[Hồ sơ F2A, 2B] Danh sách thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 vào điểm danh nha ace!

Status
Không mở trả lời sau này.

hienle

Thành viên tích cực
Ðề: Danh sách thành viên phỏng vấn tháng 4/2014 vào điểm danh nha ace!

Mình nhận được thư PV ngày 29.4,pd 8.2012 và complete tháng 12.2013.
Chúc mừng Tony.8910 nha. Chúc bạn sớm Đoàn tụ với gia đình

DucTran

Thành viên mới

Xin hỏi khám sức khoẻ ở bv chợ rẩy có phải cởi quần áo ra không ạ . Em con gái ngại lắm
Vào phòng khám THỂ (xem body)thì "tuột" hết ... chỉ có BS nhìn thôi xem bệnh da liễu ... còn các ACE ngồi chờ trong phòng khám "cười mím chi" ... không e ngại gì mà phải làm nhanh kẻo bị BS la đó. Hihi.

tony.8910

Thành viên tích cực

Chúc mừng Tony.8910 nha. Chúc bạn sớm Đoàn tụ với gia đình
Cám ơn bạn,bạn nhận được thư phỏng vấn chưa?

ConChuot

Thành viên tích cực

Xin hỏi khám sức khoẻ ở bv chợ rẩy có phải cởi quần áo ra không ạ . Em con gái ngại lắm
Hôm qua đi khám, cỡi đồ hết trơn...mà 2 bác sỹ nữ lận. Eo ôi mất đời trai rầu!

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Hôm qua đi khám, cỡi đồ hết trơn...mà 2 bác sỹ nữ lận. Eo ôi mất đời trai rầu!
Eo ôi mắc cỡ quá đi....
may cho em là bác sĩ nữ khám....hihihi

mychau2003

Thành viên tích cực

Eo ôi mắc cỡ quá đi....
may cho em là bác sĩ nữ khám....hihihi
Cởi nốt ko chừa lại tí gì trên người hết hả anh chị??? Thứ 3 18/3 tới lượt em phải cởi tất tần tật rồi ... Ngại chết luôn trời ơi :(

tahuuvinh1988

Thành viên tích cực

Cởi nốt ko chừa lại tí gì trên người hết hả anh chị??? Thứ 3 18/3 tới lượt em phải cởi tất tần tật rồi ... Ngại chết luôn trời ơi :(
Chừa lại cái quần nhỏ thôi. Có khoác cái áo bv... Nên bạn đừng lo quá nha

Chochuot

Thành viên tích cực

Minh cung moi kham suc khoe sang thu 5 chieu chay qua chich ngua bat so de chieu ngay thu 6 moi duoc chich ( cac ban o xa rut kinh nghiem la phai len bat so truoc qua hom sau moi duoc chich ) vi ksk ben cho ray ho yeu cau sau khi ksk xong nop giay chich ngua ho moi tra ho so
Truong hop cua minh ngay thu 6 chay qua luc 4h15 chi nop duoc phieu chich ngua ,ko nhan duoc ket qua ksk nen phai sang thu 2 la hom nay day ho hen 3h chieu len de lay ket qua
Ksk o cho ray cung mat khoang 2 tieng ,cac ban nu khi kham thi co mac ao choang ,con nam gioi thi coi ra coi ra het luon cac ban ah ,bac sy yeu cau lam sao thi minh phai lam vay, ho co che chung quanh 3 mieng vai hiong nhu man che vay thoi ,mac co cung phai chiu ,lam le de mac do vao roi di ra thoi

tranthingocbich

Thành viên tích cực

Mình có những kinh nghiệm KSK và chích ngừa như thế này:
KSK - IOM
Mình và con trai đã đt đặt ngày trước và lên khám, ẵm con đáng lý được ưu tiên vậy mà người lấy số k cho vô liền, mãi đến khi chờ đến luợt người làm thẻ mới nói " sao có em bé mà con không vô truớc cô làm cho xong để còn đi về mà chờ chi vậy?" mình ngậm ngùi nói "con có xin vô truớc mà cái cô ở ngòai cứ không cho" xong cô ấy lại nói "con cứ đi thẳng đến quầy số 8 cô làm luôn k cần xin đâu, mình có con nhỏ mà phải đc ưu tiên chứ, chắc ngta k biết tưởng đi diện khác nên k dám ưu tiên" Mình thiệt k hiểu cái chị ngồi quầy hướng dẫn nghĩ j luôn... con mình mới có 1tuổi à, bắt chờ mòn mỏi!!!! Sau đó, cô làm xong thẻ IOM cho mình và dẫn 2 mẹ con đến chỗ Xquang để chụp cho mình ưu tiên, nên về sau mọi thứ đã nhanh hơn.

Chích ngừa:
Mình đến lúc 11g lấy số, ẵm con theo xin vô ưu tiên cũng chẳng đc, hẹn chiều thứ 2. Sáng thứ 2 mình ẵm con thẳng vô chỗ bác sĩ luôn (rút kinh nghiệm lần trước k xin xỏ mấy người kia nữa) bác sĩ cho làm luôn, lấy hồ sơ bchiều ra và cho mình chích. Lưu ý là mình có mang theo sổ khám thai ngày xưa, sổ chủng ngừa của bé nên cũng nhanh lắm, mình đi xét nghiệm viêm gan B xong là được chích 2 mũi, uốn ván và rubella.

Có chị kia tội lắm, ẵm con từ Ninh Thuận lên mà bị hẹn lại là 2 tuần sau mới ẵm bé lên gì đó, 2 tuần sau ngta ẵm lên thì lại nói là bé còn nhỏ k cần chích... haiz... sao mà làm ăn gì kỳ quá, k thông báo rõ ràng để người ta còn sắp xếp, thấy người dân chờ nheo nhóc rồi thắc mắc, hỏi tùm lum mà thương...

mychau2003

Thành viên tích cực

Mình có những kinh nghiệm KSK và chích ngừa như thế này:
KSK - IOM
Mình và con trai đã đt đặt ngày trước và lên khám, ẵm con đáng lý được ưu tiên vậy mà người lấy số k cho vô liền, mãi đến khi chờ đến luợt người làm thẻ mới nói " sao có em bé mà con không vô truớc cô làm cho xong để còn đi về mà chờ chi vậy?" mình ngậm ngùi nói "con có xin vô truớc mà cái cô ở ngòai cứ không cho" xong cô ấy lại nói "con cứ đi thẳng đến quầy số 8 cô làm luôn k cần xin đâu, mình có con nhỏ mà phải đc ưu tiên chứ, chắc ngta k biết tưởng đi diện khác nên k dám ưu tiên" Mình thiệt k hiểu cái chị ngồi quầy hướng dẫn nghĩ j luôn... con mình mới có 1tuổi à, bắt chờ mòn mỏi!!!! Sau đó, cô làm xong thẻ IOM cho mình và dẫn 2 mẹ con đến chỗ Xquang để chụp cho mình ưu tiên, nên về sau mọi thứ đã nhanh hơn.

Chích ngừa:
Mình đến lúc 11g lấy số, ẵm con theo xin vô ưu tiên cũng chẳng đc, hẹn chiều thứ 2. Sáng thứ 2 mình ẵm con thẳng vô chỗ bác sĩ luôn (rút kinh nghiệm lần trước k xin xỏ mấy người kia nữa) bác sĩ cho làm luôn, lấy hồ sơ bchiều ra và cho mình chích. Lưu ý là mình có mang theo sổ khám thai ngày xưa, sổ chủng ngừa của bé nên cũng nhanh lắm, mình đi xét nghiệm viêm gan B xong là được chích 2 mũi, uốn ván và rubella.

Có chị kia tội lắm, ẵm con từ Ninh Thuận lên mà bị hẹn lại là 2 tuần sau mới ẵm bé lên gì đó, 2 tuần sau ngta ẵm lên thì lại nói là bé còn nhỏ k cần chích... haiz... sao mà làm ăn gì kỳ quá, k thông báo rõ ràng để người ta còn sắp xếp, thấy người dân chờ nheo nhóc rồi thắc mắc, hỏi tùm lum mà thương...
IOM họ có nhận tiền việt nam ko bạn? Theo mình biết thì họ nhận cả tiền việt lẫn tiền đô, mà sao đọc vài bài chia sẻ thấy ghi họ chỉ nhận tiền đô nên cũng hơi hoang mang!

ConChuot

Thành viên tích cực

IOM họ có nhận tiền việt nam ko bạn? Theo mình biết thì họ nhận cả tiền việt lẫn tiền đô, mà sao đọc vài bài chia sẻ thấy ghi họ chỉ nhận tiền đô nên cũng hơi hoang mang!
Cả 2 bạn nhé!
Họ sẽ hỏi bạn đóng tiền Việt hay tiền đô.
Tiền đô 140$ còn tiền Việt lúc mình đóng là 2.954.000đ.
Chúc vui!

mychau2003

Thành viên tích cực

Cả 2 bạn nhé!
Họ sẽ hỏi bạn đóng tiền Việt hay tiền đô.
Tiền đô 140$ còn tiền Việt lúc mình đóng là 2.954.000đ.
Chúc vui!
Cám ơn chuột nhiều nha

shirley19

Thành viên tích cực

Mình khám ở chợ rẫy khi trả kết quả người ta đưa 1 tờ vacination và 1 cd phim phỗi và hình chụp phim bị niêm phong . Xin hỏi trả kq vậy có đủ ko tại mình ko thấy kết quả thử máu với mình có hỏi cô y tá nói sức khoẻ bình thường . Thấy cô ta làm việc gấo gáp quá sợ đưa thiếu cho mình

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Tội quá ha :)!
p/s: Sao ko nhờ anh vuthangsi tư vấn cho,hình như anh VuthangSi nói đi chích ngừa ko cần đem gì hết ,ngay cả tiền,chỉ cần đem 10 cây bông hồng vô là được vào thẳng phòng chích,free luôn nhé!

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình khám ở chợ rẫy khi trả kết quả người ta đưa 1 tờ vacination và 1 cd phim phỗi và hình chụp phim bị niêm phong . Xin hỏi trả kq vậy có đủ ko tại mình ko thấy kết quả thử máu với mình có hỏi cô y tá nói sức khoẻ bình thường . Thấy cô ta làm việc gấo gáp quá sợ đưa thiếu cho mình
Không đâu bạn,đủ rồi! đem cái bao niêm phong đó đi PV nha.

ConChuot

Thành viên tích cực

Không đâu bạn,đủ rồi! đem cái bao niêm phong đó đi PV nha.
Cụ vào sg rồi hả?
Hôm bữa gọi điện thấy cụ im ru!

ConChuot

Thành viên tích cực

Vậy là ok rồi!
Đừng có dại mà mở cái bị niêm phong nha!

Status
Không mở trả lời sau này.