thudung1082

Guest
điều này có thể xảy ra vào tháng 12
Bạn oi,bạn căn cứ vào những yếu tố nào để đóan là có thể xảy ra vào tháng 12, hay cũng chỉ là cảm tính thôi,nói cho mọi người nghe với. Thanks

waiting

Thành viên tích cực
Bạn oi,bạn căn cứ vào những yếu tố nào để đóan là có thể xảy ra vào tháng 12, hay cũng chỉ là cảm tính thôi,nói cho mọi người nghe với. Thanks
đừng để mọi người hy vọng rồi thất vọng nhé ! :p

T

thudung1082

Guest
Bạn waiting ơi, bạn nht phát biểu là tháng 12 có thể trở về 01/01/2002 chứ không phải mình đâu.Mình muốn được bạn nht giải thích thêm một chút đó mà.

waiting

Thành viên tích cực
Bạn waiting ơi, bạn nht phát biểu là tháng 12 có thể trở về 01/01/2002 chứ không phải mình đâu.Mình muốn được bạn nht giải thích thêm một chút đó mà.
hehe....sorry nhe, bấm nhầm nút trích dẫn rồi :1: đáng lẽ là bấm nút trích dẫn ở comment của nht mà , úi , già rồi lẫm cẫm :24:

tatung2506

Thành viên tích cực
sao phải là tháng 12 hjx hjx,e tưởng là tài khóa mới thì sẽ trờ về mốc cũ là 1/1/2002 hjx hjx

cuti

Thành viên tích cực
hehe....sorry nhe, bấm nhầm nút trích dẫn rồi :1: đáng lẽ là bấm nút trích dẫn ở comment của nht mà , úi , già rồi lẫm cẫm :24:

Nguyên văn của NVC :

"Heavy applicant demand for numbers in the Family First preference could require retrogression of some of the September Family First preference cut-off dates. This action may be necessary to keep visa issuances within the respective annual preference numerical limits. If this were to occur they could be expected to return to the previous cut-off date for October, the first month of the new fiscal year."

Họ chỉ nói là "return to the previous..." chứ họ chẳng có quả quyết là quay lại mốc 10/2010 có nghĩa là giải quyết các hs có ngày PD 01/01/2002 cả nha các bác! có 2 khả năng xày ra :

1. Nó sẽ quay lại mốc này thật vào năm tài khóa mới vào tháng 10/2011 này.

2. Nó sẽ quay lại mốc cũ của năm trước cũng nên(PD 01/01/1999...01/01/2000), khi đó thì tình hình sẽ còn TỆ hơn hiện nay...

Nhưng có thể khẳng định 1 điều là chắc chắn diện F1 năm tài khóa 2012 sẽ bị sụt giàm(Heavy applicant demand for numbers in the Family First preference could require retrogression)

Chúng ta cứ chờ và xem. Nói gì thì nói tui vẫn hy vọng nó quay lại mốc 01/01/2002 chứ kéo dài hòai kiểu này sẽ "chết vì mòn mỏi chờ đợi mất"!

lie_Z

Thành viên tích cực
Nguyên văn của NVC :

"Heavy applicant demand for numbers in the Family First preference could require retrogression of some of the September Family First preference cut-off dates. This action may be necessary to keep visa issuances within the respective annual preference numerical limits. If this were to occur they could be expected to return to the previous cut-off date for October, the first month of the new fiscal year."

Họ chỉ nói là "return to the previous..." chứ họ chẳng có quả quyết là quay lại mốc 10/2010 có nghĩa là giải quyết các hs có ngày PD 01/01/2002 cả nha các bác! có 2 khả năng xày ra :

1. Nó sẽ quay lại mốc này thật vào năm tài khóa mới vào tháng 10/2011 này.

2. Nó sẽ quay lại mốc cũ của năm trước cũng nên(PD 01/01/1999...01/01/2000), khi đó thì tình hình sẽ còn TỆ hơn hiện nay...

Nhưng có thể khẳng định 1 điều là chắc chắn diện F1 năm tài khóa 2012 sẽ bị sụt giàm(Heavy applicant demand for numbers in the Family First preference could require retrogression)

Chúng ta cứ chờ và xem. Nói gì thì nói tui vẫn hy vọng nó quay lại mốc 01/01/2002 chứ kéo dài hòai kiểu này sẽ "chết vì mòn mỏi chờ đợi mất"!
theo mình thì ko quay về mốc 99 đâu , và mốc 99 đâu phải là mốc lùi visa , thêm nữa nhìu hồ sơ F4 8/4/2001 đã dc giây PV thì làm sao quay về 99

T

thudung1082

Guest
Mìmh thật sự không hiểu.Tuy nhiên vẫn cám ơn bạn. Từ từ đọc và suy ngẫm thêm, chắc sẽ tìm ra qui luật nào đó

bobcat

Thành viên mới
thế túm lại theo các bác thì lịch visa sẽ tăng đột biến vào các tháng sắp tới à :confused: lạy trời cho con đi nhanh l001

wakkaphan

Thành viên mới
thế túm lại theo các bác thì lịch visa sẽ tăng đột biến vào các tháng sắp tới à :confused: lạy trời cho con đi nhanh l001
Mình ko có dự đoán cho tháng 9,

Nhưng xin dự đoán chắc chắn cho tháng tài khóa mới là tháng 10 là sẽ tăng mạnh cho tất cả các F,nhưng có trở về mốc cũ ko thì mình ko biết trước,vì mình có tính toán trung bình mỗi năm các diện F với các số liệu cho thấy từ năm 2003~2010 đều tăng ko ít thì nhiều,

Riêng đến 2011 thì giảm đột biến cho tất cả các diện,với lý do giải quyết hàng tồn kho,và số lượng hàng tồn kho được giải quyết gần hết trong 3 tháng đầu năm 2011,nhưng theo mình thì các hồ sơ này bị chậm chập là vì nhiều lý do khác nhau,nhưng cho dù có chậm chập đến đau đi nữa thì việc giải quyết hồ sơ đó sẽ ko sớm thì muộn thôi,

Vì mục đích các hồ sơ tồn đọng sẽ sợ sẽ ko có visa do quá nhiều hồ sơ mới được nhận visa,nên đã kiện và đòi chặng lại đẻ giải quyết hàng cũ rồi mới tính hàng mới,thật sự mà nói NVC ko muốn hoảng lại thế này,chỉ vì kiện tụng thôi nên bà con thông cảm,các bạn thử nghĩ đi,đang tăng bình thương mà lại giảm đột ngột thì phải hụt hẩn,để bù lại sự mất mát trên thì chắc chắn tài khóa 2012 sẽ phải tăng mạnh là khoảng trên 4~6 tháng cho mỗi F cho tháng đầu tiên của năm tài khóa mới và tăng mạnh dần đều cho các tháng tiếp theo để có thời gian giải quyết từ từ,

(riêng về vấn đề chính trị,kinh tế Mỹ đang gặp vấn đề thì chắc chắn cũng ảnh hưởng,nhưng ở 1 mức độ hạn chế bằng cách giảm nhẹ hay mạnh số visa cho NVC mà thôi,nhưng hiện tai thì chưa ảnh hưởng gì tới mọi người đang trông chờ PV),còn số phận mình cũng bi đát ngồi chờ mòn mỏi đây F3 8/12/2001 PV tháng 12/2010 rồi nhưng trục trặc sức khỏe thử đàm nên tháng 2/2011 mới xong nhưng qua năm 2011 thì muộn rồi bị phát giấy trắng bốc về ngồi chờ cho tới giờ......đã ghê ko:24::24::24:

thehien2610

Thành viên tích cực
PA Name : HIEN THE NGUYEN
PD :27JAN2011
Case Number :HCM2011672017

hôm nay mình nhận được giấy của NVC,nội dung nói chung là cho mình biết (Case Number,PD) keu mình dung lo lắng,hiện tại họ không biết khi nào hồ sơ trở lại mốc cũ....
cho mình hỏi mình đã được chốt tuổi lại chưa,26/10 nay mình 21 tuổi rồi thanks

T

thudung1082

Guest
Bạn HienTheNguyen oi, bạn cho mình hỏi, pd của bạn là 27/01/2011 hả

Last edited by a moderator:

tatung2506

Thành viên tích cực
hjx hjx co khi nào tới năm 2013 thì HS F4 mới giải quyết 1/1/2002 ko hjx hjx:( :(

Chỉnh sửa cuối:
T

thudung1082

Guest
Nếu tính bằng máy thì 01/01/2002 đến 01/05/2004 mới giải quyết đó.

T

thudung1082

Guest
Sorry, mình xin nói lại f4 01.01.2002 thì đến 14/04/2013 mới gỉải quyết , theo myprioritydate.com