Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

PA Name : HIEN THE NGUYEN
PD :27JAN2011
Case Number :HCM2011672017

hôm nay mình nhận được giấy của NVC,nội dung nói chung là cho mình biết (Case Number,PD) keu mình dung lo lắng,hiện tại họ không biết khi nào hồ sơ trở lại mốc cũ....
cho mình hỏi mình đã được chốt tuổi lại chưa,26/10 nay mình 21 tuổi rồi thanks
Vì chưa đến ngày đáo hạn nên tuổi cùa bạn chưa có được khoá. HCM2011672017 có ngày chấp thuận khoãng 07/05/2011. Dự đoán bạn sẽ bị quá tuổi vào ngày 03/02/2012.

R

ruabo

Guest
Bắt đầu từ hôm nay bà con cô bác ai nhận được giấy mời phỏng vấn thì LA LÀNG lên cho mọi người biết nha .

Tui đoán F2A sẽ có cú đột phá trong tháng này . Tăng ít nhất là 5 tháng. Các F còn lại ...có diện tăng 1-2 tháng là nhiều lắm. Không mong đợi gì nhiều trong tháng này . :2:

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Mình đoán lịch visa tháng 9 này 1 số diện sẽ tăng nhanh. Còn diện F2A sẽ tăng đến cuối năm 2008 . Theo các bạn thì sao?
- Sẳn đây cho mình hỏi vài câu hỏi nhe, mong các bạn tư vấn giúp mình:
+ Mấy tấm hình chụp thân mật , sexy và có chút hở hang phòng the có nên đưa ra khi đi phỏng vấn ko?
+ Giấy mời phỏng vấn hàng tháng thì thường gửi vào ngày nào của tháng vậy?
+ Mình có thuờng gửi Timeline vào lúc phỏng vấn không và giấy Time line đó có cần công chứng ở Mỹ không?
+ Mong các bạn dự đoán dùm mình là: Theo tình hình lịch visa như hiện nay thì có ngày ưu tiên PD tháng 3 năm 2009 thì bao giờ mới được phỏng vấn ?
Mong các bạn vui lòng tư vấn giúp mình , mình cám ơn nhiều.

kelly.chau

Thành viên mới
Chào ACE , xin hãy tính dùm em khi nào mới bị khoá tuổi , năm nay em 21 tuổi rồi . PD 01/18/2010 . HCM 2010771135 .

thanks

Chào ACE , xin hãy tính dùm em khi nào mới bị khoá tuổi , năm nay em 21 tuổi rồi . PD 01/18/2010 . HCM 2010771135 .

thanks
HS bạn đã completed on 23/05/2011. Có thể tuổi của bạn đã được khoá rồi, Hiện tại ACM cũng không biết chính xác là NVC sẽ tính ngày đáo hạn củ hay ngày đáo hạn mới... có thể những HS đã mỡ rồi sẽ tính ngày đáo hạn đầu tiên. Hên xui vậy nhe...

kelly.chau

Thành viên mới
vậy là khả năng hs của em sẽ chuyển wa dạng F2b phải ko ạ ? từ lúc hs được mở đến lúc khoá tuổi là bao lâu vậy ?

thanks

vậy là khả năng hs của em sẽ chuyển wa dạng F2b phải ko ạ ? từ lúc hs được mở đến lúc khoá tuổi là bao lâu vậy ?

thanks
Nếu tính ngày đáo hạn đầu tiên thì tuổi đã được khoá rồi. Hy vọng NVC tính ngày đáo hạn đầu tiên (tuổi được khoá vào tháng 10/2010) và HS bạn không bị chuyễn xuống F2B.

Duy

Thành viên tích cực
Hy vọng từ tối nay bắt đầu có thư mời phỏng vấn các diện . Vụ giải quyết nợ nần, tài chính, cắt giảm ngân sách họat động chính phủ liên bang Hoa Kỳ ...nghe tin đã đạt thỏa thuận trước 2/8 sắp đến rồi . Chủ yếu cắt giảm quốc phòng, y tế, trợ cấp hưu trí,...chứ không liên quan gì đến lĩnh vực di trú cả. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp . Ráng chờ tiếp, ACE có nhận thư phỏng vấn cố gắng post lên liền cho mọi người lên tinh thần cầm hơi . Chờ hòai muốn ...xỉn mất tiêu rồi. hic Hic

wakkaphan

Thành viên mới

thanks
Mình nói cho bạn yên tâm thôi,với kinh nghiệm bậc đàng anh đàng chị đi trước nói với mình cũng rất nhiều trong năm 2010,khi bạn đã completed hs thì tức là đã khoá tuổi của bạn rồi,có người 23 tuổi vẫn đi được vì đã completed hs trước đó hơn 2 năm.Chúc bạn may mắn

phucloclydo

Thành viên tích cực
dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011

Mình đoán lịch visa tháng 9 này 1 số diện sẽ tăng nhanh. Còn diện F2A sẽ tăng đến cuối năm 2008 . Theo các bạn thì sao?
- Sẳn đây cho mình hỏi vài câu hỏi nhe, mong các bạn tư vấn giúp mình:
+ Mấy tấm hình chụp thân mật , sexy và có chút hở hang phòng the có nên đưa ra khi đi phỏng vấn ko?
+ Giấy mời phỏng vấn hàng tháng thì thường gửi vào ngày nào của tháng vậy?
+ Mình có thuờng gửi Timeline vào lúc phỏng vấn không và giấy Time line đó có cần công chứng ở Mỹ không?
+ Mong các bạn dự đoán dùm mình là: Theo tình hình lịch visa như hiện nay thì có ngày ưu tiên PD tháng 3 năm 2009 thì bao giờ mới được phỏng vấn ?
Mong các bạn vui lòng tư vấn giúp mình , mình cám ơn nhiều.
đừng đưa mấy tấm hình sexi ngay từ đầu, mà vào đó người ta hỏi gì thì mình trả lời nấy, đưa hình đám cưới của anh chị ngay từ đầu để giữ lịch sự.
nhưng mấy tấm hình sexi thì cũng nên đem theo trong người để lỡ người ta có đòi thì có để mà đưa.
người ta hỏi gì thì mình trả lời nấy đừng thêm hay bớt cũng đừng trả lời trước mắc công người ta nghi mình là "làm hôn nhân giả nên hồi hợp chuẩn bị trước"
còn mấy cái timeline đó cũng nên đi chứng và cũng đem theo trong người, khi nào người ta hỏi thì mới đưa thôi, đừng trả lời những gì trước khi người ta hỏi, đừng đưa những bằng chứng trước khi người ta yêu cầu.
Nếu trả lời phỏng vấn được bằng tiếng anh luôn thì khả năng đậu càng cao.
phải luôn giữ nét mặt vui vẻ, cởi mở và theo kinh nghiệm mà chị e nói lại thì nếu thấy phòng phỏng vấn khá ít người thì sau khi mình phỏng vấn song nên hỏi nhân viên phỏng vấn "người Mỹ " một vài câu tiếng anh sả dao đại khái như:
how long do you do, and what time do you get american
is nice to mis you to...vân vân cái này tự nghĩ.
Còn nếu bảo dự đoán cho tháng này thì e cũng chỉ dự đoán f2a đi hết 2008 còn các diện khác (trừ f1) sẽ tăng ít nhất 2 tháng.
Chúc may mắn

T

thudung1082

Guest
Vui lòng đừng gửi mail tra loi cho thudung1082 những cau hoi cua những ban khác , vi du nhu mummy...

T

thudung1082

Guest
Đã nhận được thư của NVC

Xin cảm ơn anh Thanh.Đúng như anh Thành noi, khi gui thư xin chekklist , NVC trả lời tự động , sau đó se có trả lời chính thưc cho minh. Mình đã được NVC trả lời vào ngay 22/07/11 noi đang gửi gói hs cho minh trong vong 10 đến 15 ngày sẽ đến.Có thông tin gi mình sẽ tiếp tục chia sẻ.

cuti

Thành viên tích cực
đừng đưa mấy tấm hình sexi ngay từ đầu, mà vào đó người ta hỏi gì thì mình trả lời nấy, đưa hình đám cưới của anh chị ngay từ đầu để giữ lịch sự.
nhưng mấy tấm hình sexi thì cũng nên đem theo trong người để lỡ người ta có đòi thì có để mà đưa.
người ta hỏi gì thì mình trả lời nấy đừng thêm hay bớt cũng đừng trả lời trước mắc công người ta nghi mình là "làm hôn nhân giả nên hồi hợp chuẩn bị trước"
còn mấy cái timeline đó cũng nên đi chứng và cũng đem theo trong người, khi nào người ta hỏi thì mới đưa thôi, đừng trả lời những gì trước khi người ta hỏi, đừng đưa những bằng chứng trước khi người ta yêu cầu.
Nếu trả lời phỏng vấn được bằng tiếng anh luôn thì khả năng đậu càng cao.
phải luôn giữ nét mặt vui vẻ, cởi mở và theo kinh nghiệm mà chị e nói lại thì nếu thấy phòng phỏng vấn khá ít người thì sau khi mình phỏng vấn song nên hỏi nhân viên phỏng vấn "người Mỹ " một vài câu tiếng anh sả dao đại khái như:
how long do you do, and what time do you get american
is nice to mis you to...vân vân cái này tự nghĩ.
Còn nếu bảo dự đoán cho tháng này thì e cũng chỉ dự đoán f2a đi hết 2008 còn các diện khác (trừ f1) sẽ tăng ít nhất 2 tháng.
Chúc may mắn
Bạn đừng xúi dại người ta nha bạn, chắc chắn tiếng Anh của mình sẽ không bằng tiếng Anh của người PV vì họ là người bản địa còn mình là người nước ngòai học tiếng Anh, theo mình thì cứ trả lời bằng tiếng Việt bình thường vì họ có phiên dịch, mình trả lời bằng tiếng Việt sẽ chắc chắn là biết rõ mình nói gì, còn trả lời bằng tiếng Anh thì có khả năng tiếng Anh của mình không tốt sẽ làm cho nhân viên lãnh sự hiểu nhầm sẽ rất nguy hiểm, tôi đã từng biết 1 ông đi diện HO khá giỏi tiếng Anh và tiếng Pháp lúc PV nhân viên phái đòan Mỹ họ nói tiếng Anh có người thông dịch qua tiếng Việt ông này không chịu trả lời tiếng Việt mà lúc thì trả lời bằng tiếng Pháp lúc trả lời bằng tiếng Anh mục đích để "khoe" khả năng ngọai ngữ của mình, kết quả là ông này bị từ chối cấp visa và phái đòan Mỹ yêu cầu ông này đi giám định tâm thần xong mới cho PV lại... rất rắc rối bạn nhé. nếu đã từng du học ở nước ngòai nói tiếng Anh good như người nước họ thì tôi không nói còn dở dở ươn ươn nói,nghe hiểu không tới nơi tới chốn thì sẽ là phản tác dụng nếu trả lời bằng tiếng Anh. Ít kinh nghiệm thực tế chia sẻ cho các bạn đi thoe diện di dân, còn bạn nào nộp hs đi theo diện du học thì cũng nến nói vài câu tiếng Anh nhưng phải thật chuẩn để 'ghi điểm" với nhân viên LSQ nhé.

lie_Z

Thành viên tích cực
theo mình thì xả giao vài câu tiếng anh như ' how are you going , .. i'm good , thanks ' là ok , sau đó chọn PV tiếng Việt , người Việt nói tiếng Việt ,ko nhất thiết phải show tiếng Anh cho interviewer biết mình giỏi mà chỉ cần cho họ biết mình cũng có căn bản tiếng anh, vì mình chắc chắn khi mới vào phòng thì interviewer sẽ chào hỏi ( có thể tiếng anh hoặc tiếng việt vì họ biết sợ qua tiếng việt ) .
Theo kinh nghiệm từng PV thì khi PV ko cần lúc nào cũng nở nụ cười sẽ rất giả tạo ( ai cảm thấy khụôn mặt mình khó ưa thì nên cười chút ), cứ lịch sự như thường ngày mình tiếp xúc với mọi người xung quanh, đi phỏng vấn xin việc ,ko biết đi mỹ có bắt tay ko , lúc mình đi PV bên úc bắt tay với người interviewer ,1 cái bắt tay thật chắc chắn sẽ làm họ thấy mình có thiện chí.

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Ai mới có thư mời phỏng vấn rồi thì lên tiếng nhe, để dự đoán lịch visa bắt đầu từ hôm nay nhe. Xin cám ơn.

phucloclydo

Thành viên tích cực
sao mà tháng này im lặng vậy nè trời, thảo luận về việc cắt giảm chi tiêu cho của quốc hội chưa song đâu đó bà con.
obama hoàng đế hứa trước triều đình lưỡng viện rằng sẽ đề cập tới vấn đề di trú trong tháng này đó.

thehien2610

Thành viên tích cực
Vì chưa đến ngày đáo hạn nên tuổi cùa bạn chưa có được khoá. HCM2011672017 có ngày chấp thuận khoãng 07/05/2011. Dự đoán bạn sẽ bị quá tuổi vào ngày 03/02/2012.
Xin chào anh tuandoan
Cho em hỏi đền ngày em đủ 21 tuổi thì hồ sơ sẽ chuyển thành F2B hay đến 3/2/2012,từ giờ đến lúc đó visa F2A quay trở về mốc cũ thì hồ sơ em mới đươc chấp thuận phai không ah
cảm ơn anh

T

thudung1082

Guest
xin ban cuti va một số bạn khác đừng mail cho thudung1082

Ban cuti oi và một số bạn khác nữa xin đừng gửi mail cho thudung1082 nữa. Minh đã điều chỉnh rồi, sao cứ mail cho mình hòai vậy. Hơi khó chịu rồi đó. Xin BĐH điều chỉnh dùm mình đi nha, không thì mình giận không lên dđ nữa ..........coi ai buồn thì biết

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Dạo này tin visa heo hút quá. Ko thấy bà con nào lên báo tin nhận giấy gọi pv hết vậy. Có ACE nào F2A nhận đc thư pv ko cho mình chút hi vọng nữa đi!!!