Dự đoán Visa Bulletin tháng 8

ngomaiise

Thành viên
Hôm nay 25/6 rồi vẫn chưa thấy "dấu hiệu" gì của visa tháng 8 , hy vọng là lịch sử không lặp lại 22/5. Chúng ta cùng dự đoán lịch tháng 8 nha .

Last edited by a moderator:

zero00789

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán visabullentin tháng 8

Chào bạn ngocmaiise theo mình nghĩ lịch visa tháng 8/2010 sẽ tăng ít à , vì hiện giờ có rất nhiều hô sơ tháng 6,7,8 đã qua lịch visa nhưng vẫn chưa có giấy pv ,đa số là hồ sơ complete trễ , nếu họ tiếp tục tăng tốc độ như tháng vừa rồi ,thì sẽ làm hồ sơ tồn đọng lại , mình dự đoán lịch visa có thể tăng 1 tuần thôi .Đây chỉ là quan điểm của mình ,tất nhiên mình cũng hi vọng lịch visa tăng nhanh để các bạn mau chóng đoàn tụ gia đình . Thân chào

Bephuong

Thành viên tích cực

Ức quá, sau vụ 22/05 sao không rút kinh nghiệm làm hồ sơ nhanh nhỉ, nếu vì lý do complete trễ mà tồn đọng thì tội nghiệp cho hồ sơ phía sau quá, ai cũng muốn đoàn tụ sớm mà huhu, mong sao lịch kì này 01/01/2002 luôn cho mừng oa oa...:(

zero00789

Thành viên tích cực

Chào bạn BePhuong ,hệ thống làm việc NVC đã thay đổi rất nhiều rồi ,việc bạn nói hồ sơ complete trễ làm ảnh hưởng các hồ sơ phía sau,mình có thể thông cảm với bạn ,nhưng bạn hãy nghĩ đi họ cũng đâu muốn như thế đâu .Theo mình nghĩ ko ảnh hưởng gì đến hồ sơ phía sau cả ,hồ sơ bạn complete đúng qui định và lịch visa qua ngày ưu tiên bạn thì bạn sẽ nhận giấy pv thôi ,đừng quá lo lắng bạn nhé . Thân chào .

giselle

Thành viên tích cực

hix, pd của e là 30/4/01 nè..cầu mong tháng 8 nó làm 1 phát 4,5 tháng lun cho rồi..từ đây tới cuối năm mà ko nhanh là e bị kẹt lại vì quá tuổi..huhu

jimmyduy

Thành viên mới

hix, pd của e là 30/4/01 nè..cầu mong tháng 8 nó làm 1 phát 4,5 tháng lun cho rồi..từ đây tới cuối năm mà ko nhanh là e bị kẹt lại vì quá tuổi..huhu
Mình cũng đồng ý với bạn giselle, mình có PD Dec-18-2001 nè, completed March-10-2010...tới giờ vẫn chờ dài cổ nè. Hy vọng visa tăng nhanh chứ nếu không thì mình ở lại VN mất vì quá tuổi CSPA. Ngày 25 tháng 04 năm 2011 là mình quá CSPA rùi đó....:(:(:(

Bephuong

Thành viên tích cực

Đúng rồi đó, mong sao tăng hết năm 2001 luôn cho rồi, làm 1 cái hết năm đi, nếu có bị tồn đọng gì đó thì cũng trong năm thôi mà huhu:(

giselle

Thành viên tích cực

Mình cũng đồng ý với bạn giselle, mình có PD Dec-18-2001 nè, completed March-10-2010...
ủa b ơi, hs completed là sao vậy? mình chỉ bik ngày pd của mình à, liên lạc NVC thì nó bảo chờ, mình chưa gửi j cho nó hết.nge b nói hs complete mình cũng thắc mắc quá, b giải thích cho mình nhé.

tuandaik

Thành viên mới

ủa b ơi, hs completed là sao vậy? mình chỉ bik ngày pd của mình à, liên lạc NVC thì nó bảo chờ, mình chưa gửi j cho nó hết.nge b nói hs complete mình cũng thắc mắc quá, b giải thích cho mình nhé.
ac bó tay completed mà cũng không bít , completed là tên gọi là ngày hoàn tất hs sơ đó.....:114:

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Hi Giselle.
Bạn tham khảo link sau nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
sau khi hoàn tất các bước này, HS bạn complete và nhận chơ thư PV.
Thân ái

giselle

Thành viên tích cực

Hi Giselle.
Bạn tham khảo link sau nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
sau khi hoàn tất các bước này, HS bạn complete và nhận chơ thư PV.
Thân ái
cảm ơn b, mình đã đọc và phát hiện ra là trong các bước đó mình chưa làm gì cả, cũng chưa nhận được giấy DS 3032. từ 2002 đến h mình chỉ nhận đc 3 lá thư của NVC bảo là cứ chờ. mình chỉ liên lạc để thông báo thay đổi địa chỉ và cập nhật email của mình thui. mình thấy có nhìu b có pd trễ hơn mình mà hs complete mà mình thì chưa nên mình hoag mag lắm, ko bik phải làm sao

tuongvan

Đội trưởng CSPA

cảm ơn b, mình đã đọc và phát hiện ra là trong các bước đó mình chưa làm gì cả, cũng chưa nhận được giấy DS 3032. từ 2002 đến h mình chỉ nhận đc 3 lá thư của NVC bảo là cứ chờ. mình chỉ liên lạc để thông báo thay đổi địa chỉ và cập nhật email của mình thui. mình thấy có nhìu b có pd trễ hơn mình mà hs complete mà mình thì chưa nên mình hoag mag lắm, ko bik phải làm sao
Nếu TuongVan nhớ hok nhầm thì Giselle co PD là 30/4/2001. Như vậy đáng lẽ ra bạn phải hoàn tất các bước làm HS trên rồi chứ. Mà Giselle là F3 or F4 vậy? Giselle cho biết case number đi, các AC sẽ check giúp HS giúp Giselle.

giselle

Thành viên tích cực

Nếu TuongVan nhớ hok nhầm thì Giselle co PD là 30/4/2001. Như vậy đáng lẽ ra bạn phải hoàn tất các bước làm HS trên rồi chứ. Mà Giselle là F3 or F4 vậy? Giselle cho biết case number đi, các AC sẽ check giúp HS giúp Giselle.
của mình là F4,
case number HCM2002598096
Receipt number: WAC-01-257-58169
PD : 30 Apr 2001
thanks

tuongvan

Đội trưởng CSPA

của mình là F4,
case number HCM2002598096
Receipt number: WAC-01-257-58169
PD : 30 Apr 2001
thanks
Hi Giselle
F4/2001 hiện đang mở đến những HS có PD 02/2001. PD nhà bạn là 30/4/2001 nên HS nhà bạn chưa thực hiện các bước trên là đúng rồi . Mình nghĩ HS nhà bạn cũng sắp được mở rồi đó. Bạn ráng chờ nhé.

giselle

Thành viên tích cực

Hi Giselle
F4/2001 hiện đang mở đến những HS có PD 02/2001. PD nhà bạn là 30/4/2001 nên HS nhà bạn chưa thực hiện các bước trên là đúng rồi . Mình nghĩ HS nhà bạn cũng sắp được mở rồi đó. Bạn ráng chờ nhé.
hix, sao mình thấy có bạn có pd trễ hơn mình mà hs đã completed ( như bạn tuandaik ở trên á)?

tuongvan

Đội trưởng CSPA

hix, sao mình thấy có bạn có pd trễ hơn mình mà hs đã completed ( như bạn tuandaik ở trên á)?
Giselle, có lẻ tuandaik là F3/2001 nên bạn ấy complete. HS F3 hiện đang mở đến 06/2002 rồi bạn. Còn F4 chỉ đến 02/2001 nên HS của tuandaik complete là đúng rồi.

phiden

Thành viên tích cực

SAO giờ này mà chưa thấy gì hết ta , ở MỸ hôm nay là thứ 2 rồi . Chúc các chiến hửu tháng này có thư mời PV hết

thanhnv

Thành viên tích cực

SAO giờ này mà chưa thấy gì hết ta , ở MỸ hôm nay là thứ 2 rồi . Chúc các chiến hửu tháng này có thư mời PV hết
Xin thông báo

Cho đến giờ phút này theo ghi nhận được thì những người đã nhận thư PV như sau:

1. Mr. Tui PV ngày 9/8
2. Anh Ngomaiise PV ngày 16/8
3. MZ chưa biết ngày PV
4. Gia đình Tamchi cũng đã nhận được thư PV tất cả.

Chỉnh sửa cuối:

Bephuong

Thành viên tích cực

Mấy cô chú anh chị ơi Hồ sơ nhà con PD 26/11/2001 complete 24/02/2010 mới nhận được thư PV sáng nay lúc 8h00 ngày PV 26/08/2010 đó aaaaaaaaaaaaa đã quá!!!!

Trích thư " an immigrant visa interview has been scheduled for the applicant at the U. S. Embassy/ Consulate in HO CHI MINH CITY on August 26 , 2010 at 10:00 am "

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng! Các bác đã có tên trong danh sách :41::41::41: