Dự đoán Visa Bulletin tháng 8

camui

Thành viên tích cực
Ðề: Dự đoán Visa Bulletin tháng 8

Theo tôi chúng ta nên xác nhận lại nguồn tin này, còn việc mở hồ sơ chắc vài ngày sẽ có thôi, nếu tháng này không mở tiếp thì sẽ có một tháng đứng, nếu không đứng thì chạy chậm lại. Việc lên lịch phỏng vấn trước cho f3 là do hồ sơ quá nhiều so với các f khác, nhưng thật sự là tín hiệu vui khi f3 đang tăng tốc thật sự

giselle

Thành viên tích cực

Theo tôi chúng ta nên xác nhận lại nguồn tin này, còn việc mở hồ sơ chắc vài ngày sẽ có thôi, nếu tháng này không mở tiếp thì sẽ có một tháng đứng, nếu không đứng thì chạy chậm lại. Việc lên lịch phỏng vấn trước cho f3 là do hồ sơ quá nhiều so với các f khác, nhưng thật sự là tín hiệu vui khi f3 đang tăng tốc thật sự
hix, có vụ đứng lại hoặc ko mở sao ạ?

camui

Thành viên tích cực

Một tháng qua không thấy mở, có lẽ tháng này mở nhiều đấy chứ, không phải không mở luôn đâu nha, còn chuyện đứng hay chạy chậm có lẽ xảy ra vào cuối năm hay đầu năm sau nếu tháng này không mở tiếp (dự đoán thôi nha), không hiểu sao các f lại đứng hết vậy, nhưng dù sao đi nữa thì trong 8/2010 này f3/2001 gỡ xuống rồi, xin chúc mừng

soccer

Thành viên tích cực

Một tháng qua không thấy mở, có lẽ tháng này mở nhiều đấy chứ, không phải không mở luôn đâu nha, còn chuyện đứng hay chạy chậm có lẽ xảy ra vào cuối năm hay đầu năm sau nếu tháng này không mở tiếp (dự đoán thôi nha), không hiểu sao các f lại đứng hết vậy, nhưng dù sao đi nữa thì trong 8/2010 này f3/2001 gỡ xuống rồi, xin chúc mừng
bạn ơi vậy là ko có hồ sơ mới nào được mở hả?ekek.buồn quá

camui

Thành viên tích cực

Hiện giờ mới có 6/7/2010, có lẽ một vài ngày nữa thì có tin vui thôi, không lẽ lại im lặng nữa sao, các bạn f4 cũng nôn nóng không kém f3 nhà ta đâu, chỉ cầu mong mọi chuyện diễn ra tốt đẹp, chứ cái kiểu này thì quá mỏi mòn quá trời rồi. Theo tôi phải mở trong tháng này thôi nhưng không biết đến tháng nào thì không dám nói. Chúc mọi việc tốt đẹp.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Hiện giờ mới có 6/7/2010, có lẽ một vài ngày nữa thì có tin vui thôi, không lẽ lại im lặng nữa sao, các bạn f4 cũng nôn nóng không kém f3 nhà ta đâu, chỉ cầu mong mọi chuyện diễn ra tốt đẹp, chứ cái kiểu này thì quá mỏi mòn quá trời rồi. Theo tôi phải mở trong tháng này thôi nhưng không biết đến tháng nào thì không dám nói. Chúc mọi việc tốt đẹp.
Chào bạn Camui, thông thường và theo thống kê theo dõi, lieuvh xin nêu 1 chút ý như sau:

1. Những ngày cuối của hàng tháng, NVC sẽ send email cho các HS đủ điều kiện để nhận giấy PV;

2. Từ những thông tin tại mục 1 trên, chúng ta sẽ suy ra và tạm đoán được lịch VISA của tháng kế tiếp. Và ngày 9-12, NVC sẽ update lịch Visa Bulletin cho thang đó;

3. Sau khi có lịch Visa Bulletin, khoảng ngày 15-20, theo quota đã được xác định trong năm tài khóa, NVC sẽ gửi Thông báo đóng tiền mở HS.

1 vài thông tin chia sẻ cùng bạn. Chúc bạn sớm có tin vui.

giselle

Thành viên tích cực

vậy trong thời gian chờ đợi thì những hồ sơ chưa đc mở chỉ ngồi chờ thôi phải ko ạ? có giấy tờ gì có thể chuẩn bị trước được ko ( để tránh khi hs được mở lại quýnh quáng làm giấy tờ..)

soccer

Thành viên tích cực

Chào bạn Camui, thông thường và theo thống kê theo dõi, lieuvh xin nêu 1 chút ý như sau:

1. Những ngày cuối của hàng tháng, NVC sẽ send email cho các HS đủ điều kiện để nhận giấy PV;

2. Từ những thông tin tại mục 1 trên, chúng ta sẽ suy ra và tạm đoán được lịch VISA của tháng kế tiếp. Và ngày 9-12, NVC sẽ update lịch Visa Bulletin cho thang đó;

3. Sau khi có lịch Visa Bulletin, khoảng ngày 15-20, theo quota đã được xác định trong năm tài khóa, NVC sẽ gửi Thông báo đóng tiền mở HS.

vậy là có nghĩa sau khi có lịch visa bullentin thì mới biết được có mở tiếp hồ sơ cho tháng đó hay ko?phải ko mọi người

quachminhnhat

Thành viên tích cực

Anh ơi cho em hỏi tí nhe, làm sao để nhận email từ NVC báo cho nhà mình biết là tới lịch PV vì gd e giao cho luật sư bên mỹ làm giấy tờ hết nên chưa đăng ký email, vậy làm sao để NVC thông báo vậy anh ( gửi thư hay email vậy). Mong mấy anh XNC trả lời giúp . Thanks

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh ơi cho em hỏi tí nhe, làm sao để nhận email từ NVC báo cho nhà mình biết là tới lịch PV vì gd e giao cho luật sư bên mỹ làm giấy tờ hết nên chưa đăng ký email, vậy làm sao để NVC thông báo vậy anh ( gửi thư hay email vậy). Mong mấy anh XNC trả lời giúp . Thanks
Xem chi tiết tại đây nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

camui

Thành viên tích cực

Cám ơn lieuVh nhắc nhở, nhưng mình thấy lạ là 6/2010 có vài hồ sơ mở thôi mà ai cũng dự đoán là visa chạy nhanh vậy có trái ngược không. Có khi nào vài ngày nữa thì mở đến 9/2002 không

soccer

Thành viên tích cực

Cám ơn lieuVh nhắc nhở, nhưng mình thấy lạ là 6/2010 có vài hồ sơ mở thôi mà ai cũng dự đoán là visa chạy nhanh vậy có trái ngược không. Có khi nào vài ngày nữa thì mở đến 9/2002 không
kaka.nếu được vậy thì còn gì bằng nữa.mình nghĩ mọi người sẽ vui lắm đó.nhưng ở câu này"6/2010 có vài hồ sơ mở thôi mà ai cũng dự đoán là visa chạy nhanh vậy có trái ngược không" mình ko hiểu.hồ sơ mở thì visa chạy nhanh hay chúng ko liên quan đến nhau?

camui

Thành viên tích cực

Tôi nghĩ là có chứ bạn, vì hồ sơ mở trước khoảng 6 tháng thì có lịch phỏng vấn sau, nếu không mở thì có gì để phỏng vấn đâu, nếu thật sự visa chạy nhanh như mọi người dự đoán thì chắc chắn một điều là hồ sơ còn lại sẽ mở rất nhiều có phải vậy không.

giselle

Thành viên tích cực

sáng mới vào visa bulletin thì thấy "Upcoming month's visa bulletin: August 2010 (Coming Soon)"
hix, hồi hộp quá..đã post đc chữ "coming soon" sao ko post lun cái lịch cho ngta đỡ đau tim nhỉ?

dr_quack

Thành viên tích cực

Sao em thấy hồ sơ tháng 3/2001 trở đi của diện F4 chưa dc mở nữa, ko biết lịch VB tháng 8 này dành cho F4 sẽ ra sao nữa.

ptvienna08

Thành viên tích cực

Các AC cho em hỏi câu ngoài lề đc ko ạ?
Em cứ thắc mắc mãi cái VB (visa bulletin) thông báo cái ngày đó gọi là cái ngày gì ạ?
Nếu theo như em hiểu là nó chỉ ra NVC đang xét CẤP VISA đến PD nào đúng ko ạ?
Nếu vậy thì mình coi chỗ nào để biết là NVC đang xét MỞ hồ sơ nào?
Và nếu vậy thì có phải mình sẽ có giấy báo điền đơn, lệ phí, nộp hồ sơ ... trc cái ngày trên VB là bao lâu? Rồi tới ngày có trên VB thì là mình đã complete hs rồi à, chỉ còn đợi giấy báo phỏng vấn thôi phải ko ạ?
Cám ơn các AC nhiều lắm :)

thanhnv

Thành viên tích cực

Các AC cho em hỏi câu ngoài lề đc ko ạ?
Em cứ thắc mắc mãi cái VB (visa bulletin) thông báo cái ngày đó gọi là cái ngày gì ạ?
Nếu theo như em hiểu là nó chỉ ra NVC đang xét CẤP VISA đến PD nào đúng ko ạ?
Nếu vậy thì mình coi chỗ nào để biết là NVC đang xét MỞ hồ sơ nào?
Và nếu vậy thì có phải mình sẽ có giấy báo điền đơn, lệ phí, nộp hồ sơ ... trc cái ngày trên VB là bao lâu? Rồi tới ngày có trên VB thì là mình đã complete hs rồi à, chỉ còn đợi giấy báo phỏng vấn thôi phải ko ạ?
Cám ơn các AC nhiều lắm :)
Chào bạn

Để tôi giải toả thắc mắc của bạn nhé.

1. VB thông báo hàng tháng ngày đáo hạn của hồ sơ từng diện F. Ngày nay được gọi là Cut-off date. Chỉ những hồ sơ nào có PD (ngày ưu tiên) trước ngày này và đã complete thì mới có thể được gọi PV.

2. Hồ sơ khi nào được mở thì không thể xem hoặc hỏi ở đâu được hết. Chỉ khi nào NVC gửi thư đóng lệ phí kèm theo DS3032 thì bạn mới biết là hồ sơ được mở thôi. Thông thường 1 hồ sơ được mở trước ngày đáo hạn từ 6-9 tháng.

3. Việc hồ sơ có hoàn tất hay không là do sự chuẩn bị của đương đơn. Tới ngày đáo hạn mà hồ sơ vẫn chưa hoàn tất thì vẫn không thể nào được gọi PV.

PhienDa

Thành viên mới

Chào bạn

2. Hồ sơ khi nào được mở thì không thể xem hoặc hỏi ở đâu được hết. Chỉ khi nào NVC gửi thư đóng lệ phí kèm theo DS3032 thì bạn mới biết là hồ sơ được mở thôi. Thông thường 1 hồ sơ được mở trước ngày đáo hạn từ 6-9 tháng.

3. Việc hồ sơ có hoàn tất hay không là do sự chuẩn bị của đương đơn. Tới ngày đáo hạn mà hồ sơ vẫn chưa hoàn tất thì vẫn không thể nào được gọi PV.
Chào anh Thanhvn, hôm trước em có hỏi về hs của em rồi, nhưng nay được đọc nhiều bài viết, nên cũng có chút câu hỏi phát sinh như sau, mong anh trả lời giúp. HS của em la case number HCM2009681141 ,PD:21/10/2005, diên F2b, do Mẹ em bảo lãnh, cho em hỏi, hồ sơ đó đã làm nhứng gì rồi, vì cách đây ...gần 5 năm, Mẹ em nhờ cậu em giúp, nên cung không biết là giấy tờ nộp bảo lãnh vậy đã đủ chưa...điều kiện để sau này đến ngày đáo hang để Complete la đầy đủ chưa, em thấy nhiều trường hơp đến ngày PD của lịch VS roi, mà chưa có làm đủ giấy tờ..và gởi bổ sung..nên nếu được nhờ anh check giúp, HS của em hiện tại thế nào rồi, để có gì bổ sung,...cám ơn anh Thanhvn trước:)

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào anh Thanhvn, hôm trước em có hỏi về hs của em rồi, nhưng nay được đọc nhiều bài viết, nên cũng có chút câu hỏi phát sinh như sau, mong anh trả lời giúp. HS của em la case number HCM2009681141 ,PD:21/10/2005, diên F2b, do Mẹ em bảo lãnh, cho em hỏi, hồ sơ đó đã làm nhứng gì rồi, vì cách đây ...gần 5 năm, Mẹ em nhờ cậu em giúp, nên cung không biết là giấy tờ nộp bảo lãnh vậy đã đủ chưa...điều kiện để sau này đến ngày đáo hang để Complete la đầy đủ chưa, em thấy nhiều trường hơp đến ngày PD của lịch VS roi, mà chưa có làm đủ giấy tờ..và gởi bổ sung..nên nếu được nhờ anh check giúp, HS của em hiện tại thế nào rồi, để có gì bổ sung,...cám ơn anh Thanhvn trước:)
Chào bạn diepdiep

1. Bạn có mã số hồ sơ HCM2009681141 có nghĩa là hồ sơ nhà bạn hợp lệ và được USCIS chấp thuận sau đó gửi qua NVC. Bạn còn lo gì nữa? :):):)

2. Hồ sơ bạn hiện nay đã được mở chưa? Nếu chưa thì chưa có gì để lo, nếu đã mở thì bạn cứ tuần tự làm theo hướng dẫn trên diễn đàn để hoàn tất.

dohoaibao

Thành viên tích cực

F3 PD 9.june 2001 complete 12/04/2010.Ngày complete và ngày đáo hạn hồ sơ đã qua lâu? không biết NVC có quên mình luôn không? không biết trên diễn đàn những trường hợp như mình có nhiều không? khi nào thì NVC quay lại với những hồ sơ bị lọt sổ như vậy híc híc. Mình theo dõi thấy hình như sau sự cố 11/09/2001 thì số hồ sơ của các diện F chắc là giảm thì phải, mình nghỉ VB sẻ đến nhanh với F3-2002