Dự đoán lịch Visa tháng 9.2011

sebastian

Thành viên kinh nghiệm
Ban cuti oi và một số bạn khác nữa xin đừng gửi mail cho thudung1082 nữa. Minh đã điều chỉnh rồi, sao cứ mail cho mình hòai vậy. Hơi khó chịu rồi đó. Xin BĐH điều chỉnh dùm mình đi nha, không thì mình giận không lên dđ nữa ..........coi ai buồn thì biết
cái này là chức năng tự động gửi mail của diễn đàn chứ ko ai gửi mail cho bạn hết. Nếu ko thích nhận thì lên diễn đàn chỉnh lại. Còn ko thì nữa nhận đc mail của diễn đàn thì đánh dấu vào mục spam.

admin

Administrator
Diễn đàn đã tắt hết các chức năng theo dõi bài tự động, các bạn tự theo dõi nhé, chúc vui bẻ :1:

phucloclydo

Thành viên tích cực
Ban cuti oi và một số bạn khác nữa xin đừng gửi mail cho thudung1082 nữa. Minh đã điều chỉnh rồi, sao cứ mail cho mình hòai vậy. Hơi khó chịu rồi đó. Xin BĐH điều chỉnh dùm mình đi nha, không thì mình giận không lên dđ nữa ..........coi ai buồn thì biết
ơ!! không lên diễn đàng nửa để coi tới tháng ace có thư mời còn thudung1082 ko biết tháng này diện nào có thư mời hay chưa tới lúc đó biết bqt buồn hay thudung1082 rầu thúi ruột biết liền à hehehe.

Xin chào anh tuandoan
Cho em hỏi đền ngày em đủ 21 tuổi thì hồ sơ sẽ chuyển thành F2B hay đến 3/2/2012,từ giờ đến lúc đó visa F2A quay trở về mốc cũ thì hồ sơ em mới đươc chấp thuận phai không ah
cảm ơn anh
Chào bạn,

Đến đúng ngày 21 tuổi, HS sẽ tự động chuyễn sang F2B(do NVC đã setup sẵn). Tính CSPA bạn được + thêm hơn 3 tháng cho việc quá tuổi. Khi HS đến ngày đáo hạn nếu trước 21 tuổi thì thôi,còn nếu trể bạn thấy HS hội đủ CSPA thì bạn phải khiếu nại với NVC.

duc

Thành viên tích cực
Mình có theo dõi bên VDT thì hồ sơ F2A PD 27MAR2011 đã được chấp thuận, hy vọng với cái đà này thì lịch visa cho F2A sẽ tăng thật mạnh cho tháng cuối cùng của tài khoá 2011 hoặc nếu không sẽ tăng vào tháng đầu tiên của năm tài khoá mới. Tất cả chúng ta cùng hy vọng nào các bạn ơi!!

phucloclydo

Thành viên tích cực
Mình có theo dõi bên VDT thì hồ sơ F2A PD 27MAR2011 đã được chấp thuận, hy vọng với cái đà này thì lịch visa cho F2A sẽ tăng thật mạnh cho tháng cuối cùng của tài khoá 2011 hoặc nếu không sẽ tăng vào tháng đầu tiên của năm tài khoá mới. Tất cả chúng ta cùng hy vọng nào các bạn ơi!!
ủa!! sao mình 5 tháng 1 2011 chưa có gì hết vậy nè

Hoahongdo

Thành viên tích cực
Dự đoán lịch visa tháng 9 năm 2011.

Đúng rồi đó, hồ sơ đó đã được chấp thuận, mình tính nói cho các bạn biết đó. Mình đồng ý với bạn Duc la lịch visa F2A những tháng sau này sẽ tăng mạnh cho cả gia đình diện F2A đều mừng vui, nhưng sao mấy ngày nay lâu có ai lên báo tin có giấy pv quá làm mình cũng hơi lo và hồi hộp.

thaoson

Thành viên tích cực
Đúng rồi đó, hồ sơ đó đã được chấp thuận, mình tính nói cho các bạn biết đó. Mình đồng ý với bạn Duc la lịch visa F2A những tháng sau này sẽ tăng mạnh cho cả gia đình diện F2A đều mừng vui, nhưng sao mấy ngày nay lâu có ai lên báo tin có giấy pv quá làm mình cũng hơi lo và hồi hộp.
Bây giờ là tối T7,ngày mai là CN (giờ ở Mỹ),NVC đang nghỉ làm sao gỡi thư được,chờ thêm 1 ngày nữa hy vọng sẽ có thư cho gia đình F:36:

meomeo211

Thành viên tích cực
huhu mình cũng đang ngóng dài cổ chờ hoài mà sao ko thấy gì hết nè.sao F2A im re vậy tal001l001l001

phucloclydo

Thành viên tích cực
u vậy là tháng này f2a tăng đột biến rồi, hi vọng là nvc đừng quên những hồ sơ trước tháng 3 2011. đọc mà mừng muốn nhẩy dựng luôn hehe.

Duy

Thành viên tích cực
Tuần sau chắc chắn các diện sẽ nhận nhiều thư mời phỏng vấn và sẽ có những bất ngờ lạc quan hơn . NVC đã cẩn thận điều chỉnh , rà soát , cân đối tài khoá 2011 suốt gần 7 tháng qua rồi , nay chỉ còn tháng cuối cùng để...bung hàng.

phucloclydo

Thành viên tích cực
admin ơi, hệ thông server máy chủ hôm nay bị gì mà đăng nhập, lên đọc bài viết hay làm gì cũng chậm vầy nè.

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Mấy bạn ơi , có hồ sơ F2A ở Xuatnhapcanh có ngày ưu tiên là 10/3/2011 đã được chấp thuận rồi. Vậy là có 2 hồ sơ của F2A tháng 3 năm 2011 đã được chấp thuận. Vậy là có lẽ sắp tới lịch visa của F2A sẽ tăng mạnh phải không các bạn?

catandpuppy

Thành viên tích cực
Mấy bạn ơi , có hồ sơ F2A ở Xuatnhapcanh có ngày ưu tiên là 10/3/2011 đã được chấp thuận rồi. Vậy là có 2 hồ sơ của F2A tháng 3 năm 2011 đã được chấp thuận. Vậy là có lẽ sắp tới lịch visa của F2A sẽ tăng mạnh phải không các bạn?
Mình nghĩ việc hồ sơ chấp thuận với việc lịch visa tăng mạnh không liên quan đến nhau là mấy.

Việc lịch visa bị lùi thật sự chỉ ảnh hưởng đến những hồ sơ đã completed và chờ ngày phỏng vấn thôi. Còn những hồ sơ vừa nộp thì sau thời gian hồ sơ nằm ở Sở Di trú Hoa Kỳ (tùy theo hồ sơ được nộp ở trung tâm xử lý hồ sơ nào, ví dụ như WAC, LIN, EAC, SRC thì thời gian chờ đợi khoảng từ 3-6 tháng) thì vẫn được approved thôi. Khi hồ sơ nhận được yêu cầu điền form DS-3032 và nộp lệ phí bảo trợ tài chính thì lúc đó mới chính thức là hồ sơ được mở. Khi hồ sơ được mở và completed mà chưa đến ngày đáo hạn thì vẫn phải chờ lịch visa thôi.

Cho nên mình nghĩ, mọi người đừng nên đoán tới đoán lui quá nhiều. Nếu để đoán, thì mình nên chờ xem đến thứ 3 này (thứ hai giờ Hoa Kỳ), NVC đã phát lịch phỏng vấn đến tháng mấy cho từng diện F, đó sẽ là căn cứ chính xác nhất để dự đoán bước nhảy của lịch Visa.

Tất cả diện F đều mong lịch Visa tăng nhanh, nhưng những dự đoán cũng nên dựa theo những căn cứ có cơ sở để tránh thất vọng hay nản chí.

Mình cũng diện F2A tháng 6/2009 đây. Chờ đợi cũng tập cho mình được thói quen đối mặt với mọi tình huống, tăng nhanh thì vui, chậm hay lùi thì cũng ko quá nản lòng.

Chúc tháng 9 này tất cả các diện F đều tăng mạnh. Chúc hạnh phúc tới tất cả mọi người.

Hoahongdo

Thành viên tích cực

Vì theo mình các hồ sơ cũ hay tồn động còn ít nên người ta mới nhận hồ sơ mới , mà khi người ta nhận hồ sơ mới rồi thì người ta sẽ mở nhanh chóng , và theo mình thời gian chờ đợi lúc này sẽ không lâu như hồi trước mà chờ đợi 4, 5 năm nữa. Hồi đó , có những người nộp hồ sơ , mà mấy năm sau mới được chấp thuận , và sau đó còn chờ đợi lịch visa đến ngày đáo hạn nữa, thật là lâu. Còn bây giờ , mới nộp hồ sơ thì mấy tháng sau đã được chấp thuận rồi, điều đó thấy lịch visa sẽ tăng nhanh . Còn vấn đề chờ đợi , thì cũng phải chấp nhận, nhưng chờ đợi lâu quá , xa cách nhau lâu quá , không được đoàn tụ thì buồn khổ vô cùng ( chồng và vợ xa nhau, cha mẹ và con cái xa nhau, anh em xa nhau ). Nên thấy lịch visa vậy thì cũng hy vọng chứ , và mọi người phải xót ruột trông ngóng chứ .

Bạn vào link này xem thử nhé:
http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=14&t=16126&start=100000

Hồ sơ này mới vừa được chấp thuận 21JUL2011 đó bạn!
HS được USCIS (Sở di Trú) chấp thuận là chuyện bình thường mà, thông thường thì HS F2A khoãng hơn 03 tháng là được SDT chấp thuận, chứ đâu có phải chấp thuận là đươc mỡ HS đâu, Sau khi HS được chấp thuận, USCIS chuyễn sang NVC thì khoãng 1 tháng sau NVC cấp số HCM, vì là F2A nên NVC sau khi cấp số HCM, NVC sẽ lưu giử HS cho đến khi nào đến ngày đáo hạn thì NVC mới mỡ HS. Cho nên vụ này không có gì đặc biệt hết...vì đây là thông lệ rùi.

cuti

Thành viên tích cực
Vì theo mình các hồ sơ cũ hay tồn động còn ít nên người ta mới nhận hồ sơ mới , mà khi người ta nhận hồ sơ mới rồi thì người ta sẽ mở nhanh chóng , và theo mình thời gian chờ đợi lúc này sẽ không lâu như hồi trước mà chờ đợi 4, 5 năm nữa. Hồi đó , có những người nộp hồ sơ , mà mấy năm sau mới được chấp thuận , và sau đó còn chờ đợi lịch visa đến ngày đáo hạn nữa, thật là lâu. Còn bây giờ , mới nộp hồ sơ thì mấy tháng sau đã được chấp thuận rồi, điều đó thấy lịch visa sẽ tăng nhanh . Còn vấn đề chờ đợi , thì cũng phải chấp nhận, nhưng chờ đợi lâu quá , xa cách nhau lâu quá , không được đoàn tụ thì buồn khổ vô cùng ( chồng và vợ xa nhau, cha mẹ và con cái xa nhau, anh em xa nhau ). Nên thấy lịch visa vậy thì cũng hy vọng chứ , và mọi người phải xót ruột trông ngóng chứ .
Hồ sơ nào càng có ngày chấp thuận (approved) sớm thì sau này càng lỗ khi tính tuổi CSPA, 1 HS F4 có thời gian bảo lãnh kéo dài khỏang 10-12 năm càng có ngày appvove date muộn thì cơ hội sau này PV được đi sẽ cao hơn nếu gia đình có thanh viên nào trên 21t, mong có ngày approve sớm để làm gì hả bạn? NVC họ có quyết định mở thêm hs mới hay không là dựa trên lịch visa chứ không phải dựa trên số lượng hs mới nộp đâu bạn ạ, 10/2010 lịch visa cho F4 là 01/01/2002 thì các hs có PD 07/2002 đã được mở nhưng lịch visa lùi về năm 2000 thì từ đầu năm đến nay chưa thấy ai nói hs F4-2002 được mở thêm nữa. Mình cũng đang nản đây nè bạn.

Chỉnh sửa cuối: