Dự kiến giao lưu - tháng 6/2010

phiden

Thành viên tích cực
Ðề: Dự kiến giao lưu - tháng 6/2010

HI Hổng giám đâu ! còn chờ xem trận ANH/MỶ xong mới ngũ , bác Thành ui .Mấy bạn tương lai của mình đá mình ráng chờ để cổ vủ chư Ha HA hA ...

phiden

Thành viên tích cực

Mời bác Phiden đi ngủ mà bác chưa ngủ Thành ngủ mất tiêu rùi , có ai còn thức không dzậy ta .

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chèn ui, mấy bác "phó nhòm" xỉn hết rùi à, sao chả thấy post hình "off chai lai rai vài ve" ngày hôm qua vậy cà :confused::confused::confused:

Chắc còn dư âm sau trận đánh nên chưa kịp ... hehhehe..... Bà con chờ các bác tường thuật trận đánh, có minh họa bằng hình ảnh và vidéo đó ...khà ...khà ...

thanhchi

Thành viên tích cực

Chèn ui, mấy bác "phó nhòm" xỉn hết rùi à, sao chả thấy post hình "off chai lai rai vài ve" ngày hôm qua vậy cà :confused::confused::confused:

Chắc còn dư âm sau trận đánh nên chưa kịp ... hehhehe..... Bà con chờ các bác tường thuật trận đánh, có minh họa bằng hình ảnh và vidéo đó ...khà ...khà ...
hôm qua tăng sau thế nào ,bác tường thuật lai nhé có bác nào bước thấp bước cao kể cho em nghe với :24::101:

thanhnv

Thành viên tích cực

Trong không khí còn hương vị của buổi diễn tập quân sự ngày hôm qua, xin được thông báo tồng chí bà chị Thuba tức chị Hương Nicolas đã được LSQ Mỹ đồng ý cấp visa nhập cảnh vào Huê Cầy làm nhiệm vụ quốc tế mà ban chỉ huy đã giao phó vào lúc 16h chiều nay ngày 14/6/2010. Chúc mừng cho anh em chiến sĩ tham gia nhiệm vụ quốc tế ngày 1 đông đúc.

Chúc mừng, chúc mừng.

luckyseafood

Ban điều hành

Wow! đầy đủ cả, tức ghê vì không tham dự đuợc. Dù sao cũng chúc mừng các bạn có một buổi họp mặt vui vẽ và ra trò. Mong sao còn tổ chức nhiều dịp như thế để chia tay dần và kết nạp người mới. Đã là XNC thì phải thế thôi. Đời di trú sẽ đến với mọi người trong một tương lai sáng đẹp vậy.
Hãy đợi đấy.

thanhnv

Thành viên tích cực

Tường thuật buổi diễn tập quân sự ngày 13/6

Như đã đưa tin trước đó về lịch diễn tập quân sự của toàn đơn vị XNC, vào ngày diễn tập các anh chị em chiến sĩ đã tụ tập về điểm hẹn. Cuộc hội tụ lần này ngoài sự vắng mặt của các bác Hongtran, Manhcuong thì lại thiếu vắng đáng tiếc của các sĩ quan chủ chốt như Linda, Lightwind và Yman do công tác nội bộ đột xuất. Tuy nhiên trong lần ra quân này đơn vị chúng ta lại đón chào những nhân tố mới của đơn vị trong đó có Z_thuongthuong_z, người đã bay từ Huế vào để hội ngộ với anh chị em, hoặc vợ chồng bác Thehien từ Bà Rịa, bác Utle1153 từ Đồng Tháp, cô chủ quán đèn dầu ThanhChi từ Biên Hoà và đặc biệt là có sự góp mặt của “ca sĩ” siphub người vừa trở về VN trong một chuyến đi phép sau khi đã sang làm nhiệm vụ quốc tế tại Hoa Kỳ từ đầu năm nay.

Buổi diễn tập được bắt đầu muộn hơn 1 chút do chính uỷ Liều đến hơi trễ (lão này vừa tham dự lớp bồi dưỡng chính trị ngắn ngày tại Đà Lạt do vợ lão đứng lớp). Sau khi phổ biến tình hình nhiệm vụ, nêu cao tinh thần sẵn sáng chiến đấu trước tình hình diễn biến phức tạp có khả năng xảy ra của VB tháng 8/2001, chào đón chiến sĩ mới, chúc mừng chiến sĩ cũ mã đáo thành công thì buổi diễn tập chính thức bắt đầu.

Các chiến sĩ đã lần lượt thực hiện các bài bắn theo quy định với khẩu lệnh kề vai áp má nín thở bóp còi, ớ nhầm nhầm bóp cò :114::114::114:. Các chiến sĩ bắn ở tư thế đứng, tư thế ngồi vào các mục tiêu cố định hay di động đều trúng đích với số điểm rất cao. Đặc biệt các chiến sĩ nữ cũng tỏ ra rất thiện nghệ dù mới lần đầu góp mặt như Thanhchi, Thaomodern, Tuongvan và bà xã bác Phiden. Những thắc mắc về giấy tờ của anh chị em cũng được phóng viên tui và Binhminh tranh thủ giải quyết trong giờ giải lao nhờ vậy anh chị em rất yên tâm mà tham gia diễn tập. Tới 15h cùng ngày có thể nói chiến dịch đã thành công trọn vẹn với các mục tiệu đã đề ra. Lần lượt các anh chị em ở tỉnh thành xa rời trận địa để ra về. Đặc biệt bạn Z-thuongthuong_z phải về cho kịp chuyến bay trở về Huế. Bà chủ quán cà phê đèn dầu cũng dắt các yêu nữ ra về sớm để kịp giờ mở quán. Chị Thuba cũng về sớm để chuẩn bị cho buổi bổ túc hồ sơ ngày hôm sau. Rất vui là trong ngày hôm nay chị đã nhận được cái gật đầu của LSQ Mỹ, một lần nữa xin chúc mừng chị.

Các thành viên còn lại đã ngồi lại họp tổng kết công tác và 1 màn văn nghệ thể hiện tình quân dân cá nước. Nhưng hơi khác một tí là ở chổ chỉ có các ông hát cho các bà nghe. Thú thật tớ ngày còn trẻ cũng ôm đàn nghêu ngao nhưng từ ngày lấy vợ rồi thì ôm vợ bỏ đàn nên khi Ácmìn Thành bảo tớ làm vài bài xong thì sưng hết cả các ngón tay. Đặc biệt bác Siphub cao hứng lên đã hát tặng anh chị em hai ca khúc Mỹ rất nổi tiếng Heart of gold của Neil Young và American Pie của Don McLean (ngày mai rỗi thế nào cũng phải viết bài giới thiệu ca khúc này tặng bác Thangtran trước khi bác lên đường). Các liền anh cứ thế mà hăng say hát cho các liền chị nghe như trong ngày hội giao duyên với sự trợ giúp của pháo thủ Heineken. Khi mà thật sự hết hơi hết sức, mọi người đã đứng dậy chia tay trong sự hoan hỉ và hẹn ngày gặp lại. Phần hình ảnh xin mời các bạn xem tiếp từ bác ácmìn và bác Phiden.

Cuối cùng ban chỉ huy chân thành cám ơn sự tận tụy hết mình của bà xã Binhminh trong công tác tổ chức hậu cần của buổi diễn tập. Xin được nhiệt liệt biểu dương.

P/s: Kinh phí buổi diễn tập tổng kết còn lại 140 ngàn được ban tổ chức “típ” cho quân “áo đỏ váy ngắn” đã phục vụ cho đơn vị trong suốt buổi diễn tập ngày hôm qua. Nay kính báo để mọi anh chị em được rõ.

Thành

Thích đủ thứ ...

Đang upload Video clip mà mấy ACE gửi lời đến bác hongtran nè, chuẩn bị xem nhe bác :100:

luckyseafood

Ban điều hành

Hic hic, biểu lẹ dùm mà hổng chịu lẹ dùm...

Nhắn bác thanhnv, lieuvh, namhoang và các bạn khác có PD trước 01/9/2001: ngày 18/11/2009 thì hongtran nhận đuợc thư mời PV vào ngày 18/12/2009 (tròn 1 tháng). Sưu tầm trên mạng qua các HS khác, suy ra thì từ 18 đến 25 tháng 6 này, NVC sẽ gởi thư vét các HS có PD trước 01/9/2001, sau đó từ 26 đến 5 tháng sau sẽ gởi thư phỏng vấn tháng kế tiếp. Như vậy chắc các bạn này sẽ nhận thư mời PV nhanh thôi và ngày PV là từ 20 đến 30 tháng 7 đó. lieuvh dám cá hông? Một chầu bia ở Santa Ana nhé, trả thù cái dụ off vừa rồi mà, khà khà.

ticon

Cựu Ban điều hành

uý trời ! thấy wen wen hình như gặp ở đâu...
tiểu thư tuongvan thì bít rồi còn cô này hình như...lạ mà wen, thành mô đen rồi ah

Trunghai

Thành viên tích cực

Anh lieu , anh Phiden , chi Nicolas nữa xấu hén ...có họp mặt mà chẳng phone cho mình ....., PV xong ..liên hoan mất phone luôn he..he... , máy tính hư( chạy Win lại) đem sửa quên password..híc ....mò gần chết ( ngu quá mà )
- Họp mặt vui quá ....chúc cả nhà luôn vui