dangquyduong - Cần hỗ trợ giúp đỡ

dangquyduong

Thành viên mới
Con tên Đặng Quý Dương sinh ngày 17/11/1993 theo ( Việt Nam )
Con muốn hỏi các cô/chú rằng:
Giờ con có cậu ( anh ruột của mẹ con ) đang sống ở mỹ,vậy giờ cậu con bảo lãnh mẹ con thuộc diện f4 kèm theo con (Dương) qua bên đó được không.
Vậy giờ mới bắt đầu làm hồ sơ ( năm 2010 ),vậy có chắc rằng con đủ điều kiện sang đó không? năm nay con 17 tuổi rồi.
Con mong các cô/chú giải đáp giúp con
Con xin cảm ơn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: dangquyduong - Cần hỗ trợ giúp đỡ

Con tên Đặng Quý Dương sinh ngày 17/11/1993 theo ( Việt Nam )
Con muốn hỏi các cô/chú rằng:
Giờ con có cậu ( anh ruột của mẹ con ) đang sống ở mỹ,vậy giờ cậu con bảo lãnh mẹ con thuộc diện f4 kèm theo con (Dương) qua bên đó được không.
Vậy giờ mới bắt đầu làm hồ sơ ( năm 2010 ),vậy có chắc rằng con đủ điều kiện sang đó không? năm nay con 17 tuổi rồi.
Con mong các cô/chú giải đáp giúp con
Con xin cảm ơn.
F4 là diện công dân Hoa Kỳ bảo lãnh cho anh chị em ruột và vợ/chồng con cái dưới 21t đi theo . Diện này chờ khoảng 10-11 năm . Năm nay bạn 17 tuổi 10 năm nữa bạn 27 nếu thời gian hồ sơ chờ USCIS chấp thuận kéo dài từ 6 năm trở lên hy vọng bạn sẽ được đi cùng gia đình . Thân ái !

Chỉnh sửa cuối:

dangquyduong

Thành viên mới

Vậy cho mình hỏi , còn cách nào để qua đó được nữa không?
Vd: người Việt cưới tây chẳng hạn :)
Nếu có cách khác qua bên Mỹ (Trừ F4 vì năm nay mình đã 17 tuổi. Giờ mới bắt đầu làm hồ sơ chắc chắn không kiệp ). Xin gửi wep (hoặc) nói rõ cho mình biết về diện đó.
Cảm ơn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Vậy cho mình hỏi , còn cách nào để qua đó được nữa không?
Vd: người Việt cưới tây chẳng hạn :)
Nếu có cách khác qua bên Mỹ (Trừ F4 vì năm nay mình đã 17 tuổi. Giờ mới bắt đầu làm hồ sơ chắc chắn không kiệp ). Xin gửi wep (hoặc) nói rõ cho mình biết về diện đó.
Cảm ơn.
Khi ba mẹ của bạn qua tới mỹ sau khi lấy có thẻ xanh sẽ làm đơn bảo lãnh cho bạn , đồng thời xin giữ lại ngày ưu tiên , nếu USCIS chấp thuận thì bạn cũng sẽ sớm được đoàn tụ cùng gia đình , bạn sẽ được bảo lãnh theo diện F2B là diện thường trú nhân Hoa Kỳ bảo lãnh cho con trên 21t còn độc thân diện này có thời gian chờ là 8-9 năm . Thân ái !

dangquyduong

Thành viên mới

Cho mình hỏi!
Ngoài bảo lãnh bằng các diện (F..) để qua Mỹ, còn cách nào nữa không.
Cảm ơn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Cho mình hỏi!
Ngoài bảo lãnh bằng các diện (F..) để qua Mỹ, còn cách nào nữa không.
Cảm ơn.
Hồ sơ nhà bạn mới bắt đầu làm từ năm 2010 , nên thời gian còn dài vì vậy bạn ko nên quá lo lắng , như ở dưới tôi đã nói nếu hồ sơ nhà bạn có thời gian chờ được USCIS chấp thuận từ 6 năm trở lên bạn hoàn toàn có thể được xuất cảnh cùng gia đình , vậy nên bạn yên tâm chờ nhé . Thân ái !